Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Siwezi kuwaonea wivu swali langu la msingi wanawake wao watapata nini kumbuka wao watakufa wakiwa hawana bikira


Shida yako ni hii kwamba akili yako inalazimisha jambo la halali lionekane ni uovu.

Hapa duniani tendo la mahusiano (ndoa) kati ya mwanamume na mwanamke ni halali na aliyehalalisha ni Mungu mwenyewe sasa huyo huyo Mungu anapohalalisha tendo hilo hilo huko akhera inakuwa DHAMBI!!??, huwezi kumpangia Mungu.

Sio tu siku ya akhera kutakuwa na mahusiano ya aina hiyo bali kutakuwa na mito ya maziwa, asali,maji, matunda, kutakuwa na bustani nk, --sasa hivi vingine huvioni na umeshikilia mabikira 72 tu??!!, ndiyo maana nikasema ni wivu tu unaokusumbua ni bora uhoji mafundisho yenu kwanini hayana/hayaoneshi kwamba mtapata mabikira au hata wanawake wasio mabikira huko akhera kuliko kushutumu wenzako katika jambo HALALI, -- wewe bila tendo halali na starehe ya wazazi wako ungekuja duniani??😁😁, starehe "hiyo" ya halali ndiyo itakuwepo huko akhera, kama kwa akili yako finyu unaona jambo hilo ni dhambi ni juu yako.

Ukauliza mbona wanawake wao haitajwi watapewa nini??-- Nilikujibu kuwa kama wanaume watapewa mabikira 72 basi wanawake nao watapewa wanaume marijali na hii ni kulingana na Qur'an 56:34 ambapo MUNGU anasema kuhusu watu wote wa peponi wanaume kwa wanawake;- "Na watapata wenza watakatifu"-- hapo sasa ndipo jibu la swali lako linapatikana kwamba kwa wanaume kupewa mabikira 72 na wanawake nao watapewa wenza watukufu (noble spouses).

Angalizo:- Hizo raha za peponi ni raha za kiroho (spiritual bliss) na sio kama hizi za kimwili tulizonazo hapa duniani, Mungu anajaribu kutufundisha kwa "mifano" iliyokuwepo hapa duniani ili tupate kuelewa, mfano Mungu anaposema kutakuwa na asali haina maana kuwa ni asali hii ya nyuki, kwa sababu hii asali ni kwa ajili ya mahitaji ya huu mwili wa duniani amasivyo ili kupata mito ya asali huko akhera inatakiwa kuwepo na mizinga ya nyuki na warinaji watakao tiririsha hiyo asali saa zote, hivyo raha na starehe za peponi huko akhera ni za kiroho, you have to imagine it in that line of thinking.🤔🤔
 
Isaiah 29:12 inatabiriwa ujio wa Yesu Kristo mwana wa Mungu na ukitaka kuielewewa vizuri soma John 7:13-17 ndio utaipata.

Mohammed hayumo ktk Bible na hatambuliki kama mtume wa Mungu. Huwezi ukapotosha neno la Mungu ukabaki salama. Acheni porojo bwana Bible haijaficha kitu. Jesus is the ONLY way and he is the Alpha and Omega. Hayo mengine ni usanii tu kama usanii mwingine.
Haha sa Yesu ni Mtume au Mungu kutokana na wewe na wakristo?

Hapo anaongelewa Mtume atakaye kuwa mfano wa Musa.

Awe kazaliwa ana baba na mama kazaliwa kawaida kama alivyo zaliwa Musa, Awe ameowa, awe kakubaliwa nawatu wake?

Yesu hakuwa na sifa hizo, Yesu hakuzaliwa kama Musa, Yesu hakukubaliwa na watu wake ka.a Musa na Muhammad walivo kubalika.

Yesu c Mtume kutokana na wewe na wajinga wengine sa vipi mseme ni Mtume wakati mnamuita Mungu.

Mtakimbia na kutapa tapa ukweli Musa kamkusudiaa Nabii Muhammad hapo hakuna mwingine.
 
Wewe soma maandiko, tatizo msaafu usio wako unaushupalia tu bila sababu, lini huyo Mohammed akawa ktk uzao wa Yakobo?? Ktk maandiko hapo subject ni wana wa Israel, sasa Mohammed na Israel wapi na wapi. Acha porojo.
Wakristo mnachekesha sana haya tuambieni ni nani huyo Mtume ambaye katika kizao cha Yakoob?

Mbona hatumuoni huyo ambaye anasifa kama za Musa kwenye kizazi cha Yakobo

Tupeni daliili ili tusimkubali Mtume Muhammad.

Au ndiio zile zile za bibilia na uwongo wa Paulo.

Hamtaweza na Hamtaweza
 
Shida yako ni hii kwamba akili yako inalazimisha jambo la halali lionekane ni uovu.

Hapa duniani tendo la mahusiano (ndoa) kati ya mwanamume na mwanamke ni halali na aliyehalalisha ni Mungu mwenyewe sasa huyo huyo Mungu anapohalalisha tendo hilo hilo huko akhera inakuwa DHAMBI!!??, huwezi kumpangia Mungu.

Sio tu siku ya akhera kutakuwa na mahusiano ya aina hiyo bali kutakuwa na mito ya maziwa, asali,maji, matunda, kutakuwa na bustani nk, --sasa hivi vingine huvioni na umeshikilia mabikira 72 tu??!!, ndiyo maana nikasema ni wivu tu unaokusumbua ni bora uhoji mafundisho yenu kwanini hayana/hayaoneshi kwamba mtapata mabikira au hata wanawake wasio mabikira huko akhera kuliko kushutumu wenzako katika jambo HALALI, -- wewe bila tendo halali na starehe ya wazazi wako ungekuja duniani??😁😁, starehe "hiyo" ya halali ndiyo itakuwepo huko akhera, kama kwa akili yako finyu unaona jambo hilo ni dhambi ni juu yako.

Ukauliza mbona wanawake wao haitajwi watapewa nini??-- Nilikujibu kuwa kama wanaume watapewa mabikira 72 basi wanawake nao watapewa wanaume marijali na hii ni kulingana na Qur'an 56:34 ambapo MUNGU anasema kuhusu watu wote wa peponi wanaume kwa wanawake;- "Na watapata wenza watakatifu"-- hapo sasa ndipo jibu la swali lako linapatikana kwamba kwa wanaume kupewa mabikira 72 na wanawake nao watapewa wenza watukufu (noble spouses).

Angalizo:- Hizo raha za peponi ni raha za kiroho (spiritual bliss) na sio kama hizi za kimwili tulizonazo hapa duniani, Mungu anajaribu kutufundisha kwa "mifano" iliyokuwepo hapa duniani ili tupate kuelewa, mfano Mungu anaposema kutakuwa na asali haina maana kuwa ni asali hii ya nyuki, kwa sababu hii asali ni kwa ajili ya mahitaji ya huu mwili wa duniani amasivyo ili kupata mito ya asali huko akhera inatakiwa kuwepo na mizinga ya nyuki na warinaji watakao tiririsha hiyo asali saa zote, hivyo raha na starehe za peponi huko akhera ni za kiroho, you have to imagine it in that line of thinking.🤔🤔
Hii kali, umeuliza sisi tutapata raha gani peponi wote waliomkiri Yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yao kama mimi na kuenenda mienendo yake basi tutaketi pamoja nae katika mkono wa kuume wa Mungu baba huku tukiimba na kusifu.

Kwa imani yetu kule hakuna njaa wala tamaa yoyote ya kimwili.
Ngoja niweke sawa hili unajua wakati Kristo anatukomboa wenye dhambi na kuwa wasafi aliondoa sheria ya mwili yenye matamanio.

Mwili unatamani, mwili huumwa, mwili hufa na mambo mengi sana sasa kwa kupigwa kwake sisi tumepona hatuna shaka tena dhidi ya mauti hatuangaishwi na mambo ya kimwili.

We'll be praising and worshipping hakuna mambo ya kimwili
 
Haha sa Yesu ni Mtume au Mungu kutokana na wewe na wakristo?

Hapo anaongelewa Mtume atakaye kuwa mfano wa Musa.

Awe kazaliwa ana baba na mama kazaliwa kawaida kama alivyo zaliwa Musa, Awe ameowa, awe kakubaliwa nawatu wake?

Yesu hakuwa na sifa hizo, Yesu hakuzaliwa kama Musa, Yesu hakukubaliwa na watu wake ka.a Musa na Muhammad walivo kubalika.

Yesu c Mtume kutokana na wewe na wajinga wengine sa vipi mseme ni Mtume wakati mnamuita Mungu.

Mtakimbia na kutapa tapa ukweli Musa kamkusudiaa Nabii Muhammad hapo hakuna mwingine.
Ukisoma hiyo John 7:13-17 jibu liko wazi lkn hutaki kuisoma unajikanyaga kanyaga tu ila Yesu aliongelea pia kuwa manabii wa uongo nao watazuka Matthew 7:15 kwa hiyo lazima tukae chonjo.
 
Ukisoma hiyo John 7:13-17 jibu liko wazi lkn hutaki kuisoma unajikanyaga kanyaga tu ila Yesu aliongelea pia kuwa manabii wa uongo nao watazuka Matthew 7:15 kwa hiyo lazima tukae chonjo.
Wacha uwongo wapi hayo maneno yakawa sawa na maneno ya Musa?

Kumbu kumbu inamuongelea Mtume ambaye anasifa kama za Musa.

We unatupeleka hapahusiki kabisa na maneno ya Musa.

Wapi maneno ya Musa hapo?

John 7:13-20 New International Version (NIV)
13 But no one would say anything publicly about him for fear of the leaders.

Jesus Teaches at the Festival
14 Not until halfway through the festival did Jesus go up to the temple courts and begin to teach. 15 The Jews there were amazed and asked, “How did this man get such learningwithout having been taught?”

16 Jesus answered, “My teaching is not my own. It comes from the one who sent me.17 Anyone who chooses to do the will of God will find out whether my teaching comes from God or whether I speak on my own.18 Whoever speaks on their own does so to gain personal glory, but he who seeks the glory of the one who sent him is a man of truth; there is nothing false about him. 19 Has not Moses given you the law? Yet not one of you keeps the law. Why are you trying to kill me?”

20 “You are demon-possessed,” the crowd answered. “Who is trying to kill you?”
 
Hii kali, umeuliza sisi tutapata raha gani peponi wote waliomkiri Yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yao kama mimi na kuenenda mienendo yake basi tutaketi pamoja nae katika mkono wa kuume wa Mungu baba huku tukiimba na kusifu.

Kwa imani yetu kule hakuna njaa wala tamaa yoyote ya kimwili.
Ngoja niweke sawa hili unajua wakati Kristo anatukomboa wenye dhambi na kuwa wasafi aliondoa sheria ya mwili yenye matamanio.

Mwili unatamani, mwili huumwa, mwili hufa na mambo mengi sana sasa kwa kupigwa kwake sisi tumepona hatuna shaka tena dhidi ya mauti hatuangaishwi na mambo ya kimwili.

We'll be praising and worshipping hakuna mambo ya kimwili


Bila shaka wewe mwalimu wako alipata shida kukufundisha kwa sababu "mindset" yako ni "dogmatic".

Katika mafundisho ya Uislamu, Mungu anatutaka hapa duniani tumuabudu na tufanye mema ili huko ahera akatulipe kulingana na ibada na wema tulioutenda hapa duniani, hivyo raha na furaha ya peponi ni malipo aliyotuahidi yeye Mungu mwenyewe na ili kututia moyo ndiyo maana akatoa "mifano" ya yale atakayotulipa huko akhera kwa njia ya hali ya hapa duniani---- Mungu anaposema atatupatia Asali, maziwa,maji, wasichana bikira, mabustani yapitayo mito, matunda nk, hivi ni vitu vya mfano tu ili tumuelewe na tuhamasike katika kumuabudu na kufanya wema, Asali,maziwa, wasichana bikira, matunda nk, vya kiroho ni tofauti kabisa na Asali, na maziwa nk, tulivyonavyo hapa duniani, na hili nililisema katika angalizo.

Unasema; "mtaketi na Yesu upande wa kuume wa Mungu baba mkiimba na kumsifu"--- hapo unapinga nini na unaunga mkono nini??!!--- nikuulize, je mtaimba na kumsifu Baba Mungu kimwili kama hapa duniani au kiroho??!, kumbuka umesema huko hakuna tamaa/mambo ya kimwili.

Katika Uislamu ni kwamba licha ya kulipwa raha na starehe peponi kutokana na wema tuliotenda, ibada na tasbihi kwa Mungu zitaendelea milele ILA ni hiyari ya mtu afanye au asifanye huko halazimishwi mtu kama tunavyolazimika hapa duniani, na huko mtu ukifanya ibada na tasbihi ndipo daraja lako la "kumkaribia" Mungu kiroho linaongezeka kwa sababu ndani ya pepo kuna madaraja na huko watu watajibidiisha kupanda hayo madaraja.

Unasema; "kipigo" cha yesu msalabani ndiyo mmepona na hamna shaka tena dhidi ya mauti na hamuangaishwi na mambo ya kimwili"--- nikuulize; je, wale waliompigilia yesu msalabani ili mauti na dhambi zenu ziondoke mnawaitaje?? Mashujaa au wakombozi wenu pia??!!-- maana (kwa akili yenu mbovu) na wao wlishiriki katika tukio la UKOMBOZI WENU.-- Yesu hakupigiliwa msalabani kuokoa dhambi zenu, huo ni uongo mkubwa sana mnaozua, yeye nwenyewe hakupenda kunywa hicho kikombe cha laana ya kifo cha msalaba, kwani imeandikwa yeyote angikwaye msalabani na akafia hapo "amelaanika" (kumb, la torati).---- mimi sikubali kwamba Yesu anaweza kuwa laana, aliyelaanika ni mtu wa shetani.

Ukisoma , Wagalatia 6:5, inasema:- "for each one should carry his own load".

🍒 Kila mmoja ataubeba mzigo wake mwenyewe 🍒-- na Yesu aliubeba mzigo wake mwenyewe na wewe dripboy utaubeba mzigo wako, Yesu hayupo nawe katika hiki.

Adieu.
 
Bila shaka wewe mwalimu wako alipata shida kukufundisha kwa sababu "mindset" yako ni "dogmatic".

Katika mafundisho ya Uislamu, Mungu anatutaka hapa duniani tumuabudu na tufanye mema ili huko ahera akatulipe kulingana na ibada na wema tulioutenda hapa duniani, hivyo raha na furaha ya peponi ni malipo aliyotuahidi yeye Mungu mwenyewe na ili kututia moyo ndiyo maana akatoa "mifano" ya yale atakayotulipa huko akhera kwa njia ya hali ya hapa duniani---- Mungu anaposema atatupatia Asali, maziwa,maji, wasichana bikira, mabustani yapitayo mito, matunda nk, hivi ni vitu vya mfano tu ili tumuelewe na tuhamasike katika kumuabudu na kufanya wema, Asali,maziwa, wasichana bikira, matunda nk, vya kiroho ni tofauti kabisa na Asali, na maziwa nk, tulivyonavyo hapa duniani, na hili nililisema katika angalizo.

Unasema; "mtaketi na Yesu upande wa kuume wa Mungu baba mkiimba na kumsifu"--- hapo unapinga nini na unaunga mkono nini??!!--- nikuulize, je mtaimba na kumsifu Baba Mungu kimwili kama hapa duniani au kiroho??!, kumbuka umesema huko hakuna tamaa/mambo ya kimwili.

Katika Uislamu ni kwamba licha ya kulipwa raha na starehe peponi kutokana na wema tuliotenda, ibada na tasbihi kwa Mungu zitaendelea milele ILA ni hiyari ya mtu afanye au asifanye huko halazimishwi mtu kama tunavyolazimika hapa duniani, na huko mtu ukifanya ibada na tasbihi ndipo daraja lako la "kumkaribia" Mungu kiroho linaongezeka kwa sababu ndani ya pepo kuna madaraja na huko watu watajibidiisha kupanda hayo madaraja.

Unasema; "kipigo" cha yesu msalabani ndiyo mmepona na hamna shaka tena dhidi ya mauti na hamuangaishwi na mambo ya kimwili"--- nikuulize; je, wale waliompigilia yesu msalabani ili mauti na dhambi zenu ziondoke mnawaitaje?? Mashujaa au wakombozi wenu pia??!!-- maana (kwa akili yenu mbovu) na wao wlishiriki katika tukio la UKOMBOZI WENU.-- Yesu hakupigiliwa msalabani kuokoa dhambi zenu, huo ni uongo mkubwa sana mnaozua, yeye nwenyewe hakupenda kunywa hicho kikombe cha laana ya kifo cha msalaba, kwani imeandikwa yeyote angikwaye msalabani na akafia hapo "amelaanika" (kumb, la torati).---- mimi sikubali kwamba Yesu anaweza kuwa laana, aliyelaanika ni mtu wa shetani.

Ukisoma , Wagalatia 6:5, inasema:- "for each one should carry his own load".

🍒 Kila mmoja ataubeba mzigo wake mwenyewe 🍒-- na Yesu aliubeba mzigo wake mwenyewe na wewe dripboy utaubeba mzigo wako, Yesu hayupo nawe katika hiki.

Adieu.
Safi sana tatizo la hawa wakristo wao wanamsifia paulo wakati huyo paulo ndio kawammbia wawachane na mafunzo ya Yesu.

Wakifata kitabu chao kweli wanapata kabisa hata Prophet Ibrahim aliamrishwa aende Makkah kama vile Musa.

Nabi Ibrahim na mkewe bi Hajar na mwanae Ismail ndio kila kitu, hapo ndio Uislam ulipo anzia kufata vitendo vilivyo tokea, sababu Malaika wa Mungu ndio walio mfamishe Hajar afanye vipi mpaa yatoke Maji ya Zam Zam hata bibilia zao na kubadilishwa kote kunawakati wanabidi warudi kwenye ukweli

Genesis 21:15-20 describes:

"When the water in the skin was gone, she put the boy under one of the bushes. Then she went off and sat down about a bowshot away, for she thought, 'I cannot watch the boy die.' And as she sat there, she began to sob.
God heard the boy crying, and the angel of God called to Hagar from heaven and said to her, 'What is the matter, Hagar? Do not be afraid;
God has heard the boy crying as he lies there. Lift the boy up and take him by the hand, for I will make him into a great nation.'
Then God opened her eyes and she saw a well of water. So she went and filled the skin with water and gave the boy a drink. God was with the boy as he grew up. He lived in the desert and became an archer.
Qur'an pia inaongelea namna Nabii Ibrahim alivyo muomba Mungu pale Makkah awahifadhi Mke wake Hajar na
Mwanae Ismail.

"Our Lord! Lo! I have settled some of my posterity in an uncultivable valley near unto Thy holy House, our Lord! that they may establish proper worship; so incline some hearts of men that they may yearn toward them, and provide Thou them with fruits in order that they may be thankful" (Quran 14:37)

Pia Nabii Musa alienda Makkah kuhiji na dalili hii hapa, walizunguka Kaaba na Kukimbia pale kwenye Zam Zam kama Waislam wafanyavyo fanya kwenye Safwaa na Marwa



In the Old Testament, in Psalms 84:5-6, 10, there is mention of the valley of Baca. This passage, in the King James Version (KJV), reads as follows:

5 Blessed is the man whose strength is in thee; in whose heart are the ways of them.

6 Who passing through the valley of Baca make it a well; the rain also filleth the pools.

…

10 For a day in thy courts is better than a thousand (elsewhere).

There is no valley on earth called Baca (or Bakkah) that contains a house of worship and a spring of water (Zamzam), in which one prayer is better than a thousand prayers offered anywhere else, other than Makkah al-Mukarramah.

Baca (Bakkah) is one of the names of Makkah. This name is mentioned in the Holy Qur’an, where Allah, may He be exalted, says (interpretation of the meaning)”

“Verily, the first House (of worship) appointed for mankind was that at Bakkah (Makkah), full of blessing, and a guidance for Al-Alameen (the mankind and jinns)”

[Aal ‘Imraan 3:96].
 
Bila shaka wewe mwalimu wako alipata shida kukufundisha kwa sababu "mindset" yako ni "dogmatic".
Hiki ni kiashiria cha kushindwa kujenga hoja.

Katika mafundisho ya Uislamu, Mungu anatutaka hapa duniani tumuabudu na tufanye mema ili huko ahera akatulipe kulingana na ibada na wema tulioutenda hapa duniani, hivyo raha na furaha ya peponi ni malipo aliyotuahidi yeye Mungu mwenyewe na ili kututia moyo ndiyo maana akatoa "mifano" ya yale atakayotulipa huko akhera kwa njia ya hali ya hapa duniani---- Mungu anaposema atatupatia Asali, maziwa,maji, wasichana bikira, mabustani yapitayo mito, matunda nk, hivi ni vitu vya mfano tu ili tumuelewe na tuhamasike katika kumuabudu na kufanya wema, Asali,maziwa, wasichana bikira, matunda nk, vya kiroho ni tofauti kabisa na Asali, na maziwa nk, tulivyonavyo hapa duniani, na hili nililisema katika angalizo.
Huyu atakuwa si Mungu mkuu bali huyu atakuwa allah shetani mkubwa BAAL.
Mungu hawezi kuahidi ahadi za ajabu kama hizi mabikira 72 yani huko peponi kwa allah nyie mtakuwa mnafanyaga ngono tu?

Unasema; "mtaketi na Yesu upande wa kuume wa Mungu baba mkiimba na kumsifu"--- hapo unapinga nini na unaunga mkono nini??!!--- nikuulize, je mtaimba na kumsifu Baba Mungu kimwili kama hapa duniani au kiroho??!, kumbuka umesema huko hakuna tamaa/mambo ya kimwili.
Nilisema tangu awali mwili hufa ila roho haifi
Swali la kwanza umeuliza nakubali kipi na kupinga kipi hilo ni jambo moja tutaenda kuketi pamoja naye huku tukiimba na kuabudu.


Swali la pili umeuliza tutaimba na kusifu kimwili kama hapa duniani? Jibu ni hapana kwa sababu mwili hufa ila roho haifi na ili uyashinde mauti ni lazima uwe mwana wa Kristo huyu pekee ndiye aliyeyashinda mauti

Na kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure; mngalimo katika dhambi zenu.
Lakini sasa KRISTO AMEFUFUKA katika wafu, limbuko lao waliolala."
1 Wakorintho 15:17‭, ‬20 SUV

Malaika akajibu, akawaambia wale wanawake, Msiogope ninyi; kwa maana najua ya kuwa mnamtafuta Yesu aliyesulubiwa. Hayupo hapa; maana AMEFUFUKA KAMA ALIVYOSEMA. Njooni, mpatazame mahali alipolazwa.
Mathayo 28:5‭-‬6 SUV

YESU YU HAI!

Katika Uislamu ni kwamba licha ya kulipwa raha na starehe peponi kutokana na wema tuliotenda, ibada na tasbihi kwa Mungu zitaendelea milele ILA ni hiyari ya mtu afanye au asifanye huko halazimishwi mtu kama tunavyolazimika hapa duniani, na huko mtu ukifanya ibada na tasbihi ndipo daraja lako la "kumkaribia" Mungu kiroho linaongezeka kwa sababu ndani ya pepo kuna madaraja na huko watu watajibidiisha kupanda hayo madaraja.
Yani kumbe kwa mujibu wa imani yenu hata mkifa na mlikuwa mnafuata mienendo yote ya allah bado hamtawahi kumfikia Mungu na hata parapanda itakapolia itabidi muendeleze ibada ili kuufikia utukufu wake?

Unasema; "kipigo" cha yesu msalabani ndiyo mmepona na hamna shaka tena dhidi ya mauti na hamuangaishwi na mambo ya kimwili"--- nikuulize; je, wale waliompigilia yesu msalabani ili mauti na dhambi zenu ziondoke mnawaitaje?? Mashujaa au wakombozi wenu pia??
Yesu alitabiri hili jambo mapema
" ....akawaambia, Mwana wa Adamu yuaenda kutiwa katika mikono ya watu, nao watamwua; na akiisha kuuawa, baada ya siku tatu ATAFUFUKA."
Marko 9:31 SUV

Wale waliomtesa Yesu walikuwa wanatekeleza amri iliyotolewa na pilato na Yesu alisema imekwisha yani dhambi haipo tena na aliwasamehe watu wote waliomkosea.
Kristo ana nguvu za kusamehe dhambi, kufufua, kuponya na ni njia ya uzima wa milele.

maana (kwa akili yenu mbovu) na wao wlishiriki katika tukio la UKOMBOZI WENU.-- Yesu hakupigiliwa msalabani kuokoa dhambi zenu, huo ni uongo mkubwa sana mnaozua, yeye nwenyewe hakupenda kunywa hicho kikombe cha laana ya kifo cha msalaba, kwani imeandikwa yeyote angikwaye msalabani na akafia hapo "amelaanika" (kumb, la torati).---- mimi sikubali kwamba Yesu anaweza kuwa laana, aliyelaanika ni mtu wa shetani.
Hii ni mada nyingine tena ambayo inaweza kuzua mjadala sisi kama Wakristo hatuna Torati, Torati ni sheria za mwili yani zinahusu mambo ya kimwili na si kiroho.

wakati wa Torati mwanamke mchawi alikuwa anapondwa mawe hadi kufa lakini wakati wa Kristo ni upendo na kumuonyesha njia
wakati wa Torati ilikuwa mzini anapondwa mawe hadi kufa ila sasa anahitaji huruma ya Yesu.

WARUMI 7:
5 Kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili, tamaa za dhambi, zilizokuwako kwa sababu ya torati, zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkaizalia mauti mazao.
7 Tusemeje, basi? Torati ni dhambi? Hasha! Walakini singalitambua dhambi ila kwa sheria; kwa kuwa singalijua kutamani, kama torati isingalisema, Usitamani.
8 Lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri, ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani. Kwa maana dhambi bila sheria imekufa.
9 Nami nalikuwa hai hapo kwanza bila sheria; ila ilipokuja ile amri, dhambi ilihuika, nami nikafa.
11 Kwa maana dhambi, kwa kupata nafasi kwa ile amri, ilinidanganya, na kwa hiyo ikaniua.
13 Basi je! Ile iliyo njema ilikuwa mauti kwangu mimi? Hasha! Bali dhambi, ili ionekane kuwa ni dhambi hasa, ilifanya mauti ndani yangu kwa njia ya ile njema, kusudi kwa ile amri dhambi izidi kuwa mbaya mno.
14 Kwa maana twajua ya kuwa torati asili yake ni ya rohoni; bali mimi ni mtu wa mwilini, nimeuzwa chini ya dhambi.
15 Maana sijui nifanyalo, kwa sababu lile nilipendalo, silitendi; bali lile nilichukialo ndilo ninalolitenda.
16 Lakini kama nikilitenda lile nisilolipenda, naikiri ile sheria ya kuwa ni njema.
17 Basi sasa si mimi nafsi yangu ninayetenda hilo, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu
18 Kwa maana najua ya kuwa ndani yangu, yaani, ndani ya mwili wangu, halikai neno jema; kwa kuwa kutaka nataka, bali kutenda lililo jema sipati.

Umesema Yesu mwenyewe hakupenda hicho kikombe cha laana na hakupigiliwa msalabani kuokoa dhambi zetu "Yani unaandika neno uongo kabisa hata pasipo kutafuta maandiko" fuatana nami

2Wakorintho 5:21 inatufundisha, “Yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu, ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika yeye.

Waefeso1:7 yasema, “katika yeye huyo, kwa damu yake, tunao ukombozi wetu, msamaha wa dhambi, sawasawa na wingi wa neema yake.”

1Yohana 2:2 asema, “Naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu; wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote.

Yohana 3:16-17 ina habari hii ya ajab, “Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminiye asipotee, bali awe na uzima wa milele.

Nadhani sasa utakuwa umefahamu kwanini Kristo alisurubiea msalabani.
Wakati wa Torati ambako Mungu alikuwa ni wa Taifa moja tu Israel alikuwa anafanyiwa kafara ya damu kama kumpunguza hasira n.k ila hapa alitoa kafara moja tu ya Damu ya Kristo nasi tumepona

Ukisoma , Wagalatia 6:5, inasema:- "for each one should carry his own load".

🍒 Kila mmoja ataubeba mzigo wake mwenyewe 🍒-- na Yesu aliubeba mzigo wake mwenyewe na wewe dripboy utaubeba mzigo wako, Yesu hayupo nawe katika hiki.

Adieu.
Kwa hizo aya juu utatambua kuwa dhambi zangu sinazo tena Yesu alishazimaliza msalabani na nina amini katika hilo

Wagalatia 6: 4 Lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe, ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu, wala si kwa mwenzake.
5 Maana kila mtu atalichukua furushi lake mwenyewe.
6 Mwanafunzi na amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote.
7 Msidanganyike, Mungu hadhihakiwi; kwa kuwa cho chote apandacho mtu, ndicho atakachovuna.
8 Maana yeye apandaye kwa mwili wake, katika mwili wake atavuna uharibifu; bali yeye apandaye kwa Roho, katika Roho atavuna uzima wa milele.
9 Tena tusichoke katika kutenda mema; maana tutavuna kwa wakati wake, tusipozimia roho.

Soma uelewe nimekuwekea kuanzia 4-9
 
Hiki ni kiashiria cha kushindwa kujenga hoja.


Huyu atakuwa si Mungu mkuu bali huyu atakuwa allah shetani mkubwa BAAL.
Mungu hawezi kuahidi ahadi za ajabu kama hizi mabikira 72 yani huko peponi kwa allah nyie mtakuwa mnafanyaga ngono tu?


Nilisema tangu awali mwili hufa ila roho haifi
Swali la kwanza umeuliza nakubali kipi na kupinga kipi hilo ni jambo moja tutaenda kuketi pamoja naye huku tukiimba na kuabudu.


Swali la pili umeuliza tutaimba na kusifu kimwili kama hapa duniani? Jibu ni hapana kwa sababu mwili hufa ila roho haifi na ili uyashinde mauti ni lazima uwe mwana wa Kristo huyu pekee ndiye aliyeyashinda mauti

Na kama Kristo hakufufuka, imani yenu ni bure; mngalimo katika dhambi zenu.
Lakini sasa KRISTO AMEFUFUKA katika wafu, limbuko lao waliolala."
1 Wakorintho 15:17‭, ‬20 SUV

Malaika akajibu, akawaambia wale wanawake, Msiogope ninyi; kwa maana najua ya kuwa mnamtafuta Yesu aliyesulubiwa. Hayupo hapa; maana AMEFUFUKA KAMA ALIVYOSEMA. Njooni, mpatazame mahali alipolazwa.
Mathayo 28:5‭-‬6 SUV

YESU YU HAI!


Yani kumbe kwa mujibu wa imani yenu hata mkifa na mlikuwa mnafuata mienendo yote ya allah bado hamtawahi kumfikia Mungu na hata parapanda itakapolia itabidi muendeleze ibada ili kuufikia utukufu wake?


Yesu alitabiri hili jambo mapema
" ....akawaambia, Mwana wa Adamu yuaenda kutiwa katika mikono ya watu, nao watamwua; na akiisha kuuawa, baada ya siku tatu ATAFUFUKA."
Marko 9:31 SUV

Wale waliomtesa Yesu walikuwa wanatekeleza amri iliyotolewa na pilato na Yesu alisema imekwisha yani dhambi haipo tena na aliwasamehe watu wote waliomkosea.
Kristo ana nguvu za kusamehe dhambi, kufufua, kuponya na ni njia ya uzima wa milele.


Hii ni mada nyingine tena ambayo inaweza kuzua mjadala sisi kama Wakristo hatuna Torati, Torati ni sheria za mwili yani zinahusu mambo ya kimwili na si kiroho.

wakati wa Torati mwanamke mchawi alikuwa anapondwa mawe hadi kufa lakini wakati wa Kristo ni upendo na kumuonyesha njia
wakati wa Torati ilikuwa mzini anapondwa mawe hadi kufa ila sasa anahitaji huruma ya Yesu.

WARUMI 7:
5 Kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili, tamaa za dhambi, zilizokuwako kwa sababu ya torati, zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkaizalia mauti mazao.
7 Tusemeje, basi? Torati ni dhambi? Hasha! Walakini singalitambua dhambi ila kwa sheria; kwa kuwa singalijua kutamani, kama torati isingalisema, Usitamani.
8 Lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri, ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani. Kwa maana dhambi bila sheria imekufa.
9 Nami nalikuwa hai hapo kwanza bila sheria; ila ilipokuja ile amri, dhambi ilihuika, nami nikafa.
11 Kwa maana dhambi, kwa kupata nafasi kwa ile amri, ilinidanganya, na kwa hiyo ikaniua.
13 Basi je! Ile iliyo njema ilikuwa mauti kwangu mimi? Hasha! Bali dhambi, ili ionekane kuwa ni dhambi hasa, ilifanya mauti ndani yangu kwa njia ya ile njema, kusudi kwa ile amri dhambi izidi kuwa mbaya mno.
14 Kwa maana twajua ya kuwa torati asili yake ni ya rohoni; bali mimi ni mtu wa mwilini, nimeuzwa chini ya dhambi.
15 Maana sijui nifanyalo, kwa sababu lile nilipendalo, silitendi; bali lile nilichukialo ndilo ninalolitenda.
16 Lakini kama nikilitenda lile nisilolipenda, naikiri ile sheria ya kuwa ni njema.
17 Basi sasa si mimi nafsi yangu ninayetenda hilo, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu
18 Kwa maana najua ya kuwa ndani yangu, yaani, ndani ya mwili wangu, halikai neno jema; kwa kuwa kutaka nataka, bali kutenda lililo jema sipati.

Umesema Yesu mwenyewe hakupenda hicho kikombe cha laana na hakupigiliwa msalabani kuokoa dhambi zetu "Yani unaandika neno uongo kabisa hata pasipo kutafuta maandiko" fuatana nami

2Wakorintho 5:21 inatufundisha, “Yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu, ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika yeye.

Waefeso1:7 yasema, “katika yeye huyo, kwa damu yake, tunao ukombozi wetu, msamaha wa dhambi, sawasawa na wingi wa neema yake.”

1Yohana 2:2 asema, “Naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu; wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote.

Yohana 3:16-17 ina habari hii ya ajab, “Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe pekee, ili kila mtu amwaminiye asipotee, bali awe na uzima wa milele.

Nadhani sasa utakuwa umefahamu kwanini Kristo alisurubiea msalabani.
Wakati wa Torati ambako Mungu alikuwa ni wa Taifa moja tu Israel alikuwa anafanyiwa kafara ya damu kama kumpunguza hasira n.k ila hapa alitoa kafara moja tu ya Damu ya Kristo nasi tumepona


Kwa hizo aya juu utatambua kuwa dhambi zangu sinazo tena Yesu alishazimaliza msalabani na nina amini katika hilo

Wagalatia 6: 4 Lakini kila mtu na aipime kazi yake mwenyewe, ndipo atakapokuwa na sababu ya kujisifu ndani ya nafsi yake tu, wala si kwa mwenzake.
5 Maana kila mtu atalichukua furushi lake mwenyewe.
6 Mwanafunzi na amshirikishe mkufunzi wake katika mema yote.
7 Msidanganyike, Mungu hadhihakiwi; kwa kuwa cho chote apandacho mtu, ndicho atakachovuna.
8 Maana yeye apandaye kwa mwili wake, katika mwili wake atavuna uharibifu; bali yeye apandaye kwa Roho, katika Roho atavuna uzima wa milele.
9 Tena tusichoke katika kutenda mema; maana tutavuna kwa wakati wake, tusipozimia roho.

Soma uelewe nimekuwekea kuanzia 4-9


Kwa Sababu umemtusi Mungu, mimi ninaachia hapo ili mimi nisijekuwa sababu ya wewe kuendelea kumtusi.

Nakuomba utubu kwa Mungu asijekukushika kwa adhabu
bila kutaraji.
 
Unapo sema Saud Arabia kuna wakristo unaongelea walioenda kufanya kazi Saud Arabia

Wa Saudia hakuna mkristo wacha kutunga utombo usio na dalili.

Saud Arabia ni nchi ya kislam kuzuia makanisa ni sawa tu, mbona Vatican hakuna Masijid

Afu mimi nawashangaa wakristo wapi Yesu aliwambia ukristo ni dini? Leteni kitabu cha Mungu kinacho sema ukristo ni dini, kabla ya kuishambulia Saud Arabia.
Mkuu ukitaka kupata elimu, achana na itikadi Kali za kiislam kisha fungua akili yako.
Duniani kuna dini nyingi sana,kuna dini za asili za kiafrika,kuna dini ya kihindu,Buddha,Islam,ukristo N.K.
Ukisema ukristo sio dini,napata mashaka na uwezo wa akili yako
 
Mkuu ukitaka kupata elimu, achana na itikadi Kali za kiislam kisha fungua akili yako.
Duniani kuna dini nyingi sana,kuna dini za asili za kiafrika,kuna dini ya kihindu,Buddha,Islam,ukristo N.K.
Ukisema ukristo sio dini,napata mashaka na uwezo wa akili yako
Unanichekesha unapo sema uwezo wa akili, kwanini we usitumie akili yako vizuri wapi nimesema ukristo c dini, kasome tena nilisema wapi Yesu kasema ukristo ni dini? Au kitabu kipi cha dini kinesema ukristo ndio dini ya Mungu?

Kuna tofouti kati ya mimi na Yesu au mimi na vitabu vya dini, umenipata au bado, kama umenipata.

Umeona kama we ndo hutumii akili?

Umeona usiwe kama wale wa Israel wanasema Nabii Musa hajawahi kwenda Saudi Arabia au Nabii Ibrahim.

Wajomba zenu huwa wanasema vipi Prophet Moses awe Muislam na aende Saud Arabia wakati ni Muisrael, mpaa wanazua kabisa Mountain Sina haupo Saud Arabia upo Palastine au Israel ilio undwa juzi tu 1948.

Hivi hawajui c bani Israel wote c Waislam.

BTW Nabii Musa alienda Saud Arabia acheni kupotezwa eti hajawahi kwenda Saud Arabia.

Dalili wamarekani wamegundua karibuni wakati Waislam tumegundua zamani, mpaa aliHiji nyie bakini na paulo tu.



Afu hebu sikiliza kitabu cha Mungu hicho c bibilia zenu, unaomba kanisani kama unamlazimisha Mungu.

Tazama Waislam wanaomba kwa unyenyekevi wa juu kabisa.

 
Unanichekesha unapo sema uwezo wa akili, kwanini we usitumie akili yako vizuri wapi nimesema ukristo c dini, kasome tena nilisema wapi Yesu kasema ukristo ni dini? Au kitabu kipi cha dini kinesema ukristo ndio dini ya Mungu?

Kuna tofouti kati ya mimi na Yesu au mimi na vitabu vya dini, umenipata au bado, kama umenipata.

Umeona kama we ndo hutumii akili?

Umeona usiwe kama wale wa Israel wanasema Nabii Musa hajawahi kwenda Saudi Arabia au Nabii Ibrahim.

Wajomba zenu huwa wanasema vipi Prophet Moses awe Muislam na aende Saud Arabia wakati ni Muisrael, mpaa wanazua kabisa Mountain Sina haupo Saud Arabia upo Palastine au Israel ilio undwa juzi tu 1948.

Hivi hawajui c bani Israel wote c Waislam.

BTW Nabii Musa alienda Saud Arabia acheni kupotezwa eti hajawahi kwenda Saud Arabia.

Dalili wamarekani wamegundua karibuni wakati Waislam tumegundua zamani, mpaa aliHiji nyie bakini na paulo tu.



Afu hebu sikiliza kitabu cha Mungu hicho c bibilia zenu, unaomba kanisani kama unamlazimisha Mungu.

Tazama Waislam wanaomba kwa unyenyekevi wa juu kabisa.

Bhas sawa,uislim ni dini ya mungu,na wewe muislam utaenda mbinguni na wakristo hawaendi mbinguni na Saudi Arabia hakuna wakristo.
Umefurahi sasa? Au bado unataka utata?
 
MUNGU hana dini coz Kila kiumbe chenye dini unaabudu je Mungu wako umwabudu nani????

Wewe imebaki na majigambo tu huna MUNGU wa Kweli wewe unaabudu jiwe jeusi. Jiwe haliwezi kuwa MUNGU umelaaniwa
 
Hivi unajua kwann jiwe jeusi Lina umbile la kike ????

Au unaliabudu huku hujui chochote?????
 
MUNGU hana dini coz Kila kiumbe chenye dini unaabudu je Mungu wako umwabudu nani????

Wewe imebaki na majigambo tu huna MUNGU wa Kweli wewe unaabudu jiwe jeusi. Jiwe haliwezi kuwa MUNGU umelaaniwa
Mazungumzo ya mpumbavu huleta
fimbo mgongoni mwake,
bali mwenye hekima hulindwa na maneno ya midomo yake.
Methali 14:3

Sasa leta ushahidi wa andiko kuwa waislamu wanaabudu jiwe. Au WAPI UISLAMU UNAAMRISHA KUABUDU JIWE!

QURAAN INASEMA.


Enyi Watu wa Kitabu! Njooni kwenye neno lilio sawa baina yetu na nyinyi: Ya kwamba tusimuabudu yeyote ila Mwenyezi Mungu, wala tusimshirikishe na chochote; wala tusifanyane sisi kwa sisi kuwa Mabwana badala ya Mwenyezi Mungu. Na wakigeuka basi semeni: Shuhudi- eni ya kwamba sisi ni Waislamu. (Quran 3:64)

Unaandika upumbavu bila chembe ya aibu?
Huoni unadhadhalisha WAKRISTO hapa kwa kuonyesha ujinga mbele za watu namna hii?
 
Inamaana wewe hulijui jiwe jeusi mpaka udai ndiko au ni jeuri tu???

Inamaana hujui kuwa misikiti yote hulielekea jiwe jeusi Hilo maka (kwa mola wa maka)??

Kujua hivyo imetosha sina aja ya kukupa andiko cha msingi subiria uzi wako.
Huko uliko ndiko tulikotokea..... Pole sana kwa maumivu ila njia ya kweli na uzima ni moja tu ambayo Ni Yesu BWANA mengine yote ni porojo na mbwembwe tu.
 
Mungu Ni wakwanza na wa mwisho, =Yesu ni Alfa na omega tena Ni neno la MUNGU, endelea kabaki hewani na andiko sikupi..
 
Huo ndo ukweli na hakuna sindano tamu vumilia tu ndugu yangu tena ipo siku utanikumbuka......
 
Back
Top Bottom