Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Fatilia bibilia yako vizuri itakupa jibu la Qur'an.

katika kitabu cha Isaya kuna unabii kadhaa kuhusu kuja kwa Yesu. Katika sura ya 42, Isaya huanza na unabii wa kuja kwa Mtume Yesu.

Sasa baada ya mstari wa namba tisa tunaona kwamba Mungu anatangaza kwa njia ya Isaya, "vitu vipya" ambavyo vinatakiwa "kutokea" katika Nchi ya Kedari, nchi ya Kedari ni Arabia. Kwa hiyo, unabii huu unasema kuhusu Mtume Muhammed (s.a.w.a.).

Hebu tutajadili Isaya Sura ya 42, Mstari 9-12. Mungu anatangaza kupitia nabii Isaya;

"Tazameni, mambo ya zamani yametimia, na ninatangaza mambo mapya: kabla ya kuinuka nawaambia juu yao. "Mwimbieni Bwana wimbo mpya, na sifa yake kutoka mwisho wa dunia", ninyi mnaokwenda baharini, na vyote vilivyomo; visiwa, na wenyeji wake. Nyikani na miji yake itainua sauti zao, vijiji ambavyo Kedari hukaa; wenyeji wa mwamba waimbi, na waombe kutoka juu ya milima. Waache wamtukuze Bwana, na kutangaza sifa zake katika visiwa.

Kabla ya kuchambua unabii tuache tuone nchi ya Kedari;

Ezekieli sura ya 27 mstari wa 21 inasema:

Arabia, pamoja na wakuu wote wa Kedari, walishiriki pamoja nawe kwa kondoo, na kondoo waume na mbuzi; Hawa ndio walifanya biashara yako.

Ubunifu unaitwa Kedari katika Biblia ni ule wa mjukuu wa Mtume Ibrahim (aya), kupitia mwanawe Ishmael ambayo inasemwa katika kitabu cha Mwanzo 25:13. Wazazi wa Kedari walikuwa wameishi katika Paran (Sino-Arabian dessert). Katika vitabu vya Rabbi Arabia inaitwa "Nchi ya Kedari". Mtume Muhammed (s.a.w.a.) alikuwa mzao wa Kedari. Mungu alifunua katika Nchi ya Kedari, kwa njia ya Mtume Muhammed - kizazi cha moja kwa moja cha Kedari, "Maneno Mpya" i.e: Qur'an. (The Recitation)

Hii (Qur'an) hutokea kuwa ndiyo maandiko pekee ambayo yatafunuliwa katika lugha ya Wakedari. Aya za Qur'ani zinasomewa kama shairi. Karibu Waislam bilioni 1.2, wanaoishi duniani kote, wasome 'wimbo huu mpya' na kumtukuza Allah (s.w.t), katika sala zao za kila siku za tano. Ufunuo wa awali ulikuja kwa Mtume Muhammad katika pango la Mlima Hira karibu na mji wa Makka.

Haya kama si Qur'an imekusudiwa hapa ni kitu kipi? Na ulete dalili zako.
Unajitahidi kulazimisha mambo lakini quraan na mtume wenu walitabiriwa kama mpinga kristo. Ndio maana hata wewe unampinga bila woga. Na kitabu cha quraan kimetoka kwenye ufalme wa giza
 
Unajitahidi kulazimisha mambo lakini quraan na mtume wenu walitabiriwa kama mpinga kristo. Ndio maana hata wewe unampinga bila woga. Na kitabu cha quraan kimetoka kwenye ufalme wa giza
Unaongea bila point aliye tabiriwa mtume wa uwongo ndio mnaye muabudu nyie, ni paulo.

Huyo paulo ni malaika yupi alimuambia yeye ni nabii, au aliongea wapi na Mungu.

Paulo hakumjua Yesu

Paulo anaamua kuondoa sheria, sheria ya kile kilichokatazwa na kufanya kazi, matendo mema, e.g:

"Kwa maana Kristo ndiye mwisho wa sheria kwa ajili ya haki kwa kila mtu anayeamini." Waroma 10: 4 KJV

"Lakini kabla ya imani kuja, tuliwekwa chini ya sheria, tumefungwa kwa imani ambayo lazima ifunuliwe baadaye."
"Kwa hiyo sheria ilikuwa mwalimu wetu kutuleta kwa Kristo, ili tuweze kuhesabiwa haki kwa imani."
"Lakini baada ya imani hiyo imefika, hatuwezi tena chini ya mwalimu." Wagalatia 3: 23-25 KJV

"Na vile walikuwa baadhi yenu. Lakini mlioshwa, mkajitakasa, mlihesabiwa haki kwa jina la Bwana Yesu Kristo na kwa Roho wa Mungu wetu. "
"Mambo yote ni ya halali kwangu," lakini si vitu vyote vinavyosaidia.Ni vitu vyote ni halali kwangu, lakini mimi sitakuwa mtumwa na kitu chochote. "1 Wakorintho 6: 11-12 RSV

Paulo hapa amefungua sheria kwa sababu anasema "Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zenu".
Yesu kamwe hakusema kwamba atakufa kwa ajili ya dhambi zenu. Kitu ambacho kikubwa kama hiyo hakika kimetajwa angalau mara moja katika Injili nne na Yesu.

"Nimekutukuza duniani: nimemaliza kazi uliyonipa kufanya." Yohana 17: 4 KJV

Yesu anazungumza na Mungu hapa na kwa wazi anasema kwamba mafundisho yake, miujiza aliyotenda (kwa kidole cha Mungu) imekamilika, kwamba kazi yake yote sasa imefanyika. Kazi ambayo Mungu alimpa Yesu kufanya ni kufanywa. Yesu angeweza kusema "Nimemaliza vitu vyote ila nikufa msalabani kwa ajili ya dhambi za kila mtu", lakini hakufanya hivyo.

Nimekupa bibilia mbili naona unazikwepa ya kwanza Kumbu kumbu la torati 18:18 na ya pili ni Isaya 42 mstari wa 9-12 anakusudiwa nani kama si Mtume Muhammad, mbona unakimbia hujibu, mimi nimekuwekea dalili tosha kabisa unless mtu awe kichaa ndio hawezi kufahamu.

Dalili nimezitoa kutoka kwenye bibilia zenu wenyewe, usiseme nimezileta kutoka kwenye Qur'an.
 
Unaongea bila point aliye tabiriwa ndio mnaye muabudu nyie, ni paulo.

Huyo paulo ni malaika yupi alimuambia yeye ni nabii, au aliongea wapi na Mungu.

Paulo hakumjua Yesu

Paulo anaamua kuondoa sheria, sheria ya kile kilichokatazwa na kufanya kazi, matendo mema, e.g:

"Kwa maana Kristo ndiye mwisho wa sheria kwa ajili ya haki kwa kila mtu anayeamini." Waroma 10: 4 KJV

"Lakini kabla ya imani kuja, tuliwekwa chini ya sheria, tumefungwa kwa imani ambayo lazima ifunuliwe baadaye."
"Kwa hiyo sheria ilikuwa mwalimu wetu kutuleta kwa Kristo, ili tuweze kuhesabiwa haki kwa imani."
"Lakini baada ya imani hiyo imefika, hatuwezi tena chini ya mwalimu." Wagalatia 3: 23-25 KJV

"Na vile walikuwa baadhi yenu. Lakini mlioshwa, mkajitakasa, mlihesabiwa haki kwa jina la Bwana Yesu Kristo na kwa Roho wa Mungu wetu. "
"Mambo yote ni ya halali kwangu," lakini si vitu vyote vinavyosaidia.Ni vitu vyote ni halali kwangu, lakini mimi sitakuwa mtumwa na kitu chochote. "1 Wakorintho 6: 11-12 RSV

Paulo hapa amefungua sheria kwa sababu anasema "Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zenu".
Yesu kamwe hakusema kwamba atakufa kwa ajili ya dhambi zenu. Kitu ambacho kikubwa kama hiyo hakika kimetajwa angalau mara moja katika Injili nne na Yesu.

"Nimekutukuza duniani: nimemaliza kazi uliyonipa kufanya." Yohana 17: 4 KJV

Yesu anazungumza na Mungu hapa na kwa wazi anasema kwamba mafundisho yake, miujiza aliyotenda (kwa kidole cha Mungu) imekamilika, kwamba kazi yake yote sasa imefanyika. Kazi ambayo Mungu alimpa Yesu kufanya ni kufanywa. Yesu angeweza kusema "Nimemaliza vitu vyote ila nikufa msalabani kwa ajili ya dhambi za kila mtu", lakini hakufanya hivyo.

Nimekupa bibilia mbili naona unazikwepa ya kwanza Kumbu kumbu la torati 18:18 na ya pili ni Isaya 42 mstari wa 9-12 anakusudiwa nani kama si Mtume Muhammad, mbona unakimbia hujibu, mimi nimekuwekea dalili tosha kabisa unless mtu awe kichaa ndio hawezi kufahamu.

Dalili nimezitoa kutoka kwenye bibilia zenu wenyewe, usiseme nimezileta kutoka kwenye Qur'an.
Tatizo ukweli haupo ndani ya quraan. Kasome biblia utaona nani kamtuma na makusudi ya kumtuma. Na alimaliza Kazi salama.
 
Tatizo ukweli haupo ndani ya quraan. Kasome biblia utaona nani kamtuma na makusudi ya kumtuma. Na alimaliza Kazi salama.
Mbona unaruka ruka leta andiko kama nilivyo kuwekea mimi, maandiko yapo very clear.

Paulo amekataza mafunzo ya Yesu tofauti na Mtume Muhammad amesema tufate mafunzo ya Mitume wote.

Hapa chini orodha ya kupingana na Paulo kwa mambo ambayo Yesu alifundisha.

• Yesu anasema si kula nyama ambayo ilikuwa dhabihu kwa dini, lakini Paulo anasema ni sawa.


• Yesu anasema sheria inendelea, lakini Paulo anasema.


• Paulo anasema Mafarisayo walifuatilia sheria kwa nguvu, lakini Yesu anasema walikuwa wafu juu ya sheria.


• Yesu anasema wokovu huanza na kuendelea na kutubu kutoka kwa dhambi na utii badala ya imani; Paulo Anasema Hii inasema.


• Yesu anawaambia Mitume Kufundisha Maagizo Yake Yaliyotolewa Kabla ya Kuinuka Kwake Wakati Katika Nyama, Lakini Paulo Anasema Kufanya Hivyo.



• Paulo Anasema Wazee Wanapaswa Kulipa 'Kuhubiri & Kufundisha,' Lakini Yesu Anasema.



• Yesu anafundisha Kuna Mitume 12 tu katika milele, lakini Paulo anajiongezea kwenye orodha kama ya kumi na tatu.


• Paulo anahimiza uelewa, lakini Yesu anasema wazi ni chaguo sio ndani ya nguvu za kila mtu.


• Yesu Anasema Kuna Mchungaji Mmoja na Mwalimu (Mwenyewe), Lakini Paulo Anasema Kuna Wafanyakazi wengi na Walimu.



• Paulo anasema Mungu ni Mungu wa wafu, lakini Yesu anasema Mungu si Mungu wa wafu.


• Paulo anasema Mungu haishi katika mahekalu yaliyotolewa na mikono ya binadamu, lakini Yesu anasema anafanya.


• Yesu anasema Mataifa ya Dunia ni chini ya Shetani, lakini Paulo anasema watawala wake ni watendaji wa Mungu.



• Yesu anafundisha kunyakuliwa ni wa waovu kwanza, lakini Paulo anawafundisha wapinzani.


• Yesu anasema wito ni wa kuhukumiwa, lakini Paulo anasema ni halali

Sa tazama Qur'an inasema nini, kuhusu Yesu.

Alikuwa Mwenye Haki
"Angalia Malaika walisema:" Ee Maria! Mungu anakupa habari njema kutoka Neno kutoka kwake, jina lake ni Masieh Yesu, mwana wa Maria, aliyeheshimiwa katika dunia hii na Akhera, na katika Yeye atawaambia watu walio katika utoto na ukomavu, atakuwa katika jamii ya wenye haki. Na Mungu atamfundisha Kitabu na hekima, sheria na injili " 3: 45-48).

Alikuwa Mtume
"Yesu, mwana wa Mariamu, hakuwa mjumbe tu, wengi walikuwa wajumbe ambao walikufa kabla yake mama yake alikuwa mwanamke wa kweli, wote walikuwa na kula chakula chao (kila siku). wazi kwao, lakini angalia kwa njia gani wanadanganywa mbali na ukweli! " (5:75).

"[Yesu] akasema:" Mimi ni mtumishi wa Mungu, amenipa ufunuo na kunifanya nabii, amenifanya baraka kila mahali nilipo, na ameniamrisha maombi na upendo wakati mzima Yeye amenifanya mema kwa mama yangu, na sio mshtuko au wa kusikitisha .. Kwa hiyo amani ni juu yangu siku nilizaliwa, siku ambayo mimi kufa, na siku nitakapofufuliwa kuwa hai! Hakika Yesu alikuwa mwana wa Mariamu, ni taarifa ya ukweli, ambayo wao wasiwasi juu yao, haifai kwa Mungu kuwa amzae mwana
 
Mbona unaruka ruka leta andiko kama nilivyo kuwekea mimi, maandiko yapo very clear.

Paulo amekataza mafunzo ya Yesu tofauti na Mtume Muhammad amesema tufate mafunzo ya Mitume wote.

Hapa chini orodha ya kupingana na Paulo kwa mambo ambayo Yesu alifundisha.

• Yesu anasema si kula nyama ambayo ilikuwa dhabihu kwa dini, lakini Paulo anasema ni sawa.


• Yesu anasema sheria inendelea, lakini Paulo anasema.


• Paulo anasema Mafarisayo walifuatilia sheria kwa nguvu, lakini Yesu anasema walikuwa wafu juu ya sheria.


• Yesu anasema wokovu huanza na kuendelea na kutubu kutoka kwa dhambi na utii badala ya imani; Paulo Anasema Hii inasema.


• Yesu anawaambia Mitume Kufundisha Maagizo Yake Yaliyotolewa Kabla ya Kuinuka Kwake Wakati Katika Nyama, Lakini Paulo Anasema Kufanya Hivyo.



• Paulo Anasema Wazee Wanapaswa Kulipa 'Kuhubiri & Kufundisha,' Lakini Yesu Anasema.



• Yesu anafundisha Kuna Mitume 12 tu katika milele, lakini Paulo anajiongezea kwenye orodha kama ya kumi na tatu.


• Paulo anahimiza uelewa, lakini Yesu anasema wazi ni chaguo sio ndani ya nguvu za kila mtu.


• Yesu Anasema Kuna Mchungaji Mmoja na Mwalimu (Mwenyewe), Lakini Paulo Anasema Kuna Wafanyakazi wengi na Walimu.



• Paulo anasema Mungu ni Mungu wa wafu, lakini Yesu anasema Mungu si Mungu wa wafu.


• Paulo anasema Mungu haishi katika mahekalu yaliyotolewa na mikono ya binadamu, lakini Yesu anasema anafanya.


• Yesu anasema Mataifa ya Dunia ni chini ya Shetani, lakini Paulo anasema watawala wake ni watendaji wa Mungu.



• Yesu anafundisha kunyakuliwa ni wa waovu kwanza, lakini Paulo anawafundisha wapinzani.


• Yesu anasema wito ni wa kuhukumiwa, lakini Paulo anasema ni halali

Sa tazama Qur'an inasema nini, kuhusu Yesu.

Alikuwa Mwenye Haki
"Angalia Malaika walisema:" Ee Maria! Mungu anakupa habari njema kutoka Neno kutoka kwake, jina lake ni Masieh Yesu, mwana wa Maria, aliyeheshimiwa katika dunia hii na Akhera, na katika Yeye atawaambia watu walio katika utoto na ukomavu, atakuwa katika jamii ya wenye haki. Na Mungu atamfundisha Kitabu na hekima, sheria na injili " 3: 45-48).

Alikuwa Mtume
"Yesu, mwana wa Mariamu, hakuwa mjumbe tu, wengi walikuwa wajumbe ambao walikufa kabla yake mama yake alikuwa mwanamke wa kweli, wote walikuwa na kula chakula chao (kila siku). wazi kwao, lakini angalia kwa njia gani wanadanganywa mbali na ukweli! " (5:75).

"[Yesu] akasema:" Mimi ni mtumishi wa Mungu, amenipa ufunuo na kunifanya nabii, amenifanya baraka kila mahali nilipo, na ameniamrisha maombi na upendo wakati mzima Yeye amenifanya mema kwa mama yangu, na sio mshtuko au wa kusikitisha .. Kwa hiyo amani ni juu yangu siku nilizaliwa, siku ambayo mimi kufa, na siku nitakapofufuliwa kuwa hai! Hakika Yesu alikuwa mwana wa Mariamu, ni taarifa ya ukweli, ambayo wao wasiwasi juu yao, haifai kwa Mungu kuwa amzae mwana
Nimegundua umefungwa ubongo na majini kama mudy alivyokabwa na kumezeshwa kuruan. Hapo kila ulichoandika kwamba Paulo anampinga Yesu ni kinyume kabisa. Madrasa ni shida mdio maana mmeambiwa mfate maarifa hadi uchina. Umefika hata lasaba ndugu?
 
Nimegundua umefungwa ubongo na majini kama mudy alivyokabwa na kumezeshwa kuruan. Hapo kila ulichoandika kwamba Paulo anampinga Yesu ni kinyume kabisa. Madrasa ni shida mdio maana mmeambiwa mfate maarifa hadi uchina. Umefika hata lasaba ndugu?
dogo wachana na hizo shule za vijijini eti la saba.

Naona hujui hata ujibu vipi zaidi ya kukimbilia matusi, leta hoja ili tuone ni kweli paulo mtume.

Qur'an imeisha sema hivi

Ndugu wa Kikristo na Wayahudi! Kwa nini msikubali Ukweli?

Je, unajua kwamba Mungu anawashauri Waislam katika Qur'ani Tukufu kama ifuatavyo:

Sema: Sisi tunamwamini Mwenyezi Mungu, na ufunuo wetu, na Ibrahim, na Ismail, na Ishaka, na Yakobu, na kabila, na aliyopewa Musa na Yesu, na yaliyotolewa kwa Mitume kutoka kwa Mola wao Mlezi. Hatuna tofauti kati ya kila mmoja wao: Na tunamsujudia Mwenyezi Mungu (katika Uislam) "(Al-Quran 2: 136).

Katika sehemu nyingine, Mungu anawashauri Waislamu kuwasiliana na Wayahudi na Wakristo kama ifuatavyo:

Sema: Enyi watu wa kitabu hicho, njoni kwa maneno ya kawaida kati yetu na wewe: Hatupasamii ila ila Mwenyezi Mungu, Tushirikiane na washirika wake, Wala sisi hatujifanyie, kwa miongoni mwetu, Mheshimiwa na watumishi badala ya Mungu. . Ikiwa basi wanarudi, Sema: "Uwashuhudia kwamba sisi (angalau) ni Waislam (Tunapenda kwa mapenzi ya Mungu)". (Qur'an 3:64).

Pia, Mungu anawaambia moja kwa moja Wakristo kama:

"Enyi watu wa Kitabu! Msiwe na dhamana katika dini yenu: wala msiambie juu ya Mwenyezi Mungu isipokuwa kweli, Kristo Yesu mwana wa Mariamu alikuwa mtume wa Mungu na neno lake alilompa Maria, Na roho inatoka kwake. Basi mwamini Mwenyezi Mungu na Mitume wake. " (Qur'an 4: 171).
 
dogo wachana na hizo shule za vijijini eti la saba.

Naona hujui hata ujibu vipi zaidi ya kukimbilia matusi, leta hoja ili tuone ni kweli paulo mtume.

Qur'an imeisha sema hivi

Ndugu wa Kikristo na Wayahudi! Kwa nini msikubali Ukweli?

Je, unajua kwamba Mungu anawashauri Waislam katika Qur'ani Tukufu kama ifuatavyo:

Sema: Sisi tunamwamini Mwenyezi Mungu, na ufunuo wetu, na Ibrahim, na Ismail, na Isaka, na Yobbi, na kabila, na aliyopewa Musa na Yesu, na yaliyotolewa kwa Mitume kutoka kwa Mola wao Mlezi. Hatuna tofauti kati ya kila mmoja wao: Na tunamsujudia Mwenyezi Mungu (katika Uislam) "(Al-Quran 2: 136).

Katika sehemu nyingine, Mungu anawashauri Waislamu kuwasiliana na Wayahudi na Wakristo kama ifuatavyo:

Sema: Enyi watu wa kitabu hicho, njoni kwa maneno ya kawaida kati yetu na wewe: Hatupasamii ila ila Mwenyezi Mungu, Tushirikiane na washirika wake, Wala sisi hatujifanyie, kwa miongoni mwetu, Mheshimiwa na watumishi badala ya Mungu. . Ikiwa basi wanarudi, Sema: "Uwashuhudia kwamba sisi (angalau) ni Waislam (Tunapenda kwa mapenzi ya Mungu)". (Qur'an 3:64).

Pia, Mungu anawaambia moja kwa moja Wakristo kama:

"Enyi watu wa Kitabu! Msiwe na dhamana katika dini yenu: wala msiambie juu ya Mwenyezi Mungu isipokuwa kweli, Kristo Yesu mwana wa Mariamu alikuwa mtume wa Mungu na neno lake alilompa Maria, Na roho inatoka kwake. Basi mwamini Mwenyezi Mungu na Mitume wake. " (Qur'an 4: 171).
Uislam umeanza lini? Hii lazima ujue. Na makusudi hasa ya uislam ni nini katika Maisha ya Binadam. Kiongozi wa waislam yuko wapi sasaivi lazima ujue. Je uislam unaamini nini juu ya Yesu na Vinaendana na utabiri wa manabii?
 
Turudi ktk mada,
Ninawapongeza waarabu kwa hatua za muhimu wanazozichukua kwa kumfuata BWANA Yesu kwa sababu hakuna njia nyingine zaidi yake.

Najua ukweli unauma na unagharama katika kuufuata ila MUNGU Mwenyezi atawasaidia Hakika. BWANA Yesu awe juu yao woooote.
 
Naona tunapoteza mda wetu bure tungojea hukumu ya Mungu kama inavyo sema Qur'an

Na msiwadhulumu wale wanaowaomba badala ya Mwenyezi Mungu, wasije wakamtukana Mwenyezi Mungu kwa udhalimu bila ujuzi. Hivyo tumeifanya kila jumuiya matendo yao. Basi Mola wao Mlezi ni kurudi kwao, na atawaambia juu ya yale waliyo yatenda (Qur'an 6:108)
 
Naona tunapoteza mda wetu bure tungojea hukumu ya Mungu kama inavyo sema Qur'an

Na msiwadhulumu wale wanaowaomba badala ya Mwenyezi Mungu, wasije wakamtukana Mwenyezi Mungu kwa udhalimu bila ujuzi. Hivyo tumeifanya kila jumuiya matendo yao. Basi Mola wao Mlezi ni kurudi kwao, na atawaambia juu ya yale waliyo yatenda (Qur'an 6:108)
Hiyo aya inatoka kwa Mungu au kwa mauzauza ya kichawi?????????????
 
Naona tunapoteza mda wetu bure tungojea hukumu ya Mungu kama inavyo sema Qur'an

Na msiwadhulumu wale wanaowaomba badala ya Mwenyezi Mungu, wasije wakamtukana Mwenyezi Mungu kwa udhalimu bila ujuzi. Hivyo tumeifanya kila jumuiya matendo yao. Basi Mola wao Mlezi ni kurudi kwao, na atawaambia juu ya yale waliyo yatenda (Qur'an 6:108)
Huna njia ya kweli kuwa mpole au amua kubadilika na kuifuata njia ya kweli na uzima
 
Hiyo aya inatoka kwa Mungu au kwa mauzauza ya kichawi?????????????
Nimeisha chunguza nikaona we baki na Yesu na mimi ni baki na Allah, afu tusubiri tukifa tutajua nani alikuwa kwenye haki, siku njema
 
Back
Top Bottom