Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Posts
25,064
Reaction score
57,345
Waarabu wanazidi kusema kuwa hawana dini tena, kwa mujibu wa utafiti mkubwa na wa kina uliofanywa wa eneo la mashariki ya kati na Afrika kaskazini.

Utafiti huo ni mmoja kati ya baadhi kuhusu namna waarabu wanahisi kuhusu masuala tofuati, kuanzia haki za wanawake na uhamiaji, usalama na mahusiano.

Zaidi ya watu 25,000 walihojiwa katika utafti huo - uliofanywa kwa niaba ya BBC News Arabic na kituo cha utafiti cha Arab Barometer research network - katika nchi 10 na maeneo ya Palestina kati ya mwisho wa mwaka 2018 na 2019.

Soma hiyo: https://www.bbc.com/swahili/habari-48754397

Cc: Kiranga, FaizaFoxy
 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
 
Huu utafiti jana nime -usoma bbc na research yao imefanyika katika nchi kama 4 ..1wapo ikiwa ni Yemen na hiyo hiyo saudia Uliyo itaja so relax mkuu..

Waarabu baadhi wamesha shtuka kuwa waliingizwa chaka
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?
.....
Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
... sasa unanilaumu mimi ndiye niliyefanya hiyo research? Mimi ni just copy and paste; kama huna imani na huo utafiti upuuze tu Mkuu; usikusumbue. By the way, waarabu (baadhi) kusema hawana dini inakuathiri vipi wewe?
 
....
Waarabu baadhi wamesha shtuka kuwa waliingizwa chaka
... nadhani sio waarabu tu Mkuu; ni mabadiliko ya kijamii duniani ambayo hakuna namna! Hata huko Ulaya na Marekani si wanasema makanisani wanaonekana vikongwe tu? Miaka michache ijayo yatakuwa hayana watu kabisa baada ya vikongwe kutoweka!
 
Sio kwenye BBC tu kwakifupi waarabu wengi waliostaarabika hawataki tena uislam wanaona bora wabaki bila dini kuliko kila siku kusikia dini yao inajihusisha na ugaidi kuua watu wasio na hatia

Inatosha sasa ugaidi
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
 
Naam ni kweli
... nadhani sio waarabu tu Mkuu; ni mabadiliko ya kijamii duniani ambayo hakuna namna! Hata huko Ulaya na Marekani si wanasema makanisani wanaonekana vikongwe tu? Miaka michache ijayo yatakuwa hayana watu kabisa baada ya vikongwe kutoweka!
 
Sio kwenye BBC tu kwakifupi waarabu wengi waliostaarabika hawataki tena uislam wanaona bora wabaki bila dini kuliko kila siku kusikia dini yao inajihusisha na ugaidi kuua watu wasio na hatia

Inatosha sasa ugaidi
Warabu waliostaarabika? Au walio potea na kupotezwa na dunia, yani cc tulio baki hatukustaarabika sio?

FYI wazungu kila kukicha wanataka kujua nini Uislam na wengi wanaingia kwenye Uislam, nyie bakini na BBC yenu hawaeezi kuwaonyesha clip kama hizi hata siku moja, hii clip haikuwa translate lakini inaonyesha vipi Wakristo wanavyo taka kufahamu Uislam in details, sababu wameona dini ya kikristo haina ukweli.


 
Unajua tatizo la vyombo vya maghribi ni kama tatizo la wabongo wetu. Wanafikiri Uislam ni Uarabu. Wanafikiri labda kwa kusema waarabu wanaacha uislam kwamba eti ndio wameendelea na wameshtuka. Wamesahau kuwa uislam ni still the fastest growing religion ambayo haina mipaka.

 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
Kwahiyo dini ya kiislam inamtukuza mwanamke, ama sijakuelewa vizuri?
 
Waarabu wanazidi kusema kuwa hawana dini tena, kwa mujibu wa utafiti mkubwa na wa kina uliofanywa wa eneo la mashariki ya kati na Afrika kaskazini.

Utafiti huo ni mmoja kati ya baadhi kuhusu namna waarabu wanahisi kuhusu masuala tofuati, kuanzia haki za wanawake na uhamiaji, usalama na mahusiano.

Zaidi ya watu 25,000 walihojiwa katika utafti huo - uliofanywa kwa niaba ya BBC News Arabic na kituo cha utafiti cha Arab Barometer research network - katika nchi 10 na maeneo ya Palestina kati ya mwisho wa mwaka 2018 na 2019.

Soma hiyo: https://www.bbc.com/swahili/habari-48754397

Cc: Kiranga, FaizaFoxy
Save your time by staying away from Garbage.
Huna haja ya utafiti kutambua Msimamo wa waarabu ktk Dini yao.
Nenda ktk nchi zao uone mwenyewe.

Toka lini kesi ya Ng'ombe ikafanyiwe utafiti na fisi?
BBC belongs to Zionist. So to hell with it.
 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
Uislam unamtukuza mwanamke kivipi wakati ktk nchi zingine hawaruhusiwi hata kutizama mechi ya mpira wala hata kuendesha gari hadi majuzi tu wameruhusiwa nchini Saudi Arabia.

Mwanamke akikutwa anazini ni yeye ndio anauwawa kwa kupigwa mawe huku mwanamume akiachwa asepe.

Ktk nchi nyingi zenye waislamu wengi wanawake hubaguliwa sana kwenye ajira na wengi wa wanaoajiriwa ni wanaume huku mwanamke akifanywa kukaa ndani tu kama mfungwa. Ktk uislam mwanamke ni "Sex Object" tu.
 
Save your time by staying away from Garbage.
Huna haja ya utafiti kutambua Msimamo wa waarabu ktk Dini yao.
Nenda ktk nchi zao uone mwenyewe.

Toka lini kesi ya Ng'ombe ikafanyiwe utafiti na fisi?
BBC belongs to Zionist. So to hell with it.
Nini wewee mbedui usharudisha nyumbani ngamia za bwana wako kutoka machungani hapo mpakani wa Yemen na Oman?

Yani ukisikia tu mwarabu anajadiliwa humu unakurupuka Utadhan Kenge mwenye mawenge
 
Nini wewee mbedui usharudisha nyumbani ngamia za bwana wako kutoka machungani. Yani ukisikia tu mwarabu anajadiliwa humu ndani unakurupuka Utadhan Kenge mwenye mawenge
Teh teh teh.
Binti wa mweusi unaedai ni myahudi kiroho wakati kimwili ni muha naona umechangamka km umeonja kinyesi cha kitimoto.
Mimi lzm niwatetee sana waarabu.
Wametuletea pilau na Biriani na manukato hapa kwetu.
Wewe kwa chuki zako hata manukato kutumia ni shida.
unanuka kikwapa km kiwanda cha chibuku .
Makafiro mna shida sana.
We endelea kugegena makalio ya mbuzi katoliki sisi ni pilau mbuzi kwa raha zetu.

Ahsanta mwarabu.
 
Teh teh teh.
Binti wa mweusi unaedai ni myahudi kiroho wakati kimwili ni muha naona umechangamka km umeonja kinyesi cha kitimoto.
Mimi lzm niwatetee sana waarabu.
Wametuletea pilau na Biriani na manukato hapa kwetu.
Wewe kwa chuki zako hata manukato kutumia ni shida.
unanuka kikwapa km kiwanda cha chibuku .
Makafiro mna shida sana.
We endelea kugegena makalio ya mbuzi katoliki sisi ni pilau mbuzi kwa raha zetu.

Ahsanta mwarabu.
Tulia wewee Kenge mwenye jinsia mbili. Wakati wa mwezi wenu mtukufu kitimoto kinadoda kichizi. Eti mwaka mzima ni ruhusa kutenda dhambi ispokuwa huo mwezi wenu mtukufu. Sasa hivi mmemuweka Dilemma na pabaya mnayemuabudu sijui aegemee wapi Iran Shia ama Saudi Arabia Suni?
 
Back
Top Bottom