Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Saudi Arabia wakristo wapo lakini hawaruhusiwi kujenga majengo ya makanisa.
Wakristo wa Saudi Arabia wanaruhusiwa kufanya ibada ndani ya nyumba zao wanazoishi,kwa mujibu wa sharia.
Ukionekana unafanya kusanyiko la dini nyingine mbali ya uislamu unavunja sheria na unapata hukumu ya kwenda jela na kupigwa viboko

Nenda kasome vyanzo mbalimbali kuhusu dini ya kikristo na wakristo nchini Saudi Arabia
Unapo sema Saud Arabia kuna wakristo unaongelea walioenda kufanya kazi Saud Arabia

Wa Saudia hakuna mkristo wacha kutunga utombo usio na dalili.

Saud Arabia ni nchi ya kislam kuzuia makanisa ni sawa tu, mbona Vatican hakuna Masijid

Afu mimi nawashangaa wakristo wapi Yesu aliwambia ukristo ni dini? Leteni kitabu cha Mungu kinacho sema ukristo ni dini, kabla ya kuishambulia Saud Arabia.
 
Dooh!!,Mbona unaongea kwa hasira sana mkuu?,Huo ni just utafiti tu,na sample ilikuwa watu 25k,Sasa kama hukubaliani na huo utafiti,Tulia fanya wako leta data hapa.Au achana nao,yaani upotezee tu.Plain and simple.Huna haja ya kutoka povu,utazeeka mapema mkuu...
Utafiti umefanywa na BBC ambayo ipo against Islam, unadhani utapata ukweli.
 
Unapo sema Saud Arabia kuna wakristo unaongelea walioenda kufanya kazi Saud Arabia

Wa Saudia hakuna mkristo wacha kutunga utombo usio na dalili.

Saud Arabia ni nchi ya kislam kuzuia makanisa ni sawa tu, mbona Vatican hakuna Masijid

Afu mimi nawashangaa wakristo wapi Yesu aliwambia ukristo ni dini? Leteni kitabu cha Mungu kinacho sema ukristo ni dini, kabla ya kuishambulia Saud Arabia.
Ukristo sio dini ni nini sasa. Sasa nyie mkiamini sio dini ndio woote wataamini hivyo. Huoni kama unajipotezea muda wako bure.
 
Ni mtu kuabudu kulingana na imani yake.
Vipi uabudu kitu kisicho kuumba? C ndio nikashangaa hamjui nini mana ya kuabudu.

Mfano kama vile ngo'mbe, sanamu na Jesus wote hawahusiki na kuwaumba binadamu, vipi uabudu kisicho kuumba?

Hivi nyie wazima kweli.
 
Ukristo sio dini ni nini sasa. Sasa nyie mkiamini sio dini ndio woote wataamini hivyo. Huoni kama unajipotezea muda wako bure.
Ukristo ni dini wapi andiko linasema ukristo ni dini ya Mungu.

Nani kakuambia napoteza mda? Kwani we mda wangu unadhani unautoa wewe au Mungu?

Aliye nipa mda wa kupumua leo ni lazima nimshukuru sana, cjui kama kesho wewe na mimi atatupa mda wa kupumua.
 
Niliisikia hii habari BBC World Service.

Kadiri muda unavyosonga mbele na watu kupata muamko wa kielimu, wanazidi kujua mbivu ni zipi na mbichi ni zipi.

Wewe mtu unaambiwa kwenye Quran kwamba, kuna watu Fulani wana mioyo migumu, hata waamini msihangaike nao.

Kwa sababu Allah aliifanya mioyo yao iwe migumu kumjua, akawafunga macho na masikio wasimjue.

Kisha atawapa hukumu nzito kwa sababu hawakumjua.

Yani Allah anawafunga watu mioyo, macho na masikio ili wasimjue. Wasipomjua anawahukumu, kwa sababu hawakumjua, kwa sababu aliwazuia wasimjue.

Hivi hapo mtu anayetumia akili atakubali kweli huyo Allah yupo na ni Mungu wa haki? Au ataona hili change la macho tu na huyu Allah katungwa na watu tu, tena wajinga ambao walikuwa hawajui wanapo ki contradict?

Warabu walioamua kutumia akili zao wanafanya dini kama social club tu, wakijua habari za Allah ni uzushi mtupu.
 
Niliisikia hii habari BBC World Service.

Kadiri muda unavyosonga mbele na watu kupata muamko wa kielimu, wanazidi kujua mbivu ni zipi na mbichi ni zipi.

Wewe mtu unaambiwa kwenye Quran kwamba, kuna watu Fulani wana mioyo migumu, hata waamini msihangaike nao.

Kwa sababu Allah aliifanya mioyo yao iwe migumu kumjua, akawafunga macho na masikio wasimjue.

Kisha atawapa hukumu nzito kwa sababu hawakumjua.

Yani Allah anawafunga watu mioyo, macho na masikio ili wasimjue. Wasipomjua anawahukumu, kwa sababu hawakumjua, kwa sababu aliwazuia wasimjue.

Hivi hapo mtu anayetumia akili atakubali kweli huyo Allah yupo na ni Mungu wa haki? Au ataona hili change la macho tu na huyu Allah katungwa na watu tu, tena wajinga ambao walikuwa hawajui wanapo ki contradict?

Warabu walioamua kutumia akili zao wanafanya dini kama social club tu, wakijua habari za Allah ni uzushi mtupu.
Usipende kudandia Train kwa mbele utakufa ghafla.

Weka hio aya kwenye Quraani inayosema hayo ulioandika hapa.

Tatizo lenu nyie wapagani huwa mnasikiliza Pumba na bila kuchambua na kufanyia utafiti mnaleta PUMBA kama mlivyosikia.

Weka hayo maandiko hapa uone namna ulivyo na elimu ndogo.
 
Niliisikia hii habari BBC World Service.

Kadiri muda unavyosonga mbele na watu kupata muamko wa kielimu, wanazidi kujua mbivu ni zipi na mbichi ni zipi.

Wewe mtu unaambiwa kwenye Quran kwamba, kuna watu Fulani wana mioyo migumu, hata waamini msihangaike nao.

Kwa sababu Allah aliifanya mioyo yao iwe migumu kumjua, akawafunga macho na masikio wasimjue.

Kisha atawapa hukumu nzito kwa sababu hawakumjua.

Yani Allah anawafunga watu mioyo, macho na masikio ili wasimjue. Wasipomjua anawahukumu, kwa sababu hawakumjua, kwa sababu aliwazuia wasimjue.

Hivi hapo mtu anayetumia akili atakubali kweli huyo Allah yupo na ni Mungu wa haki? Au ataona hili change la macho tu na huyu Allah katungwa na watu tu, tena wajinga ambao walikuwa hawajui wanapo ki contradict?

Warabu walioamua kutumia akili zao wanafanya dini kama social club tu, wakijua habari za Allah ni uzushi mtupu.
dogo mbona unatapa tapa na uwongo mbona Uislam kila kukicha ndo unazidi, afu Quran ipi inasema Mungu kawafunga watu macho na moyo.

Quran inacho sema walio kuwa wagumu kuamini na hawataki kuamini, Mungu atazidi kuwapoteza sababu wabishi na majeuri ili waende motoni, wakirudi na kuamini Mungu anawasamehe yeye ni Rahim na msamehevi, wakibaki na ujeuri wao mpaa umauti unawafika watakiona mbele.

Nakuliza swali nani aliye uleta ukristo ni Yesu au Paulo.
 
dogo mbona unatapa tapa na uwongo mbona Uislam kila kukicha ndo unazidi, afu Quran ipi inasema Mungu kawafunga watu macho na moyo.

Quran inacho sema walio kuwa wagumu kuamini na hawataki kuamini, Mungu atazidi kuwapoteza sababu wabishi na majeuri ili waende motoni, wakirudi na kuamini Mungu anawasamehe yeye ni Rahim na msamehevi, wakibaki na ujeuri wao mpaa umauti unawafika watakiona mbele.

Nakuliza swali nani aliye uleta ukristo ni Yesu au Paulo.
Kwanza kabisa, thibitisha mimi ni dogo kwako.

Kama hujaweza hilo sina haja ya kuendelea majibizano na mtu mzushi.
 
Kwanza kabisa, thibitisha mimi ni dogo kwako.

Kama hujaweza hilo sina haja ya kuendelea majibizano na mtu mzushi.
Nimethibitisha kwa sababu umeleta pumba hakuna hata kitu ulicho ongea umeleta dalili.

Pili nimejua we ni dogo kwa sababu mimi na experiance za kuweza kumjua nani ni dogo kwangu.

Tatu huwezi kusema Allah ni uzushi kama wewe hujui kiarabu nini mana ya Allah ni wewe na wajinga type yako, yani we unadhani Mwarabu anajua nini neno Mungu? Nikisema Akili zako za kitoto unabisha. Yani mzungu kajitungia neno God au? Nilazima Mwarabu na Mzungu wamuite Mungu kama unavyo dai wewe.

Shenzi type wewe unadhani Qur'an bibilia inayo ita mtu kuwa Mungu wakati hata hajaumba kitu.
 
Niliisikia hii habari BBC World Service.

Kadiri muda unavyosonga mbele na watu kupata muamko wa kielimu, wanazidi kujua mbivu ni zipi na mbichi ni zipi.

Wewe mtu unaambiwa kwenye Quran kwamba, kuna watu Fulani wana mioyo migumu, hata waamini msihangaike nao.

Kwa sababu Allah aliifanya mioyo yao iwe migumu kumjua, akawafunga macho na masikio wasimjue.

Kisha atawapa hukumu nzito kwa sababu hawakumjua.

Yani Allah anawafunga watu mioyo, macho na masikio ili wasimjue. Wasipomjua anawahukumu, kwa sababu hawakumjua, kwa sababu aliwazuia wasimjue.

Hivi hapo mtu anayetumia akili atakubali kweli huyo Allah yupo na ni Mungu wa haki? Au ataona hili change la macho tu na huyu Allah katungwa na watu tu, tena wajinga ambao walikuwa hawajui wanapo ki contradict?

Warabu walioamua kutumia akili zao wanafanya dini kama social club tu, wakijua habari za Allah ni uzushi mtupu.
Mjinga mzazi wako aliyeshindwa kukufunza adabu.
Waabudu wengine sharwala ikuwashe wewe.

Leta hayo maandiko unayodai yamo kwenye Quraan.
Nyie watoto wa zinaa hata mkitiwa kwenye chupa lzm mtoe kidogo juu kuonyesha bado mpo.

Unaandika uzushi kisha unawaita wenye kuabudu wajinga?
Ama kwenye jina lako linafanana na Tabia zako. Kiranga kwa lugha ya kizaramo maana yake ni "NYEGE:.
Sasa mtoto aitwe NYEGE unadhani kutatoka Tabia njema kwa huyo mtoto?
Kelbu wahed.
 
Nimethibitisha kwa sababu umeleta pumba hakuna hata kitu ulicho ongea umeleta dalili.

Pili nimejua we ni dogo kwa sababu mimi na experiance za kuweza kumjua nani ni dogo kwangu.

Tatu huwezi kusema Allah ni uzushi kama wewe hujui kiarabu nini mana ya Allah ni wewe na wajinga type yako, yani we unadhani Mwarabu anajua nini neno Mungu? Nikisema Akili zako za kitoto unabisha. Yani mzungu kajitungia neno God au? Nilazima Mwarabu na Mzungu wamuite Mungu kama unavyo dai wewe.

Shenzi type wewe unadhani Qur'an bibilia inayo ita mtu kuwa Mungu wakati hata hajaumba kitu.
Hujathibitisha mimi ni dogo.

Unalazimisha tu.

Thibitisha mimi ni dogo kwako.
 
Nimethibitisha kwa sababu umeleta pumba hakuna hata kitu ulicho ongea umeleta dalili.

Pili nimejua we ni dogo kwa sababu mimi na experiance za kuweza kumjua nani ni dogo kwangu.

Tatu huwezi kusema Allah ni uzushi kama wewe hujui kiarabu nini mana ya Allah ni wewe na wajinga type yako, yani we unadhani Mwarabu anajua nini neno Mungu? Nikisema Akili zako za kitoto unabisha. Yani mzungu kajitungia neno God au? Nilazima Mwarabu na Mzungu wamuite Mungu kama unavyo dai wewe.

Shenzi type wewe unadhani Qur'an bibilia inayo ita mtu kuwa Mungu wakati hata hajaumba kitu.
Eeh

Mkuu heshimu dini zetu basi

Taratibu basi mkuu wangu
 
Nimethibitisha kwa sababu umeleta pumba hakuna hata kitu ulicho ongea umeleta dalili.

Pili nimejua we ni dogo kwa sababu mimi na experiance za kuweza kumjua nani ni dogo kwangu.

Tatu huwezi kusema Allah ni uzushi kama wewe hujui kiarabu nini mana ya Allah ni wewe na wajinga type yako, yani we unadhani Mwarabu anajua nini neno Mungu? Nikisema Akili zako za kitoto unabisha. Yani mzungu kajitungia neno God au? Nilazima Mwarabu na Mzungu wamuite Mungu kama unavyo dai wewe.

Shenzi type wewe unadhani Qur'an bibilia inayo ita mtu kuwa Mungu wakati hata hajaumba kitu.
Unaelewa hata maana ya kuthibitisha ni nini?
 
Ukristo ni dini wapi andiko linasema ukristo ni dini ya Mungu.

Nani kakuambia napoteza mda? Kwani we mda wangu unadhani unautoa wewe au Mungu?

Aliye nipa mda wa kupumua leo ni lazima nimshukuru sana, cjui kama kesho wewe na mimi atatupa mda wa kupumua.
Una haki kuamini hivyo lkn hiyo imani yako haiwezi kufanya wanaoamini ni dini watetereke misimamo yao kwani hata wenyewe, kama ni swala la imani tu, kuna wanavyoamini kuhusu dini zingine.
That's the human nature.
 
Back
Top Bottom