Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Ulimwengu wa kiarabu: Je waraabu wanaipuuza dini?

Waarabu wanazidi kusema kuwa hawana dini tena, kwa mujibu wa utafiti mkubwa na wa kina uliofanywa wa eneo la mashariki ya kati na Afrika kaskazini.

Utafiti huo ni mmoja kati ya baadhi kuhusu namna waarabu wanahisi kuhusu masuala tofuati, kuanzia haki za wanawake na uhamiaji, usalama na mahusiano.

Zaidi ya watu 25,000 walihojiwa katika utafti huo - uliofanywa kwa niaba ya BBC News Arabic na kituo cha utafiti cha Arab Barometer research network - katika nchi 10 na maeneo ya Palestina kati ya mwisho wa mwaka 2018 na 2019.

Soma hiyo: https://www.bbc.com/swahili/habari-48754397

Cc: Kiranga, FaizaFoxy


Dini zipo nyingi, ni dini ipi waarabu wameipuuza, na ni waarabu kutoka wapi??, fafanua hapo.

Kama kupuuza dini ni kupuuza dini zingine mbali na uislamu hiyo siyo ajabu kwasababu waarabu wengi kiasilia ni waislamu.

Hatahivyo si waarabu pekee wanaopuuza dini hata wazungu siku hizi huko ulaya hawaendi tena makanisani kama ilivyokuwa zamani kiasi kwamba baadhi ya yaliyokuwa makanisa yameuzwa na kugeuzwa misikiti, na kumekuwa na wind of change from Christianity to Islam in the West Europe.
 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
Umeemaliza sitaendelea kusoma majibu mujaarab kabisa

Shida ya hawa jamaa digirii zao na nika matope tu kichwani kwao
 
Hata ujidai una msimamo KIASI gani waarabu wanakuachia wewe dini hiyo uendelee nayo japo haina msaada mbele za Mungu wa Kweli
Maadui wa Mungu ni viumbe wa ajabu sana.
Wanafurahi kuona watu wanaacha kula pilau na Biriani na kuanza kula mbuzi katoliki.

Teh teh teh.
Laana lzm muondoke nayo.
 
Dini zipo nyingi, ni dini ipi waarabu wameipuuza, na ni waarabu kutoka wapi??, fafanua hapo.

Kama kupuuza dini ni kupuuza dini zingine mbali na uislamu hiyo siyo ajabu kwasababu waarabu wengi kiasilia ni waislamu.

Hatahivyo si waarabu pekee wanaopuuza dini hata wazungu siku hizi huko ulaya hawaendi tena makanisani kama ilivyokuwa zamani kiasi kwamba baadhi ya yaliyokuwa makanisa yameuzwa na kugeuzwa misikiti, na kumekuwa na wind of change from Christianity to Islam in the West Europe.
Acha Siasa na kupindisha uislam hakuna nafasi mbele za Mungu wa Kweli
 
Maadui wa Mungu ni viumbe wa ajabu sana.
Wanafurahi kuona watu wanaacha kula pilau na Biriani na kuanza kula mbuzi katoliki.

Teh teh teh.
Laana lzm muondoke nayo.
Muhamadi walimnyima ndio maana akaiharamisha, mbona hakuwaharamishia kambale, tasi, pweza, ngisi, Sungura, ngamia na wengine wengi??????

Jiulize kisha jipe jibu leo mtu ypo tayari kufanya dhambi yoyote ila ngurue hapa wanafki wakubwa..

Kama hamtatubu na kumwamini BWANA Yesu kama njia kweli na uzima jehannamu inawangoja.
 
Unaposema warabu wanasena kwenye BBC hawana dini, wanakusudia nini na dini ipi?

Hizo research zao wamefanya kwenye nchi za kiarabu ambazo kuna wakristo na Waislam.

Kwanini wasifanye hizo research nchi kama Saud Arabia, Kuwait, Qatar, Oman, na Baharain ? Ambao wakristo ni zero almost.

Isije kuwa BBC kaenda kwa wakristo au wayahudi kuwa hoji?

Hizo nchi walizo hoji wananchi wao, wako kiwestern western style isipo kuwa Yemen tu, na Yemen labda wamewahoji wale Wayahudi, lazima ujuwe Yemen bado wako wanaishi hao Wayahudi.

Tukirudi tena ujinga wa BBC kama wamekusudia uislam una mnyima mwanamke freedom! Wambie wanaota.

Hakuna dini inamtukuza mwanamke kama Uislam, leta dini gani inawatukuza na kuwaheshimu wanawake kama Uislam.

Research zingine huwa zimekaa kinafiki nafiki tu, kama wewe mtoa hii mada.
Saudia ina kadiriwa kuwa na Christians 1.5 million
 
Muhamadi walimnyima ndio maana akaiharamisha, mbona hakuwaharamishia kambale, tasi, pweza, ngisi, Sungura, ngamia na wengine wengi??????

Jiulize kisha jipe jibu leo mtu ypo tayari kufanya dhambi yoyote ila ngurue hapa wanafki wakubwa..

Kama hamtatubu na kumwamini BWANA Yesu kama njia kweli na uzima jehannamu inawangoja.
Nipe andiko 1 tu kuwa YESU ALIKULA NGURUWE kama wewe na mimi nivae msalaba kilo 10 mninyweshe na kiroba Sunday. Na zile bolingo zenu pia ntacheza mpk mnikataze.
 
Nipe andiko 1 tu kuwa YESU ALIKULA NGURUWE kama wewe na mimi nivae msalaba kilo 10 mninyweshe na kiroba Sunday. Na zile bolingo zenu pia ntacheza mpk mnikataze.
Nipe andika marehem muhamadi Hakula nguruwe
 
Kwanza lazima ufahamu kitu uhuru haumaanishi uweze kuishi kwa tamaa ya moyo unavyo taka, au shetani anavyo taka.

Wewe akili yako unadhani kutazama mpira na kuwachia mwili wa mwanamke wazi, atembea na sketi, au atembea nusu uchi ndio kumtukuza mwanamke, basi we utakuwa hauko sawa kichwani.

Kumtukuza mwanamke ni kuishi kama anavyotaka Mungu, mtu asiyetii anacho taka Mungu, huyo hatukuzwi na binadamu, we akili yako Mwanamke Muislam akipita kajistiri na nguo haionyeshi mwili wake, na wafuasi wa paulo kinguo kimebana matako yake na supu za miguu ziko wazi nani anaheshimika?

Kama unautembeza mwili wako nusu uchi hio ndio heshima au freedom?

Nani anaye sema Mwanamke akizini na Mwanaume, anaye pigwa ni mwanamke? Hivi nani kakudanganya wewe mwanaume hafanywi kitu.

Tazama point nakupa namna Mwanamke wa kislam anavyo tukuzwa.

Huwezi kumsalimia mwanamke wa kislam kwa mkono kama c mkeo au dada yako au mama yako au mtoto wa kaka yako au dada yako, sababu mkono wake unathami kubwa sana haupaswi kuguswa na mwanaume yoyote.

Mwanamke wa kislam akiolewa ni lazima ahudumiwe na mme wake kila kitu, na akiwa anapesa kukusaidia ni ushauri wake yeye, tofauti na wengine nusu kwa nusu kila kitu.

Mwanamke wa kislam level ingine list ni nyingi sana unaweza kukesha hapa unasoma mpaa asubuhi.

We baki na akili za Paulo mwanamke akatazeme mpira na kupapaswa uwanjani na kila mtu 😁 😂😬
Huo ni unyanyapaa.
Hivi wanawake wakiislamu wanaojaa kwa Mkapa huwa wanapapaswa?

Acha zako bwana unajua thamani ya Mwanamke kwenye kanisa katoliki?
 
Nipe andika marehem muhamadi Hakula nguruwe
Quraan tukufu inawaamrisha WAISLAMU WOTE KUWA


Yeye MUNGU amekuharimishieni mzoga na damu na nyama ya nguruwe na kilicho tajiwa, katika kuchinjwa kwake, jina la asiye kuwa Mwenyezi Mungu.” (al-Baqara, 2/173; an-Nahl, 16/115)

“Mmeharimishiwa nyamafu, na damu, na nyama ya nguruwe, na mnyama aliye chinjwa si kwa ajili ya Mwenyezi Mungu,...” (Surah al-Maeda, 5/3)

“Sema: Sioni katika yale niliyo funuliwa mimi kitu kilicho haramishwa kwa mlaji kukila isipo kuwa kiwe ni nyamafu, au damu inayo mwagika, au nyama ya nguruwe, kwani hivyo ni uchafu; au kwa upotofu kimechinjwa kwa jina la asiye kuwa Mwenyezi Mungu.” (al-Anaam, 6/145)


Na BIBILIA Inasema Kuwaambia WAKRISTO WOTE kuwa

Nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheui; kwenu ni najisi. Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyamayao wala msiguse mizoga yao” (Walawi 11: 7 – 8).

Agizo hilo limerudiwa katika Kumbukumbu la Shari’ah 14: 7 – 8 na pia Isaya 66: 17. Na katika Agano Jipya, Yesu naye amesema kuwa hakuja kutangua shari’ah na mafundisho ya manabii bali kukamilisha (Mathayo 5: 17). Kwa ibara hiyo ni kuwa Yesu pia aliharamisha ulaji wa nguruwe.

Hata hivyo, Nabii Paulo ndiye aliyekuja akaenda kinyume na shari’ah hiyo kwa kutoa agizo kwa barua aliyowaandikia Warumi:

“Basi, usiiharibu kazi ya Mungu kwa sababu ya ubishi juu ya chakula. Vyakula vyote ni halali, lakini haifai kula chakula ambacho kitamfanya aanguke katika dhambi”(Waroma 14: 20).

Pia, “Katika kuungana na Bwana Yesu, nina hakika kwamba hakuna kitu chochote kilicho najisi kwa asili yake” (Waroma 14: 14).
Paulo amesema tena kuwa kila kitu alichoumba Mungu ni chema wala hakuna kinachohitaji kukataliwa (1 Timetheo 4: 3 – 5).
Kwa matamshi hayo ya Paulo hata ukaimua KULA MAVI MAVI sawa tu.

Sasa na wewe mgalatia nipe Andiko YESU ALIKULA NGURUWE kama wewe.
Au umeamua kumsingizia YESU UONGO?
 
Quraan tukufu inawaamrisha WAISLAMU WOTE KUWA


Yeye MUNGU amekuharimishieni mzoga na damu na nyama ya nguruwe na kilicho tajiwa, katika kuchinjwa kwake, jina la asiye kuwa Mwenyezi Mungu.” (al-Baqara, 2/173; an-Nahl, 16/115)

“Mmeharimishiwa nyamafu, na damu, na nyama ya nguruwe, na mnyama aliye chinjwa si kwa ajili ya Mwenyezi Mungu,...” (Surah al-Maeda, 5/3)

“Sema: Sioni katika yale niliyo funuliwa mimi kitu kilicho haramishwa kwa mlaji kukila isipo kuwa kiwe ni nyamafu, au damu inayo mwagika, au nyama ya nguruwe, kwani hivyo ni uchafu; au kwa upotofu kimechinjwa kwa jina la asiye kuwa Mwenyezi Mungu.” (al-Anaam, 6/145)


Na BIBILIA Inasema Kuwaambia WAKRISTO WOTE kuwa

Nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheui; kwenu ni najisi. Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyamayao wala msiguse mizoga yao” (Walawi 11: 7 – 8).

Agizo hilo limerudiwa katika Kumbukumbu la Shari’ah 14: 7 – 8 na pia Isaya 66: 17. Na katika Agano Jipya, Yesu naye amesema kuwa hakuja kutangua shari’ah na mafundisho ya manabii bali kukamilisha (Mathayo 5: 17). Kwa ibara hiyo ni kuwa Yesu pia aliharamisha ulaji wa nguruwe.

Hata hivyo, Nabii Paulo ndiye aliyekuja akaenda kinyume na shari’ah hiyo kwa kutoa agizo kwa barua aliyowaandikia Warumi:

“Basi, usiiharibu kazi ya Mungu kwa sababu ya ubishi juu ya chakula. Vyakula vyote ni halali, lakini haifai kula chakula ambacho kitamfanya aanguke katika dhambi”(Waroma 14: 20).

Pia, “Katika kuungana na Bwana Yesu, nina hakika kwamba hakuna kitu chochote kilicho najisi kwa asili yake” (Waroma 14: 14).
Paulo amesema tena kuwa kila kitu alichoumba Mungu ni chema wala hakuna kinachohitaji kukataliwa (1 Timetheo 4: 3 – 5).
Kwa matamshi hayo ya Paulo hata ukaimua KULA MAVI MAVI sawa tu.

Sasa na wewe mgalatia nipe Andiko YESU ALIKULA NGURUWE kama wewe.
Au umeamua kumsingizia YESU UONGO?
Acha kuunga unga soma mwanzo 9:3 kwanza Kabla sijafika huko kwa ng'ombe (baqara), hapo mwanzo Mungu anaumba vyote alivitoa kwa ajili ya Mwanadamu ndomaana BWANA Yesu Akasema chakula Ni kwa tumbo na tumbo li kwa ajili ya chakula, kisha hakuna kumbe cha MUNGU ambacho Ni najisi.

Kila alichokiumba Ni chema Rejea tena mwanzo 1:31 MUNGU Mwenyezi hakukosea na wala hakukosea, kavitakasa navyo katupa ss.

Unanijaribu kutoa maneno ya MUNGU usivisadikishe Biblia Takatifu na quruani tukufu. Hivi Ni vitabu v2 tofauti kabisa kimoja Ni cha MUNGU Mwenyezi na kingine ni cha shetani.

Muhamadi mpaka anakufa hakuacha quruani, hayo maandiko yaitwayo quruani yaliandikwa na maswahaba wnne tena baada ya muhamadi kufa siku nyingi.

Wahai ulitoka wapi???????
Muhamadi yuko wazi kuwa alikuwa anachezewa na mashetani Kule pangoni, kwa faida yako soma maisha ya muhamadi,..
 
Biblia haimtambui muhamadi acha kutafuta ushahidi wa muhamadi ndani ya Biblia
 
Acha kuunga unga soma mwanzo 9:3 kwanza Kabla sijafika huko kwa ng'ombe (baqara), hapo mwanzo Mungu anaumba vyote alivitoa kwa ajili ya Mwanadamu ndomaana BWANA Yesu Akasema chakula Ni kwa tumbo na tumbo li kwa ajili ya chakula, kisha hakuna kumbe cha MUNGU ambacho Ni najisi.

Kila alichokiumba Ni chema Rejea tena mwanzo 1:31 MUNGU Mwenyezi hakukosea na wala hakukosea, kavitakasa navyo katupa ss.

Unanijaribu kutoa maneno ya MUNGU usivisadikishe Biblia Takatifu na quruani tukufu. Hivi Ni vitabu v2 tofauti kabisa kimoja Ni cha MUNGU Mwenyezi na kingine ni cha shetani.

Muhamadi mpaka anakufa hakuacha quruani, hayo maandiko yaitwayo quruani yaliandikwa na maswahaba wnne tena baada ya muhamadi kufa siku nyingi.

Wahai ulitoka wapi???????
Muhamadi yuko wazi kuwa alikuwa anachezewa na mashetani Kule pangoni, kwa faida yako soma maisha ya muhamadi,..
Wewe kutoa matusi na kashfa ni moja ya ibada zenu za kikafiri.

Nimekupa maandiko kuwa YESU hakuwahi kula nyama HARAMU ya Nguruwe.
Na Bibilia imekataza hapo mnasema baadhi ya maandiko yake yame expire.

Nipe andiko Yesu kala nguruwe na mimi nianze kula huyo mnyama anae bleed kwenye siku zake km mwanaaadamu
 
Mwanamke akipita/akikatisha tu mbele yako
Kiumbe yyt akipita mbele wakati Muislamu anasali basi anakuwa ameharibu Sala yake.
Na sio mwanamke tu.

Japo kuwa Makafiri kusema Uongo ni Ibada kubwa kwenu tunaomba mjaribu kupunguza uongo japo kidogo!!
Yesu hakufundisha uongo .
Mbona mnaipaka matope imani yenu namna hii?
 
Kwa sasa waarabu wengi wanabadili Sana dini juzi hapa nilikuwa naangalia wairan wanvyobatizwa hadi raha.
Kiukweli wanachuchuka wanajua walikuwa wanapigwa fix hakuna cha iman wala Mungu
Wairan siyo Waarabu na hawajawahi kuwa Waarabu.

Soma kijana uzifahamu facts kabla hujajiaibisha kwenye majukwaa ya kijamii.
 
Back
Top Bottom