Ukwepaji kodi Kariakoo yamenikuta

Ukwepaji kodi Kariakoo yamenikuta

Hakuna anayekwepa kodi
Mfano unauza shuka ya 10000 bei ya jumla, 18% yake ni 1800 faida ya hy shuka ni 1000 ndani ya 10000 inabidi mnunuzi umwekee iwe 11800 kwa soko lipi la kuuza [emoji35] [emoji35] [emoji35] [emoji35]

Sent using Jamii Forums mobile app
Watu wengi wanajifanya wanajua kwa sababu hawako kwenye biashara..! Mtu ukimwambia hivyo anaona 1800 ndogo sana. Mtu anaongea akiwa jukwaani ukinunua omba rist na ukiuza omba rist..mapoyoyo wanapiga makofi tu na kushangilia..hata hawahoji chochote..mtu anakuja hapa jukwaani anakaa nyuma ya keybord anajifanya mzalendo,kumbe anaishi kwa mkopo na mshahara umebaki laki na 20. Hajui nini chanzo cha kuishi kwa shida..!

Mshahara unakatwa kodi,mkopo unakatwa kodi na ukija dukani pesa ileile kila bidhaa unayonunua unakatwa 18%. Kuna wakati huwa nafikiria kuwaondoa watu wote nibaki peke yangu nianze kuzaa upya!!



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni wajibu wenu kuielewesha serikali naamini walioko huko ni binadamu na wanajua kile mnachokifanya.
mbona Nchi za wanatoa risiti na bado kwenye risiti zao kuna VAT?
nadhani ni kasumba na hulka ya wizi na ukwepaji tu wa kutaka mtu apate zaidi ya kile anachostahili.


Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu Serikali ipi yakuiambia hii Ukisema wanakwambia wewe ulikuwa unakwepa KODI sasa hivi mianya imezibwa ! Mkuu NCH ngumu hii

Sent using Jamii Forums mobile app
 
k
Hivi kumbe watu hamjui umuhimu wa risit...
Nunua bidhaa nyingi za ghali halafu usichukue risit uone...
Like seriously hutaki risiti..kweli wabongo sisi bado....bado...bado
risit ni kwa faida yako achana na mambo ya kodi
Haya umeuziwa kitu kibovu..unarudishaje.?
kweli kabisa risiti muhimu
 
Mkuu mimi mambo ya uzazi nilishamaliza na Uzao wangu nimeukabidhi kwa MUNGU wangu so nao watazaa... Hapa tunapishana padogo sana... wewe unataka kutuaminisha kwamba kulipa KODI ni Heshima kwa NCH Wengine sisi tunasema hapana na Mifano tunatoa ila wewe hujalidhika
ndio maana nikakwambia kama unamapenzi Binafsi na mtawala tulienae mimi sinashida Nisichokubali ni hii kutaka kuaminisha watu kwamba sasa KODI zetu zitatumika vzr...UNATHIBITISHAJE ?
...ikiwa mpaka sasa tunaona matumizi ya HOVYO kama ya watangulizi wake ?...
Mkuu sisi Wengine tumeamua kauchana n'a hayo mambo sijui uzalendo sijui Ujinga gani... kila mtu anapambana na Hali yake...
Ili kila mwananchi ashawishike kulipa KODI lazima watawala waonyeshe kwa vitendo sio kumwaga Povu majukwaani...Siamini kama kwenye NCHI ambazo watu wake wanalipa kwa HIARI kunaUBABE
kama wanaofanyiwa wafanyabiashara wa wazawa wa NCH hii... Hivi unayohabari kwamba Pamoja na Kelele zote za mtukufu hajabadilisha ile Sheria ya mwekezaji kupewa miaka Mi5 yakufanyakazi bila kulipa KODI ila mzawa akienda kuomba TIN haujui lini utaanza Biashara wanataka ulipe kama si upuuzi Nini... mkuu NCH ngumu hii

Sent using Jamii Forums mobile app
Yamkini uko sahihi, !
sijajua umeweza tembelea maeneo mangapi ya Nchi hii na sijui wewe uko wapi katika Nchi hii.
lakini mimi binafsi shughuli zangu zinanifanya nisafiri sana ndani ya Nvhi yetu kwa bahati iliyo njema hakuna mkoa ambao sijafika toka mtwara mpaka Kagera na kote natumia Gari binafsi.
na nimeweza safiri pia Nchi jirani kwa kutumia usafiri huohuo wa gari binafsi kote huko nimeenda nikiendesha mwenyewe.! Mtu akisema Nchi yetu haina maendeleo huwa namtazama kwa jicho la ajabu sana tena sana tu.
ndio maana nikasema kama ni siasa sitakuwa na uwezo wa kupingana nawe.
sabbu kila mwanasiasa hutetea tumbo lake..(wachumia tumbo) penye ukweli ataweka uongo mradi tu apate uashawishi wa ugali wake na wanawe.

Kama huna uzalendo sioni tofauti yako na wale wanaojitoa muhanga na kuua wananchi wenzao katika Nchi zao kwa itikadi wanazoamini wao ni sahihi..
nini tofauti yako na wafuasi wa Boko haramu,au alshabab ama hao wengine wafananao na hao?!
nilidhani urithi wetu ni Taifa letu ambalo vizazi vyetu watajivunia baada ya sisi kutimiza wajibu wetu na kuondoka!
lakini ukikutana na mtu kama wewe na akapandikiza hulka yako kwa watoto wetu yaani wasiwe na moyo wa kulipa kodi wala Uzalendo kwa Taifa lao halafu unategemea wataitwa kwa Utaifa upi?
Wamarekani ? Au.. Taifa gani ambalo wala haliishi katika mioyo yao.
ukizaa mtoto kisha akawa mwanajeshi na umemrithisha akili kama ya kwako.
unategemea ikitokea vita atapambana kwa ajili ya Taifa hili?
sina budi kukwambia yakupasa uone "AIBU"
TANZANIA ITABAKI KUWEPO KWA AJILI YETU NA VIZAZI VYETU NI LAZIMA TULIPE KODI ILI WAJE WAWE NA TAIFA BORA.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kariakoo ukitaka risiti halisi, jamaa wapo tayari wasikuuzie. Siamini kama TRA hawalitambui hili
Mkuu hicho ndicho kilichonikuta..
kiukweli nime fedheheshwa sana.na huu mchezo wanao maduka yote ya kariakoo.
hebu fikiri tuna watu wanakuja kununua mzigo kutoka Nchi za Jirani kama Zambia,Malawi,Kongo Zimbabwe. Wanakutana na ujinga kama huu na wanatuona Watanzania ni kituko.
wakienda kununua Uganda hawakutani na ujinga kama huu.
Na kuna watu pale TRA wanaota vitambi tu.pamoja na taarifa zote tunazo wapa. Nadhani pia Mh raisi inabidi aifumue tena TRA.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Story imekaa kimajungu, hakuna duka unanyimwa receipt.wao sio wajinga wakijua TRA wako machi..why hukuripoti hiyo jana

Sent using Jamii Forums mobile app
Sijasema nimenyimwa risiti nimesema wanataka wakupe risiti isiyoendana na pesa uliyotoa ukitoa Tsh 100000 wanakupa risiti ya tsh 40000 au 50000 kama hutaki acha mzigo kanunue duka jingine.
huo ndio ugomvi ni maduka machache sana kariakoo wanatoa risiti za halali na hayo maduka wanayotoa risiti halali ni yale ya wahindi au waarabu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yamkini uko sahihi, !
sijajua umeweza tembelea maeneo mangapi ya Nchi hii na sijui wewe uko wapi katika Nchi hii.
lakini mimi binafsi shughuli zangu zinanifanya nisafiri sana ndani ya Nvhi yetu kwa bahati iliyo njema hakuna mkoa ambao sijafika toka mtwara mpaka Kagera na kote natumia Gari binafsi.
na nimeweza safiri pia Nchi jirani kwa kutumia usafiri huohuo wa gari binafsi kote huko nimeenda nikiendesha mwenyewe.! Mtu akisema Nchi yetu haina maendeleo huwa namtazama kwa jicho la ajabu sana tena sana tu.
ndio maana nikasema kama ni siasa sitakuwa na uwezo wa kupingana nawe.
sabbu kila mwanasiasa hutetea tumbo lake..(wachumia tumbo) penye ukweli ataweka uongo mradi tu apate uashawishi wa ugali wake na wanawe.

Kama huna uzalendo sioni tofauti yako na wale wanaojitoa muhanga na kuua wananchi wenzao katika Nchi zao kwa itikadi wanazoamini wao ni sahihi..
nini tofauti yako na wafuasi wa Boko haramu,au alshabab ama hao wengine wafananao na hao?!
nilidhani urithi wetu ni Taifa letu ambalo vizazi vyetu watajivunia baada ya sisi kutimiza wajibu wetu na kuondoka!
lakini ukikutana na mtu kama wewe na akapandikiza hulka yako kwa watoto wetu yaani wasiwe na moyo wa kulipa kodi wala Uzalendo kwa Taifa lao halafu unategemea wataitwa kwa Utaifa upi?
Wamarekani ? Au.. Taifa gani ambalo wala haliishi katika mioyo yao.
ukizaa mtoto kisha akawa mwanajeshi na umemrithisha akili kama ya kwako.
unategemea ikitokea vita atapambana kwa ajili ya Taifa hili?
sina budi kukwambia yakupasa uone "AIBU"
TANZANIA ITABAKI KUWEPO KWA AJILI YETU NA VIZAZI VYETU NI LAZIMA TULIPE KODI ILI WAJE WAWE NA TAIFA BORA.


Sent using Jamii Forums mobile app
Yaani we jamaa ni mnafiki sana,umeanzisha thread zaidi ya 3 unaongelea jambo lilelile moja...! Acha wivu wa kike kwa kisingizio cha uzalendo..unajua hiyo kodi ya ongezeko la thamani inamuumiza nani!!?? Halafu ww unaenda na pesa zako,unataka kupunguziwa bei halafu unataka rist halali? Fungua duka lako ufuate bidhaa China au kwingineko,uje uuze kwa uzalendo. Yaani hata ukiuza sindano toa risti...!

Usijifanye mzalendo kwa mali za watu wengine. Hakuna mfanyabiashara atakunyima rist km umefika bei...! Acha wivu wa kike utapakatwa hapa mjini! Watu km nyie mnakera sana aisee...



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yamkini uko sahihi, !
sijajua umeweza tembelea maeneo mangapi ya Nchi hii na sijui wewe uko wapi katika Nchi hii.
lakini mimi binafsi shughuli zangu zinanifanya nisafiri sana ndani ya Nvhi yetu kwa bahati iliyo njema hakuna mkoa ambao sijafika toka mtwara mpaka Kagera na kote natumia Gari binafsi.
na nimeweza safiri pia Nchi jirani kwa kutumia usafiri huohuo wa gari binafsi kote huko nimeenda nikiendesha mwenyewe.! Mtu akisema Nchi yetu haina maendeleo huwa namtazama kwa jicho la ajabu sana tena sana tu.
ndio maana nikasema kama ni siasa sitakuwa na uwezo wa kupingana nawe.
sabbu kila mwanasiasa hutetea tumbo lake..(wachumia tumbo) penye ukweli ataweka uongo mradi tu apate uashawishi wa ugali wake na wanawe.

Kama huna uzalendo sioni tofauti yako na wale wanaojitoa muhanga na kuua wananchi wenzao katika Nchi zao kwa itikadi wanazoamini wao ni sahihi..
nini tofauti yako na wafuasi wa Boko haramu,au alshabab ama hao wengine wafananao na hao?!
nilidhani urithi wetu ni Taifa letu ambalo vizazi vyetu watajivunia baada ya sisi kutimiza wajibu wetu na kuondoka!
lakini ukikutana na mtu kama wewe na akapandikiza hulka yako kwa watoto wetu yaani wasiwe na moyo wa kulipa kodi wala Uzalendo kwa Taifa lao halafu unategemea wataitwa kwa Utaifa upi?
Wamarekani ? Au.. Taifa gani ambalo wala haliishi katika mioyo yao.
ukizaa mtoto kisha akawa mwanajeshi na umemrithisha akili kama ya kwako.
unategemea ikitokea vita atapambana kwa ajili ya Taifa hili?
sina budi kukwambia yakupasa uone "AIBU"
TANZANIA ITABAKI KUWEPO KWA AJILI YETU NA VIZAZI VYETU NI LAZIMA TULIPE KODI ILI WAJE WAWE NA TAIFA BORA.


Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu Usidhani mimi siipendi NCHI yangu ninachokataa Hawa jamaa wanaotuaminisha wao ni wazalendo ikiwa hatuuoni Uzalendo wao.... yaani unanikamua mimi lkn Mgeni unampa Grâceperiod yakufanya Biashara 5yrs BURE... namna hii unanishawishije....Mkuu uzalendo Unatakiwa uanzie kwa tuliowapa Mamlaka mipango wanayotuwekea
na maneno yao yananifanyaje mimi
niende mwenyewe kulipa KODI....mimi sijui unajishughulisha nanini ila mimi ni Mkandarasi pia Mfanyabiashara wa DUKA la Vifaa vya UJENZI...taabu tunazopata na Hawa watawala Ambao kwa kauli zao unajua kama kabisa hawajahi kufanya Biashara hata ya GENGE.... Mkuu tangu Uhuru mpaka Léo unajivunia LAMI tu... anyway kila mtu abaki na mtazamo wake ila kwa Style wanayotumia ni Kiasi kidogo sana wanachokusanya Kuliko kinachopotea... Sababu wafanyabiashara hatuoni urafiki kutoka kwa watawala zaidi ya kupewa mikwara tu ! nani atafanya hiyo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu hicho ndicho kilichonikuta..
kiukweli nime fedheheshwa sana.na huu mchezo wanao maduka yote ya kariakoo.
hebu fikiri tuna watu wanakuja kununua mzigo kutoka Nchi za Jirani kama Zambia,Malawi,Kongo Zimbabwe. Wanakutana na ujinga kama huu na wanatuona Watanzania ni kituko.
wakienda kununua Uganda hawakutani na ujinga kama huu.
Na kuna watu pale TRA wanaota vitambi tu.pamoja na taarifa zote tunazo wapa. Nadhani pia Mh raisi inabidi aifumue tena TRA.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu naona unataka kuchoma Nyumba kwa vile Nyoka kaingia ndani...Tatizo sio TRA kwamba hawasimamii Tatizo kwanza hakuna urafiki kati ya Serikali na wafanyabiashara pili.. wengi wetu hatulidhiki na matumizi ya KODI zetu
Kumbuka mimi ndio natakiwa kuweka Hesabu vzr then nipeleke Sidhani kama TRA watakuja na Bunduki kunichukua nikalipe lazima mimi nilidhike vinginevyo ndio kama hivyo unanunua Bidhaa ya Laki 1 unaandikiwa risit ya elf 30
...kwa Msemo wa siku hizi wanasema kila mtu anapambana n'a Hali yake

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani we jamaa ni mnafiki sana,umeanzisha thread zaidi ya 3 unaongelea jambo lilelile moja...! Acha wivu wa kike kwa kisingizio cha uzalendo..unajua hiyo kodi ya ongezeko la thamani inamuumiza nani!!?? Halafu ww unaenda na pesa zako,unataka kupunguziwa bei halafu unataka rist halali? Fungua duka lako ufuate bidhaa China au kwingineko,uje uuze kwa uzalendo. Yaani hata ukiuza sindano toa risti...!

Usijifanye mzalendo kwa mali za watu wengine. Hakuna mfanyabiashara atakunyima rist km umefika bei...! Acha wivu wa kike utapakatwa hapa mjini! Watu km nyie mnakera sana aisee...



Sent using Jamii Forums mobile app
Nimetamani nikutukane lakini busara yangu imenifanya nizuie hasira zangu.! Kuanzisha uzi zaidi ya mara tatuaana yake ni kuwa nimekerwa na kitu hicho.!
mwanzo nilijua ni mdhaha lakini nilipozuiliwa kuondoka na bidhaa baada ya kutoa pesa hapo nikagundua kuna tatizo.
halafu sio lazima ufanye biashara kama unaona haikulipi ziko kazi nyingine za kufanya.!
mwisho mimi sio mtu wa kulia lia kama unavyodhani kwa akili yako
pimbi wewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nimebahatika kutoka nje kidogo ya Nchi yetu na kuona watu wao walivyo makini kutoa risiti kwenye kila huduma wanayotoa.
nimeenda kampala Ugana kwenye kila duka liwe dogo au kubwa baada ya manunuzi watakupa risiti.
nimeingia kwenye migahawa midogo ya chakula kwenye jiji la kampala unapolipa chakula chako unapewa risiti..hata ule (katogo) bado utapewa risiti.
nimeenda Malawi kila bidhaa unayoipata toka dukani unapewa risiti..
nimekwenda kula kwenye mgahawa bado nikapewa risiti.
je watu wao ni wapumbavu ama wajinga? Kwanini kwetu Watanzania iwe shida kutoa risiti?
mimi binafsi kodi inanisaidia sana tu..
bado natumia hosptali za umma ambazo ninaweza kumuona daktari kwa bei nafuu sana.!
bado mwanangu anasoma kwenye shule za serikali ambako pamoja na upungufu uliopo bado mwanangu anapata elimu..
bado ninasafiri kwenye barabara za umma ambazo pamoja na mapungufu yake naamini kodi yangu inahisika.
hivyo mtu akiniuliza kodi yangu inanisaidiaje hayo ni kwa uchache ninayoyafahamu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hizi nchi zinafavor sana wafanyabiashara, yaani serikali ipo pamoja na wafanyabiashara kuhakikisha wanakua sambamba nao, kodi sio za kumuumiza mfanyabiashra, sasa njoo huku kwetu kodi kubwa alafu huoni kazi inayofanya alafu unataka watu watoe risiti kila kitu. Hao unapwasifia wakipelekewa sera kama zetu watakua wakwepaji wazuri tu wa kutoa risiti.
 
Nimebahatika kutoka nje kidogo ya Nchi yetu na kuona watu wao walivyo makini kutoa risiti kwenye kila huduma wanayotoa.
nimeenda kampala Ugana kwenye kila duka liwe dogo au kubwa baada ya manunuzi watakupa risiti.
nimeingia kwenye migahawa midogo ya chakula kwenye jiji la kampala unapolipa chakula chako unapewa risiti..hata ule (katogo) bado utapewa risiti.
nimeenda Malawi kila bidhaa unayoipata toka dukani unapewa risiti..
nimekwenda kula kwenye mgahawa bado nikapewa risiti.
je watu wao ni wapumbavu ama wajinga? Kwanini kwetu Watanzania iwe shida kutoa risiti?
mimi binafsi kodi inanisaidia sana tu..
bado natumia hosptali za umma ambazo ninaweza kumuona daktari kwa bei nafuu sana.!
bado mwanangu anasoma kwenye shule za serikali ambako pamoja na upungufu uliopo bado mwanangu anapata elimu..
bado ninasafiri kwenye barabara za umma ambazo pamoja na mapungufu yake naamini kodi yangu inahisika.
hivyo mtu akiniuliza kodi yangu inanisaidiaje hayo ni kwa uchache ninayoyafahamu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Hamna mtu asiependa kulipa kodi ila hio kodi unayolipa inakusaidiaje mwananchi ndio TAtizo
Tungekua tunaona maendeleo sawa sawa na kodi zetu HAMNA MWANANCHI ANGEKATAA KULIPA KODI
Tunalipa kodi washenz wanajilipa perdiem na kuwahonga madem zao nyumba
Shwaiiiin kabisa
 
Back
Top Bottom