Mjasiri na Mali
JF-Expert Member
- Jun 24, 2017
- 5,365
- 14,187
Ni vizuri ungeenda mamlaka husika kumshtaki
Naamini TRA wako humu hizi taarifa wanazipata kikubwa huenda wanapuuzia sabbu huu ni uzi wa Tatu au nne. Na mwingine wa mwezi uliopita umeshafutwa.risiti ni muhimu waripoti TRA wao wanauza bidhaa kwa bei ya juu kwanini hawataki kutoa risiti
Watanzania tuna matatizo makubwa sana.
Kila la heri lakini ukiwa mfanyabiashara tegemea hilo kutokea lakini pia ni suala la hisia tu za ndaniHaijawahi kutokea hivyo mkuu tungoje hiyo siku yake
Ana ushahidi na vielelezo? [emoji41]risiti ni muhimu waripoti TRA wao wanauza bidhaa kwa bei ya juu kwanini hawataki kutoa risiti
Dont be selfish. Kodi ni kwa manufaa yako. . Btw sasa hivi hata usipochukua risiti petrol station inakuwa haina madhara tofauti na madukani.
Ha ha ha ha ha kwani Dotto kafanyaje mkuu tueleweshe kidogo ili hata kama nao wamesahau wajue tunajua mkuuPunguza kiherehere...yaani mi nilipe kodi alafu fisadi la chatto likaitumie lenyewe na mtoto wa dada ake...sifanyi huo ujinga
Kha.....shule gani hii??View attachment 563734 matumizi ya kodi [emoji23] [emoji23] [emoji23] FISIEM NI ILEILE
Kuna kitu ambacho serikali haikijui na wananchi hatufahamu ila wafanyabiashara wanafahamu.Wakuu natanguliza malalamiko yangu tena kwa TRA. jana yamenikuta baada ya kujifanya mzalendo na kutaka risiti yenye thamani halisi ya Mzigo nimenyang'anywa mzigo na mwenye duka na maneno kibao ya kashfa na Kejeli. Nikiambiwa najifanya mzalendo niende nitakako.
ukweli nimedhalilishwa sana! Nimefedheheshwa sana! Na nimeumizwa sana.. duka hili lipo mtaa wa livingstone kariakoo ni duka la pili baada ya ghorofa la Bakhresa! Upande wa kushoto ukitoka barabara ya uhuru.
kwa jambo hili walilonifanyia kama Mbwai basi iwe mbwai nimetengeneza uadui usio na sabbu.
TRA timizeni wajibu wenu fanyeni uchunguzi mchukue hatua kila mtu anatakiwa kulipa kodi
nimetoa dukuduku langu.
Sent using Jamii Forums mobile app
Jifunze mbinu za kutunza risiti. Unngekuwa mfanyabiashara ungejifunza namna yakutunza risiti.Hahahahaaah risiti ya efd wiki tu maandish yanafutika unathibitisha vipi mkuu
Za efd zinafutika baada ya muda mfupiRisiti inasaidia. Mfano umeingia kwenye daladala mtu kabeba mzigo wako utathibitisha vipi ni wako? Au umevunjiwa nyumba bahati nzuri polisi wamekata vitu vya wizi siku chache mbeleni ukienda kuvitambua utathibitisha vipi ni vyako?
Mkuu naomba nifundishe kusema ulichosema hapo mwisho.Si ndio hapo! Dotto na lijomba lake wanatuona mafwala...wanakera...wanakatisha tamaa..kazi kujibu watu uharo..mxiu
Bongo hiiwatu wanadai fidia ya matengenezo yagari kama mafuta yalikuwa machafu? Kama ingekuwa hivyo naamini TANESCO wangeshafilisika kwa jinsi umeme wao unavyounguza appliances za raiaYakiwa machafu je utadaije matengenezo ya gari yako kama huna risiti?
Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli. Ipige picha kwa simu ibaki kwenye gallery. Ni muhimu kutunza risiti hasa kwa vitu vya thamani kama TV, Simu etc.
bro ungekua unafanya kazi za marketing ambazo unahitaji refund ungejua umuhim wa risit ya mafuta
Unaongea tuu kwakua wewe ni msukuma ila hujui tuu. Mnataka mpunguziwe vitu kwa bei chee na risiti, ukiambiwa uongeze asilimia 18 ya bei mnalia hadi machozi. Siku yyte ukifanya manunuzi ukitajiwa bei waambie nnaongeza 18% ya bidhaa au ya huduma uliyopata. Hamna mfanyabishara ambaye hapendi kulipa kodi hapa duniani ila ni mfumo wa ulipaji unamnyonya mfanyabishara anaambulia faida kidogo ambayo haikidhi.Nimebahatika kutoka nje kidogo ya Nchi yetu na kuona watu wao walivyo makini kutoa risiti kwenye kila huduma wanayotoa.
nimeenda kampala Ugana kwenye kila duka liwe dogo au kubwa baada ya manunuzi watakupa risiti.
nimeingia kwenye migahawa midogo ya chakula kwenye jiji la kampala unapolipa chakula chako unapewa risiti..hata ule (katogo) bado utapewa risiti.
nimeenda Malawi kila bidhaa unayoipata toka dukani unapewa risiti..
nimekwenda kula kwenye mgahawa bado nikapewa risiti.
je watu wao ni wapumbavu ama wajinga? Kwanini kwetu Watanzania iwe shida kutoa risiti?
mimi binafsi kodi inanisaidia sana tu..
bado natumia hosptali za umma ambazo ninaweza kumuona daktari kwa bei nafuu sana.!
bado mwanangu anasoma kwenye shule za serikali ambako pamoja na upungufu uliopo bado mwanangu anapata elimu..
bado ninasafiri kwenye barabara za umma ambazo pamoja na mapungufu yake naamini kodi yangu inahisika.
hivyo mtu akiniuliza kodi yangu inanisaidiaje hayo ni kwa uchache ninayoyafahamu.
Sent using Jamii Forums mobile app