GE2025 Ukweli usioufahamu kuhusu wanaosema wataandamana

GE2025 Ukweli usioufahamu kuhusu wanaosema wataandamana

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025
Mtu anaewajua wanachama wa Chadema vizuri ni Mbowe, jamaa aliitisha maandamano mitandaoni akapata waungaji mkono wengi kinoma ila siku ya kuandamana ilivyofika achilia mbali kuandamana siku hiyo watu hata kazini hawakwenda wakajifungia ndani, mbowe akajikuta yuko barabarani yeye na binti yake Necole wawili tu nae akaishia kuwekwa lockup

Wafuasi wakawasha data wakaanza kupiga mikwara mitandaoni wanacoment "safari hii lazima tuue mtu, lazima tuue mtu" ila wakiskia hata sauti ya bajaji inakatiza nje wanajificha juu ya dari
 
mjuba mbona kama unavitishia vyombo vya ulinzi na usalama viwe na tight security high pressure siku hiyo. Unaviathiri kisaikolojia vishindwe kuelewa wapiga kura na waandamanaji ni wapi hasa! Utawachanganya wachanganyikiwe
Wanaomfuatilia Msigwa kwenye mitandao yake ni chini ya watu 100, unadhani yakitokea machafuko atayazuiaje kwa kuongea.

Kama watu hawataki kumsikiliza Rais wao, hiyo ni hatua mbaya sana kwenye taifa lolote maana yake siku yakitokea ya kutokea watu watafanya jambo na hawajuta wala kusimama na Rais atakosa uhalali mbele ya Umma.

Serikali ilipaswa ijirekebishe badala ya kuwa wababe ukisikiliza kauli za viongozi kila mmoja ana kauli na tone tofauti sana na Rais
 
Mtu anaewajua wanachama wa Chadema vizuri ni Mbowe, jamaa aliitisha maandamano mitandaoni akapata waungaji mkono wengi kinoma ila siku ya kuandamana ilivyofika achilia mbali kuandamana siku hiyo watu hata kazini hawakwenda wakajifungia ndani, mbowe akajikuta yuko barabarani yeye na binti yake Necole wawili tu nae akaishia kuwekwa lockup

Wafuasi wakawasha data wakaanza kupiga mikwara mitandaoni wanacoment "safari hii lazima tuue mtu, lazima tuue mtu" ila wakiskia hata sauti ya bajaji inakatiza nje wanajificha juu ya dari
mjuba usiitaje CHADEMA
 
Usisababishe majeshi yote ya ulinzi na usalama yatoke na kutapakaa mitaani kulinda vituo vya kupiga kura visihujumiwe na haohao wapiga kura watakaojigeuza kuwa waandamanaji kuhujumu uchuguzi mzima uvurugike. Bora uchaguzi upite tuendelee na maisha kama kawaida. Watanzania hawana hulka za kuandamana na mambo ya fujo si jadi yao
Kuna mtu humu ndani alitoa njia ya kuzuia uchaguzi mojawapo ni kuvuruga zoezi la kupiga kura na hilo linawezekana sana nchi nzima.
 
Kwani heche ndo anayeendesha hiyo kampeni ya kuandamana ogopa sana siku raia watakapoamua kuandamana kwanza wengi wenu hamtaamini na nafkiri hao kina heche wanaweza kuombwa kutuliza hizo ghasia

Mdharau mwiba...... badala ya kubeza ni vema vyombo husika kutafuta suluhu kabla yajatokea hayo na kibaya huko kubeza yakilipuka athari zinaenda zaidi kwa wale ambao wangeweza kuyazungumza kwani wana vingi vya kupoteza

Nyerere aliwahi kusema ni muhimu kuwa makini na hawa maskini kwani hawana cha kupoteza na kuna mda wanaweza hata kubet maisha yao boss kuna siku watu watakuwa triggered kuandamana hadi hao chadema watabaki kushangaa hawa watu wametoka wapi.


Sidhani kama vyombo nyeti hata nyuma ya pazia wanabeza jambo hili Mungu awaongoze tusifike kuharibu nchi hii
 
Mtu anaewajua wanachama wa Chadema vizuri ni Mbowe, jamaa aliitisha maandamano mitandaoni akapata waungaji mkono wengi kinoma ila siku ya kuandamana ilivyofika achilia mbali kuandamana siku hiyo watu hata kazini hawakwenda wakajifungia ndani, mbowe akajikuta yuko barabarani yeye na binti yake Necole wawili tu nae akaishia kuwekwa lockup

Wafuasi wakawasha data wakaanza kupiga mikwara mitandaoni wanacoment "safari hii lazima tuue mtu, lazima tuue mtu" ila wakiskia hata sauti ya bajaji inakatiza nje wanajificha juu ya dari
😅 alianzaga Mange kuitisha yale yakipindi cha magu ikawa hola, akasusa mpaka hivi karibuni aliporudi tena kuhamasisha maandamano. Ila kiuhalisia anajua watz hawawezi andamana kama wakenya.
 
😅 alianzaga Mange kuitisha yale yakipindi cha magu ikawa hola, akasusa mpaka hivi karibuni aliporudi tena kuhamasisha maandamano. Ila kiuhalisia anajua watz hawawezi andamana kama wakenya.
Maandamano hayapangiwi tarehe raia wakichoka huwa wanatoka wenyewe bila kuambiwa, hii ya kupanga tarehe na kumjaza mtu mizuka ya uongo na kweli siyo rahisi kufanikiwa
 
Wengi wenu mnajitahidi kuamini kuwa tarehe 29 watz wataandamana, ila kiuhalisia haiwezekani kwasababu zifuatazo.

1- Idadi ya wageni waliopo Tz ni kubwa mno, yaani wakongo, warundi, wamalawi n.k. Hili kundi haliwezi kuandamana maana wapo nchini kwa hisani ya CCM.

2- Bado asilimia kubwa ya watz wapo vijijini hivyo hawajui yanayoendelea na asilimia chache iliopo mjini ndio wanajua.

3- Wengi bado wanaamini siasa sio vitu vyao.

4- Kuskiliziana, yaani kila mmoja anamsikilizia mwenzake aone kama ataandamana. Yaani nani alianzishe kutokana na woga.

5- Hofu ya kubambikwa kodi au makesi.

6- Wengi wanaamini wakiandamana watauwawa au kuumizwa hivyo kuziathiri familia zao, umaskini utawafuata.

Kiuhalisia hakuna wakuandamana hiyo tarehe 29, kama tu mashabiki wa mpira walishindwa kuzomea wanasiasa siku ya matamasha ndio ije kuwa kutoka front.

Sina lengo lakuwakatisha tamaa, ila hata jana mahakamani wananchi walishindwa kuwa na umoja.
#TIMEWILLTELL
kuandamana inawezekana ila tatizo ni, maadamano yana mlengo wa kisiasa ingekua labda ni kuadamana issue za kijamii hilo linawezekana
 
Hamna muandamanaji hapo,
Lissu aachiwe uchaguzi ukiisha naye akaione familia yake huko kwao anakuita Marekani na Ubelgiji badala ya Ikungi kule Mbunge tena🤙.
 
😅 alianzaga Mange kuitisha yale yakipindi cha magu ikawa hola, akasusa mpaka hivi karibuni aliporudi tena kuhamasisha maandamano. Ila kiuhalisia anajua watz hawawezi andamana kama wakenya.
Lakini boss kumbuka tangu tupate uhuru chama kikuu cha upinzani hakikuwahi kisusia uchaguzi kwa ajili ya reforms

Lakini kama 2015 mzee magu alishinda kwa 50%+ na lowasa akapata 40%+ ni wazi kuwa nchi ina mitazamo mikubwa miwili

Sasa inapotokea karibu nusu ya raia hawashiriki uchaguzi hyo lazima ikupe redflag hiki kitu kwa usalama wa taifa kina tatizo na kwa kususia huku hata baadhi ya mashabiki wa ccm wanaweza wasishiriki kwan hawatakuwa na mwamko ukichilia mbali wana ccm kindakindaki

Tusiishi kwa mazoea boss tutazame mabo katika uhalisia
 
Wengi wenu mnajitahidi kuamini kuwa tarehe 29 watz wataandamana, ila kiuhalisia haiwezekani kwasababu zifuatazo.

1- Idadi ya wageni waliopo Tz ni kubwa mno, yaani wakongo, warundi, wamalawi n.k. Hili kundi haliwezi kuandamana maana wapo nchini kwa hisani ya CCM.

2- Bado asilimia kubwa ya watz wapo vijijini hivyo hawajui yanayoendelea na asilimia chache iliopo mjini ndio wanajua.

3- Wengi bado wanaamini siasa sio vitu vyao.

4- Kuskiliziana, yaani kila mmoja anamsikilizia mwenzake aone kama ataandamana. Yaani nani alianzishe kutokana na woga.

5- Hofu ya kubambikwa kodi au makesi.

6- Wengi wanaamini wakiandamana watauwawa au kuumizwa hivyo kuziathiri familia zao, umaskini utawafuata.

Kiuhalisia hakuna wakuandamana hiyo tarehe 29, kama tu mashabiki wa mpira walishindwa kuzomea wanasiasa siku ya matamasha ndio ije kuwa kutoka front.

Sina lengo lakuwakatisha tamaa, ila hata jana mahakamani wananchi walishindwa kuwa na umoja.
#TIMEWILLTELL
....Wewe Huandamani, Yanakuhusuje ya Watakaoandama?.. 🤔
 
kuandamana inawezekana ila tatizo ni, maadamano yana mlengo wa kisiasa ingekua labda ni kuadamana issue za kijamii hilo linawezekana
Kwani kuna wanachama wa chama fulani wanafurahia rushwa na ufujaji wa mali za umma?
 
Lakini boss kumbuka tangu tupate uhuru chama kikuu cha upinzani hakikuwahi kisusia uchaguzi kwa ajili ya reforms

Lakini kama 2015 mzee magu alishinda kwa 50%+ na lowasa akapata 40%+ ni wazi kuwa nchi ina mitazamo mikubwa miwili

Sasa inapotokea karibu nusu ya raia hawashiriki uchaguzi hyo lazima ikupe redflag hiki kitu kwa usalama wa taifa kina tatizo na kwa kususia huku hata baadhi ya mashabiki wa ccm wanaweza wasishiriki kwan hawatakuwa na mwamko ukichilia mbali wana ccm kindakindaki

Tusiishi kwa mazoea boss tutazame mabo katika uhalisia
Nina swali kwako rahisi, wakati maandamano ya kudai katiba mpya yameitishwa wewe binafsi ulitoka?
 
Maandamano yanaweza yasiwepo, hii hapa ni kutaka kuvi keep high alert vyombo vya ulinzi na usalama tu siku hiyo viwe macho na visipuuzie viashiria vya uwepo wa uvurugaji shughuli hiyo, ni mwendo wa propaganda tu
 
Maandamano yanaweza yasiwepo, hii hapa ni kutaka kuvi keep high alert vyombo vya ulinzi na usalama tu siku hiyo viwe macho na visipuuzie viashiria vya uwepo wa uvurugaji shughuli hiyo, ni mwendo wa propaganda tu
 
Ng'ombe ni Ng'ombe tu, ukimpleka machinjoni hanapingamizi. Haya kila mmoja atamke Sisi ni NG'OMBE!...
 
Maandamano hayapangiwi tarehe raia wakichoka huwa wanatoka wenyewe bila kuambiwa, hii ya kupanga tarehe na kumjaza mtu mizuka ya uongo na kweli siyo rahisi kufanikiwa
Sahihi kabisa!
 
Bandiko lako linatia uchungu na linakatisha tamaa japo limebeba uhalisia kwa 90%.

Mbali na uwoga wa wabongo ambao ndio sababu kuu ya watawala wa ccm kuendelea kutuburuza wanavyotaka... lakin pia ccm hususani hii ccm ya samia wametumia divide and rule strategy hili kufanya serikali iendelee kuwa na nguvu zaidi kuliko wanainchi.

Tukiachana na makada wa ccm, wengi wa wanainchi wasiokuwa na vyama ambao wanamsapoti Samia na kumtaka aendelee ni watumishi wa serikali.

Watumishi wa serikali karibu wote wanamsapoti samia sababu kajua kuishi nao jinsi wanavyotaka wao, Samia amewapa uhuru watumishi wa serikali yake wa kufanya kazi wajiskiavyo bila kuwafuatilia wala kuwawajibisha pale wanapofanya uzembe na zaidi amewapa mpaka uhuru wa kufanya ubadhirifu wa pesa uma, na ndio maana kila mtumishi unayekutana naye anakwambia "mitano tena kwa samia".

Sasa hii pekee tu inafanya zoezi kuwa gumu maana wakati sisi tunapanga kumtoa Samia madarakani kuna watu miongoni mwetu ambao wananufaika na serikali yake mbovu wanataka aendelee kuwepo na hivyo ni lazima watamlinda hata kwa kushirikiana na mapolisi.

Tatizo la mtanzania akishakuwa na uhakika wa kula,kunya,kunywa bia na huku nje ya nyumba yake amepaki IST basi anaridhika, yaan hapo hata akiskia viongozi wa serikali wameiba mabilioni ya kodi zake yeye hashtuki wala haumii... anahisi kama vile hamuathiri chochote.

Siku watanzania tukiacha ubinafsi wa kujiangalia maisha binafsi, itakuwa ni hatua nzuri sana kuelekea kwenye ukombozi.

Sasa hivi kwa vile hatuna solidarity yoyote ile, acha tu serikali ya ccm iendelee kutudharau na kufanya vyovyote wanavyotaka huku watoto wao wakituonesha dole la kati.

Siku wabongo wakiona haya maisha yaliyojaa manyanyaso kutoka kwa watawala hayana maana na wakiwa tayari kufa, basi ukombozi utapatikana mapema mno.

Tanzania hii hakuna ambaye yuko na wanainchi vyombo vyetu vyote vya ulinzi vimeungana na ccm kutukandamiza na kutufanya tuishi maisha ya mateso.
 
Back
Top Bottom