Ukweli ni upi kuhusu chanzo cha vita ya Kagera?

Ukweli ni upi kuhusu chanzo cha vita ya Kagera?

Alipinduliwa na Idd Amin Daddah January 25, 1971 akiwa kwenye mkutano wa Commonwealth kule Singapore, nakiri kukosea kusema OAU lakini mengine yote yako sahihi.
Na niliposema kuwa "siyo sahihi", nililenga maneno hayo hayo niliyoyanyanyua hapo; halafu wewe ukakomaa na hayo mengine..
 
Chanzo cha vita ya Kagera ambacho hata hivyo, watawala hawakutaka kijulikane ni azma na nia ya Tz kumrejesha Obote Uganda aliyeishia kuwa kituko cha kukatisha tamaa.
kwann unasema kituko alikua raisi kabla ya kupinduliwa
 
Nawakumbuka wote. Umetaka kujua chanzo. Zaidi ya sisi kuwa tunamchokoza Amin ili kupata kisingizio cha kumchapa na kumpindua, hapakuwa na chanzo kingine. Maana, kama Amin angekuw akama ilivyodaiwa kuwa aliivamia Kagera, basi angeivamia Kenya aliyokuwa akiipa umeme kwanza.
kuna taarifa zinasema kenya walikua na ugomvi nae kwan alikua halipi madeni ya mizigo inaopita bandarini
 
chanzo kikuu ni kipi?
Wewe ni nguruwe tu unayerukia kuuliza maswali yasiyohusika na kilicho andikwa.

Hata hivyo, hii mada inakusaidia kitu gani wewe na Samia mfugaji wako wakati huu?
 
Kenya alishatishia kuchukuwa eneo lote la mpakani toka Kaskazini hadi Kusini ikiwemo na Kisumu; lakini Kenyatta alikwishajihami kwa uwepo wa jeshi la Uingereza Kenya.

Hilo swala la sisi kumchokoza ili avamie mpakani tupate fursa ya kumpiga halileti mantiki yoyote.

Angekataa kuvamia je?

Pamoja na kwamba Tanzania haikutaka kushirikiana naye; lakini swala la kumchokoza, na kupanga kabisa kuwa atavamia mpaka ndipo tuingie vitani siyo sahihi.
ebu tupe kastory kidogo chanzo ni nn na ilikuaje mpaka ikawa vita kamili
 
Wewe ni nguruwe tu unayerukia kuuliza maswali yasiyohusika na kilicho andikwa.

Hata hivyo, hii mada inakusaidia kitu gani wewe na Samia mfugaji wako wakati huu?
we achana na mambo ya samia, tupe hio story ilikuaje mpaka ikawa vita kamili
 
ebu tupe kastory kidogo chanzo ni nn na ilikuaje mpaka ikawa vita kamili
Jambo pekee muhimu wakati huu ni Samia Suluhu Hassan na nguruwe wake; kama wewe wanaohatarisha uhai wa taifa letu
 
mpaka 2030
Sikuwahi kujuwa kuwa nguruwe nao huwa wanaota; sasa hili nalo nadhani linaweza kuwa swala la kufanyia utafiti juu yake. Nitawatafuta wataalam Sokoine nisikie wanalielezaje jambo hili la nguruwe kuota ndoto.
 
Jambo pekee muhimu wakati huu ni Samia Suluhu Hassan na nguruwe wake; kama wewe wanaohatarisha uhai wa taifa letu
pole lakini tulikwambia ccm sio chama kama kile chenu hamkuskia, we kwa saaahv kaa benchi mpaka 2030 na 2030 mule mule kwa kifupi ccm ndo tanzania
 
Nyerere alimshawishi rafiki yake Obote waende kwenye mkutano wa jumuiya ya madola ilikuwa ikifanyika nchini Singapore mwezi Januari 1971.

Obote hakutaka kwenda kwenye huo mkutano kwa hali mbovu ya kiusalama iliyokuwepo nchini Uganda wakati huo, lakini baada ya Nyerere kumshawishi sana waende ndipo Obote alikubali kwenda kishingo upande.

Obote akiwa kwenye mkutano ndipo alipopewa taarifa ya siri kwamba serikali yake imepinduliwa na ndipo akaelekeza lawama kwa Nyerere.

Ndipo Nyerere alipoondoka naye Singapore hadi Dar na kumuhifadhi kwenye nyumba iliyokuwa ya Kambona jirani na ya kwake pale Msasani.

Nyerere alimsihi rafiki yake Obote atulie atalipa deni lake hilo na ndicho Nyerere alichokuja kufanya miaka minane baadae.

Stori ni ndefu sana lakini nimejaribu tu kufupisha kwani nina usingizi sana kwa sasa.
 
Sikuwahi kujuwa kuwa nguruwe nao huwa wanaota; sasa hili nalo nadhani linaweza kuwa swala la kufanyia utafiti juu yake. Nitawatafuta wataalam Sokoine nisikie wanalielezaje jambo hili la nguruwe kuota ndoto.
🤣 🤣 kaza sauti
 
Nyerere alimshawishi rafiki yake Obote waende kwenye mkutano wa jumuiya ya madola ilikuwa ikifanyika nchini Singapore mwezi Januari 1971.

Obote hakutaka kwenda kwenye huo mkutano kwa hali mbovu ya kiusalama iliyokuwepo nchini Uganda wakati huo, lakini baada ya Nyerere kumshawishi sana waende ndipo Obote alikubali kwenda kishingo upande.

Obote akiwa kwenye mkutano ndipo alipopewa taarifa ya siri kwamba serikali yake imepinduliwa na ndipo akaelekeza lawama kwa Nyerere.

Ndipo Nyerere alipoondoka naye Singapore hadi Dar na kumuhifadhi kwenye nyumba iliyokuwa ya Kambona jirani na ya kwake pale Msasani.

Nyerere alimsihi rafiki yake Obote atulie atalipa deni lake hilo na ndicho Nyerere alichokuja kufanya miaka minane baadae.

Stori ni ndefu sana lakini nimejaribu tu kufupisha kwani nina usingizi sana kwa sasa.
ielezee mkuu tunatamani kuijua zaidi
 
Nyerere alimshawishi rafiki yake Obote waende kwenye mkutano wa jumuiya ya madola ilikuwa ikifanyika nchini Singapore mwezi Januari 1971.

Obote hakutaka kwenda kwenye huo mkutano kwa hali mbovu ya kiusalama iliyokuwepo nchini Uganda wakati huo, lakini baada ya Nyerere kumshawishi sana waende ndipo Obote alikubali kwenda kishingo upande.

Obote akiwa kwenye mkutano ndipo alipopewa taarifa ya siri kwamba serikali yake imepinduliwa na ndipo akaelekeza lawama kwa Nyerere.

Ndipo Nyerere alipoondoka naye Singapore hadi Dar na kumuhifadhi kwenye nyumba iliyokuwa ya Kambona jirani na ya kwake pale Msasani.

Nyerere alimsihi rafiki yake Obote atulie atalipa deni lake hilo na ndicho Nyerere alichokuja kufanya miaka minane baadae.

Stori ni ndefu sana lakini nimejaribu tu kufupisha kwani nina usingizi sana kwa sasa.
kuna taarifa kwamba kulikua na mwanajeshi alivuka mpaka kuingia bongo na kushusha risasi za kutosha
 
kuna taarifa kwamba kulikua na mwanajeshi alivuka mpaka kuingia bongo na kushusha risasi za kutosha
Hizo zilikuwa ni porojo tu za Tanzania kwani wanajeshi wengi wa Obote walitorokea Tanzania na kuhifadhiwa Tabora na ndio mara kwa mara walikuwa wakienda na kufanya mashambulizi ya kushtukiza nchini Uganda na kukimbilia tena Tanzania huku Amin akilalamika mara kwa mara.
 
pole lakini tulikwambia ccm sio chama kama kile chenu hamkuskia, we kwa saaahv kaa benchi mpaka 2030 na 2030 mule mule kwa kifupi ccm ndo tanzania
CCM haipo; ilikwishaparaganyika toka enzi za Kikwete, na Magufuli kapigilia msumari, ambao kaumalizia Samia Suluhu Hassan.
Tanzania inazaliwa upya kabisa; pamoja na unguruwe wako, fungua macho usikose kuona dude hili Tanzania Mpya inayokuja kuchanua kama ua la thamani kubwa katika ukanda huu wa dunia.
 
1. Ni wizi wa kura wa sa100

2. Ni mauaji ya waandamanaji zaidi ya 20,000 wasio na hatia Oct 29 usiku.
 
Hizo zilikuwa ni porojo tu za Tanzania kwani wanajeshi wengi wa Obote walitorokea Tanzania na kuhifadhiwa Tabora na ndio mara kwa mara walikuwa wakienda na kufanya mashambulizi ya kushtukiza nchini Uganda na kukimbilia tena Tanzania huku Amin akilalamika mara kwa mara.
kwahio taarifa halisi ni watu wa obote walikua wanafanya mashambulizi mara kwa mara
 
Back
Top Bottom