Ukiwa mwalimu jamii inakuona hauna maana

Ukiwa mwalimu jamii inakuona hauna maana

Mkuu labda baadhi ya walimu pia nadhani maisha ni vile unavyoweka na kutekeleza malengo yako. Kuna jamaa anafundisha Hesabu shule moja private X kule Karibu na bahari ya hindi. Jamaa anapokea milion 3 na anaendesha BMW X3.

Sent from my SM-A025F using JamiiForums mobile app
Naongea wa government wa sekondari tu
 
Hii fani ukipita mitaani kila mtu anaona haina tija khabisa, ukisema tu mimi ni mwalimu basi wote wanakupuuza na kuona umekosa dira, sasa kwanini walimu jamani mnaendelea na hii kazi, hivi mnafaidika nini haswa?

Maana najaribu kuangalia faida hata moja tu sioni, mshahara wenu naona ni mdogo saaana ni bajeti yangu ya mafuta ya gari ya siku tatu au nne.

Hivi mnaishije nyie? Mnaboa bhnaa tokeni huko hapafai!
Mpwayungu mi nadhani ungekuja na njia nzuri ya kuwasaidia hawa walimu, mtu anafundisha mfano kiswahili /geography/ civics na mshahara wenyewe ndio huo sasa unasema wewe unaweka mafuta siku 3
Mpe mbinu basi ajikomboe vipi kwa hiko kimshahara ina maana hata mtaji wa kufanya mishe nyingine haupo hapo
 
Hii fani ukipita mitaani kila mtu anaona haina tija khabisa, ukisema tu mimi ni mwalimu basi wote wanakupuuza na kuona umekosa dira, sasa kwanini walimu jamani mnaendelea na hii kazi, hivi mnafaidika nini haswa?

Maana najaribu kuangalia faida hata moja tu sioni, mshahara wenu naona ni mdogo saaana ni bajeti yangu ya mafuta ya gari ya siku tatu au nne.

Hivi mnaishije nyie? Mnaboa bhnaa tokeni huko hapafai!
Samahani Mkuu Mpwayungu Village , Unaweza nambia kwanini una huruma au machungu sana na hii kazi ya walimu? Nini kinakupa nguvu ya kuwasemea bila kuchoka? Honestly natamani kujua sio kejeri.
 
Mpwayungu mi nadhani ungekuja na njia nzuri ya kuwasaidia hawa walimu, mtu anafundisha mfano kiswahili /geography/ civics na mshahara wenyewe ndio huo sasa unasema wewe unaweka mafuta siku 3
Mpe mbinu basi ajikomboe vipi kwa hiko kimshahara ina maana hata mtaji wa kufanya mishe nyingine haupo hapo
Aache kazi kwanza afu nimpe mbinu vinginevyo nitamdanganya tu maana ukiwa kwenye hii fani hata akili zako zinakuwa hazipo sawa na mm siwez toa ushauri Kwa chizi fresh
 
Samahani Mkuu Mpwayungu Village , Unaweza nambia kwanini una huruma au machungu sana na hii kazi ya walimu? Nini kinakupa nguvu ya kuwasemea bila kuchoka? Honestly natamani kujua sio kejeri.
Nataka wajiamini, mwalimu amekuwa ni mtu mnyonge sana wa kutia huruma mda wote kama mkiwa. Ukimkuta mwalimu anavyofokewa na mwenyekiti wa kitongoji cha Azimio hadi utamuonea huruma utatamani kulia, yani Hawana kabisa nafuu ya maisha Kwa kukosa kujiamn

Ni bora kuishi siku moja kama simba kuliko kuishi miaka buku kama nguruwe
 
Nataka wajiamini, mwalimu amekuwa ni mtu mnyonge sana wa kutia huruma mda wote kama mkiwa. Ukimkuta mwalimu anavyofokewa na mwenyekiti wa kitongoji cha Azimio hadi utamuonea huruma utatamani kulia, yani Hawana kabisa nafuu ya maisha Kwa kukosa kujiamn

Ni bora kuishi siku moja kama simba kuliko kuishi miaka buku kama nguruwe
Sawa sawa nimekupata mkuu, lakini inahitajika nguvu ya ndani kabisa kutoka juu serkalini ili kuwakomboa maana tatizo loa wengi wanadanganyila kirahisi na vibaraua vya mpito vya kisiasa hapo baaasi wanasahau dhihaka zote.
 
Mkuu,
Lakini Kuna Kuna ka ukwel flani chukulia kulipwa laki 3 dar es salaam TANZANIA

Kuna baadhi ya mikoa huko vijijini KILA kitu kizuri kijijini ni Cha walimu pombe,vyakula kuku ,samaki,maziwa ,bill za nyama

Ndio maana unakuta mwalimu wa town anamakasiriko 😊😊
 
Walimu wamekuwa punching bay ya kila kiongozi na watumishi wote wa umma ikiwemo wao Kwa wao, yani ukienda kwenye ofisi za walimu kama mapango ya kondoa irangi lakini hawawazi utakuta wanacharuana wao Kwa wao utadhani wandengereko wa kimbiji

Mwalimu akienda bank anadharaulika, akienda hospital anadharaulika, akiwa halmashauri ndokabisa mpaka masijala hawapokei salam zao wanaona ni mtu wa kutupwa aliyekosa pa kwenda

Mwalimu amekuwa omba omba kila sehemu madukani mpaka sehemu za starehe, ukienda kwenye saccos wana mikopo mpaka ya laki Tatu, sasa unajiuliza ivi shida ya laki Tatu nayo ya kwenda mabotto kweli kukopa??

Ukiwa ATM wana fujo kama nguruwe hawatulii, walimu hawajui kupata deodorant basi wananuka kikwapa hao. Mwalimu mwalimu ifike wakati mjitambue mnakera sana ivi nyie ni watu wa namna ganiii??
 
Sawa sawa nimekupata mkuu, lakini inahitajika nguvu ya ndani kabisa kutoka juu serkalini ili kuwakomboa maana tatizo loa wengi wanadanganyila kirahisi na vibaraua vya mpito vya kisiasa hapo baaasi wanasahau dhihaka zote.
Hawana akili
 
Walimu wamekuwa punching bay ya kila kiongozi na watumishi wote wa umma ikiwemo wao Kwa wao, yani ukienda kwenye ofisi za walimu kama mapango ya kondoa irangi lakini hawawazi utakuta wanacharuana wao Kwa wao utadhani wandengereko wa kimbiji

Mwalimu akienda bank anadharaulika, akienda hospital anadharaulika, akiwa halmashauri ndokabisa mpaka masijala hawapokei salam zao wanaona ni mtu wa kutupwa aliyekosa pa kwenda

Mwalimu amekuwa omba omba kila sehemu madukani mpaka sehemu za starehe, ukienda kwenye saccos wana mikopo mpaka ya laki Tatu, sasa unajiuliza ivi shida ya laki Tatu nayo ya kwenda mabotto kweli kukopa??

Ukiwa ATM wana fujo kama nguruwe hawatulii, walimu hawajui kupata deodorant basi wananuka kikwapa hao. Mwalimu mwalimu ifike wakati mjitambue mnakera sana ivi nyie ni watu wa namna ganiii??
Walimu walikukosea nin mkuu [emoji849]
 
Aache kazi kwanza afu nimpe mbinu vinginevyo nitamdanganya tu maana ukiwa kwenye hii fani hata akili zako zinakuwa hazipo sawa na mm siwez toa ushauri Kwa chizi fresh
Tatizo kubwa ni woga wa maisha,, unakuta huyu mwalimu ndio ana msululu wa watu wanaomtegemea,,,, kwa muda atakaokua kaacha kazi je ataishije,,, sasa yale mawazo ya kuwa je atatoboa nje ya ajira lazima yampe woga
 
Tatizo kubwa ni woga wa maisha,, unakuta huyu mwalimu ndio ana msululu wa watu wanaomtegemea,,,, kwa muda atakaokua kaacha kazi je ataishije,,, sasa yale mawazo ya kuwa je atatoboa nje ya ajira lazima yampe woga
Hilo ndolinawafanya tuwaone mazuzu
 
Hii fani ukipita mitaani kila mtu anaona haina tija khabisa, ukisema tu mimi ni mwalimu basi wote wanakupuuza na kuona umekosa dira, sasa kwanini walimu jamani mnaendelea na hii kazi, hivi mnafaidika nini haswa?

Maana najaribu kuangalia faida hata moja tu sioni, mshahara wenu naona ni mdogo saaana ni bajeti yangu ya mafuta ya gari ya siku tatu au nne.

Hivi mnaishije nyie? Mnaboa bhnaa tokeni huko hapafai!

Waliku back then walikuwa wanaheshimika kama wakurugenzi. Title mwalimu ilikuwa ina matter sana.

Somethinf happened hapa katikati, somehow including kuwa involved na politica imewafanya waonekane tofauti
 
Back
Top Bottom