Uhamiaji Zambia walitaka kunifunga kisa kuongeza siku

Uhamiaji Zambia walitaka kunifunga kisa kuongeza siku

Jumlisha

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2022
Posts
2,140
Reaction score
4,279
Ila Zambia bhana, hawa migration wa Zambia ni habari nyingine linapokuja suala la raia wa kigeni.

Watz wanaofanya biashara Zambia wanaelewa muziki wa migration wa Zambia. Jamaa wanakufata mpaka getto ulilopanga, na wakikukosa unafuatwa mpaka kwa restaurant.

Nakumbuka wamewahi kutunasa toka Lusaka, wakaturudisha mpaka border ya Tunduma kwa gharama zao. Hawa jamaa ni moto.

Sasa, siku moja nipo Zambia ndani kabisa, nilikuwa na passport ndogo ile ya dharura. Nakumbuka jamaa alikuwa ananigongea nikae Zambia wiki mbili tu, wakati mimi naenda kukaa zaidi ya mwezi.

Ile kuongea nae vizuri na ongo kidogo, jamaa akaniandikia mwezi mmoja. Nikasema fresh. Ile nimefika Zambia, nimepiga mishe nikaona mambo hayaendi, nikasema ngoja nifosi chaka vijijini nikiwa na mzigo.

Nikajisemea, bora niende migration niongeze siku kabisa, ili ikitokea nimezidisha siku isiwe shida. Wakati huo nilikuwa nimekaa wiki mbili tu Zambia na nimebakiza wiki mbili kwenye ile emergency passport yangu.

Oyaaah, moto niliokutana nao hapo haukuwa wa mchezo. Jamaa waliwaka, “Naendaje kuongeza siku wakati umebakiza wiki mbili kwenye passport?” Wanaongea kiwemba, najifanya siwaelewi. Nimekaa kimya, nimetia huruma kama mtu aliyekamatwa kwa fumanizi. Aisee, nimetulia pale.

Wakiniuliza kitu, najibu, “I’m sorry, I didn’t know if it’s a problem. I’m sorry officer.” Naongea pale, yale majamaa marefu yamepanda hewani, meusi yamenikazia, nasikia “lockup! lockup!” Maskini mimi, jumlisha na kigugumizi changu, niko hoi, najisemea kimoyomoyo.

Wakanitoa pale, wakanipeleka kwenye chumba kimoja. Nimekaa pale ndani kama masaa matatu, ndio wakaja kunitoa. Wakanipa warnings kibao, alafu wakaniongezea na wiki moja wakaniacha niende. Aisee, sikuamini.

Ndio kuja kugundua pale ndani kulikuwa na officer mmoja amesoma Bongo, akanionea huruma tu. Juu ya kwamba sisi Watz ni wakarimu sana kwa wageni, alinisaidia. Akanipa lift kwenye gari yake wakati natoka pale migration, tukabonga Kiswahili muda huo.
 
Ila zambia bhana hawa maigration wa zambia ni habari nyingine linapokuja swala la raia wa kigeni

Watz wanaofanya biashara zambia wanaeelewa mziki wa maigration wa zambia jamaa wanakufata mpaka getto ulilopanga kama wakikukosa unafatwa mpaka kwa restaurant
Nakumbuka wamewai tunasa toka lusaka wakaturudisha mpaka border ya tunduma kwa gharama zao hawa jamaa ni moto

Sasa siku moja nipo zambia ndani ndani huko nilikuwa na passport ndogo ile ya dharura nakumbuka jamaa alikuwa ananigongea nikae zambia wiki mbili tu hapa nipo border ya nakonde (Tunduma) wakati mimi naeenda kukaa zaidi ya mwezi ile kuongea nae vizuri na ongo kidogo jamaa ndio kunigongea mwezi mmoja nikasema fresh ile nimefika zambia nimepiga mishe nikaona hapa twn mambo hayaeendi nikaona ngoja nifosi chaka uko vijijini niko na mzigo nikasema hapa nieende migration nioongeze siku kabisa hili ikitokea nimezidisha siku isiwe shida hapo kumbuka nimekaa wiki mbili tu zambia na nimebaakiza wiki mbili kwenye ile emergency passport yangu
Oyaah moto niliokutana nao hapo hauukuwa wa mchezo jamaa waliwaka naeendaje kuongeza siku wakati nimebakiza wiki mbili kwenye passport yan jamaa wanaongea kiwemba pale najifanya siwaeelewi nime kaa kimya nimetia huruma kama mtu aliye kamatwa kwa fumanizi aisee nimetulia pale wakiniuliza kitu ni am sorry i didnt know if its a problem am sorry officer naongea pale yale majama marefu yamepanda hewani meusi yamenikazia naskia lockup lockup maskini mimi jumlisha na kigugumizi changu niko hoi leo nimeisha najisemea kimoyomoyo
Wakanitoa pale wakanipeleka kwenye chumba kimoja iv nimekaa pale ndani kama masaa matatu iv ndio wakaja kunitoa wakanipa warnings kibao alfu wakaniongezea na wiki moja wakaniacha nieende aisee sikuamini ndio kuja kujua pale ndani palikuwa na officer mmoja amesoma bongo ko alinionea huruma tu juu sisi watz ni wakalimu sana kwa wageni hapa ali nipa lift kwenye gari yake wakati natoka pale migration tulibonga swahili mdaa huo
Aisee, next time nitakupeleka Somalia ukafurahie muziki wake
 
mwaka flan nilikuwa naenda Botswana,Boda ya kuingia Zambia nikagongewa(sikumbuki ilikuwaje) stamp ya KUINGIA Zambia na sio KUPITA.Nimefika Lusaka nikachukua BUS la Botswana . ile tumetoka nje kidogo ya Lusaka afisa wa Uhamiaji huyu hapa anakagua Hati za kusaafiria. akachukua passport yangu akaikagua then akaomba tiketi yangu,nikampa..mara mninasikia" WEWE UMEGONGEWA MUHURI WA KUINGIA,UKU UNAENDA WAPI SASA?".
sikujibu,akarudia mara nyingine tena kauli hiyo hiyo..na mimi nikamjibu" nimepata dharula,nimeamua niondoke"
.jamaa akanikata jicho la ku-mind, mi nikakausha then akanitema.
Zambia ni kipengere inapokuja insu ya uhamiaji.
 
mwaka flan nilikuwa naenda Botswana,Boda ya kuingia Zambia nikagongewa(sikumbuki ilikuwaje) stamp ya KUINGIA Zambia na sio KUPITA.Nimefika Lusaka nikachukua BUS la Botswana . ile tumetoka nje kidogo ya Lusaka afisa wa Uhamiaji huyu hapa anakagua Hati za kusaafiria. akachukua passport yangu akaikagua then akaomba tiketi yangu,nikampa..mara mninasikia" WEWE UMEGONGEWA MUHURI WA KUINGIA,UKU UNAENDA WAPI SASA?".
sikujibu,akarudia mara nyingine tena kauli hiyo hiyo..na mimi nikamjibu" nimepata dharula,nimeamua niondoke"
.jamaa akanikata jicho la ku-mind, mi nikakausha then akanitema.
Zambia ni kipengere inapokuja insu ya uhamiaji.
Hahah mkuu ulikuwa na bahati sana ety nimepata dharura hahah kwa mikosi yangu hapa nilikuwa nakaa ndani mwezi hahah
 
Hata mimi sikuwaeelewa
Miezi kadhaa nyuma nilikua kwenye basi naelekea mkoa fulani siti za nyuma yangu kulikia na vijana wa jeshi wale wapya wapya wale, basi lilifika sehemunfulani likasimama madogo walikua wanauza vitu madirishani

Wale vijana wakawa wanapiga stori huku wanacheka kwamba yale mambo ya kutoa buku na kuagiza vitu vya elfu kumi na tano na kudai chenji irudi. --- japo walikua wanatania tu


Ni ulevi tu wa madaraka kupeana tabu
 
Hahah mkuu ulikuwa na bahati sana ety nimepata dharura hahah kwa mikosi yangu hapa nilikuwa nakaa ndani mwezi hahah
kwa nchi zingine nisingeliulizwa chochote kwa kasi hiyo lakin kwa Zambia ikawa tofauti.
KUNA WAKATI (KAMA UNAPITA TU) WANAKUUZA MASWALI AMBAYO NCHI UNAYOKWENDA HUWEZI ULIZWA ILA WAO WATAKUULIZA NA KUOMBA USHAHIDI WA MTU UNAYEKWENDA MTEMBELEA KWENYE HIYO NCHI.
 
Ila Zambia bhana, hawa migration wa Zambia ni habari nyingine linapokuja suala la raia wa kigeni.

Watz wanaofanya biashara Zambia wanaelewa muziki wa migration wa Zambia. Jamaa wanakufata mpaka getto ulilopanga, na wakikukosa unafuatwa mpaka kwa restaurant.

Nakumbuka wamewahi kutunasa toka Lusaka, wakaturudisha mpaka border ya Tunduma kwa gharama zao. Hawa jamaa ni moto.

Sasa, siku moja nipo Zambia ndani kabisa, nilikuwa na passport ndogo ile ya dharura. Nakumbuka jamaa alikuwa ananigongea nikae Zambia wiki mbili tu, wakati mimi naenda kukaa zaidi ya mwezi.

Ile kuongea nae vizuri na ongo kidogo, jamaa akaniandikia mwezi mmoja. Nikasema fresh. Ile nimefika Zambia, nimepiga mishe nikaona mambo hayaendi, nikasema ngoja nifosi chaka vijijini nikiwa na mzigo.

Nikajisemea, bora niende migration niongeze siku kabisa, ili ikitokea nimezidisha siku isiwe shida. Wakati huo nilikuwa nimekaa wiki mbili tu Zambia na nimebakiza wiki mbili kwenye ile emergency passport yangu.

Oyaaah, moto niliokutana nao hapo haukuwa wa mchezo. Jamaa waliwaka, “Naendaje kuongeza siku wakati umebakiza wiki mbili kwenye passport?” Wanaongea kiwemba, najifanya siwaelewi. Nimekaa kimya, nimetia huruma kama mtu aliyekamatwa kwa fumanizi. Aisee, nimetulia pale.

Wakiniuliza kitu, najibu, “I’m sorry, I didn’t know if it’s a problem. I’m sorry officer.” Naongea pale, yale majamaa marefu yamepanda hewani, meusi yamenikazia, nasikia “lockup! lockup!” Maskini mimi, jumlisha na kigugumizi changu, niko hoi, najisemea kimoyomoyo.

Wakanitoa pale, wakanipeleka kwenye chumba kimoja. Nimekaa pale ndani kama masaa matatu, ndio wakaja kunitoa. Wakanipa warnings kibao, alafu wakaniongezea na wiki moja wakaniacha niende. Aisee, sikuamini.

Ndio kuja kugundua pale ndani kulikuwa na officer mmoja amesoma Bongo, akanionea huruma tu. Juu ya kwamba sisi Watz ni wakarimu sana kwa wageni, alinisaidia. Akanipa lift kwenye gari yake wakati natoka pale migration, tukabonga Kiswahili muda huo.
Ndio muwe wazalendo kwa nchi yenu
 
Back
Top Bottom