Ugumu huu wa kutoa talaka!


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,310
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,310 280
Kuna wanaume wengi sana ambao ni wagumu kutoa talaka, hata pale ambapo kile kinachoitwa ndoa, sio ndoa bali ni aina ya vurugu iliyokomaa kiasi kwamba mtu kutoka roho ndio hatua pekee iliyobaki. Wanaume hao wanakataa kutoa talaka kwa sababu ambazo haziko wazi.

Ukweli ni kwamba wanaume wanaokataa kutoa talaka hata pale ambapo wanajua kabisa kwamba, hakuna upendo kati yao na wake zao hufanya hivyo kwa sababu mbalimbali. Kwanza ni kuhofia kwamba, talaka itawagharimu kimali, kwa sababu watatakiwa kugawana mali na hao wake zao.

Pili ni kutaka kuwakomoa wake zao kwa sababu, huenda wao (wanaume) ndio wameshika kwenye mpini katika vurugu hizo. Lakini pia inawezekana ni mfujaji, na kama inavyofahamika kwamba mwanaume mfujaji hana mdhamana. Mwanaume anayefuja, hupenda kuona mwanmke akiteseka kwa vitendo na kauli zake, na mwanamke kutaka kujitoa kwenye kifungo chake ni fadhaa kubwa kwa mfujaji, hawezi kukubali.

Tatu ni kutokujiamini kwa wanaume, ambao huwa wanachukulia kutoa talaka kama jambo lenye kuwadhalilisha sana. lakini pia ni ile dhana kuwa kuwaacha wake hao na kwenda kwenye mikono ya wanaume wengine, itakuwa ni kujishusha sana. Wanaume wa aina hii wanakuwa na wivu wa mbwa kwa majani ya ng'ombe.

Lakini ipo hatari kubwa kwa jambo hili, kwani tumeshuhudia au kusikia kupitia vyombo vya habari juu ya wanawake ambao wamewahi kujiuwa au kuuwa waume zao, kwa sababu ya vurugu za waume zao, kukataa katakata kutoa talaka. Kama hakutaki si umwache…………….!!!!!!!
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
duu hii kali kaujumbe kamesimama kudos mkuu..
 
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,810
Likes
151
Points
160
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,810 151 160
nyingine wanafikiria watoto,nani atawalea....
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Mtambuzi
NAomba nisicomment kwenye hii mada yako leo. Ninawezajikuta nakula ban toka kwa kila mod!!
Ni mada nzuri sana aksante.
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
mi nadhani wengi wanaamini kitendo cha kutoa talaka kinahalalisha freedom ya mwanamke kuwa na mahusiano na mwanamme mwingine, kitu ambacho wasingependa kitokee.
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,243
Likes
320
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,243 320 180
THANK YOU.... Nimepita hapa kwa Mtambuzi.... vere vere Useful....
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
639,488
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 639,488 280
Ukweli ni kwamba wanaume wanaokataa kutoa talaka hata pale ambapo wanajua kabisa kwamba, hakuna upendo kati yao na wake zao hufanya hivyo kwa sababu mbalimbali. Kwanza ni kuhofia kwamba, talaka itawagharimu kimali, kwa sababu watatakiwa kugawana mali na hao wake zao.

Pili ni kutaka kuwakomoa wake zao kwa sababu, huenda wao (wanaume) ndio wameshika kwenye mpini katika vurugu hizo. Lakini pia inawezekana ni mfujaji, na kama inavyofahamika kwamba mwanaume mfujaji hana mdhamana. Mwanaume anayefuja, hupenda kuona mwanmke akiteseka kwa vitendo na kauli zake, na mwanamke kutaka kujitoa kwenye kifungo chake ni fadhaa kubwa kwa mfujaji, hawezi kukubali.

Tatu ni kutokujiamini kwa wanaume, ambao huwa wanachukulia kutoa talaka kama jambo lenye kuwadhalilisha sana. lakini pia ni ile dhana kuwa kuwaacha wake hao na kwenda kwenye mikono ya wanaume wengine, itakuwa ni kujishusha sana. Wanaume wa aina hii wanakuwa na wivu wa mbwa kwa majani ya ng'ombe.

Lakini ipo hatari kubwa kwa jambo hili, kwani tumeshuhudia au kusikia kupitia vyombo vya habari juu ya wanawake ambao wamewahi kujiuwa au kuuwa waume zao, kwa sababu ya vurugu za waume zao, kukataa katakata kutoa talaka. Kama hakutaki si umwache…………….!!!!!!!
kujiua siyo hoja............................huyo wakujitoa roho hata ukimpa talaka bado atajitoa roho.............................kigezo pekee cha talaka ni uzinzi tu................................mengineyo yanayosababisha talaka ni utovu wa nidhamu kwa Muumba ambaye ndiye aliyeshuhudia ndoo tajwa............wakati ikikomelewa na viro la milele
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
639,488
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 639,488 280
Mtambuzi
NAomba nisicomment kwenye hii mada yako leo. Ninawezajikuta nakula ban toka kwa kila mod!!
Ni mada nzuri sana aksante.
hukubaliai na hoja za mtambuzi au unamwunga mkono........................kauli yako hapa inatosha.............
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,154
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,154 280
Yaani,sijui nianzie wapi..
But somehow umeniambia kitu muhimu...
 
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2011
Messages
529
Likes
7
Points
35
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2011
529 7 35
Mtambuzi naomba kutofautiana nawe kidogo... ndugu yangu talaka hata MUNGU haitaki isipokuwa kwa habari ya uzinzi...kwanini kushangilia talaka na isiwe kutafuta suluhu lau itachukua muda mrefu...kuachana kuna gharama kubwa especially watoto na kuendeleza zinaa(ukimwi je?)...ktk ujane(kujitakia?) kuna sononi hatimaye kifo...ndoa nyingi zimepata afya baada ya suluhu ya muda(kutenganishwa kwa muda)...ni mchango tu.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Mwingine ametafutia mke na wazazi.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,310
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,310 280
Mtambuzi naomba kutofautiana nawe kidogo... ndugu yangu talaka hata MUNGU haitaki isipokuwa kwa habari ya uzinzi...kwanini kushangilia talaka na isiwe kutafuta suluhu lau itachukua muda mrefu...kuachana kuna gharama kubwa especially watoto na kuendeleza zinaa(ukimwi je?)...ktk ujane(kujitakia?) kuna sononi hatimaye kifo...ndoa nyingi zimepata afya baada ya suluhu ya muda(kutenganishwa kwa muda)...ni mchango tu.
Mimi sio mhafidhina, huwa nakubali kutofautiana................nimeipokea changamoto yako
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Kuna wengine hawataki kutoa talaka kwa sababu ya mapenzi. Bado wao wanapenda japo kuwa wao hawapendwi. Wako radhi kukaa na wanwake wasiowapenda kwa vile wao wanawapenda.
 
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2011
Messages
529
Likes
7
Points
35
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2011
529 7 35
Kuna wengine hawataki kutoa talaka kwa sababu ya mapenzi. Bado wao wanapenda japo kuwa wao hawapendwi. Wako radhi kukaa na wanwake wasiowapenda kwa vile wao wanawapenda.
Umegundua eeeh!...tulipendana sana mwanzo...nikakuanzishia(ulikopa thru' kibanda chetu) biashara waenda hongkong umependeza,umenawiri...afu waja na hadithi za talaka...akafaidi nani au ndo majaribu?
 
Tausi.

Tausi.

Senior Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
125
Likes
1
Points
0
Tausi.

Tausi.

Senior Member
Joined Aug 29, 2011
125 1 0
Mtambuzi naomba kutofautiana nawe kidogo... ndugu yangu talaka hata MUNGU haitaki isipokuwa kwa habari ya uzinzi...kwanini kushangilia talaka na isiwe kutafuta suluhu lau itachukua muda mrefu...kuachana kuna gharama kubwa especially watoto na kuendeleza zinaa(ukimwi je?)...ktk ujane(kujitakia?) kuna sononi hatimaye kifo...ndoa nyingi zimepata afya baada ya suluhu ya muda(kutenganishwa kwa muda)...ni mchango tu.
Haswaaaaaa nakubaliana na wewe Moria, pia nakubaliana na kaka Mtambuzi, panapo bidi hubidika, mtu anakunyanyasa mapenzi hamna tena suluhisho kila kukicha bado na talaka mwanaume hataki kutoa haileti maana, Bora mkapeane natala na kila mtu kimpango wake.
Ila wanaume wengi inakuwa ngumu kufanya hivyo, sijui ndio wivu wa kuona mwanamke aliyekuwa anammiliki yeye sasa anachukuliwa na mwanaume mwingine.
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Wanaume wengi wenye kasumba km hzo utakuta ni watu wenye wivu sana kiasi cha kuua. Huwanyanyasa wake zao,huwanyima hata haki ya kufanya kazi, huwatenga na ndugu wa pande zote, huwanyima acces ktk resource zozote, hupenda kumuona mwanamke hana ki2, wanapenda kuombwa pesa ya kila ki2, mke haruhusiwi kuwa na hata marafiki na kwa kweli km mwanamke sio strong anaweza kujiua. Nilishuhudia ktk ndoa ya rafiki yangu mambo km hayo, mwanaume hakuwa tayari kumpa mkewe talaka japo alikuwa ameoa mwanamke mwingne na alimtenda kila ubaya huyo dada. Kesi iliendelea kwa miaka 5 na reasons ni mali, ila baadae talaka ilipatikana baada ya yule dada kusema hataki fidia wala kupewa mali, anataka tu ndoa ivunjwe. Baada ya kutoa talaka yule mwanaume aliendelea kumsumbua na kumtishia yule mwanamke kiasi kwamba yule dada alitamani amuue huyu mtalaka wake kwani alizidi(Km mliona post yangu ya I'L KILL HIM 4 MY KIDS!) Watu km hawa Mungu ndie anaweza kukomesha ufedhuli wao kwani majuzi yule kaka alipata ajali akafariki. Kwa upande wangu ingawa sio vyema kufurahia kifo cha mtu, ila nilifurahia kufa kwa huyo kaka kwa kweli.
 
K

KipimaPembe

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2007
Messages
1,284
Likes
66
Points
145
K

KipimaPembe

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2007
1,284 66 145
Mtambuzi,

Hii imekaa kiupande upande, yaani wewe unaamini kuwa vurugu katika ndoa husababishwa na wanaume, na kuwa wanaume ndo wanatakiwa watoe taraka kwa wake zao. Huo ni msimamo ambao umeshapitwa na wakati na hali halisi haiko hivyo. Hakuna utafiti unaothibitisha kuwa panapokuwa na vurugu kwenye ndoa basi wanaume ndo wako responsible!!

Mwanamke akiona anafanyiwa vurugu naye hapendi hizo vurugu na wala hashiriki kwenye hizo vurugu, huwa ana uhuru wa kuondoka na kwenda kutafuta taraka yake mahakamani. Ukiona vurugu zinaendelea na wote wapo, ujue wote ni wabia katika vurugu hizo na wote kila mmoja ana makosa ya kwake!!

Ni rahisi sana kufanya mjumuisho eti wanaume wanaleta vurugu kwenye ndoa bila kufanya utafiti wa kujua kinachosababisha hizo vurugu. Wewe kwa kuwa kwa maoni yako tu unaona kuwa wanawake ni victim wa vurugu (Mambo yakienda physical mara nyingi mwanamke atalia kunyanyaswa) basi umejumuisha kuwa wanaume ndo wenye makosa. Jiulize mara mbili, pengine huna ndoa, ndoa unaiona tu kutokea nje!!

Fanya utafiti ndugu, iko siku unaweza kuyameza maneno yako uliyoandika hapa. Ulichokiandika, hukijui!! Pengine umeangalia case moja au mbili zinazokuzunguka; hujaangalia upana wote wa suala hili! Si rahisi kama unavyofikiria.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,310
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,310 280
Mtambuzi,

Hii imekaa kiupande upande, yaani wewe unaamini kuwa vurugu katika ndoa husababishwa na wanaume, na kuwa wanaume ndo wanatakiwa watoe taraka kwa wake zao. Huo ni msimamo ambao umeshapitwa na wakati na hali halisi haiko hivyo. Hakuna utafiti unaothibitisha kuwa panapokuwa na vurugu kwenye ndoa basi wanaume ndo wako responsible!!

Mwanamke akiona anafanyiwa vurugu naye hapendi hizo vurugu na wala hashiriki kwenye hizo vurugu, huwa ana uhuru wa kuondoka na kwenda kutafuta taraka yake mahakamani. Ukiona vurugu zinaendelea na wote wapo, ujue wote ni wabia katika vurugu hizo na wote kila mmoja ana makosa ya kwake!!

Ni rahisi sana kufanya mjumuisho eti wanaume wanaleta vurugu kwenye ndoa bila kufanya utafiti wa kujua kinachosababisha hizo vurugu. Wewe kwa kuwa kwa maoni yako tu unaona kuwa wanawake ni victim wa vurugu (Mambo yakienda physical mara nyingi mwanamke atalia kunyanyaswa) basi umejumuisha kuwa wanaume ndo wenye makosa. Jiulize mara mbili, pengine huna ndoa, ndoa unaiona tu kutokea nje!!

Fanya utafiti ndugu, iko siku unaweza kuyameza maneno yako uliyoandika hapa. Ulichokiandika, hukijui!! Pengine umeangalia case moja au mbili zinazokuzunguka; hujaangalia upana wote wa suala hili! Si rahisi kama unavyofikiria.
Naomba nikubali kutokubaliana........... umesoma mtazamo wangu vibaya, kuna tofauti kubwa kati ya kusema "Wanaume wote" na "Wanaume wengi" mimi nimesema Wanaume Wengi................. Sijajumuisha hapo, au labda kama sielewi Kiswahili.
Anya way........... mimi sio Malaika wala Nabii kwamba kila ninachosema niko sahihi, ndio maana hapa JF watu huwa wanatofautiana kimtazamo lakini hawagombani.............au nakosea ndugu yangu?
Ni kweli, labda sijafanya utafiti utakaomridhisha kila mtu, lakini jambo ambalo wengi hatulijui ni kwamba taratibu za madai ya talaka hapa Nchini zimeshikiliwa ki mfumo DUME, ni wanawake wachache sana wanaofahamu utaratibu sahihi wa kutoa talaka, sio huko vijijini tu bali hata mijini. na ndio maana neno, "naomba talaka yangu" hutamkwa sana na wanawake na sio wanaume. je unajua sababu?
Endelea kusoma mfululizo wa mada zangu nitakazokuwa naziweka humu.........

Angalizo: unaruhusiwa kukosoa au hata kuhoji chochote nitakachoweka humu.
 

Forum statistics

Threads 1,238,972
Members 476,289
Posts 29,338,438