Ufugaji wa kisasa wa Sungura: Ushauri wa masoko na faida za ufugaji

Sophoghani

Sophoghani

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2018
Messages
268
Points
500
Sophoghani

Sophoghani

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2018
268 500
Mkuu sungura ni dili sana. Yule jamaa wa Rabbit Republic alianza na sungura 6 sasa hivi nadhani atakuwa nao 30000 na bado anasema production iko under demand.
The problem ni kuogopa soko LA ndani ambalo bado sio active lakini sio kweli kwamba duniani hawahitajiki.
Hebu fikiri kuwafuga katika large scale then tafuta wataalamu wakusaidie kwenye maswala ya packaging etc.. Hawa viumbe soko lao lipo kutokana na demand ya white meet kama ktk nchi za kiarabu
Ili ufikie hapo unatakiwa uwe serious katika standards of production.....

Wanaolalamika hapa walifuga visungura 30 tena mbegu ya hovyo kama vipanya , hazingatii matibabu, n.k alaf analalamika soko ...
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
22,845
Points
2,000
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
22,845 2,000
Kuna jinga limemuingiza mjini boss wangu eti alime michai chai soko lake ni noma duniani.Bossi wangu kalima heka kumi kwa sasa jamaa halionekani boss wangu kawa mwehu kila siku na majani ya michai chai kwenye gari lake tunapewa ofisini na siku hizi tumembadili jina tunamuita BOSS MICHAI CHAI
Daah. Huyo jamaa ana dhambi sana. Boss wako nae ana uwezo mdogo wa kuchambua mambo! Michaichai ukiikuta sokoni ama barabarani, siku zote muuzaji ikimdodea, jioni anaitupa. Hawezi kurudi nayo nyumbani. Sa hapo kuna soko gani?
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
22,845
Points
2,000
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
22,845 2,000
Hao watu wa sungura wamemkamata jirani yangu, kanambia wamefundishwa kanisani. Nimejaribu kumnasihi aachane na hii kitu, kagoma. Alianza vzr kufuga kuku. Kaphase out kuku, kaingiza sungura. Namuangalia anavohangaika kuwakatia majani sungura wake.... Daaah. Kaambiwa Sungura watauzwa Kenya kabla kuoelekwa ulaya!
 
edwayne

edwayne

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2013
Messages
4,745
Points
2,000
edwayne

edwayne

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2013
4,745 2,000
Kuna jinga limemuingiza mjini boss wangu eti alime michai chai soko lake ni noma duniani.Bossi wangu kalima heka kumi kwa sasa jamaa halionekani boss wangu kawa mwehu kila siku na majani ya michai chai kwenye gari lake tunapewa ofisini na siku hizi tumembadili jina tunamuita BOSS MICHAI CHAI
Ila wabongo kwa kuwadanganya wenzao ni noma unakumbuka ufugaji wa kwale
 
donlucchese

donlucchese

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
12,178
Points
2,000
donlucchese

donlucchese

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
12,178 2,000
Kwa mimi binafsi jinsi nilivyo ni kwamba kila mfugo unaowezekana kufuga mimi huwa nafuga huwa sisubiri kusikiliza kwa mtu kwa upande wa sungura huwa nawapenda kwasababu ufugaji wake ni rahisi sana na hauna gharama,ni kuwatengenezea banda zuri harafu unanunua mbegu hapo unaweza anza na wawili tu dume na jike na baada ya hapo utapata sungura wengi sana baada ya muda mufupi hadi utashangaa.
Chakula chake hununui unang'oa majani unawawekea ni bure kabisa na mabaki ya vyakula wao wanagonga kwa wale wenye mashamba na bustani yale majani ya kupalilia unayakusanya unawawekea wanagonga vizuri ambayo wewe ungeyatupa.
Hawaumwi kizembe na wala huwezi poteza gharama kununua dawa.


Sasa ninamaana mtu unaweza kuwafuga kwa mapenzi yako kwasababu hawana gharama ikitokea mtu anawahitaji unaweza muuzia (hapa huwa wanajitokeza sana kununua wakisha jua tu unao sungura)na vile vile unaweza watumia wewe mwenyewe wakakupunguzia gharama za kitoweo(hapo wewe ni mboga za majani na kitoweo cha nyama ya bure hiyo utaamua wewe uchome ,ukaange na nk)


KWA WENYE SHAMBA NA BUSTANI.
sasa hivi samadi inauzwa sasa wewe sungura watakupatia samadi nyingi bure na mkojo utakaotumia kunyunyiza kwenye mimea yako .

USISIKILIZE ETI NGOJA NIPATE SOKO LA MKUPUO WEWE ANZA KUFANYA FAIDA ZA HICHO KITU UTAZIPATA MBELE NA UTASHANGAAA.


Mfano,kuna watu huwa wanabeza hata wale bata wa kienyeji kwamba hawana soko kama wanavyobeza sasa kwa sungura lakini kuna watu wanafanya biashara ya kuchinja na kupaki nyama ya bata vizuri na kuziuza kama kuku kitu ambacho kinawezekana kwa nyama ya sungura nimeweka picha hapo chini.

Angalizo hizo picha sio za kwangu nimechukua kwa mjasiliamali yuko Dar.View attachment 726571View attachment 726572
Couldn't agree more mkuu, mimi ni juzi tu nimeanza ufugaji wa sungura, nimeanza na wawili, na nikipata hela natia bata mzinga, nikipata tena nachimba bwawa la samaki. The thing about me, nafanya ufugaji for passion hua sifikirii kwanza habari za masoko.
 
R

Rotomoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2017
Messages
608
Points
1,000
R

Rotomoto

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2017
608 1,000
Hivi sungura hali michaichai?, kama wanakula inaweza saidia kwa bosi michaichai kupata soko la kilimo chake
 
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2017
Messages
244
Points
500
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2017
244 500
Walio na utaalam wa ufugaji wa sungura na wenye kujua soko ya wanyama hawa nje na ndani ya nchi njoo tupeane uzoefu.
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,583
Points
2,000
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,583 2,000
Umehamasishwa kufuga? Au umeshauriwa? Wewe unatakiwa kutafakari mwenyewe Je hiwa unaona Sungura wakiuzwa.mtaani kama kuku au mbuzi? Au usha tembelea ndugu jamaa na marafiki ukakyta wamepika nyama ya Sungura? Kama ni hapana kwa nini?

Shida yetu huwa ni uvivu ila kufanya utafiti ni simple sana
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
4,250
Points
2,000
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
4,250 2,000
ukijua soko nistue na mimi ndugu, umri ushaenda hivi siwezi tena kuingia pori na kuwatoa nduki.
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,583
Points
2,000
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,583 2,000
ukijua soko nistue na mimi ndugu, umri ushaenda hivi siwezi tena kuingia pori na kuwatoa nduki.
Umecoment nini? Shida ya Humu siku hizi mizaha ni mingi sana kupita kiasi ni tofauti na zamani. Zamani ilikuwa ni nadra kukutana na Coment za mizaha kama hii
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2013
Messages
4,250
Points
2,000
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2013
4,250 2,000
Umecoment nini? Shida ya Humu siku hizi mizaha ni mingi sana kupita kiasi ni tofauti na zamani. Zamani ilikuwa ni nadra kukutana na Coment za mizaha kama hii
mi mnunuzi wa kula tu, si mfugaji maana nawahitaji pia kwa ajili ya nyama si kufuga, ningekuwa bush huko nisingekuja kuandika chochote hapa, ningezama pori, ila huku town utawatoa wapi? ukimuona afugwa huyo...sasa nasema hivi atakayesema wauzwa wapi, ndicho nachosubiri katika uzi wako...mkuu japo uzi ni wako inabidi ukubaliane na wachangiaji wa kila aina...mimi si mfugaji wala muuzaji mimi ni mlaji
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,583
Points
2,000
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,583 2,000
mi mnunuzi wa kula tu, si mfugaji maana nawahitaji pia kwa ajili ya nyama si kufuga, ningekuwa bush huko nisingekuja kuandika chochote hapa, ningezama pori, ila huku town utawatoa wapi? ukimuona afugwa huyo...sasa nasema hivi atakayesema wauzwa wapi, ndicho nachosubiri katika uzi wako...mkuu japo uzi ni wako inabidi ukubaliane na wachangiaji wa kila aina...mimi si mfugaji wala muuzaji mimi ni mlaji
kweli tunazungumzia Sungura wa Bushi au Sungura wa Kufugwa?
 
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2017
Messages
244
Points
500
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2017
244 500
Kuwa watu humu wanachukulia hili jukwaa kama Facebook au instagram.
Nasikitika sana Kuona hakuna aliye elewa huu uzi.
 
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2014
Messages
4,025
Points
2,000
MASAMILA

MASAMILA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2014
4,025 2,000
Personally kuna kipindi nilifanya utafiti kuhusu viability ya ufugaji huu. NIlichokiona kuhusu soko ni kwamba masoko yapo nje ya nchi specifically mahoteli/migahawa mikubwa huko nje hasa nchi kama Jamaica ambapo huko wakulima wanaofuga Sungura wanauza nyama kwenye hayo mahoteli kwa kilo hadi (kwa Shilingi yetu ni Roughly elfu ishirini na kidogo).

Changamoto hapo kwa hiyo ni kuwa itahitaji mzalishaji mkubwa mwenye mtaji wa mabilioni hivi au ni ama wawepo wafugaji wengi wenye umoja kwamba wajikusanye wawe wanazalisha sungura wa kutosha. Mfano kusafirisha kontena moja gharama yake ni milioni 9 roughly, na hapo kujaza kontena moja la nyama ya Sungura ina maana wameshachinjwa Sungura zaidi ya 8000 na zaidi kitu. Ukatokea umoja wa wafugaji wakazalisha kwa kiwango cha kutosha itahitaji pia uwepo wa middlemen wenye mitaji ambao wanaiweza biashara wanunue sungura kwa wafugaji wachinje na kusafirisha nje ya nchi.

Labda mamalishe na migahawa ya hapa nchini wawe wanapika nyama ya Sungura ndio huo ufugaji utakua biashara, Maana walaji wa Sungura nchini napo ni wachache na hapo hapo Sungura hizo zinanunuliwa na kuchinjwa wakati wa sikukuu tena n.k
All in all nihitimishe kwa kusema kuwa hii ni Biashara ngumu, ataeiweza labda ni mtu mwenye mtaji na kipawa cha uwezo wa kibiashara na ubunifu wa hali ya juu.
 
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2017
Messages
244
Points
500
tryvenak

tryvenak

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2017
244 500
Personally kuna kipindi nilifanya utafiti kuhusu viability ya ufugaji huu. NIlichokiona kuhusu soko ni kwamba masoko yapo nje ya nchi specifically mahoteli/migahawa mikubwa huko nje hasa nchi kama Jamaica ambapo huko wakulima wanaofuga Sungura wanauza nyama kwenye hayo mahoteli kwa kilo hadi (kwa Shilingi yetu ni Roughly elfu ishirini na kidogo).

Changamoto hapo kwa hiyo ni kuwa itahitaji mzalishaji mkubwa mwenye mtaji wa mabilioni hivi au ni ama wawepo wafugaji wengi wenye umoja kwamba wajikusanye wawe wanazalisha sungura wa kutosha. Mfano kusafirisha kontena moja gharama yake ni milioni 9 roughly, na hapo kujaza kontena moja la nyama ya Sungura ina maana wameshachinjwa Sungura zaidi ya 8000 na zaidi kitu. Ukatokea umoja wa wafugaji wakazalisha kwa kiwango cha kutosha itahitaji pia uwepo wa middlemen wenye mitaji ambao wanaiweza biashara wanunue sungura kwa wafugaji wachinje na kusafirisha nje ya nchi.

Labda mamalishe na migahawa ya hapa nchini wawe wanapika nyama ya Sungura ndio huo ufugaji utakua biashara, Maana walaji wa Sungura nchini napo ni wachache na hapo hapo Sungura hizo zinanunuliwa na kuchinjwa wakati wa sikukuu tena n.k
All in all nihitimishe kwa kusema kuwa hii ni Biashara ngumu, ataeiweza labda ni mtu mwenye mtaji na kipawa cha uwezo wa kibiashara na ubunifu wa hali ya juu.
Good
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
11,027
Points
2,000
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
11,027 2,000
Wazo lako ni zuri Ila Tz walaji Wa sungura ni wachache mno!
Nalog off
 
ZOPPA

ZOPPA

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2017
Messages
2,506
Points
2,000
ZOPPA

ZOPPA

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2017
2,506 2,000
Sungula ni mfugo mzuri sana mim pia nimefuga nilianza na watano hadi sasa nina sungula 64 kwenye upande wa soko lipo vizuri kwa mkoani morogoro sungura anapimwa kwa kilo kilo moja sh 15000 kwa kawaida nyama ya sungura akiwa amechingwa makadilio ni kilo mbili adi na robo pia kuna muda huwa dili waweza ukauza sungula mmoja 40000 iyo inakuwaga mwezi wa sita adi wa nane pia sungura anaitaji matunzo je wew upo wapi
 

Forum statistics

Threads 1,343,274
Members 514,998
Posts 32,778,497
Top