Ufisadi wa Blandina Nyoni huu hapa!

Ufisadi wa Blandina Nyoni huu hapa!

TUMBIRI

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Posts
1,933
Reaction score
1,203
Kama nilivyohaidi, nimeendelea kuwasiliana na watumishi wa Wizara ya Afya na wa Wizara ya Maliasili na Utalii kuhusu Ufisadi wa Blandina Nyoni. Yafuatayo ni baadhi ya vitendo vya Ufisadi vya Mama huyu ambaye kwa wengine wanamuona kama mchapa kazi hodari asiyekuwa na doa na anaezuia mianya ya wizi:-

1. Amekuwa akijilipa mshahara wa ziada kupitia Mradi wa Taifa wa Kudhibiti Ukimwi (NACP) wakati tayari serikali inamlipa mshahara wa ngazi ya Commissioner kupita Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA)

2. Ametengua utaratibu rasmi wa kila Idara ya Wizara ya Afya kuwa na afisa manunuzi wake badala yake ame centralize kwake mwenyewe. Kwa maana hiyo, manunuzi yote ya Wizara anamlazimisha (Comand) Mkurugenzi wa Kitengo cha Manunuzi kumpa kazi zote ndugu yake anaeitwa Donatha Koko.

3. Amekuwa akicomand wizara kununua uniform za madereva, suti za sikukuu (Sabasaba na Nanenane) na Maua kutoka Mariedo bila kushindanisha na muuzaji mwingine kinyume na kanuni za manunuzi.

4. Katika mikutano yote inayofanyika Wizarani, amekuwa akicomand kampuni ya Kaliula Catering Services kupewa tenda ya kulisha chakula washiriki tangu alipotua Wizarani kama Katibu Mkuu.

5. Miezi mitatu iliyopita aliiteua kampuni ya Soft tech ambayo yeye ni mbia kwenda kukagua Accounts System ya Muhimbili kinyume na kanuni za kikaguzi kwa kuwa tayari ana &[HASHTAG]#8216[/HASHTAG];Conflict of Interest'

6. Amekuwa akiongoza Wizara kwa kutumia Informers ambao kazi yao kubwa ni kumpelekea habari nani anasema nini na nani anasema nini kuhusu yeye binafsi na uongozi wake. Informers wake wakuu ni Elias Mkumbo ambaye ni dereva na Donatha Koko ambeye ni ndugu yake wa damu damu na ni afisa ugavi wa wizara

7. Amemkopesha gari la serikali aina ya Suzuki Informer wake Elias Mkumbo (dereva) ambae kimsingi hastahili kukopeshwa gari kutokana na cheo chake. Kwa dereva wa serikali, anachoruhusiwa kukopa ni Baiskeli, Piki piki na Piki piki ya miguu mitatu (Bajaj)

8. Amenunua vingamuzi vya magari (Vehicle Security and Fuel control system) vibovu kwa ajili ya magari manne kwa shilingi 1.3 Billion bila kufuata taratibu za manunuzi kwa kucomand Single source procurement kutoka kampuni moja yenye makao yake huko Israel. Manunuzi haya yamefanyika wakati Hospitali nchini zikiwa hazina dawa, Interns doctors hawajalipwa mishahara yao, watumishi wake wakidai fedha za likizo, uhamisho na vyuo vingi vya afya vilivyo chini yake vikiwa na madeni lukuki.

9. Mwishoni mwa mwaka wa fedha 2009/2010 alihamisha kiasi cha Shilingi 1,968,475,931 mali ya Wizara ya Afya kwenda National Institute for Medical Research (NIMR) bila kibali cha hazina kwa matumizi yasiyojulikana. Fedha hizi zilikuja kuhojiwa na CAG katika ripoti yake ya serikali kuu ya mwaka 2009/2010

10. Mwishoni mwa mwaka huo huo wa fedha alihamisha kiasi cha Shilingi 3,083,400,000 mali ya Wizara ya Afya kwenda Health Sector Development Project bila kibali cha hazina kwa matumizi yasiyojulikana. Fedha hizo pia zilihojiwa na CAG.

11. Amelikosesha Taifa kupata fedha za Mfuko wa dunia mzunguko wa 11 (Global Fund Round 11) kwa kupitia Mradi wa Taifa wa kudhibiti Malaria Nchini (NMCP) kwa kushindwa kutumia fedha zote zilizotolewa na mfuko huo katika mizinguko ya nyuma. Kwa kifupi ni kwamba Global Fund hawatoi pesa wakiona una Significant unspent balances.

12. Amekuwa akizuia uhamisho wa Chief Accountant (Bi Helen Saria Mwakipunda), Chief Internal Auditor (Bi Anna Joseph Mhere) na Director of Adminstration and Personnel (Bi Tabu Chando) kwa kile anachodai wanamsaidia katika utendaji wa Wizara. Amezua barua za uhamisho za Chief Accountant mara mbili, Chief Internal Auditor mara moja na Director of Administration and Personnnel mara moja. Ukweli ni kwamba amekuwa akizua uhamisho wa wakurugenzi hawa kwa sababu ni watu waoga na wamekuwa wakikubali chochote anachosema hata kama kinavunja kanunu na taratibu za serikali mfano katika maeneo ya Manunuzi.

Kwa nini Chief Accountant (Hellen Saria Mwakipunda) na Chief Internal Auditor (Anna Joseph Mhere) wanamuogopa kama Mungu Blandina Nyoni? Ni hivi: Hellen Mwakipunda, alikua Junior staff kwa Nyoni, kipindi hicho Nyoni ni Mhasibu mkuu wa Serikali. Blandina Nyoni ndiye aliye mpandisha cheo Mwakipunda na kuwa Chief Accountant, kipindi hicho hata CPA hakuwa nayo. Anna Mhere alipata u-CIA akiwa na Advance Diploma in Accountancy - ADA tu. Ili swala lilikuwa linawashangaza watu wengi sana. Sasa kwa inferiority complex walizokuwa nazo hawa wakina mama, ni lazima wamuabudu Blandina Nyoni.
13. Amemuhamisha aliyekuwa Kaimu wa Kitecho cha Ugavi Mzee Funga kwenda Hospitali ya Mirembe Dodoma kwa kukataa kununua Uniforms, suti na Maua kutoka kwa Mariedo kwa sababu alihoji ni kwa nini Mariedo watoe huduma wakiwa hawana Mkataba na hawajashindanishwa na wauzaji wengine.

14. Amekuwa akihama hama na dereva wake toka Hazina alipokuwa Muhasibu Mkuu wa serikali hadi Wizara ya Maliasili na Utalii kama Katibu Mkuu. Pia amehama na dereva huyo huyo kutoka Maliasili hadi Wizara ya Afya kinyume na taratibu na kanuni za Utumishi wa umma ambazo haziruhusu kiongozi au mtendaji yeyote wa serikali kuhama na dereva au / na secretary

15. Hamsalimii Naibu wake Waziri Bi Lucy Nkya kutokana na Naibu huyo kugoma kupangiwa dereva ambaye ni Informer wake. Hadi leo hii hamsalimii hata wakikutana kwenye kordo. Kinachowazungumzisha ni madokezo tu.

16. Alikuwa na uhusiano mbaya na Naibu Waziri wake aliyeondoka Bi Aisha Kigoda kwa sababu ambazo hazijulikani. Kama ilivyo kwa Lucy Nkya nae pia walikuwa hawasalimiani.

17. Akiwa Wizara ya Maliasili na Utalii, aligombana na Waziri wake Bi Shamsa Mwangunga na wakawa hawasalimiani hata wakikutana kwenye kordo

18. Alipokuwa Mhasibu Mkuu wa Serikali alikuwa anateua ndugu zake na watu anaofahamiana nao na kuwapa vyeo vya u Chief Accountants na Chief Internal auditors bila kuwa na sifa kamili ya kupewa vyeo hivyo. Mfano kuhold CPA (T) na Masters.

19. Amesababisha kushuka kwa morali ya utumishi kwa Wafanyakazi wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii. Hivi sasa ndiyo Wizara inayoongoza kwa kuwa na watumishi wengi walioamua kwenda likizo ya masomo ili kuepuka manyanyaso yake.

20. Ameanzisha utaratibu ndani ya Wizara ya Afya wa kupokea Excheque kutoka hazina na anazihold bila kufanya distribution kwenye idara zake. Kutokana na utaratibu wake huu anafanya malipo kwa kutegemea mahitaji yanavyojitokeza. Utaratibu huu ni kinyume na kanuni za hazina za matumizi ya fedha za umma.

21. Ikitokea kazi za Construction na maintanance anacomand tenda ipewe kwa Mzenzi Contractors Ltd. Alishinikisha Mzenzi ajenge ofisi za Wizara zilizopo Dodoma na akafanikiwa, baadae alishinikiza Mzenzi ajenge jengo banda la Maonyesho la Wizara kwa ajili ya Nane nane lilipo Dodoma na akafanikiwa na alishinikiza Mzenzi apewe tenda ya kufanya small maintanance wizarani kwenye ofisi yake, Ofisi ya Waziri na Naibu Waziri kwa ajili ya kuweka tiles na kuboresha vyoo na akafanikiwa.

22. Katika section ya Matibabu ya nje amejenga Network na Hospitali za India ambazo zinapelekewa wagonjwa kuibill wizara inflated invoice prices.

23. Amechukua mashine za kusafishia figo akishirikiana na Dk Linda Ezekiel pamoja na reagent na filter wakazipeleka Msasani kwenye Hospitali yao ambayo Blandina Nyoni ana shares.

24. Amejenga banda la maonyesho ya sikukuu ya nane nane kwa kutumia fedha za NIMR kwa Shilingi 1.5 billion. Lakini banda lenyewe lililopo pale Nane nane Dodoma ukiliangalia tu kwa haraka haraka kwa macho thamani yake haizidi hata million 400.

25. Ameingiza robo tatu ya vifaa bandia vya vipimo vya Ukimwi kutoka Korea Kusini.

26. Ameingiza kinyemela bila kufuata taratibu za Manunuzi kampuni ya kufanya usafi ndani ya Hospitali ya Taifa Muhimbili.

27. Ameshinikiza kampuni ya Jambo Concept Tanzania Limited kupewa tenda namba ME/007/2009-10/HQ/G/191 kwa ajili ya Printing and Placing of Billboards with TB/TBHIV bila kufuata taratibu za manunuzi. Kwa maelezo zaidi juu hii tenda soma maelezo kutoka 'someone' kama nilivyoyaatach hapa chini baada hii orodha

28. Blandina Nyoni akishirikiana na Dr Deo Mtasiwa wamecheza mchezo mchafu katika tenda ya ununuzi wa Bajaj kama ilivyoratibiwa na Wizara ya Miundombinu kupitia tenda namba ME/015/2009 - 2010/S/06. Katika tenda hiyo bajaj moja ilinunuliwa kwa US$ 8,400. Kwa maelezo zaidi juu hii tenda soma maelezo kutoka kwa 'someone' kama nilivyoyaatach hapa chini baada ya orodha hii.

29. Ametengua uteuzi wa Dr Mtimba kama Mkurugenzi Msaidizi na kumuhamishia Damu Salama Tabora na badala yake amemkaimisha Dr Budeba kwa miaka miwili mfululizo bila kumthibitisha kushika nafasi hiyo kinyume na taratibu za utumishi. Anafanya hivyo kwa sababu Dr Mtima hana urafiki naye.

30. Ametengua uteuzi wa Dr Sawe ambaye angeenda India kuwapokea Wagonjwa na badala yake kamteua Dr Goroka ambaye kiudugu ni mtu na Mama yake. Hivi sasa kampeleka Dr Ngoka ambaye ni family friend wake pia.

31. Ametengua uteuzi wa Dr Sawa anayesimamia uandikishaji / usajili wa Hospitali binafsi na kumpatia Mtoto wa Balozi Lusinde ambaye ni rafiki yake na walisoma nae High School Kilakala mmoja akiwa Form V mwingine akiwa Form VI

32. Ametengua uteuzi wa Dr Muhame ambaye alikuwa Msajili wa tiba asilia na kumpatia Dr Naomi ambaye ni Mama Mdogo wake. Yaani yeye na Blandina ni mtu na mtoto wa binamu.

33. Yeye ndiye chanzo cha masahibu yaliyowakabili Watanzania kwa kukosa huduma ya afya kwa zaidi ya Wiki mbili katika Hospitali ya Taifa Muhimbili kwa kitendo chake cha kutaka kulipiza kisasi kwa Intern Doctors kwa kuwahamishia Mikoani pale walipodai haki zao ambazo ni stahili zao halali.

Note: Orodha itaendelea kuongezwa kadri tunavyozidi kupata data kwa watu walio karibu na Wizara za Afya, Maliasili, Hazina na Muhimbili

From 'someone' (NYONGEZA toka chanzo maalum)

====

Kampuni ya Jambo Concepts Tanzania Limited, P. O. Box 3209, Dar es Salaam ilianza kuingia Wizarani baada ya Nyoni kuwa KM:
Kuna tenda namba ME/007/2009-10/HQ/G/191 kwa ajili ya "Printing and Placing of Billboards with TB/TBHIV". Zabuni hii ilitangazwa kwenye vyombo vya habari na kufunguliwa Tarehe 18/11/2010. Katika ufunguzi, ni kampuni mbili tu ndo zilijitokeza, Jambo Concepts Tanzania Limited ikiwa ni mojawapo (nisingependa kutaja kampuni nyingine).

Kwenye ufunguzi kampuni ya Jambo Concepts haikuwasilisha nyaraka nyingi husika ambazo utumika wakati wa tathmini. Lakini baada ya ufunguzi, Nyoni alimuita mkuu wa kitengo cha ununuzi na Ugavi, akamueleza anataka Jambo Concepts ishinde, kilichofanyika ni kwamba mwakilishi wa jambo concepts (Mzee Kibanike), aliitwa na kuelezwa ni nyaraka gani anatakiwa alete. Kweli alileta, na kushinda zabuni hii kupitia barua ya ushindi yenye kumbukumbu na. CAB 209/549/02E/51 ya Tarehe 2/12/2010. Baada ya hapo, Jambo concepts akawa hana hela ya kufanyia kazi, ikabidi Nyoni na Hellen Mwakipunda waizinishe advance payment kwa kampuni hii ya 50% for free with no any guarantee.

Blandina Nyoni ame centralize manunuzi yote, sasa kwenye mambo ya printing of documents or anything, ametoa agazo kwamba zikafanywe na Health Education Unit (HEU), kitengo chini ya Wizara. Sasa kinachofanyika ni hivi; HEU hawana any facility ya kuweza kufanya printing, sasa wakishapata order ya printing, wanaipatia kampuni ya Jambo Concepts (ambayo na yenyewe ni middle man) afu Jambo concepts wanaenda kwenye makampuni ya printing. CAG au TAKUKURU kaichunguzeni HEU, ni vipi wanaweza kupokea kazi za printing ili hali wenyewe hawana printing facility?

Ununuzi wa Bajaj:
Hii zabuni ilikuwa namba ME/007/2009-10/HQ/G/149 - "Supply of Side Car Ambulance". Sasa ukweli wake huko hivi; Zabuni hii, ilikua inafadhiliwa na HSDP II, chini ya usimamizi wa World Bank. Wizara ilitangaza zabuni hii na pia World Bank ilitangaza pia, ufunguzi ulikua Tarehe 24/3/2010, tathmini ikafanyika, bodi ya zabuni ikampitisha mshindi kwa wastani wa bajaji 1 kwa USD 7,850. Ripoti ya tathmini ikapelekwa World Bank kwa mapitio kwa mujibu wa taratibu. Baada ya kupelekwa huko CMO, Dr. Deo Mtasiwa akagundua kuwa kampuni yake aliyotaka kushinda aijapendekezwa (alikua anataka ishinde Ranger Production Co. S.A (PTY) Limited, South Africa), akawasiliana na Msimamizi wa Sector ya afya pale World Bank, akamueleza kuwa anataka Rangers Production ipewe hiyo zabuni, huyo jamaa wa World Bank akakata, akamueleza ni kinyume cha utaratibu.

Dr. Deo Mtasiwa akaona haitoshi, akamueleza kuwa, anaomba hizo pesa ziende Wizara ya Miundombinu, ili kule afanye anavyojua yeye ili kampuni ya Rangers ishinde. Huyo jamaa wa World Bank, akamueleza kuwa hayo mambo ya Kiswahili kule hakuna, pesa ikishatengwa kwa utaratibu flani haiwezi kutumika vinginevyo, cha kufanya atafute pesa kwingine. Kweli, Dr. Deo Mtasiwa akamwambia jamaa wa World Bank, aifute hiyo tenda, itafanywa na Wizara ya Miundombinu. Sasa, alichokifanya ni kuamisha pesa, akazipeleka MSD, afu MSD ndio wakawalipa Wizara ya Miundombinu, Wizara ya Miundombinu ikaagiza hizo bajaji kwa niaba ya Wizara ya Afya. Kule Wizara ya Miundombinu hii tena inasomeka no. ME/015/2009-2010/S/06 na ununuzi huo ulikua ni kwa gharama ya USD 8,400 kwa pikipiki.

Kilichomuamisha Mzee Funga (Kaimu Afisa Ugavi Mkuu). Blandina Nyoni, alichonga dili la kufanya matengenezo ya jingo la wizara. Sasa, yeye akapendekeza kuwa hiyo kazi yote (zaidi ya 300M) ipewe kampuni ya Mzenzi Contractor kwa utaratibu wa "Single Source". Sasa mzee Funga, akakata na akamjulisha hivyo kwenye madokezo, swala hili lilimuuzi sana Blandina Nyoni. Na ndio maana leo, Mzee Funga yuko kule Mirembe Hospital kama Afisa Ugavi.

Ununuzi wa Fuel Tracking and Control System:
Blandina Nyoni aliliona hili dili, akaanza na propaganda kwamba madereva wanaiba mafuta, au mafuta hayatumiki vizuri etc. Sasa akaja na aidia ya kufunga hivi vifaa kwenye magari. Lakini wakamuuliza, je hiyo gharama ya upotevu wa mafuta ni kiasi gani? Hizo log book wanazojaza madereva zina kazi gani? Blandina Nyoni akasonga mbele, akaitafuta kampuni yake ya mfukoni inaitwa Galooli Limited, Tel Aviv, Israel, akataka ipewe tenda hii kwa single source kama kawaida yake. Wajumbe wa Bodi ya Zabuni walikataa ununuzi huu, sababu kubwa ilikuwa, inapasa upembuzi yakinifu ufanyike kabla ya kuendeleza mchakato wa ununuzi. Blandina Nyoni akapewa ujumbe kuwa Bodi ya zabuni imekataa. Alichofanya yeye, akamwambia mkuu wa kitengo cha ununuzi na Ugavi aandae "Circular Resolution" ambayo itampasa kila mjumbe aweke saini, kama amekubali au amekataa, ili Blandina Nyoni aweze kuwajuwa wabaya wake, ngoma ilivyokua nzito wajumbe wa Bodi walipitisha Ununuzi huu na Galooli ilijulishwa kuwa imeshinda kwa thamani ya USD 180,555, barua ilikua namari CAB 209/549/02E/35 ya Tarehe 18/10/2010. Hiyo ilikuwa ni gharama ya vifaa tu, baadae hiyo kampuni ikaongezewa mkataba wa "Installation Services" ambao una gharama kama hiyo. Leo hii, hivyo vifaa havifanyi kazi, kumbe vilikua vibovu, stori ikawa imeishia hapo. Sasa, PPRA fanyeni uchunguzi, je ununuzi huu ulikua kwenye mpango, au baada ya ununuzi mlijulishwa? Pia CAG chunguzeni hizo pesa zilitoka kifungu kipi? TAKUKURU,TISS na nyie nendeni!

Kuhusu kampuni ya McKinsey and Co:
Hii kampuni ililetwa na Dr. Deo Mtasiwa kwa ajili ya kusimamia miradi ya wizara inayofadhiliwa na Global Funds, kisingizio kikubwa kilikuwa kwamba wizara haijui namna ya kusimamia miradi ya Global Funds. Style ya kampuni hii ni kama Net Group Solution ya Tanesco. Kama kawaida kampuni hii iliingia pale wizarani kwa utaratibu wa single source. Wakafanya kazi kwa miezi kama 4 tu, wakatoa invoice yao ya miezi 4 ipatayo USD 1.2 Million. Ishu ikawa tutailipaje bila kuwa na mkataba? Dr. Deo Mtasiwa akamuamuru mkuu wa kitengo cha manunuzi na Ugavi aandae mkataba.

Nafikiri mkuu wa ununuzi na Ugavi alikua amechoka na mambo ya hawa mapacha wawili. Baada ya kuandaa mkataba, akawajulisha PPRA. PPRA wakaandika barua kali sana, iliyokuwa inauliza mambo zaidi ya 15. Dr Deo Mtasiwa na Blandina Nyoni wakaona mambo yamekua mazito, sasa ikabidi waombe "appointment" ya kwenda kuonana na CEO Dr. Mlinga. Barua yenye kumbukumbu namba AB.209/437/02/111 ya 7/11/2011 ikaandikwa kuomba huo mkutano uwe Tarehe 9/11/2011 siku ya Ijumaa. Blandina Nyoni, Dr Deo Mtasiwa pamoja na wakurugenzi wote walienda PPRA, baada ya kikao hicho ishu ikaisha, na ikabaki history. TAKUKURU, TISS sasa ni wakati wenu wa kwenda kujua nini kilijiri kwenye huo mkutano.

Wizi unaofanyika kwenye fedha za Global Funds:
Kwa kawaida kila mwaka, wizara inaandika proposal za maombi ya fedha huko Global Funds. Kinachofanyika hapa, wizara inapendekeza moja kwa moja kwenye proposal, kuwa kazi Fulani, kwa mfano Promotional and Communication itafanya PSI, na pia wanaweka gharama husika. Maana yake ni nini, kwa kufanya hivyo, proposal ikishapita hizo kampuni zinakua direct contracted, pasipo aina yoyote ya ushindani. Kwa taarifa tu, kampuni moja inauwezo wa kupewa USD zaidi ya 5 Million, na kampuni zinakuwa zaidi ya 4. Utaratibu huu umefanyika kwa muda mrefu, zaidi ya miaka 7. Kampuni ambazo zimekuwa zikipewa hizi tenda kwa miaka yote inayozidi 7 ni PSI, KPMG, MEDA, Ifakara Health Institute na World Vision. Kwa style hii, Blandina na Dr Mtasiwa, baadae wanakatiwa mshiko wao na mambo yanakwenda mbele

Wizi uliofanyika kwenye ununuzi wa vyandarua:
Global Funds ilitoa kiasi kinachozidi USD 150 million kwa ajili ya ununuzi wa vyandarua kwa nchi nzima. Kilichofanyika ni hichi. Blandina akachangamkia dili kwa kupendekeza kazi yote ya usimamizi wa ununuzi ufanywe na kampuni binafsi. Akaichagua kampuni ya MEDA, ambayo Faith Patrick, MD wa hapo ni rafiki yake. Alifanya hivyo kwa kisingizio kwamba kitengo cha ununuzi cha wizara hakina "capacity" ya ununuzi, cha kushangaza hapa mbona kitengo hicho kinafanya manunuzi mengine yote? Kwa hiyo MEDA ikawa "procurement agent". Kwa kuwa MEDA haikuwa na uwezo wa kuendesha na kusimamia taratibu za manununuzi, ikambidi Blandina aunde task force pale wizarani kwa ajili ya kuwasaidia MEDA mambo yanapokuwa magumu. Kwa hiyo, MEDA kampuni binafisi ikapewa jukumu la kusimamia vyandarua vya taifa. Kwenye hili dili MEDA ililipwa zaidi ya USD 8 Millioni kama procurement agency fee. Kuhusu swala la usambazaji wa vyandarua, hii biashara ilikua ya kubabaisha tu, na kaya nyingi hazijapata hivyo vyandarua.

Uchangishaji wa TZS 50 Millioni kwa ajili ya sherehe za miaka 50:
Ule utaratibu ambao Bwana Jairo aliutumia kuchangisha fedha kwa ajili ya kupitisha bajeti, Blandina Nyoni aliutumia. Aliagiza kila Idara, taasisi na miradi ya wizara kuchangia kiasi cha TZS 50 millioni kwa ajili ya kufanikisha shughuli za miaka 50. "Wausika" nendeni kule kwenye mradi wa malaria au kifua kikuu na ukoma mtapata majibu.

Kwanini Chief Accountant (Hellen Mwakipunda) na Chief Internal Auditor (Anna Muhere) wanamuogopa kama Mungu Blandina Nyoni:
Hellen Mwakipunda, alikuwa junior staff kwa Nyoni, kipindi hicho Nyoni ni Mhasibu mkuu wa Serikali. Blandina Nyoni ndiye aliye mpandisha cheo mwakipunda na kuwa Chief Accountant, kipindi hicho hata CPA hakuwa nayo. Anna Mhere alipata u-CIA akiwa na Advance Diploma in Accountancy - ADA tu, ili swala lilikuwa linawashangaza watu wengi sana. Sasa kwa inferiority complex walizokuwa nazo hawa wakina mama, lazima wanamuabudu Blandina.

Kuhusu Elias Mkumbo na Donata Koko kuwa Informer:
Hii ishu ni kweli na ni watu ambao kila mtu pale wizarani analifahamu. Ilifikia wakati mkumbo akawa anatengwa na madereva wenzake, pia Donata Koko ilifika wakati Blandina akawa anamtumia utafikiri yeye ndio mkuu wa ununuzi na Ugavi. Kwa taarifa za uhakika, infoma mwingine ni dada mmoja ambaye ni secretary. Huyu dada alikuwa naye tokea akiwa wizara ya maliasili
 
Mkuu nashukuru kwa taarifa za kiuchunguzi,endelea kutoa madudu ya kifisadi ya Bi Nyoni anaejiona ni Mungu Mtu
 
du kweli huyu mama anatakiwa afilisiwe just after stepdown
 
Loh Loh Loh........ tapika tapika tapika yote mwaya. yasikukabe, isiwe fitina tu.
 
Hizi tuhuma zote ni za kweli au zimekuja baada ya sakata la mgomo wa madaktari? Na kama zina ukweli mbona zimeachwa muda wote huo? Nakawia kuzikubali lakini pia najiuliza mtuhumiwa wa jinsi hii kwanini bado yungali madarakani tena kwa bidii ya kuhudumia umma?? Mengi ni marudio ya kile kinachosema kwamba anatumia madaraka aliyopewa vibaya!

Lakini upande mwingine inasemekana ni mchapa kazi,Yamkini ana kundi fulani dogo lililoko madarakani linamtetea kwa gharama za kundi kubwa linaloumia.Kiburi na ujasiri huu kama upo basi una mashiko mahali fulani!

Ni muhimu akawekwa pembeni na kushughulikiwa kwa maana ya kuchunguzwa! Haingii akilini Waziri Mkuu leo kuongea na wadau wa Afya kama hili halioni na kulishughulikia(hata mimi nisingemsikiliza!!).Ni mwisho mbaya kuwa na viongozi walio mzigo kwa jamii maskini kama tulivyo.Lolote jambo laweza kutokea na zaidi maisha ya waTZ yanapotea kwa gharama za kumlinda mtu wa aina hii.

:canada:
 
Mbele ya JK hapa hajaona lolote .Huyu mamakweli kama ni hivi kule Hazina alikosajekwenye EPA au anakula kwa kuwa analipwa fadhila ? Hii si kawaida labda ana pepowa wizi na roho mbaya .
 
Yethuu wangu na maria lo!Huyu mama ni balaa
 
Quote (Mwishoni mwa mwaka wa fedha 2009/2010 alihamisha kiasi cha Shilingi 1,968,475,931 mali ya Wizara ya Afya kwenda National Institute for Medical Research (NIMR) bila kibali cha hazina kwa matumizi yasiyojulikana. Fedha hizi zilikuja kuhojiwa na CAG katika ripoti yake ya serikali kuu ya mwaka 2009/2010) Quote

If this is true then: Dr Mwele Malecela anauhusiano upi na huyu mama? Kama sijakosea yeye ndio bosi wa NIRM; je haka kamchezo anakajua? Ukiangalia vizuri kuna chain ya watu fulani fulani inabidi wawajibike na huyu mama Nyoni if the accusations are true.
 
Mkuu nomesoma post nikagundua Mzee Funga ni shujaa. Katika mambo ya manunuzi, mkuu wa kitengo cha manaunuzi anatakiwa akomae kama Mzee Funga. Nafahamu kwa hakika katika huko kulazimisha huwa Nyoni haandiki popote na hivyo anaweza kumruka afisa manunuzi wakati wowote na jumba bovu likamuangukia.
 
Mkuu nomesoma post nikagundua Mzee Funga ni shujaa. Katika mambo ya manunuzi, mkuu wa kitengo cha manaunuzi anatakiwa akomae kama Mzee Funga. Nafahamu kwa hakika katika huko kulazimisha huwa Nyoni haandiki popote na hivyo anaweza kumruka afisa manunuzi wakati wowote na jumba bovu likamuangukia.

dah, afadhali hapa hujapumbika kama kule kwa madokta
 
bado n ile mashine ya kupima figo aliyohamisha muhimbili
 
dah, afadhali hapa hujapumbika kama kule kwa madokta
Bahati mbaya unasoma ukiwa na kiwi ya macho wewe! Hakuna pumba yoyote. Tunaweza tukatofautiana kimawazo.
Hizo pumba ziko wapi?
 
sasa tuhuma zote hizi wafanyakazi wa wizara walikuwa wanasubiri madaktari wawagomee?
 
sasa tuhuma zote hizi wafanyakazi wa wizara walikuwa wanasubiri madaktari wawagomee?

kaka!!!

sometimes watu wanakua wanajua maovu ila kama hujawaingia anga zao wanakupisha tu, ila sasa huyu mama amekula sana nyama za watu ameshajisahau.... ameingilia na bakuli za wenzake na wamemuamulia

TO BE HONEST, SHE IS GREEDY, SELFISH, IGNORANT NA ANA DHARAU ZILE ZA FAVOR!!!

YOTE HAPO JUU YANA ELEMENT KUBWA ZA UKWELI, ANALAZIMISHA TENDA, KUNA MOJA LA MABANDA YA MAONYESHO SABASABA, MIAKA 50 YA UHURU NA HATA KUTANGAZA UTALII WATU WAMESAHAU... ANA WATU WAKE WA KUFANYA HIZO KAZI
 
Huyo mama ana dharau hata kwa ndugu zake wa kuzaliwa nae. But personal issues zisitupumbaze, let's focus.
Hivi sheria ya maadili ya uongozi na ile ya kazi (hiyo #15 hapo) inaruhusu kununiana?
The Boss alisema wanawake na kususa na kununanuna, haya yule shoga yake FF, bi Asha, akiwa prezidaa sijui atamnunia waziri mkuu?
 
Back
Top Bottom