Tetesi: UDOM kupunguza programme degree za ualimu, sasa zitabakia nne tu

Tetesi: UDOM kupunguza programme degree za ualimu, sasa zitabakia nne tu

Ila Ccm,kwahyo hapo ndo watakua wametatua tatzo la Ajira??
We unategemea Nini kama washauri wa sirikali ni akina Steve mengere.

Wanaona labda tatizo la kukosa ajira ni uwepo wa vyuo na hizo kozi. Soon watatangaza baadhi ya college kuwa vyuo vya mapishi.

Akili ndogo huwa ni ngumu kuleta utatuzi wa changamoto.
 
Kabisa, hapo waongeze course za engineering na Afya tu
Kozi za engineering zipo mkuu mbona watu wa CIVE wapo na hata CNMS pia hao na COESO pia wanasoma engineering za kila namna .

Na CHSS nao huko Tiba wanasoma mambo ya afya ila kwa kipindi kile mpaka sasa TiBA wana upungufu wa hostel hivyo wanafunzi wa TIBA wao huwa wanakaa COED wengi maana Kule kwao pamejaa Hostel zao

Zaidi TIBA inatakiwa kupanuliwa idadi ya wanafunzi imezidi matarajio ya college yao.
 
Duh, umenikumbusha enzi zile nasoma pale, nilikuwa nalala college zote pale. Siku mmoja nilienda kulala COED, usiku kunguni walinibeba mzima mzima maana walikuwa wamenona ile mbaya 😂
COED walikuwepo wengi sana 😄 🤣

Mwanzo nilipokuwaga first year zile block za first year kule walikuwa wengi ila nilipoingia 2nd year nikahamia kule Block T kule hawapo nadhani mwaka wa kwanza wengi ni usafi zero
 
Inapendeza, Vyuo vya ualimu vibaki kuwa aina za Saut na Mkwawa

Udom, Udsm, Mzumbe, wajikite kuongeza kozi za muhimu za kisasa
SAUT yenyewe imeshajichokea ilikuwa zamani kiufupi bado UDOM wapo juu sana katika ufundishaji alumni watakwambia namna kilivyo chuo competent.

Shida ni moja wakufunzi bado wana mambo ya kizamani na ni wazee hawataki kwenda na wakati
 
Mimi nilisomaga hapo mkuu

Napajua vizuri sana nilishasomaga hapo wayback
Kuna block A mpaka T hostel na nyingine hapo bado hazijajaa wanafunzi nyingine room empty,

Kuhusu venue kuna theatre 1 to 4 na kuna lecture rooms 1 to 7 kama nakumbuka kwahiyo ni college kubwa ndiyo ila tusubiri kama uamuzi huu utafanyiwa kazi .

Means pia wakufunzi nao watapunguzwa pia🙄

na kwa takwimu za sasa estimated CoEd ina wanafunzi zaid ya elfu 45 ukitoa hawa finalist wanaomaliza keshokutwa .

Kwahiyo swala sio wingi wa wanafunzi mkuu lengo ni kupunguza uwingi wa walimu mitaani

Na soon usishangae mwakani UDOM wakasema ili usome ualimu hapo uwe na division 1 tu yetu macho
Wanachuo zaidi 45 elfu CoED pekee hapo umetupiga kwa hiyo UDOM jumla kuna wanafunzi wangapi mkuu.
 
Isiwe Kwa Udom pekee Bali kwa vyuo vyote!

Tuna hazina ya walimu wengi sana nchini!!
Tulishakosea nyuma huko na sasa wanajaribu kurekebisha .

Inawezekana soon UDOM COEd ili usome ualimu utatakiwa uwe na division sio chini ya hapo ili walimit wahitimu kuwa wachache.

Maelfu ya wanafunzi nchini kote wanamaliza ualimu na wote wanataka ajira wakati huo huo watu tangu 2010 mpaka leo hawana ajira pia,

Demand inapoongezeka pia supply inaongezeka!

Wanatakiwa kulimit udahili wa programme za elimu
 
Wanachuo zaidi 45 elfu CoED pekee hapo umetupiga kwa hiyo UDOM jumla kuna wanafunzi wangapi mkuu.
Naona mkuu labda hujafika ungefika ungejua

UDOM wana college 9 kama sikosei
COED pekee ina wanafunzi wengi sana nadhani fika ukajionee sibahatishi kwa takwimu hizi mkuu waziri mkenda pia alilizungumzia hilo kwa kutaja idadi pia na namna hostel zinavyotosheleza wanafunzj


Fuatilia mambo pale sik RUCU, CUOM, CUOT sijui Kampala University pale University of Dodoma elimu inapopatikana
 
Hizi ni muhimu sana mkuu na zina apply kwenye real life sasa sio mtu anasoma education with art au art with education ni upotevu wa muda na pesa
"In education, with education, at education, over education, under education, of education naona zote ni education tu" haya maneno aliongea comedian flani hivi😀
 
IMG_20250708_183609.jpg
 
Back
Top Bottom