Uchawi ni mambo ambayo yamekatazwa katika dini hizi za Abrahamic, nikimaanisha Uyahudi, Ukristo na Uislam, kwa sababu uchawi ni mkataba kati ya shetani na binadamu.
Wapo magwiji waliobobea katika fani ya kupika mauzauza ya mazingaombwe na uchawi. Taaluma hii ya viini macho vya kuyageuza macho ya watu inatokana na kisa cha Haruta na Maruta huko katika mji wa Babeli uko Iraq. Elimu hii ni mtihani kwa watakaojifunza. Hata hivyo, uchawi si vitu halisi na wala haviwezi kudhuru mwenye imani na Mwenyezi Mungu na zaidi itakuwa ni mtihani tu juu yake.
Mara nyingi mambo ya uchawi upelekea kuondoka kwa imani ya Mwenyezi Mungu kwa mtu anayeshiriki hayo mambo. Kuna masimulizi mengi sana yanayo uhusiana na haya masuwala ya uchawi au urozi au sihri.
Mfano ni kwa mtu mwenye kujifunza kama ni Muislam au Mkristo anatakiwa kumkana kwanza Muumba wake, pili ili kuonyesha kuwa kweli amemkana basi anatakiwa kutumia kitabu cha dini aliyokuwa ana iamini (Bilia/Qur'an) kama ndio viatu vya kwendea chooni, yaani hapa ni kukikanyaga kitabu na kukifanya ndio kama matarawanda (kiatu cha chooni) na unatakiwa kuingia nacho chooni...! Au ukatakiwa kukojolea hivyo vitabu. Vilevile kuna mitihani mingine ya kutoa kafara kwa wale walio karibu yako na haswa watoto zako kama huna mtoto basi aidha baba au mama au hata wadogo zako... Sasa vitu kama hivi ni dhurma kwa wale wanaotendewa...! Tumeshuhudia watu wenye ulemavu wa ngozi (zeruzeru) wakiuliwa na wengine kukatwa viungo vyao, ili kutekeleza masharti ya mchawi na kadharika.
Kuna mambo mengine tu, mengine kama kufukua makaburi ya watoto wachanga na kutumia viungo vyao katika mambo ya urozi, hii si kwamba hivi viungo vinatumika kama fuel hapana, bali ni moja ya zawadi kwa yule shetani ambaye wewe unamtumia kwenye haya mambo, yaani mfurahishe kwa machafu ili akutumkie mambo yako.
Tatizo lingine kubwa ambalo sisi wenye kuamini Dini ni kuwa tunafundishwa kwamba kuamni na kutumia uchawi basi kutakukosesha rehma za Mwenyezi Mungu hapa duniani, yaani utakufa rofa, na kesho ahera utakuwa wewe ni mtu wa motoni milele. Na hii ndio sababu kubwa sana inayopelekea uchawi usifanyiwe utafiti wa kisayansi haswa kwa nchi zenye kuamni Mwenyezi Mungu.
Mambo ya uchawi yanarudisha nyuma maendeleo, maana hata ukiwaangalia watu wengi wenye kushiriki haya mambo, si watu wenye maendeleo yoyote zaidi ya kuogopwa na wale wenye imani dhaifu.