Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

H
Unajua watu hawakujua namna kura zinavyohesabiwa. Mjumbe wa BMK akisema akipiga kura ya Ndiyo hata kwa ibara moja basi kura yake ya jumla inahesabika ni Ndiyo. Kura ya ibara inaangalia sasa wajumbe wagapi wamepiga kura ya hapana katika ibara hiyo. Mtego huu haukujulikana kwa wajumbe wengi hasa waliokataa baadhi ya ibara tu.

Tatizo la watu naona wana kurupuka kama mwanasheria mkuu wa zanzibar alipiga kura zote za hapana wakati kuna vipengere alikubaliana navyo
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa

Hiyo Hesabu haijakosewa mkuu,kama imekosewa embu weka wewe hesabu ambayo haijakosewa,usije na porojo kama hapo juu njoo na hesabu iliyo sahihi
 
Last edited by a moderator:
H

Tatizo la watu naona wana kurupuka kama mwanasheria mkuu wa zanzibar alipiga kura zote za hapana wakati kuna vipengere alikubaliana navyo

Hata hicho kipengere alichosema hapana bado hesabu inagoma
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa

It's very obvious kuwa either umetumwa au Wewe ndio kilaza wa hesabu.

Hukatazwi kupinga lakini pinga kwa kuonyesha vigezo vya pingamizi.Hapo umelopoka tu kuwa kakosea na hajui hesabu lakini huja onyesha wapi alipo kosea! Huenda upo sahihi lkn as long as hujaweza kuonyesha usahihi wako basi unaonekana kanjanja tu.

Kama umetumwa basi na Mungu akushughulikie katika jina la vilio vya watanzania.Amina
 
Last edited by a moderator:
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!

Inanisikitisha sana Mkuu, katiba wanayopitisha wanaenda kumtawala nani???!!! Nawaomba watanzania tupaze sauti zetu kuikataa hiyo katiba. Hakika haitatusaidia na itatuongezea matatizo ya kutosha. Mungu awe upande wetu, na atunusuru na CCM, manake wamejitungia katiba ya kuwaweka madarakani milele. Labda wakatawale wake zao na mahawara zao!!!!
 
wewe dada nenda kampikie mumewe acha kuwapotosha watu...magamba tutakutana mtaani.
Mtaani unanini wewe? shirikisha kamati kuu ya kichwa chako kwanza unapotaka kukoment, saiv Ukawa hawaaminiki tena kwa wananchi. tumeshagundua mbinu zao watakomea kula za hao mafara wazungu wa kijurumani na Denmark. sisi wananchi tumepata katiba pendekezwa tunaisubiri kwa hamu kwenye kura ya maoni itakuwa ni NDIOOOOOOOO.........
 
Inanisikitisha sana Mkuu, katiba wanayopitisha wanaenda kumtawala nani???!!! Nawaomba watanzania tupaze sauti zetu kuikataa hiyo katiba. Hakika haitatusaidia na itatuongezea matatizo ya kutosha. Mungu awe upande wetu, na atunusuru na CCM, manake wamejitungia katiba ya kuwaweka madarakani milele. Labda wakatawale wake zao na mahawara zao!!!!
Kwani saivi upazi sauti mkuu? au unamaanisha sauti gani? hamna jipya saivi wazungu hawatakubali tena kuwapa fedha mmewaibia sana na wao wakaamini eti hakuna theluthi mbili bila nyinyi sasa sijui mnawadanganyaje? jasho litawatoka
 
Kumbe kulikuwa na ushindani katika jambo hili? If yes,mashindano hayo yaliratibiwa na nani na kwa manufaa ya nani?

Kwao wamesahau kuwa wanajadili rasimu, wakaamua kushindana!!!! Ha ha ha ha ha, hii nchi ni zaidi ya tuijuavyo!!!! Kuna juha namba moja, MZEE sita, eti nae anataka kuwa raisi!!! Labda was huko Urambo
 
Hata hicho kipengere alichosema hapana bado hesabu inagoma

Kuna ibara alizipigia kura za hapana na zingine za ndiyo na kama ulikua unafuatilia namna ya kuhesabu kura walikua wanaangalia kwa kila ibara wangap wamesema ndiyo au wangapi wamesema hapana
 
Unajua watu hawakujua namna kura zinavyohesabiwa. Mjumbe wa BMK akisema akipiga kura ya Ndiyo hata kwa ibara moja basi kura yake ya jumla inahesabika ni Ndiyo. Kura ya ibara inaangalia sasa wajumbe wagapi wamepiga kura ya hapana katika ibara hiyo. Mtego huu haukujulikana kwa wajumbe wengi hasa waliokataa baadhi ya ibara tu.

Ni rasimu ipi ilipigiwa Kura kwa Ibara mkuu?? Kama unamaanisha Rasimu ya Katiba ya JMT hakuna kura zilizopigwa kwa IBARA (ARTICLE), kura zote zilipigwa kwa SURA (SECTION). Au unazungumzia Rasimu ya Ndanda FC??
 
Hivi ni lini Mwana sheria wa Zanzibar alipiga kura ya hapana kwa ujumla?

Umesahau ibara na sura alizo zikataa mwanasheria mkuu wa Zanzibar? Kwa hiyo kwako mwanasheria alikataa sura zote na ibara zote?
Hapa ndipo hesabu zilipo kushinda!
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa

umeongea mambo ya maana sana mkuu ila hizi misukule ya chagadema haitaweza kubadilika
 
Last edited by a moderator:
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!

nilivyosoma neno MELISA tu nikajua chagadema kazini
 
  • {NDIYO + HAPANA + SINTOFAHAMU} = 154?
  • {NDIYO + HAPANA + (Mwanasheria Mkuu + Abdallah Abass) = 154?
  • {147 + 7 + (1+1)} = 156 Hesabu haiko sawa katika hili.
  • Lakini {147 + 5 + (1+1)} = 154 Hesabu iko sawasawa.

Tujadili tutaelewana tu.
 
Katika maneno yoote aliyoyatamka Mwanasheria mkuu wa Zanzibar, neno NDIYO halikutamkwa, lilitamkwa HAPANA na vifungu alivyovikataa-tulisikia wote.

Kwikwikwikwi
Alisema hapana kwenye sura zote na ibara zote?
Theluthi mbili ilikuwa kwa kila ibara! Mwana sheria hakukataa sura zote hivyo kuna baadhi ya ibara kasema ndiyo tena nyingi na kuna baadhi kasema hapana
 
Back
Top Bottom