Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

Hivi uchaguzi mkuu uliopita CCM walishinda zanzibar kwa theluthi ngapi?

Je tangu mfumo wa vyama vingi uanze CCM ZANZIBAR iliwahi kupata kura hata zinzokaribia theluthi mbili?

TAFAKARI!!!!
 
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!
Kama Ukawa wataalam ndo kama wewe basi taifa letu bado sana kupata upinzani wa kweli, juzi juzi mlituimbia wimbo mzuri sana wa thelusi mbili haipatikani na haipo buingeni lkn kwa waaelewa tuliwaona kama watu walopoteza mwelekeo, kwasababu ukweli upo wazi kabisa kuwa thelusi mbili ya zanzibar ilikuwepo ya kutosha hata kama ukawa wasingeshiriki kama ambavyo hawajashiriki. unapoanza kuja na story ya riwaya namna hii tunawaona sisi wananchi kama watu mliyopoteza mwelekeo wa kisiasa, poleni sana ni ngumu kumeza ila inatibu
 
siku ikifika kila aliyehusika atajibu .

Pamoja na kuunga mkono hoja, naona hili swala la Katiba ya Wananchi na maoni yetu yaliyotupwa, na kukanyagwa kwa jeuri ya virungu na mipasho ndani ya "bunge-la-sitta', wasiachiwe UKAWA pekee, Wananchi wote wapenda rasilimali za nchi hii na maisha ya Wananchi wote, tuungane tujue ADUI YETU haswa ni nani/ nini.

Nilichoona leo DODOMA kimenidhihilishia kuwa mwananchi wa kawaida kama mimi kupata mkate wa kila siku ni karibu na hakuna- almost imposible. Wananchi tumuunge mkono Mzee Warioba na tume yake, pamoja na WANA UKAWA tuelimishane haki ya uraia, maana ya kura ni nini na lini inahitajika.

Kisha tuwe wavumilivu wa vijembe, kashfa, na manyanyaso tutakayopitia wakati huo tukiwa macho kutambua adui wetu halisi ni nani...!! tusikurupuke kunyoosha kidole kwa wengine kumbe vidole vinne vinatuelekea sisi wenyewe. TATIZO KUBWA NI SISI WENYEWE kusahau mapema na kuwa kama wanyama wa porini wakimbiapo simba... Akikamatwa mwenzao wanasahau palepale na kuanza kula majani wakati mwenzao analiwa umbali usiozidi mita kumi tu.

WaTanganyika tusipo waunga mkono WaZanzibar kutetea utaifa wetu, tutaendelea kuliwa kila siku ka Nyumbu... TANGANYIKA... TANGANYIKA... nchi yangu nakupenda
 
Ukweli mchungu CDM & UKAWA hawakuwa na plan B zaidi ya maandamano ambayo tangu mwanzo walishaambiwa hayakuwa na faida.
 
Hivi uchaguzi mkuu uliopita CCM walishinda zanzibar kwa theluthi ngapi?

Je tangu mfumo wa vyama vingi uanze CCM ZANZIBAR iliwahi kupata kura hata zinzokaribia theluthi mbili?

TAFAKARI!!!!

theluthi mbili?!! hata ile nusu siku zote walichakachua
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa
Mkuu hujaeleweka hata kidogo,hebu tupe hesabu zako na wewe tukujue siyo kilaza wa mahesabu?
 
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!

Nimesoma kichwa cha habari tu, sijasoma ulichoandika maana unatwanga maji kwenye kinu. Lazima wakae hata kwa shuruti, kama wataka kujiunga nao au ni mmoja wao, kubali, mmekalishwa, mmepigishwa magoti na na viatu vyao mtavipiga tu busu. Kwishneiiiiiii, mechi imeisha, kubali matokeo. Mti mkavu na simba jike ndo washamaliza kazi.UKAWA , UKAWA ndo nini. Wamezira, imekula kwao, na wataishi miaka 50 kwa muongozo wa hii katiba iliyopendekezwa.
 
Katika maneno yoote aliyoyatamka Mwanasheria mkuu wa Zanzibar, neno NDIYO halikutamkwa, lilitamkwa HAPANA na vifungu alivyovikataa-tulisikia wote.

Hata kama hakutamka neno ndiyo ....alitamka hapana kwenye ibara na vifungu vyote?
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa
Raha ya ukweli hataukiukataa haubadiliki unabaki ukweli tuu,Nyie CCM imezoea vya kunyonga halafu mnataka tuamini mmechinjwa ipo siku mtakula vibudu.
Hizo namba mlizokopa kopa wee ipo siku zitadaiwa mrejesho.Na mwambie yule msomali Kinana anayezunguka kudanganya huko kwa watanzania ipo siku watamtundika wamdai hizo namba walizoiba wenzake Dodoma.
 
Ukweli ni kwamba wabara hamuwezi kuwalazimisha wazanzibari walio wengi kuendelea na muungano wa aina mnayoitaka nyinyi, haiwezekani huko mbele ni SHEEEEEEEEDA!!!
 
Hisia zinachanganywa na hesabu. Inabidi utumie takwimu kutoka kwenye chanzo sahihi
 
Kama ni kweli nawaonea huruma vijana akina Makonda kwa kurithishwa tabia mbaya hii.
 
WanaCCM wengi ni wajinga sana. Nashangaa wengi wanaseherehekea kwamba wameshinda, badala ya kusikitika kuwa Tanzania imeshindwa. Mnasahau kuwa kinachotizamwa hapa sio ushindani kati ya CCM na UKAWA, ila Tanzania yenye matumaini mapya. Labda niwakumbushe kuwa maendelea kujinyonga wenyewe na watot wenu kwa kudhani kuwa mnailinda CCM. Wapo wengi waliokuwa ccm, lakini baada ya kuondoka Tanzania imekuwa chungu sana kwao. Sitaki kuwataja kwa majina, ila anzeni kwa kutizama wengi waliowahi kuonyesha shauku ya kupata madaraka ya nchi hii, mwisho wao ulikuwa je? Elimu, afya, Kilimo biashara bila kusahau ushirikiano katika eneo lote la maziwa makuu tuko hoi. Nayaangalia maCCM kama mafisi yasiyoweza kujikwamu kwenye mtego hapo kwa kutafuna unyayo ulishikwa kwenye mtego japo umevunjika.
Labda tusubiri 2015, wakati huo Sitta au Nape watakapokuwa amtupwa nje ya ulingo tuone watatokea wapi.
Huenda kweli tuna amani, na huenda kweli amani ya nchi hii inavurugwa na vyama vya upinzani!
Yetu macho. Tutaona kama katika ya CCM itakuwa katika ya Tanzania
 
Back
Top Bottom