Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

Uchakachuaji wa Rasimu ya Katiba huu hapa

Mi napagawa sana kuhusu kuchakachua najua hii tabia ndo imekomaa kwa hawa jamaa wa magamba sasa wanapataje nafasi ya kuchakachua wakati hawa wanafahamika kuwa ni wezi?
 
HIVI waliohesabu kura ni kina nani na wa chama gani?
please
 
Maswali magumu majibu mepesiii. Tanzania kuna wasomi na walioelimika.
 
Naona na wewe umeingia mkenge bila kutafakari mwenzio hesabu zilimshinda toka Jana! Rudi hapa

MATOKEO

1. ZANZIBAR.

- Idadi ya Wabunge ni 219
-Waliopiga kura ni 154
- Wasiopiga Kura ni 65
- Akidi inayotakiwa ni kura 146
-Kura za NDIYO ni 147
-Kura za HAPANA ni 7

MLETA MADA ALICHOSEMA
Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

wewe Ruttashobororwa usiyeelewa linganisha hayo!
 
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!

Mkuu kama unakumbuka viziri six alisema hana wasiwasi 2/3 itapatikana tu! Itapatikana vipi yeye ndie alikuwa anajua. Na kweli ameipata anavyojua yeye.

Kilichofanyika hapo hauhitaji kuwa mtaalamu wa hesabu kugundua udanganyifu uliofanyika!!!
 
"It is enough that the people know there was an election. The people who cast the votes decide nothing. The people who count the votes decide everything" - Joseph Stalin

Message yako kwa kiswahili ingalikuwa poa sana ila sasa kiingereza nadhani makosa mengi sana .Pole Ila asante kwa ujumbe
 
sasa mtakubaliana na gogo la shamba kwamba,ccm wako tayari kuingingiza nchi kwenye machafuko kuliko kuachia madaraka,kama bila haibu wanasema kwamba,waliomuuwa Mwangosi ni chadema pamoja na picha zinazoonyesha jinsi Mwangosi anavyouwawa wewe unavikiria wanaweza kukubali kushindwa kwa hili jambo ambalo linaitaji uchambuzi kidogo.ccm wako tayari kuua hata nusu ya watanzania ili mradi wabaki madarakani
 
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------

Wazungu husema ukiwa muongo jitahidi kuwa na kumbukumbu nzuri. Ukisema leo kuwa hujaoa halafu baada ya mwezi ukanikopa hela ili umtumie mkeo ni wazi kuwa utaumbuka.. Ukiamua kudanganya jitahidi kuwa na kumbukumbu sana (Liars must have a good memory).

Katibu wa Bunge Maalum leo katangaza kuwa jumla ya kura zote za Zanzibar ni 219. Japo Samuel Sitta alisema juzi kuwa wajumbe wa Zbar ni 210 but ngoja tukubaliane tu na Katibu kuwa ni 219 (hata km wamechakachua).

Kwa maana hiyo, theluthi mbili ya 219 ni 146. Na Theluthi moja ni 73.

Hivyo basi ili Rasimu ikwame kwa upande wa Zbar ilihitaji kura 74 au zaidi za kuikataa. Yani idadi yoyote ambayo itazidi 73 (theluthi moja) ingekwamisha Rasimu.

Wajumbe wa UKAWA kutoka Zbar ni 67, japokua wao wamesema ni 65 wakimaanisha wawili walipiga kura ya NDIYO. Tukubaliane nao kama tulivyokubaliana nao kwenye idadi ya wajumbe wa Zbar kuwa 219 badala ya 210.

Sasa twende kwenye Hesabu (Maths). Tuseme UKAWA walioikataa Rasimu ni 65 kama walivyosema. Ongeza 8 waliopiga HAPANA (wajumbe 7 plus Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar aliyeikataa jana). Hadi hapo utapata kura 73.

Ongeza Abdallah Abbas ambaye aliondoka Bunge la Katiba na hakupiga kura. Jumla ni 74.

Hadi hapo tayari kura hizo zimeshazidi theluthi moja, ambayo ni 73. Lakini cha ajabu tunaambiwa Rasimu imepita. Imepitaje??

Kama waliokataa wamezidi theluthi moja, inakuaje tena waliokubali nao wazidi theluthi mbili? Hii hesabu mbona haipo? CCM wamechakachua wakashindwa kuweka hesabu vzr.!

Jamani chakachua kote lakini linapokuja swala la hesabu utaumbuka tu. Always number never lie.!

Jipu limepasuka, siwezi kuwa adui kwa kusema ukweli.

Malisa GJ || Your Partner in Critical Thinking.!

Kura ya Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar imehesabiwa NDIYO kwa kuwa alikataa vipengere vichache tu.
 
Unajua watu hawakujua namna kura zinavyohesabiwa. Mjumbe wa BMK akisema akipiga kura ya Ndiyo hata kwa ibara moja basi kura yake ya jumla inahesabika ni Ndiyo. Kura ya ibara inaangalia sasa wajumbe wagapi wamepiga kura ya hapana katika ibara hiyo. Mtego huu haukujulikana kwa wajumbe wengi hasa waliokataa baadhi ya ibara tu.
 
Unajisumbue bure hesabu zenyewe hujui! Nakuonea huruma sana!

Hizi hesabu alianza mahamedi mtoi akaja Tumaini Makene akaja Mungi ukaja wewe na Leo umerudia makosa Yale Yale uliyofanya Jana na walio Fanya wenzio!

Maswala ya mahesabu hebu achaneni nayo na mfanye mkiwa mmetulia sio kwenye pressure namna hii!
Hujui hesabu we endelea kupotosha!
Kawadanganye bavicha wenzio kuwa wewe unajua hesabu!Yani wote mnaandaliwa vya kuandika lakini hamkagui kilicho andikwa mnarudia makosa ya wenzenu.

Ukweli huko hapa

katerwe enkuba
 
Last edited by a moderator:
Nafikiri walikuwa hawapigi hapana kwa katiba nzima, bali walikuwa wanapiga kwa ibara.
 
Unajua watu hawakujua namna kura zinavyohesabiwa. Mjumbe wa BMK akisema akipiga kura ya Ndiyo hata kwa ibara moja basi kura yake ya jumla inahesabika ni Ndiyo. Kura ya ibara inaangalia sasa wajumbe wagapi wamepiga kura ya hapana katika ibara hiyo. Mtego huu haukujulikana kwa wajumbe wengi hasa waliokataa baadhi ya ibara tu.

Kama ilikuwa hivyo nasema sote Watanzania ni MAMBURULA wa kutupwa. Ni wastage of time.
 
NATAMANI KUACHANA NA JIMBO LA Nyumbani KYELA ILI NIKAMG'OE SITA KWAO , NAOMBENI USHAURI JAMANI , UWEZO WA FEDHA BILA KUTEGEMEA CHAMA CHANGU NINAO .
Sita hagombei tena , safari hii jimbo anagombea mkewe "wakukaja" magreth simwanza .
 
**PRECAUTION: Kama hujui Hesabu usisome.!!
--------------------------
Mkuu Malisa Godlisten, nashangaa umeweka angalizo lililo wazi lakini kuna wa.pu.mb.avu sijui hawajaliona!!
UKWELI una tabia ya kuwasuta wanaoukaidi. Naanza kuwa na wasi wasi kuwa rais ambaye ni mwenyekiti wao anaweza ku nullify walichofanya kama alivyoanzisha huu mchakato baada ya wao kuukataa.

Sababu inayonifanya niamini hivi ni hiki kisa kinachoendelea Zimbabwe sasa na rais wetu mtukufu asingependa PhD yake iwe backlisted!
Hebu soma hapa kidogo: Call for Zimbabwe's Grace Mugabe to return PhD.
Ni nani ajuae, safari moja huanzisha nyingine.
 
Kura ya Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar imehesabiwa NDIYO kwa kuwa alikataa vipengere vichache tu.

Katika maneno yoote aliyoyatamka Mwanasheria mkuu wa Zanzibar, neno NDIYO halikutamkwa, lilitamkwa HAPANA na vifungu alivyovikataa-tulisikia wote.
 
Back
Top Bottom