Tuwaite watoto wetu majina ya asili

Tuwaite watoto wetu majina ya asili

Sasa nakuuliza hao wazazi wako kukuchagulia jina la "Shari" wanakutakia mema? Yaani ktk majina yooooote duniani Wakaamua Kukuita "vurugu"! Teh teh teh.
Hizi pombe za Moshi hazifai Kunywa wakati wa kuchagulia watoto majina.

We hata mtu akitaka kukuajiri inabidi akubatize upya. Na wafanyakazi wenzako lzm wakatishe hilo jina.
Wakuiite mtama.

Acheni kuwapa watoto wenu majina ka dawa za kienyeji.
Kahtaan lina maana gani
 
Haya majina ya Asili ni Nuksi.
Kiranga ni jina lenye asili ya Kizaramo na Maana yake ni NYEGE!

Sasa vipi Mtu amuite mwanae "Nyege"?
Inaskitisha sana.
Mkuu inamaana majina yote ya kigeni tunayo-copy huwa tunaelewa maana yake au inamaana majina yote ya kizungu/kiarabu yanamaana nzuri...."tafakari"
 
namwita mwanangu jina nilipendalo mie. mambo ya kuitana majina watu wasokua wabkabila lako wanakosea had ulimi unapnda inahusu!!!! jina la ukoo tu ndo litabaki.
kwa mpango huo jina la ukoo litapotea muda si mrefu kwakuwa huyo unaemwita John leo miaka ijayo ndo babu mwenye ukoo wake,kwahiyo miaka ijayo majina yote ya ukoo yatakuwa Peter,John,Ally,Charles,Yusufu,Mohamed nk asili yetu itapotea,,,suala la kujiuliza mbona nchi za Africa Magharibi wao kasi yo ya kunakili majina ya kigeni ni ndogo ukilinganisha na sisi wa-Tanzania?
 
Watoto wengine wanakosaga Amani na hayo majina ya asili mengine ni mabaya kwakweli, nmesoma na mdada mmoja mzuriiii anaitwa "mashavu" yani ikifika muda wa kutaja jina lake dada wa watu anakosa pozi kabisa inaonekana hapendi jina lake kisa cha kumnyima mtu Amani?!
Ila angeitwa cheek angepata amani?
 
Mkuu inamaana majina yote ya kigeni tunayo-copy huwa tunaelewa maana yake au inamaana majina yote ya kizungu/kiarabu yanamaana nzuri...."tafakari"

Hakuna sehemu nimesema ulioandika hapo juu.
Ninachohimiza hapa ni Kuwa kabla hujamtolea mwanao jina jaribu kutazama maana ya hilo jina sio kukurupuka tu.
Na lzm utambue kuwa Jina la mtu lina athari kubwa sana ktk maisha yake.

Mfano; unamuita mtu Shida, au masumbuko, au Pombe.
Huyu mtoto maisha yake yote anabeba jina lenye maana mbovu kila aendapo. Kuanzia vyeti vyake vya shule, mpk cheti cha ndoa kinaandikwa POMBE na masumbuko.
Psychological is not Right and it causes a lot of effects.

Sasa hebu twambie hio @Umuhirindahu ni kitu gani.!
Ni Mitishamba au sikukuu ya mizimu ya babu zako!
 
Naunga hoja. Hata ka chance kakuwa PM kanaongezeka... Kama wakina Mazengo, Majaliwa.
 
Molembe kwa Watu wa Ujiji kigoma maana yake Jivi la mwisho.
Sasa mkuu nikikuita Jivi la Mwisho mtaani si utaanza kirusha ngumi au?

Chunguzeni majina yenu kabla ya kuyatumia. Hata yule Matola hajajua mpaka leo kuwa Matola kwa Kihehe ni Vinyweleo vya chini ya Makende!
Ni hatari sana haya majina.
Hahahahahaha,
Mbavu zangu hukuuuu
 
Last edited by a moderator:
Duh majina mengine ya makabila yetu ni lugha ngongana akina Mboro kule uchagani.Wasukuma hebu niambieni chunya kwa kisukuma ina maana gani kwa wahaya jina Luhende vipi? na Wagogo jina Libunda lipo sawa?haya ni baadhi tu majina ya lugha ngongana
 
Hakuna sehemu nimesema ulioandika hapo juu.
Ninachohimiza hapa ni Kuwa kabla hujamtolea mwanao jina jaribu kutazama maana ya hilo jina sio kukurupuka tu.
Na lzm utambue kuwa Jina la mtu lina athari kubwa sana ktk maisha yake.

Mfano; unamuita mtu Shida, au masumbuko, au Pombe.
Huyu mtoto maisha yake yote anabeba jina lenye maana mbovu kila aendapo. Kuanzia vyeti vyake vya shule, mpk cheti cha ndoa kinaandikwa POMBE na masumbuko.
Psychological is not Right and it causes a lot of effects.

Sasa hebu twambie hio @Umuhirindahu ni kitu gani.!
Ni Mitishamba au sikukuu ya mizimu ya babu zako!
Mkuu nanukuu pale uliposema "Haya majina ya asili ni nuksi" si kweli na nitabaki na msimamo wangu kwakuwa najitambua mimi ni mwa-Afrika,rejea ulichoandika awali,Umuhirindahu siyo jina langu ila linamaana yake....endahu maana yakeni beberu (mbuzi mkubwa kuliko wote kundini),,,,,katika asili yangu watu hutambuana kwa "clan","sub-clan " etc kwahiyo wapo watu wanaitwa "abahirindahu" (plural),,"Umuhirindahu"(singular),,naamini nimeeleweka vizuri,nashauri tuelimishane kwa kutumia maneno yenye staha,asante.
 
Kuna mdau kachangia anasema kuwa kama ni utumwa kuita watoto majina ya kizungu basi hata kutumia vifaa vya kizungu ni utumwa.

Make saiv kila kitu ni kidigitali basi hata huo ni utumwa...
 
Tatizo lingine la majina ya kiasili ni kua jina litakua moja ila kila kabila linatafsiri yake,
Sasa kama ukienda mahali ambapo tafsiri ya jina lako ni tusi kikwao hapo itakua kimbembe,
Yote kwa yote, tuwape majina watoto wetu yenye maana nzuri na ambao hata wao watayapenda wakikua.
 
Kuna mdau kachangia anasema kuwa kama ni utumwa kuita watoto majina ya kizungu basi hata kutumia vifaa vya kizungu ni utumwa.

Make saiv kila kitu ni kidigitali basi hata huo ni utumwa...
Suala la muhimu tuelewe kwasasa dunia ni kijiji kutokana na "globalization" ila hii haimaanishi tuokote kila kitu kinachokatisha mbele yetu,,inatakiwa tuwe-"selective",,fikiria uchafu kama ndoa za jinsia moja,,style za uvaaji kama kata-K,wanaume kuvaa heleni nk kwakweli labda ntakuja kukubaliana na mambo haya nikiwa kaburini na si nikiwa hai.
 
Kuna mdau kachangia anasema kuwa kama ni utumwa kuita watoto majina ya kizungu basi hata kutumia vifaa vya kizungu ni utumwa.

Make saiv kila kitu ni kidigitali basi hata huo ni utumwa...

Jina ni identity, jina linabeba tamaduni, lugha na asilia. Material things ni vitu vya kugunduliwa na kuwa adopted na mtu yeyote akipenda na asipopenda anaacha na huja na kupotea. Jina ni story tofauti kabisa.

Kama kisingizio ni globalization lini umesikia mzungu anaitwa masanja au massawe au bahati!! Mbona ni sisi tu wakucopy vyao na sio wao kuiga vyetu. Ni sawa na kuacha kiswahili kipotee kwa kisingizio cha globalization

Ni Tanzania pekee unakuta mtu anamajina matatu yote yakigeni unlike nchi nyingi za Africa japo wote tulitawaliwa. Unajua kisa cha African Americans kuanza kujiita majina ya ajabu ajabu "ghetto names" kama Jaquisha, quvon, Lavonda, uniquisha, laquinta nk ni sababu kama hii, walitaka kuenzi identity yao bahati mbaya walikua washaipoteza baada ya kulazimishwa kutumia majina ya kizungu na lugha yao kipindi cha utumwa, sasa wakaamua kujiita majina ya ajabu ajabu ili wajihisi tofauti
 
Jina ni identity, jina linabeba tamaduni, lugha na asilia. Material things ni vitu vya kugunduliwa na kuwa adopted na mtu yeyote akipenda na asipopenda anaacha na huja na kupotea. Jina ni story tofauti kabisa.

Kama kisingizio ni globalization lini umesikia mzungu anaitwa masanja au massawe au bahati!! Mbona ni sisi tu wakucopy vyao na sio wao kuiga vyetu. Ni sawa na kuacha kiswahili kipotee kwa kisingizio cha globalization

Ni Tanzania pekee unakuta mtu anamajina matatu yote yakigeni unlike nchi nyingi za Africa japo wote tulitawaliwa. Unajua kisa cha African Americans kuanza kujiita majina ya ajabu ajabu "ghetto names" kama Jaquisha, quvon, Lavonda, uniquisha, laquinta nk ni sababu kama hii, walitaka kuenzi identity yao bahati mbaya walikua washaipoteza baada ya kulazimishwa kutumia majina ya kizungu na lugha yao kipindi cha utumwa, sasa wakaamua kujiita majina ya ajabu ajabu ili wajihisi tofauti
Mkuu nimekupa like lakini ngoja niandike: nasema poke LIKE ya kipekee "simply because you deserve it".
 
Tatizo lingine la majina ya kiasili ni kua jina litakua moja ila kila kabila linatafsiri yake,
Sasa kama ukienda mahali ambapo tafsiri ya jina lako ni tusi kikwao hapo itakua kimbembe,
Yote kwa yote, tuwape majina watoto wetu yenye maana nzuri na ambao hata wao watayapenda wakikua.

Sio Lazima aitwe Mwaitako Mwasapumbu au Tusenge unaweza muita Amani, Bahati, Pendo, Heri yapo kibao yenye maana nzuri ila ni maoni yangu tu
 
Sio Lazima aitwe Mwaitako Mwasapumbu au Tusenge unaweza muita Amani, Bahati, Pendo, Heri yapo kibao yenye maana nzuri ila ni maoni yangu tu
Hahahahaaa Mwaitako Mwasapumbu Tusenge hahahaaaaaaa nimecheka mkuu uuuwiiiii.....au Atupanukye Mwaipapa Mwakadushe hahahaaaa
 
Back
Top Bottom