Tuwaite watoto wetu majina ya asili

Tuwaite watoto wetu majina ya asili

namwita mwanangu jina nilipendalo mie. mambo ya kuitana majina watu wasokua wabkabila lako wanakosea had ulimi unapnda inahusu!!!! jina la ukoo tu ndo litabaki.
 
Wewe unajuaje mzazi wangu kanipatia jina lenye maana mbaya kila jina lina maana yake kulingana kabila lenyewe na usikubali kutafsiri jina unavyotaka wewe au kulingana na lugha yako.

ishu ni kumpa jina lisilona utata popote atakapokuwa.
hebu angalia John POMBE Magufuli, aliyetoa jina la POMBE yawezekana alikuwa na maana nzuri lakini mtotohataishi nyumbani tu,ataenda kwingine sasa anaitwa POMBE wenzake wakimtania si atakosa amani!!
hebu tuwape watoto majina yanayo-sound vizuri hata mtu akikuita mpaka unafurahi mwenyewe sio ifike baadae wattoto wako wahangaike kujipa NickNames kisa majina yao haya-sound vizuri wala hayavutii zaidi sana yana maanazisizoeleweka.
 
Kwa hiyo kabwela ajiite kabwe?hapana majina ya asili yana thamani yake kubwa tofauti na dhana ya watu wengi.
 
Abuswath, Aishath, ashirath, aziath, eishath, fashirath, hurath, faidhath, ruyath, lisalath, zaudiath, swafarath, shekirath, sadath. Nipo kuyashangaa tu Haya majina na th zao
 
tafuta kwanza maana ya JOHN.ukipata sasa mtoto wakiume wa john ndio johnson,
LIKE FATHER LIKE SON; maana ya jumla ya johnson itakuwa ni ileile ya john.

hasante, hatuwezi kuwa na majina ya asili yetu yenye mahana kama hiyo
 
Molembe kwa Watu wa Ujiji kigoma maana yake Jivi la mwisho.
Sasa mkuu nikikuita Jivi la Mwisho mtaani si utaanza kirusha ngumi au?

Chunguzeni majina yenu kabla ya kuyatumia. Hata yule Matola hajajua mpaka leo kuwa Matola kwa Kihehe ni Vinyweleo vya chini ya Makende!
Ni hatari sana haya majina.

Mkuu na KIZITO ni la asili ya wapi?? Na maana yake naomba nipatie tafadhali..??

Kama ni mbaya nilikatae kuanzia sasa. . . . .
 
Niliwahi kuandika uzi kuhusu hili swala humu humu JF.

Tanzania ndio nchi pekee Africa iliyokwisha poteza asili yake ama inayopoteza kwa speed ya ajabu.

Angalia nchi za karibu tu watu wanatumia majina yao sio ya kigeni key alone West Africa ambao wao kwa asilimia kubwa wamegoma kabisa kutumia majina ya kigeni na kila siku wanapiga hatua katika nyanja mbalimbali.

Bongo unakuta mtu anaitwa happy Paula au Wilfred Charles watu weusi ila majina pure kizungu na hapo hata lugha za kuombea maji za makabila yao hawazijui ni aibu na inastaajabisha hakika

Ningetamani hii mada ieleweke na kufanyiwa kazi na watu wengi walau majina ya asili yetu yangerudi japo ya kiswahili Kama sio ya kilugha kabisa

Mobutu Seseko, Ngugi wa Thiong'o n.k waliacha kutuma majina ya kigeni na kujikita kwenye majina yao asilia kabisa

Wanawake kwa asilia kubwa hawataki hata kusikia majina asilia wao wanataka majina wanayoona kwenye tamthilia ndio yawe majina ya watoto wao. Mimi nilisema ni mwiko mke wangu kuchagua jina la mwanangu unless Kama atatoa jina la kiswahili
 
khaswa hili la junior or jr au junya.Limekuwa maarufu sanaaa.
 
Kweli mkuu, hii ni mbaya sana. Kama huyu msanii alie jifungua juzi, amenichafua kweli, kamwita mtoto wake cookies! Ni ujinga sana, kwanini asimwite majina Mazuri tu ya kiswahili kama bahati, furaha etc, au ya kikabila.
 
Kweli mkuu, hii ni mbaya sana. Kama huyu msanii alie jifungua juzi, amenichafua kweli, kamwita mtoto wake cookies! Ni ujinga sana, kwanini asimwite majina Mazuri tu ya kiswahili kama bahati, furaha etc, au ya kikabila.

Ni ushamba tu na ulimbukeni.
 
hao wa kina cookie ndio walimbukeni au tegete eti anamwita mwanaye Brooklyn hao ndio nawashangaa. ila mtu akimwita mwanaye Peter,Marry,Yunus au Grace sioni tatizo maana hata tafsiri zake ni nzuri wala hazima utata na zinakubalika kote.
 
Back
Top Bottom