Tundu Lissu yale yale uliyoyasema....

Tundu Lissu yale yale uliyoyasema....

Inawezekana alikuwa na ujumbe mzuri lakini kwa kuwa ana matatizo ya akili alifikisha ujumbe kwa kumtukana mh.Rais. Tundu Lissu hana chembe ya nidhamu. Mwenzake DR Kilangi alifikisha ujumbe kwa utii na unyenyekevu lazima apate shavu.
Alimtukana tusi gani?
 
mimi siwezi nikasema AG amemkopi TL, ila dk kilangi(AG) ameongea hali halisi,na Tundu Lissu aliongea hali halisi,na hata akija mwanasheria mwengine(ambaye si mchumia tumbo) atayaongea hayahaya maana ndio hali halisi ilivyo

Ila TL apewe heshima yake maana alithubutu kuongea ukweli bila kuogopa kwa wakati unaotakiwa
Wote ni wanasheria, mmoja aliongea kwa kuwa ana majukwaa kibao ya kuongea, mwingine aliandika kidogo tu baada ya kuombwa kuandika.

Huyu aliyeandika ameonekana mzalendo kwa kuwa hajataja wa kutumbua, ila TL alionekana msaliti kwa kuwa alitaja wa kushughulikiwa.

Pili, huo ndo mwisho wa Dr, maana moja ya kiapo ni kutunza siri zote za mambo ya ovyoovyo. Hatoweza sema kitu
 
Ni kweli YEHODAYA alimtukana matusi yote anayoweza hadi kumwita mke wa Lissu, Leo ndo AG Wa Ikulu anayoitetea hata ikitoa uharo, sijui atakuja na filamu gani kujikosha maana Lumumba kwa kujipendekeza ni first class.
8103f81a6c9d9f507ddc8ef145aadb5e.jpg
 
UNAJUAJE LABDA TUNDU LISSU NDIE ALICOPY??
AG MPYA KAMZIDI TUNDU LISSU KWA MENGI
NI LECTURER
NI CHAIRMAN

TUNDU LISSU NI MWANAFUNZI ANAWEZA KUWA ANACHUKUA VITU KWA WATU SABABU ANA SEHEMU YA KUONGELEA,
TUNDU LISU NI MWANASIASA LAZIMA UJUE TOFAUTI YA MWANASIASA NA MWANASHERIA HAPO NDIO ANAKOSEA

HAKUNA JIPYA KTK HILO SIASA HAIGUNDULIWI NI TAFITI TU HATA WEWE UNAWEZA UKIWA NA AKILI NA MUDA
Ƙwani Lissu siƴo mwanasheria?
 
YEHODAYA alitoa povu kwenye Uzi wa kwanza wa dk [emoji85] [emoji85] [emoji85] [emoji85] [emoji12] [emoji12] [emoji12] [emoji12] [emoji134]
 
mkuu weka bandiko la lissu hapa na la huyo kilangi, word by word compare and contrast

Kilangi kamuacha Lissu mbali sana sana sana , kuleeeee....kigoma na juu ya kilimanjaro

unapokosoa kitu, rudi kwenye basic, jenga hoja, kubaliana na alichofanya huyo mtu , shauri for improvement na acha mhusika aamue.....kavukavu na ukakasi siyo lugha za kisomi, na ndio unaona Kilangi yuko smart, Lissu mpeni kichwa tu

Lissu anajua kukosoa, hata kama anaongea point ataweka personal attacks, atataka kujikuza, kujifanya mjuaji, atamdhalilihs mhusika ili kuwa kusanya wapuuzi kama wewe!!


that is what he knows, that is how he is


Lissu angekuwa anakosoa kwa staha, ana appreciate wengine na anatoa solution angekuwa one of great and most influential person in this country, sasa yeye kila wakati ni rigid, uanaharakati na ndio inamfanya anakosa kibali cha kulisaidia taifa, attitude is verything mkuu, hata uwe genius vipi, una attitude mbaya you LOST!! its natural

there is no way you can think others are always wrong!!you must have problem

sasa wanapotokea watu kama nyie kumpa kichwa wakati ni looser haisaidii!! endelea kujifariji
Povu la Nini Sasa....... Ilibandiko wengi wenu mliliponda mkisema huyu na lisu lao moja... Shame shame
 
Yale yale uliyoyasema na labda yakapelekea ukapigwa risasi, leo mtu "aliyekopi" yale yale, nasema yale yale utadhani ulimtumia kopi ya andiko lako na kuyaweka JF na kwingine, ameteuliwa kuwa AG.
Ugua pole shujaa wa nchi hii! Utapona, Mungu yuko nawe!






New AG's technical views.. Linganisha na Lisu
Hili ni andiko la Dr Adelardus Kilangi,mkurugenzi wa Chuo Kikuu cha Mtakatifu Augustine tawi la Arusha,mwanasheria kitaaluma aliyebobea kwenye sheria za madini,na mwenyekiti wa bodi ya Petrol Tanzania!

............................................
Wandugu,

1. Nitaomba tuvumiliane. Niliombwa kusema kitu. Nitaandika kwa kirefu kidogo. Kwa kuwa ninaandika muda huu, nina advantage ya kuwa nimesoma maoni mengine yaliyotangulia. Nilicheka sana kaka yangu Ngwilimi aliposema halali hadi nimetoa maoni. Sipendi kumkosesha usingizi. Nitaandika kwa paragraphs ili kurahisisha rejea.

2. Nimeangalia maoni mbalimbali yaliyotolewa humu. Yanagusa maeneo yafuatayo:

i)Statement ya Acacia.

ii)Suala la sovereignty over natural resources na tatizo la 'state capture'.

ii) Suala la smelting na mchanga wa makinikia.

iv)Nini tunaweza kufanya kwenye mikataba:
- kuvunja mikataba?
- kushitaki kwa kutuibia?
- ku-review mikataba?
- au kuweka mikataba wazi?

vi) Sheria za kimataifa.

3. Haya ni mambo mengi na mazito. Sio rahisi kuya-summarize kwenye text ya simu. Pia ni vema kukubaliana kuwa kwenye mjadala kama huu itikadi, vyama na mihemuko iwekwe pembeni. Hoja zitawale.

4. Sitaingia kwenye mtego wa kulaumu au kutetea mtu. Nitajikita kwenye masuala ya msingi yanayotengeneza chimbuko la tatizo. Matatizo katika sekta yetu ya Madini, kama ilivyo ktk nchi nyingi zinazoendelea, nyingi zikiwa Africa, na Tanzania ikiwemo, yana chanzo chake ktk maeneo matatu:

i) Falsafa inayotuongoza,
ii) Sheria inayotuongoza.
iii) Mfumo wa utawala.

FALSAFA INAYOTUONGOZA

5. Malalamiko kuwa nchi zinazoendelea na zenye kumiliki resources zinapunjwa hayakuanza leo. Yalianza miaka ya 1950. Haya yalipelea kuibuka kwa falsafa mbili: resource nationalism na resource liberalism. Kila moja ina implications kwenye sheria na kwenye namna nchi itasimamia raslimali zake.

6. Wale wa resource nationalism walitaka nchi iwe na mamlaka kamili kwa resources zao na ziwasaidie na wakatengeneza principle ya permanent sovereignty over natural resources. Walitaka mambo haya yasimamiwe zaidi na sheria za nchi.

7. Wale wa resource liberalism wanataka raslimali ziwe wazi kwa dunia nzima maana mgawanyo wake duniani hauna usawa (japokuwa wao wamelinda teknolojia yao).

8. Katika vision ya nchi, nchi inachagua falsafa ya kufuata. Falsafa inayofuatwa huathiri sera na sheria.

9. Baada ya Uhuru Tanzania ilifuata falsafa ya resource nationalism hadi 1979. Kuanzia 1979 Tanzania ikaanza kufuata resource liberalism baada ya shinikizo la World Bank na IMF chini ya kitu kinaitwa Washington Consensus. Falsafa hii ilifikia kilele miaka ya 1990 mwishoni. Kwa hiyo ikaathiri sera na sheria.

10. Kuanzia mwishoni mwa miaka ya 2000 nchi imejaribu kurudi kwenye resource nationalism lakini inakwama. Sasa hivi resource nationalism sentiments ziko very high.

SHERIA INAYOTUONGOZA

11. Kama nilivyosema, falsafa huja kuathiri Sera na Sheria. Sheria muhimu hapa ni (nitachanganya lugha kidogo hapa):

i) investment law
ii) mining/petroleum law
iii) tax law.

Investment Law

12. Hiki ni chanzo kikubwa cha ugomvi. Nchi zilizoendelea zimeshinikiza uwepo wa mfumo wa sheria wenye kugandamiza nchi zinazoendelea. Mfumo huu unagawanyika kama ifuatavyo na kila kipande kina matatizo makubwa na mengi.

i) customary international law. Humu kuna principles nyingi ambazo nchi inaweza kuambiwa kuwa imezivunja. Nchi zilizoendelea na zinazoendelea zinagombana juu ya principles hizi.

ii) multilateral framework. Hapa kuna mikataba ya mataifa mengi. Tanzania ni mwanachama Wa mikataba miwili yaani unaoanzisha Multilateral Investment Guarantee Agency (MIGA) na unaoanzisha International Centre for the Settlement of Investment Disputes (ICSID).

iii) bilateral framework. Hii ni mikataba kati ya nchi na nchi (bilateral investment treaties - BITs. Ila inawalinda wawekezaji toka nchi hizo mbili. Nchi inaweza kushindwa kesi sio sababu ya mikataba ila kwa sababu ya BITs.

iv) national framework
(mining and petroleum acts) - hizi zina certain aspect fulani za investment.

v) state-investor agreements (tunayoita mikataba na wawekezaji).

Wengi tunaangalia hii tu. Hatuangalii hizo frameworks zingine ambazo baadaye zinatukandamiza.

Pia, framework No. i, ii, na iii ziko chini ya himaya ya sheria za kimataifa.

Mining/petroleum law

12. Mining and petroleum law hutengenezwa na nchi yenye resources. Lakini nchi zilizoendelea huwa zina-influence mno zoezi la utngenezaji sheria hizi, maana hizo ndio hutoa mineral or petroleum rights. Wako tayari hata kuidanganya nchi kwa misaada wanayojua tunahitaji sana. Wanaweza kutudanganya kuwa wanatupatia technical support. Kumbe wanatutengenezea sheria itakayowezesha kutuibia.

Tax Law

13. Tax law ni Eneo jingine ambalo linatumika sana kutuibia. Mnapokuwa mnatengeneza sheria zenu za kodi hawa jamaa hawaachi kuwazungukieni na kuwa-influence.
MFUMO WA UTAWALA

14. Kuna tatizo kubwa sana linalozikumba hasa nchi za Africa na baadhi ya zinazoendelea zilizo nje ya Africa. Hili ni tatizo la 'state capture'. Kama ilivyo concept ya 'river capture' kwenye geography, basi state capture means influence by the elite or business people or investors such that the state (led by its government) fails to think on its own and it follows the thinking of the group that has captured it.

15. Wakati wa kufuata falsafa ya resource liberalism, Tanzania iliingia kwenye total 'state capture'. Ndio kusema tuliondoa kichwa chetu tukaweka kichwa kingine. Tukawa tunafikiri kwa mfumo wa hicho kichwa kingine. Sasa tumeanza kurudisha kichwa chetu.
SUALA LA MCHANGA WA MADINI

Utangulizi

16. Suala hili wote tunajua background yake. Kamati ya Pili natumaini itafanya kazi ya na uchambuzi Wa kutosha.

Mchanga kwenye Madini ni Mali ya nani?

17. Principle ya 'permanent sovereignty over natural resources inasema huu ni Mali ya nchi. Article 27 of the Constitution of the URT inachukua mwelekeo huo huo. Hata Section 5 of the Mining Act says the same. And the same position was in Mining Acts za 1998 na 1979. Zile za kabla ya Hapo ziikuwa zinazungumzia mwingereza.

18. Hata hivyo kuna ubishi kuwa pale nchi inaposaini state-investor agreement (Mineral Development Agreement) na kutoa mineral rights je nchi inakabidhi sovereignty yote kwa companies. Makampuni yatasema 'ndiyo'. Nchi zinatakiwa ziseme 'hapana'.

19. Mineral rights means rights to extract minerals and sell them. Does it include transporting them outside the country in order to extract minerals? I don't think if contracts say so. And if they do, that defeats the principle of permanent sovereignty over natural resources!

Nini Tunaweza kufanya kuhusu mikataba?

20. Kuivunja? Hatuwezi kuivunja. Tumesaini mkataba wa MIGA na wa ICSID. Tutashtakiwa kwa kuvunja customary law principle ya 'fair and equitable treatment', na 'state responsibility' na ya 'respect for acquired rights'. Tutapelekwa mbele ya ICSID na kuhukumiwa, kisha tutaminywa na MIGA itakayokamata mali zetu popote zilipo.

21. Kuwashtaki makampuni kwa kutudanganya? Tunaweza, na tutatumia argument kuwa wamevunja customary law principle ya 'good faith and prohibition of abuse of rights'. Lakini wakisema uchunguzi wa mchanga tumeufanya kwa upande mmoja wanaweza kushinda.

22. Ku-review mikataba? Lazima tuwe tume -incorporate kwenye mkataba kipengele kinachohusiana na doctrine ya 'clausula rebus sic stantibus'. Hii ni doctrine inayoruhusu ku-review mkataba kama conditions Fulani zikibadirika. Lazima kifungu hiki kiwe kwenye mikataba. Hawa jamaa walihakikisha hakimo kwenye mikataba yetu. Kwa hiyo ukianza process ya ku-review unilaterally watasema umevunja principle ya 'fair and equitable treatment'.

23. Kuiweka wazi mikataba ili watu wote waione? Investors wataegemea kwenye principle of confidentiality of investment agreements. Hii principle IPO katika international law. Ingawa sasa kuna mabishano makubwa. Wengine wanaipinga. Ndio maana japokuwa tuna sheria mpya ya uwazi na uwajibikaji - Extractive Industries (Transparency and Accountability) Act, 2015, ambayo inasema mikataba yote iwekwe wazi, makampuni yamekataa kwa kusema kuwa wakati wanasaini mikataba hiyo sheria hiyo haikuwepo. Mnavyojua sheria hairudi kinyume. Kumbe watadai bado canal in sea na principle hiyo.

24. Kwa hiyo kumbe tunaweza kufanya nini sasa? KAMA ALIVYOSEMA MHESHIMIWA RAIS, HII VITA, NA HII NILIYOTOA HAPA NDIO PICHA HALISI YA VITA HII.

Basi wandugu siku nyingine msinitafute ili nitoe Maoni yangu. Vinginevyo mjiandae kusoma kitabu.

Sijaelewa vizuri, he, aliyeandika hili bandiko Si la LISU?
 
Ukiwa raisi mtu akakuita names kumbe dawa ni kumpiga risasi? Kwenye democracy?

Sasa pale ambapo Lissu, mbowe, mpaka wewe mnapoamini aliyempiga risasi ni JPM, hauoni kuwa mjadala wako na mtazamo wako wote uko biased kwa kuhisi, kuishi ukiamini kuwa fulani kafanya hivi au vile?

hoja yangu ni kuwa Lissu hana staha, hana heshima, ana maneno machafu, hana mvuto katika kada ya waliostaarabika, wala hawezi kuwa influential kwa opponents wake

nguvu ni pale unapoweza kuingia ndani ya moyo wa adui yako, ukambadilisha mtazamo wake bila matusi wala kejeli. andika hili somewhere.Lissu hana hiyo caliber! Lissu kakaa vizuri kuwa mshabiki wa arsenal tu

hakuna mahali niliposema kuwa Lissu kwa sababu ya tabia zake chafu!! basi eti anastahili kupigwa risasi..it is even childish na kudekadeka kutaka au kukimbilia kwenye maada ambayo sijaisema ili tu upate kupendwa na maadui wa JPM!

Lissu anabaki kuwa the biggest loser katika histora ya nchi hii! Lissu kwa tabia yake hawezi kuaminika hata na mbowe. Ana miss kitu kidogo tu angekuwa the biggest and most influential man kwa nchii hii, kapoteza hiyo tunu. Endelea kumpa sifa tu, tunahesabu miaka hatapata wala kufikia kile ambacho angeweza kama angeamua kuwa mstaarabu

kama ubunge tu hata kibajaj anao, kama ubunge hata wasiosoma kabisa wanao.!! kitu gani ambacho Lissu kawa so special kiasi ambacho legacy angeacha kwa vizazi vijavyo? amekosa mentor wa kumuweka sawa, kwa akili za Lissu he was supposed be a greatman nchi hii, mtazamo wa ki nchi ambayo miaka yote imekuwa CCM kuna wazee watoto na akina mama ambao hawapendi matusi, kejeli au dharau kama anazozionyesha Lissu ni wazi hata leo hii hana ushawishi kwa hayo makundi! ukweli au kila anachokisema hata kama kina 100% sawa, kinakuwa na nguvu, live and very effective kuwa kama akisema kinafanyiwa kazi, hapo anakuwa anaacha alama zinazoishi..Kwa mfano Lissu akifa leo utamkumbuka kwa lipi? lipi kafanya kwa ngazi ya kitaifa? ushawishi upi anao ambao hata mtoto mdogo angependa kusema nataka kuwa Lissu? Lissu ni popular kama diamond, popular kama wema sepetu, popular kama Dr. shika ila hana alama za kuishi kwa vizazi vyote vijavyo. Hata bungeni muswada gani unaukumbuka kuwa ni Lissu aliupeleka na kapambana na ikawa kama anavyotaka? akina Zitto waliweza mbona? akili za kisheria za Lissu zinamsaidia vipi mtu wa kawaida? fikiria acha siasa

mpeni bichwa ila tunaojua angefanya nini ili afike mbali, ame miss ATTITUDE, is all about his attitude

Lissu hajaanza leo, akiwa mwenyekiti wa faculty ya LAW udsm wanafunzi wenzake walimpindua na kumkataa kuwa kiongozi kwa sababu aliwatukana, ubishi na kuwadharau wote!! ( muulize classmate wake Hon.ngeleja)

Najua utabisha kwa sababu MAHABA baba!! MAHABA tumefika nyakati hatutaki ukweli ila tunaongozwa na mioyo

Lissu is just a crap kwa ustawi wa taifa, akili zake zimsaidie kupata hela aishi na familia yake vizuri, ILA sio KUJENGA taifa, hana akili hiyo na hata nafasi hiyo!!
 
Sasa pale ambapo Lissu, mbowe, mpaka wewe mnapoamini aliyempiga risasi ni JPM, hauoni kuwa mjadala wako na mtazamo wako wote uko biased kwa kuhisi, kuishi ukiamini kuwa fulani kafanya hivi au vile?

hoja yangu ni kuwa Lissu hana staha, hana heshima, ana maneno machafu, hana mvuto katika kada ya waliostaarabika, wala hawezi kuwa influential kwa opponents wake

nguvu ni pale unapoweza kuingia ndani ya moyo wa adui yako, ukambadilisha mtazamo wake bila matusi wala kejeli. andika hili somewhere.Lissu hana hiyo caliber! Lissu kakaa vizuri kuwa mshabiki wa arsenal tu

hakuna mahali niliposema kuwa Lissu kwa sababu ya tabia zake chafu!! basi eti anastahili kupigwa risasi..it is even childish na kudekadeka kutaka au kukimbilia kwenye maada ambayo sijaisema ili tu upate kupendwa na maadui wa JPM!

Lissu anabaki kuwa the biggest loser katika histora ya nchi hii! Lissu kwa tabia yake hawezi kuaminika hata na mbowe. Ana miss kitu kidogo tu angekuwa the biggest and most influential man kwa nchii hii, kapoteza hiyo tunu. Endelea kumpa sifa tu, tunahesabu miaka hatapata wala kufikia kile ambacho angeweza kama angeamua kuwa mstaarabu

kama ubunge tu hata kibajaj anao, kama ubunge hata wasiosoma kabisa wanao.!! kitu gani ambacho Lissu kawa so special kiasi ambacho legacy angeacha kwa vizazi vijavyo? amekosa mentor wa kumuweka sawa, kwa akili za Lissu he was supposed be a greatman nchi hii, mtazamo wa ki nchi ambayo miaka yote imekuwa CCM kuna wazee watoto na akina mama ambao hawapendi matusi, kejeli au dharau kama anazozionyesha Lissu ni wazi hata leo hii hana ushawishi kwa hayo makundi! ukweli au kila anachokisema hata kama kina 100% sawa, kinakuwa na nguvu, live and very effective kuwa kama akisema kinafanyiwa kazi, hapo anakuwa anaacha alama zinazoishi..Kwa mfano Lissu akifa leo utamkumbuka kwa lipi? lipi kafanya kwa ngazi ya kitaifa? ushawishi upi anao ambao hata mtoto mdogo angependa kusema nataka kuwa Lissu? Lissu ni popular kama diamond, popular kama wema sepetu, popular kama Dr. shika ila hana alama za kuishi kwa vizazi vyote vijavyo. Hata bungeni muswada gani unaukumbuka kuwa ni Lissu aliupeleka na kapambana na ikawa kama anavyotaka? akina Zitto waliweza mbona? akili za kisheria za Lissu zinamsaidia vipi mtu wa kawaida? fikiria acha siasa

mpeni bichwa ila tunaojua angefanya nini ili afike mbali, ame miss ATTITUDE, is all about his attitude

Lissu hajaanza leo, akiwa mwenyekiti wa faculty ya LAW udsm wanafunzi wenzake walimpindua na kumkataa kuwa kiongozi kwa sababu aliwatukana, ubishi na kuwadharau wote!! ( muulize classmate wake Hon.ngeleja)

Najua utabisha kwa sababu MAHABA baba!! MAHABA tumefika nyakati hatutaki ukweli ila tunaongozwa na mioyo

Lissu is just a crap kwa ustawi wa taifa, akili zake zimsaidie kupata hela aishi na familia yake vizuri, ILA sio KUJENGA taifa, hana akili hiyo na hata nafasi hiyo!!
Wewe ni kuwadi wa watu wasiojulikana

Tunapinga na kulaani mawazo ya Waberoya kurahisisha mauaji ya ‘akina Bashe ‘
 
Sasa pale ambapo Lissu, mbowe, mpaka wewe mnapoamini aliyempiga risasi ni JPM, hauoni kuwa mjadala wako na mtazamo wako wote uko biased kwa kuhisi, kuishi ukiamini kuwa fulani kafanya hivi au vile?

hoja yangu ni kuwa Lissu hana staha, hana heshima, ana maneno machafu, hana mvuto katika kada ya waliostaarabika, wala hawezi kuwa influential kwa opponents wake

nguvu ni pale unapoweza kuingia ndani ya moyo wa adui yako, ukambadilisha mtazamo wake bila matusi wala kejeli. andika hili somewhere.Lissu hana hiyo caliber! Lissu kakaa vizuri kuwa mshabiki wa arsenal tu

hakuna mahali niliposema kuwa Lissu kwa sababu ya tabia zake chafu!! basi eti anastahili kupigwa risasi..it is even childish na kudekadeka kutaka au kukimbilia kwenye maada ambayo sijaisema ili tu upate kupendwa na maadui wa JPM!

Lissu anabaki kuwa the biggest loser katika histora ya nchi hii! Lissu kwa tabia yake hawezi kuaminika hata na mbowe. Ana miss kitu kidogo tu angekuwa the biggest and most influential man kwa nchii hii, kapoteza hiyo tunu. Endelea kumpa sifa tu, tunahesabu miaka hatapata wala kufikia kile ambacho angeweza kama angeamua kuwa mstaarabu

kama ubunge tu hata kibajaj anao, kama ubunge hata wasiosoma kabisa wanao.!! kitu gani ambacho Lissu kawa so special kiasi ambacho legacy angeacha kwa vizazi vijavyo? amekosa mentor wa kumuweka sawa, kwa akili za Lissu he was supposed be a greatman nchi hii, mtazamo wa ki nchi ambayo miaka yote imekuwa CCM kuna wazee watoto na akina mama ambao hawapendi matusi, kejeli au dharau kama anazozionyesha Lissu ni wazi hata leo hii hana ushawishi kwa hayo makundi! ukweli au kila anachokisema hata kama kina 100% sawa, kinakuwa na nguvu, live and very effective kuwa kama akisema kinafanyiwa kazi, hapo anakuwa anaacha alama zinazoishi..Kwa mfano Lissu akifa leo utamkumbuka kwa lipi? lipi kafanya kwa ngazi ya kitaifa? ushawishi upi anao ambao hata mtoto mdogo angependa kusema nataka kuwa Lissu? Lissu ni popular kama diamond, popular kama wema sepetu, popular kama Dr. shika ila hana alama za kuishi kwa vizazi vyote vijavyo. Hata bungeni muswada gani unaukumbuka kuwa ni Lissu aliupeleka na kapambana na ikawa kama anavyotaka? akina Zitto waliweza mbona? akili za kisheria za Lissu zinamsaidia vipi mtu wa kawaida? fikiria acha siasa

mpeni bichwa ila tunaojua angefanya nini ili afike mbali, ame miss ATTITUDE, is all about his attitude

Lissu hajaanza leo, akiwa mwenyekiti wa faculty ya LAW udsm wanafunzi wenzake walimpindua na kumkataa kuwa kiongozi kwa sababu aliwatukana, ubishi na kuwadharau wote!! ( muulize classmate wake Hon.ngeleja)

Najua utabisha kwa sababu MAHABA baba!! MAHABA tumefika nyakati hatutaki ukweli ila tunaongozwa na mioyo

Lissu is just a crap kwa ustawi wa taifa, akili zake zimsaidie kupata hela aishi na familia yake vizuri, ILA sio KUJENGA taifa, hana akili hiyo na hata nafasi hiyo!!
Maandiko yako yanashangaza sana, kwa kuwaita wanasheria wote waliomchagua Tundu Lisu kuwa rais wao kuwa ni watu wasiostaarabika. Una sumu ya chuki kumshinda hata beelzabul.
 
Maandiko yako yanashangaza sana, kwa kuwaita wanasheria wote waliomchagua Tundu Lisu kuwa rais wao kuwa ni watu wasiostaarabika. Una sumu ya chuki kumshinda hata beelzabul.
hata shetani ana malaika wewe

iddi amini na hitler they had followers

walitumia mihemko kama nyumbu kumpa u TLS wanajuta hivi leo, na juzi kwenye kilele cha siku ya sheria hawakumtaja huyo Lissu!!
 
Back
Top Bottom