Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Ni mimi peke yangu sijaelewa watu wanashangilia nini kuhusu mahojiano ya Lissu? Watuhumiwa wajikite katika kujibu/kuaddress tuhuma nzito zilizotolewa.Mhojiwa ametoa tuhuma na “heavy circumstantial evidence” ila mazombi yamechagua kusikiliza& kushangilia maswali na si kutoa majibu

Camera za CCtV zilienda wapi? Walinzi walienda wapi? Kwanini Polisi haijatoa majibu ya Uchunguzi? Kwanini matukio ya mauaji yameongezeka? Kwanini hajatibiwa na serikali?

Watu wanashangilia kama wamewehuka, au kama kulikuwa na mechi ya ligi kati ya mtangazaji na mgeni wake. Hawajikiti katika maudhui ya mazungumzo. Ni ushabiki tu.


mr mkiki

Mmh.. Copy & Paste.

Najua umenielewa.
 
Miaka mitatu tu kapiga trilion 1.5 kala 10% ununuzi wa ndege, ujenzi wa chato Airport, ujenzi wa reli, bomba la mafuta na miladi yote huku akijipanga kula sehemu ya bilion 13 ndege kwenda Canada kwenye matengenezo haachi pesa anakamata madini pesa anajimilikisha yeye binafsi hata makinikia yanaenda ulaya kimya kimya sasa napo anapiga pesa kwa kipindi kifupi kawa Rais tajiri kuliko Mseveni na kagame waliokaa ikulu zao miaka kibao, jiulize akitawala mpaka miaka 10 ataiba kiasi gani? CCM ni ile ile wizi upo pale pale.
 
Nipo JUBA South Sudan nitumie hiyo minyoo.

Kipimo cha uwezo wa kufikiri kupungua huwa ni kuisengenya ID ya JF ambayo huwa haitokani na ubatizo kanisani wala msikitini, ukiona juha zuzu mbumbumbu kama wewe umeanza ufala tunajua uwezo wa kufikiri umefika kikomo Mbona ID yako ni ya kishamba kifala fala lakini hakuna wenye Akili wanahangaika nayo? Wajanja wapo busy na mada nyie wapumbavu mpo busy na ujinga ujinga ndiyo maana akina le mutuz wanawapa mimba huko gheto pasipo kuzitunza, acheni kuvuruga mada jengeni hoja tuone.
 
CCM ni chama kikubwa lakini kimefeli kwenye utetezi mitandaoni kwani watetezi wake kwa 96% ni mbumbumbu vilaza hawajitambui kabsa
 
Kipimo cha uwezo wa kufikiri kupungua huwa ni kuisengenya ID ya JF ambayo huwa haitokani na ubatizo kanisani wala msikitini, ukiona juha zuzu mbumbumbu kama wewe umeanza ufala tunajua uwezo wa kufikiri umefika kikomo Mbona ID yako ni ya kishamba kifala fala lakini hakuna wenye Akili wanahangaika nayo? Wajanja wapo busy na mada nyie wapumbavu mpo busy na ujinga ujinga ndiyo maana akina le mutuz wanawapa mimba huko gheto pasipo kuzitunza, acheni kuvuruga mada jengeni hoja tuone.
Nimenukuu jina la avatar yako,ungetumia Ali,Rob,Mushi ningesema nitumie hiyo Mushi,sioni kosa lolote kusema nitumie hiyo mkuu Minyoo.
 
Tatizo kubwa la upinzani siku zote mnarudia makossa yale yale ya kufanya poor analysis kila siku, Lissu anasema kujenga airport chato ni kosa, lakini kumbuka tuko kwenye mfumo wa vyama vingi ,mtu mwenye wabunge wengi ndo ajenga yake inapita,kote duniani ,kama swala la ujenzi airport chato limepita bungeni na yeye akiwemo au wabunge wa upinzani wakiwemo ndo ajenga imepita hivyo kidemokrasia, hamtaki mnarudi tena kujipanga kwa ajiri ya uchaguzi ujao ili muwe na wabunge wengi watakao kuwa wanapinga ajenda zote za serikali, ukitoa mfano huo na mambo ya congo kwa mabutu wapi na wapi? unafikiri mtangazani ni mbumbu haijui Tanzania na mifumo yake?

Tukumbushe wewe mjuaji ujenzi wa airport ya Chato ulipitishwa bunge gani na lini.

Kumbuka, unapotaka kuwa mwongo fanya juhudi uonekane unajua unalolizungumzia. Wewe katika hili huna ulijualo, na kwa hiyo hata kusema uongo kunakushinda!
 
Leo inaweza ikawa na siku ngumu sana kwa mashabiki, wapenzi na wanachama wa CHADEMA ambao hawajui deals/mikataba na makubaliano ambayo viongozi wao huwa wanaifanya kwa siri ili kuungwa mkono na baadhi ya makundi yanayounga mkono ushoga na usagaji ili wajipatie fedha kwa manufaa yao wenyewe kwa kutumia jina la chama chao.

Kwa muda mrefu wamejificha nyuma ya Fatuma Karume, wakimtumia kufanya kazi ya kutetea mapenzi ya jinsia moja kwa kusema hayo ni mambo binafsi ya chumbani (bedroom affairs) hivyo sheria zetu zimepitwa na wakati na tunatakiwa tuziondoe maana zinaingilia uhuru binafsi wa watu.

Maneno hayo hayo ya Fatuma Karume, leo kwa mara ya kwanza baada ya viongozi wa CHADEMA kuyatetea chini ya kapeti leo Tundu Lissu alijikuta hana jinsi ikabidi authibitishie ulimwengu kuwa wao kama CHADEMA pindi wakaposhika madaraka wataondoa sheria zinazozuia ushoga na usagaji, na kuruhusu ndoa za jinsia moja kwa msingi huo.

Tundu Lissu alikuwa katika mtanziko, maana mtangazaji wa kipindi cha Hard Talk (BBC), Bwana Steve alimuuliza wewe kama kiongozi wa upinzani, unauambia vipi ulimwengu kuwa je mkishika madaraka mtabadili katiba na kuondosha hizo sheria kandamizi na kuruhusu mapenzi ya jinsia moja? Kwa kuwa Lissu anajua jambo hilo ni mwiko na aibu kwa watanzania alijaribu kuruka ruka ili asielezee msimamo wake na wa chama chake , lakini mtangazaji alipombana ili aeleze kinagaubaga Tundu Lissu hakuwa na jinsi zaidi ya kusema wao wataondoa sheria hizo maana zinakandamiza uhuru wa chumbani wa watu.

Lissu aliwekewa chaguo kati ya Watanzania na wafadhiri wao ambao ni wanaharakati wanaotetea ushoga, usagaji na mapenzi ya jinsia moja kwa ujumla. Dunia yote leo imethibitishiwa rasmi kuwa sasa CHADEMA wataruhusu ushoga Tanzania. Kwamba Lissu aende jimboni kwake awaambie wana-IKUNGI kuwa ni halali vijana wao wa kiume kuolewa, na pia aende kule TARIME (Kanda Maalum) awaambie kuwa sasa wakurya inatakiwa wawe mashoga, jambo hili.

Imeandikwa na Deo Meck
 
Leo inaweza ikawa na siku ngumu sana kwa mashabiki, wapenzi na wanachama wa CHADEMA ambao hawajui deals/mikataba na makubaliano ambayo viongozi wao huwa wanaifanya kwa siri ili kuungwa mkono na baadhi ya makundi yanayounga mkono ushoga na usagaji ili wajipatie fedha kwa manufaa yao wenyewe kwa kutumia jina la chama chao.

Kwa muda mrefu wamejificha nyuma ya Fatuma Karume, wakimtumia kufanya kazi ya kutetea mapenzi ya jinsia moja kwa kusema hayo ni mambo binafsi ya chumbani (bedroom affairs) hivyo sheria zetu zimepitwa na wakati na tunatakiwa tuziondoe maana zinaingilia uhuru binafsi wa watu.

Maneno hayo hayo ya Fatuma Karume, leo kwa mara ya kwanza baada ya viongozi wa CHADEMA kuyatetea chini ya kapeti leo Tundu Lissu alijikuta hana jinsi ikabidi authibitishie ulimwengu kuwa wao kama CHADEMA pindi wakaposhika madaraka wataondoa sheria zinazozuia ushoga na usagaji, na kuruhusu ndoa za jinsia moja kwa msingi huo.

Tundu Lissu alikuwa katika mtanziko, maana mtangazaji wa kipindi cha Hard Talk (BBC), Bwana Steve alimuuliza wewe kama kiongozi wa upinzani, unauambia vipi ulimwengu kuwa je mkishika madaraka mtabadili katiba na kuondosha hizo sheria kandamizi na kuruhusu mapenzi ya jinsia moja? Kwa kuwa Lissu anajua jambo hilo ni mwiko na aibu kwa watanzania alijaribu kuruka ruka ili asielezee msimamo wake na wa chama chake , lakini mtangazaji alipombana ili aeleze kinagaubaga Tundu Lissu hakuwa na jinsi zaidi ya kusema wao wataondoa sheria hizo maana zinakandamiza uhuru wa chumbani wa watu.

Lissu aliwekewa chaguo kati ya Watanzania na wafadhiri wao ambao ni wanaharakati wanaotetea ushoga, usagaji na mapenzi ya jinsia moja kwa ujumla. Dunia yote leo imethibitishiwa rasmi kuwa sasa CHADEMA wataruhusu ushoga Tanzania. Kwamba Lissu aende jimboni kwake awaambie wana-IKUNGI kuwa ni halali vijana wao wa kiume kuolewa, na pia aende kule TARIME (Kanda Maalum) awaambie kuwa sasa wakurya inatakiwa wawe mashoga, jambo hili.

Imeandikwa na Deo Meck
Imeandikwa na huyu hapa?

tapatalk_1541832657263.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Leo inaweza ikawa na siku ngumu sana kwa mashabiki, wapenzi na wanachama wa CHADEMA ambao hawajui deals/mikataba na makubaliano ambayo viongozi wao huwa wanaifanya kwa siri ili kuungwa mkono na baadhi ya makundi yanayounga mkono ushoga na usagaji ili wajipatie fedha kwa manufaa yao wenyewe kwa kutumia jina la chama chao.

Kwa muda mrefu wamejificha nyuma ya Fatuma Karume, wakimtumia kufanya kazi ya kutetea mapenzi ya jinsia moja kwa kusema hayo ni mambo binafsi ya chumbani (bedroom affairs) hivyo sheria zetu zimepitwa na wakati na tunatakiwa tuziondoe maana zinaingilia uhuru binafsi wa watu.

Maneno hayo hayo ya Fatuma Karume, leo kwa mara ya kwanza baada ya viongozi wa CHADEMA kuyatetea chini ya kapeti leo Tundu Lissu alijikuta hana jinsi ikabidi authibitishie ulimwengu kuwa wao kama CHADEMA pindi wakaposhika madaraka wataondoa sheria zinazozuia ushoga na usagaji, na kuruhusu ndoa za jinsia moja kwa msingi huo.

Tundu Lissu alikuwa katika mtanziko, maana mtangazaji wa kipindi cha Hard Talk (BBC), Bwana Steve alimuuliza wewe kama kiongozi wa upinzani, unauambia vipi ulimwengu kuwa je mkishika madaraka mtabadili katiba na kuondosha hizo sheria kandamizi na kuruhusu mapenzi ya jinsia moja? Kwa kuwa Lissu anajua jambo hilo ni mwiko na aibu kwa watanzania alijaribu kuruka ruka ili asielezee msimamo wake na wa chama chake , lakini mtangazaji alipombana ili aeleze kinagaubaga Tundu Lissu hakuwa na jinsi zaidi ya kusema wao wataondoa sheria hizo maana zinakandamiza uhuru wa chumbani wa watu.

Lissu aliwekewa chaguo kati ya Watanzania na wafadhiri wao ambao ni wanaharakati wanaotetea ushoga, usagaji na mapenzi ya jinsia moja kwa ujumla. Dunia yote leo imethibitishiwa rasmi kuwa sasa CHADEMA wataruhusu ushoga Tanzania. Kwamba Lissu aende jimboni kwake awaambie wana-IKUNGI kuwa ni halali vijana wao wa kiume kuolewa, na pia aende kule TARIME (Kanda Maalum) awaambie kuwa sasa wakurya inatakiwa wawe mashoga, jambo hili.

Imeandikwa na Deo Meck
Ulielewa yaliyokuwa yanaongelewa???

Au umehadithiwa??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tundu Lissu MP
HARDtalk

HARDtalk's Stephen Sackur speaks to Tanzanian opposition MP, Tundu Lissu.

Tanzania is one of Africa's fastest growing nations economically and demographically - it's also governed by one of the continent's most controversial leaders: president John Magafuli, otherwise known as the 'Bulldozer'.

Tundu Lissu is one of his leading domestic opponents, at least he was, until gunmen pumped more than 20 bullets into his body in 2017.

Lissu survived and has rejoined the fight against a ruler he describes as a petty dictator. But maybe Tanzanians like strong man rule?

The Tanzanian opposition politician, Tundu Lissu says he is "more than ready" to run for the presidency of Tanzania in 2020 if his party wants him to.

Mr Lissu, who is chief whip for the Tanzanian opposition party Chadema, is currently living in Belgium where he has been undergoing medical treatment after an assassination attempt in Tanzania in 2017. He has undergone 20 operations.

He told Hardtalk's Stephen Sackur he would return to Tanzania when the doctors declared him "fit to go". When he returned, the government would have a responsibility to ensure he was safe.

Mr Lissu also said he believed Tanzania's laws against homosexuality violated people's right to privacy and so were unconstitutional.

"We should never allow the government to start peeping into people's bedrooms," he said.

​


Hii interview sidhani kama Lissu atarudi TZ


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Lissu anafaa kuhimojiwa na watz ambao hawanaga data wala details kuhusu nchi. Lakini kulaumu eti Rais ananunua ndege hiyo ni hari ya kukosa kabisa hoja za msingi. Unalaumi kujengwa uwanja wa ndege katika mkoa ambao hauna uwanja wa ndege? Washauri wake mwambieni arejee nyumbani tupige siasa zetu za uongo na kweli ila kimataifa watu wanataka utaje data sio tuhuma. Pole sana Lissu mwishoe hata wanao kuunga mkono huku nyumbani wataaza kukupuuza. no ushoga hapa TZ katafute nchi nyingine ugombee huo Urais.
 
Unalaumi kujengwa uwanja wa ndege katika mkoa ambao hauna uwanja wa ndege?

Hata Gbadolite kulikuwa hakuna uwanja wa ndege lakini dunia ilipinga na kulaani na haikumsamehe Mobutu kwa kujenga uwanja na kushusha dege la concorde kijijini kwake, mpaka siku anakufa alizikwa Morocco na watu watatu, wake zake wawili mtu na dada yake pamoja na mfanyakazi wa makaburini. The world never forgot the reprehensible kleptocracy of building an airport in his home village.

Jana Lissu alivyotumia mfano wa airport za Mobutu Afrika nzima imemuelewa anaongelea nini, dunia imemuelewa.
 
Hata Gbadolite kulikuwa hakuna uwanja wa ndege lakini dunia ilipinga na kulaani na haikumsamehe Mobutu kwa kujenga uwanja na kushusha dege la concorde kijijini kwake, mpaka siku anakufa alizikwa Morocco na watu watatu, wake zake wawili mtu na dada yake pamoja na mfanyakazi wa makaburini. The world never forgot the reprehensible kleptocracy of building an airport in his home village.

Jana Lissu alivyotumia mfano wa airport za Mobutu Afrika nzima imemuelewa anaongelea nini, dunia imemuelewa.
Dunia ya leo sio kama ya zamani. Zamani hats ukijenga barabara inaelekea mkoni kwenu utapata tabu. Saivi TZ imepanuka na Geita inahitaji Kiwanja cha ndege. Madini yaweze safirishwa kwa ghrama kidogo. Tupunguze upinzani usio na msingi.
 
Muhimu kukumbuka ni kwamba kila kinachowezekana leo kimewezekana baada ya kutowezekana jana, vivyohivyo kisichowezekana leo ndicho kitakachowezekana kesho. Siku njema.
 
Back
Top Bottom