Tunatumikia ibada tusizozijua na bila kufahamu

Tunatumikia ibada tusizozijua na bila kufahamu

kwahiyo mkuu mshana jr unataka kuniambia kwa wachaga wao ni ruksa kukata ndafu kwasababu ni desturi yao

Ni mila yao ambayo siwezi kuiponda zaidi ya kueleza kitendo cha kula ndafu kwa staili kwa mtazamo mwingine
 
Last edited by a moderator:
Ila unayumbisha wengine sio!
umsolopagazi hilo sio neno zuri siyumbishi mtu ila naongea kile ninachojua halafu mtu asome atafakari aamue mwenyewe kukifanyia kazi...!shida moja kubwa sana ni kwamba wengi wetu ni wavivu wa kufikiri na tumefungwa kwenye box la mazoea na Hatuko tayari kusikia tofauti na tunachokijua
 
Last edited by a moderator:
Kaka tulisoma chuo ambacho kilikuwa kinaogopeka sana kwakuwa palikuwa na temple kubwa na mengi tuliyoyafanya yalikuwa kitu kigeni miongoni mwa wenyeji
Hali hii iliwavutia waabudu shetani ambao walikuja kufanya tour kwetu nami kwa utashi wangu mwenyewe nikajitolea kwenda kufanya ziara kwao
Mimi nilikuwa mmojawapo wa tour guide kwahiyo niliwaeleza kwa ufasaha nao wakavutuwa kunikaribisha kwao kwa kifupi ni habari ndefu na ilikuwa wayback 1998

Taratiiibu naanza kukuogopa mkuu....
 
Naandika makala hii si kwa ajili ya kubeza mila na desturi za wengine au kukosoa utaratibu uliozoeleka kwenye matukio mengi ya furaha.

Naandika makala hii kuonyesha siri mbinu na mitego anoyotumia shetani kumuangamiza mwanadamu
Kwa kuweka wazi jinsi shetani anavyoturubuni na kumtumikia bila kujua itatusaidia kumkabili adui huyu dhidi ya maisha yetu na wapendwa wetu

SHEREHE NYINGI ZA KUKATA KEKI NA NDAFU NI IBADA ZA SHETANI

Niliwahi kuhudhuria ibada ya mashetani nje ya Tanzania, tendo moja kubwa na muhimu ni kula nyama nakunywa damu ya binadamu. Ni tendo la kikatili mno na lililojaa mateso kwa mhanga! Mimi sikula wala kunywa.

Vitu muhimu viwili hutumika kisu kikali na uma unaofanana na huu;
View attachment 259703


Angalia tendo la kukata keki watu hukusanyika kuimba kwa pamoja kwa sauti ya juu na furaha kisha mlengwa huchukua kisu kikali na kukata keki iliyoandaliwa kisha huchukua uma na kuanza kuwalisha watu! Unajiuliza kwanini uma kwanini kisu kwanini hili tendo hufanywa maalum na la kipekee? Tafakari.

Tendo la kukata NDAFU

Chakula ni ibada takatifu, chakula hakichezewi, chakula ni dawa na tiba kwa ajili ya mwili, ni kitu cha kipekee mno, ndio maana kina utaratibu wake wa kukila! Refer table manners.

Sasa inaleta sintofahamu pale mnyama anapochinjwa lakini nyama yake isitengenezwe kwa utaratibu wa kawaida bali kubanikwa na kuwekwa kama sanamu kisha nyama yale kuliwa kwa style ileile ya kisu na uma! Hii ni ibada ambayo haimbariki Mungu.

Unajisikiaje kula nyama katika mtindo ule? Tendo la kufanya haya na tendo lile linalofanyika kwenye ibada za kumuabudu shetani vinashabihiana sana sana.

Kwahiyo wapendwa, hata wale ambao wana sherehe mbalimbali leo, tafakarini kwa makini mtakapokuwa mnakata keki na ndafu kwa kisu kikali kisha kuwalisha watu ama kwa uma au stiki zenye ncha kali.

Unapofanya sherehe, epuka kufanya mambo ambayo yataambatana na ibada usizozijua. Andaa vyakula na vinywaji lakini vitumike kwa utaratibu. Usiache chembechembe za hofu na maswali yasiyoisha. Kwa kufanya hivyo, tutakuwa tunamseta na kumuabisha shetani.

Ni mtazamo tu lakini wenye uhalisia...!

Usinichukie.

Kaka...nafikiri waijua tafsiri ya ile picha aliyochora Leonardo Da Vinci..inayoonyesha binadamu akiwa ya box mbili...namaanisha ndani ya box kuna mtu halafu hilo box lipo ndani ya box....
 
Last edited by a moderator:
Nilihudhuria mara moja si kula wala sikunywa!watu wanaopotea na wasipatikane tena hupelekwa sehemu kama hizi

Maranyingi mtu huletwa madhabahuni ambayo ni jeneza na kuchinjiwa humo...usiniulize zaidi tafadhali

Hii hali tulojiwekea..ya kujitengenezea mipaka ya kutotaka kujua 'wenzetu' wanafanya nini, inatuathiri vibaya katika kujua vitu vingi sana..
 
Mshana jr. Huo ni uongo mtupu. Ndafu asili yake ni uchagani. Angalau hapa Tz. haifanani na hayo uliyosema hapo juu.

hakuna asili isiyo kua na sababu ya kufanywa asili...sasa wachaga watueleze nini maana ya ndafu..mpaka ikapelekea lazima iwepo katima tafrija muhimu..
 
MaxShimba, Mgalatia mwenzio mshana jr ameshindwa kujibu swali kama sakaramento ni ibada au maigizo !

Toa msaada !
Muhammadan, nyie kama mnasema kuwa Yesu ni Muislam, mbona hamli Mkate wa Bwana na kunywa Damu yake kama alivyo fanye yeye Yesu?

Hapo ndipo utafahamu kuwa, Allah na Muhammad walikuwa wasanii tu.
 
Usitafute msaada wee ni mpuuzi na utabaki kuwa mpuuzi kukujibu wewe is a load of wastage kwakuwa inafahamika unalenga nini
. Kiogozi, niachie huyo kijana nimfunze adabu. Hato chukua hata dakika moja, atakuwa miguu chali
 
Muhammadan, nyie kama mnasema kuwa Yesu ni Muislam, mbona hamli Mkate wa Bwana na kunywa Damu yake kama alivyo fanye yeye Yesu?

Hapo ndipo utafahamu kuwa, Allah na Muhammad walikuwa wasanii tu.

Hukupaswa kumjibu huyu juha MaxShimba tutatoka nje ya mada, anajulikana vema kwa kuvuruga mijadala ukiweza mpotezee
 
Last edited by a moderator:
Hukupaswa kumjibu huyu juha MaxShimba tutatoka nje ya mada, anajulikana vema kwa kuvuruga mijadala ukiweza mpotezee
. Sawa sawa. Tuachane naye maana hao Muhammadans hawana jipya zaidi ya upweke ambao umewashika baada ya Mtume wao kufa na kuwaacha yatima.

 
Naona michango mingi imejikitika kwenye ndafu hili nililitegemea na sababu kuu ni kwamba ndafu ni nyama

tukirudi nyuma kidogo kabla ya hata hiyo tafrija tunayokula keki ama ndafu...kuna kitu huwa najiuliza..

Imani zetu kubwa zinaamini kuwa ndoa na mpango wa mungu kwa mwanadamu..lakini je tunaifata hiyo mipango ki mungu wa imani zetu?..

mfano:
katika mahari..unaweza pewa proforma ya mahari halisi kama ni 200000 lakini ile "mikaja" ikawa ni 800000…na unaambiwa heri utoe mahari robo lakini "mikaja" umalize ili upewe mke..

Swali:
hii mikaja inapatikana katika kitabu kipi cha dini ya mungu katika kufanikisha mpango wa mungu kwa mwanadamu?..

je tunafunga ndoa zetu kijadi ama kimungu?...ama ki mseto?

jadi na dini vinakaa sehemu moja?..

…………
mtu ndani ya box akiwa ndani ya box..
 
. Sawa sawa. Tuachane naye maana hao Muhammadans hawana jipya zaidi ya upweke ambao umewashika baada ya Mtume wao kufa na kuwaacha yatima.


Tusiwahukumu wote kwa ajili ya mpuuzi mmoja, tumpotezee huyu wenye uelewa tuwape heshima yao
 
..... sakaramento sio ibada !? au unakimbia kivuli ? :confused2:

Usitafute msaada wee ni mpuuzi na utabaki kuwa mpuuzi kukujibu wewe is a load of wastage kwakuwa inafahamika unalenga nini

............mgalatia mshana jr sakaramento ni ibada halali au ni upagani !? .... Yesu alikunywa damu yake ? biscuit inakuwaje mwili wa bwana ??! :confused2:
 
Last edited by a moderator:
Jf kuna mengi jaman,tunatofautiana kila kitu,kweli mtu mweupe kabisa unahudhuria ibada ya kishetani je wakikuua huko mzazi wako atamlilia nani na wapi atashitaki?
 
Jf kuna mengi jaman,tunatofautiana kila kitu,kweli mtu mweupe kabisa unahudhuria ibada ya kishetani je wakikuua huko mzazi wako atamlilia nani na wapi atashitaki?

Watu hawaendi huko kichwa kichwa ndugu yangu
 
Back
Top Bottom