Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunataka wawekezaji, mara wanyang'anyeni leseni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndikwega, Jan 11, 2017 at 6:08 PM.

  1. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2017 at 6:08 PM
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,095
    Likes Received: 1,182
    Trophy Points: 280
    Moja ya vitu vinanishangaza kwenye Utawala huu wa Magufuli, yupo Mbele saana kwamba tunahitaji Wawekezaji wa Ndani na Nje, sasa linapokuja swala la Kuwaambia tena waondoke ndipo nachoka sasa.

    Juzi juzi kasema Wawekezaji waliopo huko kanda ya Ziwa (Homeland) wasiwasumbue Wananchi. Leo tena Bariadi kasema muwekezaji eneo ambalo ndipo linatakiwa lijengwe Tank la Maji kuwa kama vipi wamnyang'anye lesseni yake. Maeneo hayo mlipokuwa mnagawa hamkujua kuwa patatakiwa papitishwe nini.

    Cha kujiuliza, sasa hawa wawekezaji wana kosa lipi maana wapo eneo husika kihalali. Pia, yeye anahamasisha ama kuwakaribisha wawekezaji halafu baadaye mnawageuka sijui tuwaelewaje sasa. Mwishowe wataona Serikali yako haiamiki na hawatakuja tena kuwekeza

    Kumbuka hautaishia hilo, pia mtaingia hata kwenye viwanda unavyovisema nchi ndiko inaelekea. Na haya ni madhara ya kufanya hotuba ambazo zinatoka kichwani moja kwa moja bila kuhaririwa na mtu huna karama hiyo.

    Hapo ulipo Mkulu nawewe Utapita tu.
     
  2. A

    Ame JF-Expert Member

    #41
    Jan 11, 2017 at 8:12 PM
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,864
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kwaninibwasitafute technology ya kuchimba bila ku disturb mlima? Kama tu kuna under ground tubes, seuze nikel washindwe kui exploit? Wanatafuta super profit at expense of hiyo population inayohitaji maji...By the way ajira ngapi zitaletwa na maji kwenda wilaya tatu in comparison to hiyo ya kuchimba nickel?
     
  3. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #42
    Jan 11, 2017 at 8:22 PM
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,871
    Likes Received: 850
    Trophy Points: 280
    Waulize watu wa Nyamongo na Buzwagi walichoambulia baada ya dhahabu kuchibwa kwao, mahandaki tu...bora nickel yetu ikae chini ya mtungi wa maji hadi tutakapokuwa na viwanda vinavyohitaji hayo nadini!
     
  4. for life

    for life JF-Expert Member

    #43
    Jan 11, 2017 at 8:34 PM
    Joined: Sep 22, 2014
    Messages: 879
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 80
    Du kuna watu waongo humu mnachukua vinaneno vichache mnapachika das kasema hivi walifanya upembuzi yakinifu wa kutoa maji ziwa Victoria mpaka mkoa wa simiyu sasa ule mlima ni mrefu kwahiyo tank likiwekwa pale maji yataflow yenyewe mji mzima bila ya kutumia pump house nyingi ndio magufuli akasema''haiwezekani watu milioni moja na laki sita wakosema maji kwaajiri ya mwekezaji mmoja hata Mungu tutakuwa tunamkosea akaagiza tank liwekwe ikishindikana mwekezaji asipewe reseni tena au ajenge hilo tank yeye mwenyewe" jamani tusipondee kila kitu ko wew unafurahia watu wote hao wakosemaji kwaajiri ya mwekezaji ambae ataacha mashimo na kwenda zake na hela kibindoni tutumie utu sio kila kitu macho mbele kwenye hela basi apewe mlima awe anawanunulia kilimanjaro kila siku si Anahela!!
     
  5. w

    white wizard JF-Expert Member

    #44
    Jan 11, 2017 at 9:27 PM
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,955
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Ungekuwa unajua eneo hilo usingeandika hicho, eneo linalotakiwa kujebgwa hilo tank ni kwenye kilele kabisa cha mlima ambao ndio unatakiwa kuchimbwa hayo madini, na ni eneo la mwekezaji kisheria huwezi ukamlaumu tu!!
     
  6. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #45
    Jan 11, 2017 at 9:30 PM
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,095
    Likes Received: 1,182
    Trophy Points: 280
    Utakubaliana namimi kuwa walimuweka pale ni hao hao, ina maana hawakukujua.
     
  7. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #46
    Jan 11, 2017 at 9:36 PM
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,095
    Likes Received: 1,182
    Trophy Points: 280
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #47
    Jan 11, 2017 at 9:37 PM
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 39,782
    Likes Received: 6,523
    Trophy Points: 280
    mkuu usiangaike nao hao watafurahi hao wananchi wakifa kwa kukosa maji....
     
  9. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #48
    Jan 11, 2017 at 9:38 PM
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 4,005
    Likes Received: 2,340
    Trophy Points: 280
    tapatalk_1469899153309.jpeg
     
  10. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #49
    Jan 11, 2017 at 9:51 PM
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 829
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Unajua huyo jamaa au unabubujika tu. Yaani kati ya watu kupata maji na mtu kuchimba mgodi wee waona bora wachimbe,.. Akili potofu hizi
     
  11. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #50
    Jan 11, 2017 at 9:55 PM
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 829
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Hamkumkubali kwa kura zenu mtaweza kukubali anachokifanya!? Tulieni mnaemtaka aje kupimana tena nae 2020.
     
  12. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #51
    Jan 11, 2017 at 11:57 PM
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,679
    Likes Received: 1,423
    Trophy Points: 280
    Yaani huyu jamaa ili mjue akili yake haiko sawa, akifika kwenye kadamnasi huwa anapagawa anaongea kama kasuku. Yaani anaongea kama amekatwa kichwa, hivi unaanzaje kumnyang'anya mwekezaji eneo eti kisa mlima huo kunatakiwa kujengwa tanki la maji? Ina maana maeneo yote hayo mlima upo Ngasamo tu? Mbona Bariadi karibu na gereza huwa naona kama kuna vilima pale si waweke hata hapo? Mbona matanki ya KASHWASSA yako kwenye kilima cha kawaida tu na yanasambaza maji Shinyanga mjini? Hii mimi sikubaliani na huyo injinia eti lazima tuwe na mlima kama kilimanjaro ndo tujenge tanki. Huyu anastahili kutumbuliwa!!!
     
  13. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #52
    Jan 12, 2017 at 12:37 AM
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,428
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
     
  14. Ngamanya Kitangalala

    Ngamanya Kitangalala Verified User

    #53
    Jan 12, 2017 at 12:53 AM
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 60
    Yaambie ukweli majinga hayo
    Sijui yanalipwa
    Kumpinga mh Rais kwa kila jambo
    Mwekezaji gani mwenye thamani kuliko wananchi milioni 1.6?
    Tangu tumeanza kuchimba hayo madini tumenufaika na nini?
    Alichoamua leo mh Rais ni sahihi kabisa
    Wananchi kwanza
    Mwekezaji baadae
     
  15. p

    py thon JF-Expert Member

    #54
    Jan 12, 2017 at 12:55 AM
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 1,016
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Halafu baadae mnaanza kulalamika na kulaumu madini yenu yanachukuliwa,sijui mnanyonywa ,mara hiki mara kile

    Wa Tz wanafki sana
     
  16. D

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #55
    Jan 12, 2017 at 3:56 AM
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 832
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 180
    Sasa kama hii ndio sababu, kulikuwa na namna nyingi tu za kubatilisha hata bila kujenga bad images kwa prospective investors. Msitetee kila jambo ovu. Nyie mnaona haya rahisi lakini tulioshiriki juhudu za kuleta wawekezaji ndio tunajua maswali tuliokutana nao, mspige nyanga tu hiyo kitu ni threat kwa uhai wa uwekezaji nchini. Ukiona hufaidiki na uwekezaji uliopo kwa udhaifu wa sheria, just badilisha sheria na heshimu sheria. Yeye atakaa miaka 5-10, image mbaya itakayowekwa itakaa mingi huko mbele.

    Tafuta impacts ya nationalization katika kuvutia uwekezaji. Wawekezaji bado wana historia kuwa utafishaji ungeweza kurudi hivyo wamekuwa reluctant kuwekeza katika sakta za uzalishaji. Badala yake wamekuwa wakiwekeza kwenye extractive industries pekee. Kabla hata mate hayajakauka tunakuja kufanya madudu yaleyale ya miaka ya 60. So sad.
     
  17. D

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #56
    Jan 12, 2017 at 4:03 AM
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 832
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 180
    Kwa kifupi namba moja anajua matatizo ya nchi yake lakini hajui sababu (causation) ya matatizo hayo na hivyo hana suluhu ( solution) ya matatizo ya nchi. Unapokuwa huna mkakati wa ndani wa kukuza soko na uwekezaji wa ndani wakati huohuo huna mkakati wa kuvutia wawekezaji wa nje, huna mkakati wa ushirikiano na mataifa yenye teknolojia, utaalam, masoko makubwa na mitaji, kufanikiwa katika uchumi ni suala la alinacha. Timewill tell.
     
  18. Bowie

    Bowie JF-Expert Member

    #57
    Jan 12, 2017 at 4:10 AM
    Joined: Sep 17, 2016
    Messages: 388
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 80
    Rais anaweza ķutengua matumizi ya ardhi kwa matumizi ya huduma kwa jamii. Hivi wananchi wanawezaje kukosa maji kwasababu ya mwekezaji. Mwacheni Mheshimiwa Rais Magufuli arekebishe mambo.
     
  19. W

    Waziri kivuli JF-Expert Member

    #58
    Jan 12, 2017 at 4:27 AM
    Joined: Nov 30, 2016
    Messages: 271
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    Hv unadhanj hakuna alternative ya hilo tank kukaa kwenye eneo la muwekezaji?Kama mradi ni bil 100 basi tujiandae kulipa bil 200,case hii hata wakili kilaza anashinda!
     
  20. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #59
    Jan 12, 2017 at 4:34 AM
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 3,252
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    Dogo tuliza ball hujui lolote hapo
     
  21. Ibambasi

    Ibambasi JF-Expert Member

    #60
    Jan 12, 2017 at 4:34 AM
    Joined: Jul 25, 2007
    Messages: 3,252
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    Dogo tuliza ball acha mihemuko
     
Loading...