Tunataka wawekezaji, mara wanyang'anyeni leseni! | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunataka wawekezaji, mara wanyang'anyeni leseni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndikwega, Jan 11, 2017.

  1. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Moja ya vitu vinanishangaza kwenye Utawala huu wa Magufuli, yupo Mbele saana kwamba tunahitaji Wawekezaji wa Ndani na Nje, sasa linapokuja swala la Kuwaambia tena waondoke ndipo nachoka sasa.

    Juzi juzi kasema Wawekezaji waliopo huko kanda ya Ziwa (Homeland) wasiwasumbue Wananchi. Leo tena Bariadi kasema muwekezaji eneo ambalo ndipo linatakiwa lijengwe Tank la Maji kuwa kama vipi wamnyang'anye lesseni yake. Maeneo hayo mlipokuwa mnagawa hamkujua kuwa patatakiwa papitishwe nini.

    Cha kujiuliza, sasa hawa wawekezaji wana kosa lipi maana wapo eneo husika kihalali. Pia, yeye anahamasisha ama kuwakaribisha wawekezaji halafu baadaye mnawageuka sijui tuwaelewaje sasa. Mwishowe wataona Serikali yako haiamiki na hawatakuja tena kuwekeza

    Kumbuka hautaishia hilo, pia mtaingia hata kwenye viwanda unavyovisema nchi ndiko inaelekea. Na haya ni madhara ya kufanya hotuba ambazo zinatoka kichwani moja kwa moja bila kuhaririwa na mtu huna karama hiyo.

    Hapo ulipo Mkulu nawewe Utapita tu.
     
  2. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #21
    Jan 11, 2017
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 43,615
    Likes Received: 9,965
    Trophy Points: 280
    Ndo tuulizane sasa..
     
  3. Rich Pol

    Rich Pol JF-Expert Member

    #22
    Jan 11, 2017
    Joined: Oct 11, 2013
    Messages: 7,001
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280
    Wafuasi wa upinzani nawashangaa sana, yaani wananchi bariadi nzima wakose maji kwaajiri ya muwejezaji? ? Siyo serikali hii kama hampendi hamieni nchi jirani sisi tunaendelea mbele.
     
  4. M

    MTK JF-Expert Member

    #23
    Jan 11, 2017
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 6,800
    Likes Received: 2,708
    Trophy Points: 280
    Hususani awamu hii, haitabiriki jambo ambalo IMF wameliona na kutoa tahadhari!!
     
  5. D

    Descartes JF-Expert Member

    #24
    Jan 11, 2017
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 2,511
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280

    Kwa kinachoendelea, sitompinga atakaye sema si mahali salama kuwekeza au hata kuishi.

    Rejea miili ya watu 7 kwenye viroba-mto Ruvu, Ben Saanane, kwa kutaja wachache...
     
  6. D

    Descartes JF-Expert Member

    #25
    Jan 11, 2017
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 2,511
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Nami nasisitiza "hususani awamu hii haitabiriki..."
     
  7. py thon

    py thon JF-Expert Member

    #26
    Jan 11, 2017
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 1,738
    Likes Received: 2,682
    Trophy Points: 280
    Kama ni madini namuunga mkono mh rais

    Bora hizo madini zikae huko huko chini ,vizazi zijazo watakaojitambua wazitumie madini hizo
     
  8. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #27
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu. Tuna wakati mgumu!
     
  9. D

    Descartes JF-Expert Member

    #28
    Jan 11, 2017
    Joined: Jul 24, 2013
    Messages: 2,511
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280

    Kiukweli inakatisha tamaa sana. Inaua uzalendo kabisa...
     
  10. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #29
    Jan 11, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 22,299
    Likes Received: 27,585
    Trophy Points: 280
    Twafaaa!!
     
  11. kwemanga1

    kwemanga1 JF-Expert Member

    #30
    Jan 11, 2017
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 771
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 180
    Mkuu wawekezaji wengi hukopa kwenye mabenki sasa najiuliza mtu aliyepewa leseni kafanya exploration ina maana huo mkopo ataurudisha vipi naona tunajiweka kwenye hatari kushitakiwa na kulipa pesa nyingi zaidi
     
  12. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #31
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,341
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
     
  13. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #32
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,341
    Likes Received: 13,702
    Trophy Points: 280
     
  14. jaji mfawidhi

    jaji mfawidhi JF-Expert Member

    #33
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 20, 2016
    Messages: 2,996
    Likes Received: 2,168
    Trophy Points: 280
    Leo Simiyu JPM kaagiza mwekezaji wa madini abatilishiwe kibali ,uuwi,eti tu kwakuwa tenki la maji linapaswa kukaa kwenye kilima,kwani tenki likikaa hapo ni mpaka mbatilishe hati?
     
  15. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #34
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Kwanini sasa mlimpa eneo hilo?
     
  16. l

    lucas mollel JF-Expert Member

    #35
    Jan 11, 2017
    Joined: May 30, 2016
    Messages: 252
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Fikirini kabla ya kuandika upuuzi.Wananchi kwanza.Mwekezaji ni nini kwa uhai wa wananchi wa tz?Water for life,not nikel for life.Think a bit you simple minded.
     
  17. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #36
    Jan 11, 2017
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,383
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kauli za taasisi ya urasis ni kama sheria.Kutengua hadi yeye aliyetoa, halafu anaona aibu kutengua Angalieni hizo hotuba ebo?
     
  18. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #37
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Mlivyokuwa mnampa hilo eneo Muwekezaji hamkujua kama kuna wanachi wanahitaji Maji?
     
  19. l

    lucas mollel JF-Expert Member

    #38
    Jan 11, 2017
    Joined: May 30, 2016
    Messages: 252
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Yaelekea hujui kitu.wewe ni hewa tu.
     
  20. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #39
    Jan 11, 2017
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4,355
    Likes Received: 1,617
    Trophy Points: 280
    Ongea unayejua kitu.
     
  21. A

    Ame JF-Expert Member

    #40
    Jan 11, 2017
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 3,250
    Likes Received: 611
    Trophy Points: 280
    Lazima tuwe na uwezo wa ku way things...Hakuna hesabu za 1+1 katika maisha ya mwanadamu...Kwamfano wewe ni Rais wilaya tatu hazina maji na watu kadhaa wanakufa kwakukosa maji...hawawezi kuishi kwakua maji ni uhai...Kati ya mwekezaji wa nikel ambaye kwanza formular ya calculation is almost haijulikani kwakua wanakuja na hadithi za ku register loss ungamua nini? Hajakataa uwekezaji na wala hajamaanisha hataki wawekezaji lakini kuna prorities in life, kwahiyo kati ya maisha ya watu 1.something milions population kukosa maji kisha tuchimbe madini hiyo reasoning nadhani inahitaji scrutiny... Rais ame challenge technology inayotumiwa...Tunafahamu nchi kama Norway barabara zimechongwa katikati ya milima bila kung'oa mti hata mmoja...Huyo investor kwanini asiangalie uwezekano wa ku exploit hiyo resoirce huku akipunguza social costs? Hivi EMA, 2005 tuliipitisha kama pambo? Hapo EIA experts kama hawakuweka hizo social costs basi Rais wa nchi katumia common sense tu kuona the project cannot out compete the pressing needs za immediate population ambao wanakosa maisha...life without water...Hizo costs za wananchi wanaokufa wamezi factor in?
     
Loading...