Tunaenda nusu ya October, El Nino hamna

Tunaenda nusu ya October, El Nino hamna

Hujaona mitaro ilivyozibuliwa nchi nzima? Una macho huoni wewe?
Kwanini hii isiwe tabia endelevu? Mimi mpaka sasa naishi na ule utaratibu wa wakati wa Covid ndivyo binadamu anavyotakiwa kuishi, tangawizi, vitunguu vikali, pilipili, limao kwa wingi, mchaichai, sanitizer kunawa mikono kwa sabuni etc.

Usafi unaofanyika sasa inapaswa kuwa ndio tabia endelevu na local government wabanwe katika hili.

Kwenye kata yangu tuna barabara za lami, sasa ile mitaro imenguliwa zile mifuniko yake kila mtu asafishe mbele ya nyumba yake matope na michanga iliyotoka kwa mtaa mmoja tu unapata jibu maafa yetu mengine kumbe yanatokana na ukosefu wa akili tu, tena ilitakiwa ipitishwe by law nyumba zote ni lazima ziwe na ngata za kuvuna maji kuhifazi kwenye simtank au yachimbiwe matank ya chini ya ardhi unapunguza sana flooding za mitaani.
 
Kwanini hii isiwe tabia endelevu? Mimi mpaka sasa naishi na ule utaratibu wa wakati wa Covid ndivyo binadamu anavyotakiwa kuishi, tangawizi, vitunguu vikali, pilipili, limao kwa wingi, mchaichai, sanitizer kunawa mikono kwa sabuni etc.

Usafi unaofanyika sasa inapaswa kuwa ndio tabia endelevu na local government wabanwe katika hili.

Kwenye kata yangu tuna barabara za lami, sasa ile mitaro imenguliwa zile mifuniko yake kila mtu asafishe mbele ya nyumba yake matope na michanga iliyotoka kwa mtaa mmoja tu unapata jibu maafa yetu mengine kumbe yanatokana na ukosefu wa akili tu, tena ilitakiwa ipitishwe by law nyumba zote ni lazima ziwe na ngata za kuvuna maji kuhifazi kwenye simtank au yachimbiwe matank ya chini ya ardhi unapunguza sana flooding za mitaani.
Hii ni crisis na kwa kawaida huwa "zina utaratibu wake maalum". Vipi brother!
 
Binafsi naona sawa tu wakitabiri halafu isije kuliko kinyume chake, wakae kimya halafu ije.
Changamoto ni kwetu sisi walipa kodi,maana hizo bilioni 703 usifikiri kuwa zitarudi,zitapigwa na watu.Wakiona kimya na mwakani wanaweza wakatabiri kitu kingine ambacho hakitatokea,ili wapige hela.
Wabongo tunajuana,hii dhana ya KULENI KULINGANA NA UREFU WA KAMBA ZENU,inatumiwa visivyo, yawezekana mtoa kauli hakumaanisha inavyotafsiriwa na baadhi ya watendaji wasiokua waadilifu.
 
Changamoto ni kwetu sisi walipa kodi,maana hizo bilioni 703 usifikiri kuwa zitarudi,zitapigwa na watu.Wakiona kimya na mwakani wanaweza wakatabiri kitu kingine ambacho hakitatokea,ili wapige hela.
Wabongo tunajuana,hii dhana ya KULENI KULINGANA NA UREFU WA KAMBA ZENU,inatumiwa visivyo, yawezekana mtoa kauli hakumaanisha inavyotafsiriwa na baadhi ya watendaji wasiokua waadilifu.
Mkuu hizo B sijaziongelea, mimi nimeongelea tu utabiri. Kuhusu pesa, wizi ni tabia chafu sana.
 
Nani alaumiwe? TMA au wanasiasa kututia uwoga?
Kuna mdau kaniambia kuwa stock ya chakula aliyoiweka inakaribia kuisha, na pesa aliyoitumia kufanya manunuzi aliikopa akitegemea mvua zikinyesha atakuwa na kisi gizio cha mvua maana mishe mishe zitakuwa zimesimama.

Lakini majuzi pia nilisikia Rais wa kenya akilalamika ni kama anaona wataalamu wa hali ya hewa wamemuingiza chaka.
 
Back
Top Bottom