Tumefikaje hapa tulipo?

Tumefikaje hapa tulipo?

Hakuwa strong! Mbona mwaka 2015 Kikwete alimfuta Lowasa, ni vivyo hivyo Mkapa angeweza kumfuta Kikwete na timu yake yote!
Kikwete alikuwa ana mgombea wake amemuandaa mwenye ushawishi pia, hilo lilichangia kumfuta Lowassa.

Kulikuwa na kundi kubwa lenye nguvu ikiwemo wakongwe wa Ccm waliokuwa hawamtaki Lowassa hilo pia lilichangia..

Mkapa pia alionekana kuwa na nguvu ya ushawishi kuamua nani awe mgombea Urais wa Ccm mwaka 2015, hilo lilichangia Lowassa kufutwa.

Mwaka 2005 mazingira kama ya 2015 hayakuwepo na kama yalikuwepo yalikuwa dhaifu mno kumfanya Mkapa kumfuta JK.

Mtandao wa Mwaka 2005 ulikuwa hatari mno na athari zake mpaka leo tunaziishi.
 
Nimalizie kwa kusema hivi. Katika ule mchoro alouweka Profesa Shivji ni muhimu sana Wananchi tuelewe jambo moja muhimu sana. Ya kwamba sisi tuna WAJIBU kama Wananchi na ndio maana zipo sehemu mbili. Sehemu ya Wananchi akaeleza mambo matatu ambayo ni UHURU, UTU na USALAMA.

Haya mambo matatu, ni YETU sisi wananchi kuyalinda, tusiyatazame hayo kama ni WAJIBU wa UTAWALA bali wetu sisi Wananchi na nimeona kuna baadhi yetu tunadhani ni wajibu wa Utawala kutuhakikishia sisi Uhuru, Utu na Usalama.

Sasa ikiwa wewe mwananchi unashindwa kuulindwa Uhuru wa watu wengine, huthamini UTU wa wenzako wala Usalama wa jamii haukuhusu hii bila shaka hata Utawala utaongozwa na watu wenye akili hizo, wasiothamini misingi hiyo kwa sababu wametokana baina yetu (Wananchi). Matokeo yake hata misingi yao ya Utawala waiwezi kuwaongoza watu wasiojali misingi ya UTU wao.

Hivyo basi Watawala wanatumia mamlaka yao tulowakabidhi kuendelea na mazoea walokuzwa nayo Uraiani kutothamini wala kuheshimu misingi ya UTU wetu sote. Mamlaka alokabidhiwa ni rungu kupambana na watu wa aina yake mwenyewe.

Natamani sana somo hili lingefundishwa shuleni, vyuoni na hata vyama vyote vya Siasa ili kujenga foundation ya vijana wa kesho ili misingi hii iwe ndio mila na utamaduni wetu.

- Mtoto Umleavyo Ndivyo Akuavyo.
 
Uchaguzi wa Mwaka 2005 ndio uliopanda siasa mpya za nchi hii. Matokeo mengine yote mbegu ilianzia pale na mnakumbuka pia 2010 JK alivyosaka kura kwa kusaidiwa na familia! Kila uchaguzi umekuwa chanzo cha mipasuko na kuzaa makundi yanayohujumiana. Uchaguzi wa 2025 ilikuwa kilele cha matatizo ya muda mrefu. Kuelekea 2030 kama tusiporudi kwenye misingi tutaingia nchi kwenye matatizo yaliyopo Congo.

Kama wataendelea kuwasikiliza akina Wassira, Butiku na Kabudi. Hii nchi tutaizika rasmi 2030. Hawa wazee wanajari matumbo yao kuliko nchi.
 
Nimemsikiliza mzee wangu Butiku, yeye nu tafsiri halisi ya kile nilichoandika.ana Chuki na Chadema ni Maadui zake, hivyo hivyi kibaya zaidi hata Chadema mtu yeyite bdani ya CCM ni adui yao. Sababubsio Itikadi wala sera bali Chama.

Samahani Chukulia Magufuli ambae aliiba itikadi na Sera za Chadema mwaka 2015 lakini yeye ndite akawa Adui wa Chadema toka anaapishwa! Halafu Chadem walokuwa wakipinha Ufisadi wakamchukua Lowassa na kumoa sifa zote!

Yote haya ni kutazamwa fursa za kuingia Ikulu hapakuwa na Siasa safi wala Uzalendo kwa nchi yetu. ACT wanaojiita Wajamaa na Wazalendo leo wanapigania Uzanzibar! Tena kibaya zaidi wanarudisha siasa za Hizbu ambazo zilipigwa marufuku baada ya Mapinduzi.
Swali kwako, ufisadi wa Lowasa ulithibitika au ilibakia kuwa maneno tu??

Pia kwanini unazunguuka sana mbuyu na kushindwa kusema viongozi wa ccm ndio wametufikisha hapa tulipo??

Nakubaliana kabisa na wewe khs mmomonyoko wa maadili kwa viongozi hasa kwy kujilimbikizia mali na ccm kuachana na suala la maadili ya uongozi.
Hicho ndio chanzo cha minyukano na dharau ndani ya ccm, kisha wakatoka nje na kufanya watakavyo bila kujali wananchi ndio wenye nchi.
 
Swali kwako, ufisadi wa Lowasa ulithibitika au ilibakia kuwa maneno tu??

Pia kwanini unazunguuka sana mbuyu na kushindwa kusema viongozi wa ccm ndio wametufikisha hapa tulipo??

Nakubaliana kabisa na wewe khs mmomonyoko wa maadili kwa viongozi hasa kwy kujilimbikizia mali na ccm kuachana na suala la maadili ya uongozi.
Hicho ndio chanzo cha minyukano na dharau ndani ya ccm, kisha wakatoka nje na kufanya watakavyo bila kujali wananchi ndio wenye nchi.
Ushahidi wa Lowassa waulize Chadema maana Dr.Slaa alimtaja 2007! Halafu ndugu yangu kuna kesi gani ya Ufisadi wa viongozi ambayo wewe unaijua ilithibitishwa?

Maswali mengine bana khaaa!
 
Uchaguzi wa Mwaka 2005 ndio uliopanda siasa mpya za nchi hii. Matokeo mengine yote mbegu ilianzia pale na mnakumbuka pia 2010 JK alivyosaka kura kwa kusaidiwa na familia! Kila uchaguzi umekuwa chanzo cha mipasuko na kuzaa makundi yanayohujumiana. Uchaguzi wa 2025 ilikuwa kilele cha matatizo ya muda mrefu. Kuelekea 2030 kama tusiporudi kwenye misingi tutaingia nchi kwenye matatizo yaliyopo Congo.

And what we see is the beginning of the end of 2005 legacy . Mtoto wa mjini style na ujanja ujanja wake, umefeli. Imebakia kutumia nguvu na kutapatapa. Kuzima watu wasikiri.

The power behind 2005 culmination, combined very ambitious people,, with the appetite and desire to get rich quickly. In the process, they have not been able to produce the rightful successors of the throne.

Hapa tulipo tuna changamoto sio za kitoto. Udini umeshamiri kweli kweli. Maadili ya utumishi wa umma yamepungua. Kutokujari na kutiowajibika ndio imekuwa fashion.

Mwenye macho haambiwi ona....tumeanza kukwama kidogo kidogo. Hatutaweza kuendelea mbele tukiwa isolated au kama tumekuwa kisiwa
 
Swali kwako, ufisadi wa Lowasa ulithibitika au ilibakia kuwa maneno tu??

Pia kwanini unazunguuka sana mbuyu na kushindwa kusema viongozi wa ccm ndio wametufikisha hapa tulipo??

Nakubaliana kabisa na wewe khs mmomonyoko wa maadili kwa viongozi hasa kwy kujilimbikizia mali na ccm kuachana na suala la maadili ya uongozi.
Hicho ndio chanzo cha minyukano na dharau ndani ya ccm, kisha wakatoka nje na kufanya watakavyo bila kujali wananchi ndio wenye nchi.

Sio siku nyingi wataparurana mpaka waite maji mmma 😂 😂 😂 😂 . Wanabadilisha spe taili tu..zile kuuukuu
 
Ushahidi wa Lowassa waulize Chadema maana Dr.Slaa alimtaja 2007! Halafu ndugu yangu kuna kesi gani ya Ufisadi wa viongozi ambayo wewe unaijua ilithibitishwa?

Maswali mengine bana khaaa!

Nilifikiri lengo la uzi huu ni kujadili tumefikaje hapa na tutokaje.
Kumbe ni fursa za Wamajalalani kama kawaida yao. Haya vumisha ngoma usikike wakukumbuke.
 
Wacha maelezo mengi alie tufikisha huku ni magufuli mzee wa chato yule fala

Maana ata kipind cha mkapa au JK katiba ilikua ni hii hii na maisha yalienda ila baada ya magufuri kuingia ndo chanzo cha mattzo meng kuanza

Katiba ilikua mbaya ila viongozi walikua na uwoga na aibu na hawakutaka kujaribu vitu visivyo takiwa kujaribu ila baada ya jiwe kuingia ndo mattzo yote yalipoanzia

Yule muhuni Mungu mnrahani na uko kaburini Mungu amuongezee matesa na ata sku ya kufufuka zege ya kaburi lake isipasuke fala sana yule
 
Unazunguka sana; mwanzo wa tatizo ni Samia na Kikwete na mwisho wake ni Samia na Kikwete, majizi makubwa haya
 
Leo hii nimechukua zaidi ya masaa manne kuwasikiliza viongozi wastaafu, maprofesa na wadau mbali mbali katika mdahalo uloandaliwa na TLS.

Hakika nimejifunza mengi na yanilazimu kuwashukuru sana Mzee wetu Jaji Warioba, Profesa Shivji, Mwanasheria kutoka Kenya, Profesa Tibaijika, viongozi wa vyama vya Siasa na taasisi nyinginezo hususani TLS wenyewe. Wote kwa ujumla wao wamezungumzia mambo muhimu kwa mustakabali wa Taifa letu.

Pamoja na yote yale wameniachia maswali magumu zaidi nimekaa na kujiuliza hivi tatizo hasa lipo wapi? Na tumefika hapa kwa sababu gani?

Kubwa zaidi lilojitokeza kwangu linatokana na hotuba ya Profesa Shivji alipozungumzia Misingi mikuu ya Demokrasia akifafanua juu ya pande mbili yaani upande Wananchi na upande wa Utawala. Na kilichojitokeza wazi kwangu ni Kupotea thamani na heshima ya UTU wetu. UTU ndio kiashiria cha ujenzi na usimamizi wa Uhuru na Usalama.

Taifa letu limepoteza UTU kiasi kwamba Utawala hauthamini wala kuheshimu Wananchi na Wananchi hawawathamini wala kuheshimu Viongozi wake. Haiishi hapo, tumefikia kiasi kwamba Utawala hauheshimu viongozi wenzao na Wananchi hawathamini wala kuheshimu Wananchi wenzao.

Na katika hali hii, Uhuru na Usalama wa wananchi upo hatarini kama ilivyo kwa viongozi wenyewe hawaaminiani wala hawaheshimiani isipokuwa kwa yule mwenye nguvu ya utawala na fedha, hii ndio Tanzania ya leo (status quo)

Swali linakuja tumefikaje hapa? Naamini kila mtu ana mtazamo wake lakini binafsi yangu akili yangu inanambia yote haya yametokana utovu wa nidhamu katika miiko na maadili ya UTU wetu kwa kuiga mifumo ya kigeni ambayo ilidhalilisha mila na tamaduni zetu kama ni misingi ya kale (primitive) ilopitwa na wakati.

Mifumo ya Demokrasia tuloichukua ndio chanzo cha kuharibika kwa misingi ya Demokrasia kupitia mabadiliko ya Katiba ya mwaka 1984 na 1992 upande wa Jamhuri pia Uandishi wa Katiba ya Zanzibar mwaka 1984 na mabadiliko yalofuatia mwaka 2002. Isipokuwa nitaacha pembeni Katiba ya Zanzibar, hii inahitaji mada nyingine tofauti kabisa.

Najua hoja yangu inahitaji mjadala mpana zaidi lakini niseme kwamba mabadiliko haya ndio mwanzo wa matatizo yote yanayofuatia katika miongo tofauti ya Kiutawala kufikia leo hii.

Katika makosa makubwa yalofanyika ni kuondolewa kwa Miiko na Maadili ya Viongozi hivyo kupoteza Sifa zinazotakiwa za viongozi wetu Kitaifa. Kwa nafasi walizokuwa nazo viongozi serikalini, Wabunge na hata majaji wakaanza kumiliki utajiri pasi kuulizwa wamepataje mali na utajiri huo, hii njia panda ndio ikawa mwanzo wa mmomonyoko wa maadili na chachu ya rushwa kuzaliwa.

Jambo la pili lilikuwa ujio mfumo wa Vyama Vingi ambavyo havikuzingatia misingi ya Demokrasia ( Uhuru, Utu na Usalama) bali ilikuwa ni tiketi ya jicho la Uheshimiwa na kuingia Ikulu kutawala (mfumo wa Vyama vingi). Vyama vingi ndivyo viloweka nadharia ya kina nani watakuwa Waheshimiwa kati ya Wananchi wote na hii ikazaa tamaa ya utukufu wa nyadhifa hizo. Hakuna Chama hata kimoja kinachosimamia itikadi na Sera zake wakati wote ila kulingana na fursa zinazojitokeza.

Katika mukhtadha huo tulipoteza Siasa safi za vyama Kiitakadi, hasada ikachukua nafasi baina ya vyama vya Siasa, viongozi kwa viongozi, Wananchi na vyama pinzani na kibaya zaidi rushwa na upendeleo vikatumiwa kama zana katika teuzi toka chaguzi za ndani ya Vyama vya Kisiasa hadi Viongozi wa Kitaifa – Yakaibuka makundi ya timu za Wana, hasada ikazaa Chuki na Uadui matokeo yake UZALENDO kwa Taifa letu UKAPUKUTIKA.

Kwa hiyo tukiacha hoja ya Katiba Mpya pembeni, sisi Watanzania tuna wivu na chuki za kuhasimiana wenyewe kwa sababu ya fursa za madaraka na utajiri zimeletwa kupitia vyama vingi.

Viongozi waliopo madarakani hujiona wapo katika nafasi adimu sana ya Utajiri wa hadhi na mali na wanajua kuna macho ya wivu dhidi yao hata kama wanayofanya nia njema ama kinyume cha misingi ya demokrasia, bado utachikiwa tu. Siasa zetu zimekuwa ni za Ukinzani ambazo kiitikadi hazifanani kabisa na Upinzani kwa nia, dhamira na malengo ya Demokrasia.

Tujiulize wenyewe mpaka hapa tumefika ni viongozi wangapi wameuawa kwa ajali, risasi au sumu na hakuna watu walotiwa hatiani wala kuchukuliwa hatua. Nini hasa sababu za viongozi hao kuuawa? Bila shaka ni kunatokana na UADUI wa kisiasa walojenga dhidi ya kiongozi ama viongozi wengine iwe kwa nia safi au mbaya.

Wivu na Chuki sii lazima vitumike kwa wale washindani tu bali inaweza toka chini kwa wale wanaotaka kufika pale kiongozi alipofika ama kiongozi kulinda maslahi yake dhidi ya wale wanaotaka nafasi yake.

Kwa hiyo tunapozungumzia leo Maombolezi, Maridhiano na sijui Katiba Mpya ni muhimu kwanza sisi wenyewe tukubali mapungufu yetu kimaadili ili TUBADILIKE - Heshima ya Utu wetu na Uzalendo kwa Taifa ni utamaduni ulopitwa na wakati.

Hatuwezi fanya maombolezi ambayo baadhi yetu hawaoni umuhimu wala sababu. Hatuwezi fanya Maridhiano kwa kuwekeana masharti yasiyojali Utu wetu na Uzalendo kwa Taifa hili bali maslahi ya mtu au chama.

Mwisho hatuwezi kuwa na Katiba mpya inayotokana na maoni ya Wananchi wenye wivu, chuki na uadui isipokuwa Katiba lazima iwe ni mwongozo wa Wananchi hao bila kujali tofauti zao - Katiba ni ya Wananchi iheshimiwe na wote.

Maasalaam
Profesa Mkandara taifa hili limejaliwa kuwa na viongozi wengi wenye busara lakini inashangaza busara zao hazithaminiwa na maCCM. Laiti maCCM wangekuwa wanachota nondo kutoka kwa viongozi wastaafu, nchi hii ingekuwa mbali sana kimaendeleo.
 
Mjomba ulichoshauri hapo mwishoni hakitekelezeki. Mimi natamani kuona muungano unavunjika ili na sisi Watanganyika tujivunie uwepo wa nchi yetu ya Tanganyika, kama wafanyavyo Wazanzibari kwa Zanzibar yao. Kwa kufanya hivi nchi yetu haitokuja kutawaliwa tena na vilaza, mafisadi, wahuni, au watu wasio na chembe ya uzalendo.
Mpaka leo sielewi hivi tunachong'ang'ania kwa zanzibar ni kipi? Kwamba kuna rasilimali gani ambayo bara hamna mpaka tulazimishe muungano.

Zamani nilitaka serikali tatu ila kwa sasa ni bora serikali moja tu zanzbar iwe mkoa au waondoke kwenye muungano.
 
Back
Top Bottom