Tulioacha kunywa pombe 2019 tukutane hapa

Tulioacha kunywa pombe 2019 tukutane hapa

SOMA NI MUHIMU KULIKO KUACHA POMBE!!!

MAGONJWA HATARI NA RAHISI KUAMHUKIZANA KULIKO HATA UKIMWI!

Mi nimejifunza kuwa Madaktari wa Tanzania hawaongei chochote kuhusu magonjwa kama vile;
1. Herpes simplex virus
2. Human papillomavirus infection (hpv)

Magonjwa haya kwa kiasi kikubwa sana yamewaadhiri Watanzania wengi na hasa watoto kupitia kwa wazazi na wazazi tokea kwa watoto mfano watoto kuambukizana mashuleni kama vile kushirikiana vitu kama kugawiana peremende toka mdomoni nk kisha wakifika nyumbani uwaambukiza watoto wenzao na hata wazazi wao, ndugu, jamaa wanaoishi nao kwa karibu.

Je kwanini msianze program maalum ya kuelimisha watu waziwazi maana hili janga ni kubwa sana na huu ugonjwa ni rahisi mno kusambaa au kuambukizana pengine kuliko magonjwa yote? Mwisho wa siku mgonjwa anaishia na kansa. Ebu fualitieni uone watu wana hali mbaya na sababu ya kutojua wanafikiri wamelogwa!

Watu wanateketea sana sana kwa kukosa maarifa toka kwa wataalamu. Si kila mgonjwa hapa anapata magonjwa haya kupitia ngono!

Dalili;
1. Mafua ya mara kwa mara
2. Kuumwa kichwa
3. Kubadilika rangi ya ngozi
4. Vipele vya ajabu ajabu kifuali, sehemu za siri, mgongoni nk
5. Kuwaka moto sehemu za siri na maumivu makali yasiyoeleweka
6. Kupata vitu kama vidonda ambavyo vipele vidogo vidogo vilivyojikusanya pamoja na baadae ubadilika kama mtu aliungua kwa maji ya moto. Hupona vyenyewe
7. Kutokwa na vidonda vidogo mdomoni kwa ndani ambavyo uuma sana
8. Nywele kulegea na kupoteza ubora wake
9. Kutokwa na uvimbe kwenye kuta za kooni na hutoa vitu kama usaa ukichunguza kwa umakini
10. Kubadilika kwa harufu ya sehemu za siri na hata kunuka sana
11. Kupata UTI mara kwa mara
12. Kubanwa kifua na/ au shingo kwa muda na kuachia yenyewe baada ya muda fulani
13. Kuwashwa mwili hasa macho na usipojua unaweza kununua miwani au kubadili miwani kila siku
14. Tumbo kujaa gas au kushindwa kusaga baadhi ya vyakula kwa haraka mfano wali au chapati au chocolate
15. Miguu na mikono kubadilika ulaini na kuwa ngumu sana utafikiri una miiba mikononi na miguuni

Zipo nyingi sana ukikaa na mgonjwa wako vizuri na kirafiki atakueleza mambo 1,000 kidogo.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani umeacha pombe ili iweje??? uwe mchawi au?? ebu acha urofa njoo kona bar hapa upate kilauli jombaa
 
Nilijitahidi sana kuacha ikashindikana, lakini nikawa natafuta sababu ya kuacha. NikiipataKatika maisha yangu nilifanikiwa acha sigara, miaka hata nane sasa sijavuta..Cha ajabu nikaanza pombe muda huo huo..Najitahidi nisiirudie Mungu anisaidie tu, Maana ukiacha ndio kampani zinakua na maofa mengi na ya kuvutia ya kupiga gambe.
Nishapiga bapa, mpaka zikakataa kunyweka..Chupu chupu nimtie aibu mke wangu ukweni, na ndio siku ya kwanza kwenda kwao..
Wife kwao kilimanjaro, na klm kwa gambe ndio mahala pake... Pombe niache Mwenzio

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu sigara uliweza kuiacha vipi maana mtihani wake naskia kuachika sio rahisi..na kwenye uvutaji wako ulikua unatumia ngapi kwa siku mpka unaenda kitandani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wanabodi

Kwangu mimi nimenuia kwa mwaka 2019 na kuendelea, kuacha kutumia kileo cha aina yoyote ile (ulevi)

Vishawishi na kampani inanizonga sana tangu nilipotangaza azma hii lakini nimeridhiria mwenyewe kuachana na ulevi maishani

Ni wiki ya pili sasa baada ya mwaka mpya nimeitelekeza pombe kabisa

Wale tulioacha pombe mwaka huu tukutane hapa, nichangamoto zipi zinatukuta na tutaziepuka vipi ili tusijikute tunarudi kwenye ulevi
Mimi nilikaza wiki 3 nimerudi kwenye game
 
Mungu akubariki kwa kufanya uamuzi huo
KUACHA KUNYWA NI MAAMUZI MIMI HAPA NIMEACHA NA NILIWAHI KUWCHA FOR THREE YEARS ...NIKARUDI NA TANGU NIMEACHA MWAKA MPYA AMANI NYUMBANI BABU KUBWAAAAAA wife na watoto wanafurahi ...tunaweza ni kuendekeza tu na nalala kama baby na kuamka kwa kengere ya simu….na joto la dar na ka AC THANKS GOD FOR THIS BLESSINGS

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom