Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Hongera sana mkuu,nimeupenda huu Uzi. Kwa kweli Nilikuwa napenda sana kuwa pilot lakini physics ilinipiga chenga ya pere nikaangukia pua.

Swali langu, unajuaje njia za ndege?? As tunaona barabarani kuna michoro mieupe na mieusi,pengine ya njano. Huko huu mnajua jua vipi??

Na mkipita njia sio inakuaje?

Swali langu La pili nimeona unaongelea kuhusu hali ya hewa,ndege inatakiwa kuruka katika hali ya hewa ipi? Maana zingine naona hata mvua ikinyesha inakata mawingu. Na hali ya hewa ipi ukiachana na kimbunga na mvua kubwa ya mawe ambazo zina athiri safari ya ndege?

Swali la mwisho,niliwahi sikia ndege iki park kushusha au kupandisha abiria inalipia uwanja,ni kweli hili? Nisaidie ufafanuzi kama itawezekana.

Huu Uzi,Uzi of the century... Big up
 
Tunashukuru mkuu kwa elimu ya bure ambayo unatupa Mungu akubariki sana akupe ufahamu wa mengi na hekima zaidi ya haya.... asanteh
 
Very Good, sasa hebu nipe tofauti kubwa Kati ya boeing 787 na bombardier in terms of speed capabilities, efficiency n cargo
Bombardier siyo level ya Boeing 787. Hapo ni sawa na kulinganisha Simba na Manchester United japo zote ni timu. Boeing 787 ni ndege kubwa, ina uwezo wa kuwa angani muda mrefu, ina speed kubwa. Yaani katika kila kitu Boeing 787 huwezi ilinganisha na Bombardier labda katika unafuu wa kutumia mafuta na kuvumilia mazingira ya shida. Kwa mfano runway fupi Boeing 787 huwezi kuinyanyua ila Bombardier itanyanuka.
 
Nipo hatua kwa hatua kufatilia uzi huu... kama maswali yatakuwa mengi kukuzidi nipotayari kusaidia majibu
So far umejitahidi kuandika uzi huu na kutoa majibu sahihi kwa kutumia Kiswahili Fasaha kabisa, hongera sana mkuu.
Asante mkuu unaweza ku-take over
 
Elimu nzuri sana.


Hivi Ndege kama bomberdier Q 300 au Q 400 inaweza kuwa na uzito wa tonne ngapi hasa ukizingatia material yanayotumika ni maalum na mepesi ? Na helicopter je?
 
Mkuu, tunakushukuru kwa nondo hizi adimu.

Kuna kifaa kinajulikana kama black box tunakosikiaga, je kinafanyeje kazi ? Kina ukubwa gani ? Kimetengenezwa na material gani kisiungue au kuharibika na maji ?
Ni maarufu kwa jina hilo lakini kina jina lake la avionics ambalo ni flight data recorder kama sitakosea. Nitacross-check. Kipo cased kwenye Box ambayo haishiki moto kwa urahisi iliyotengenezwa kwa Titanium alloys. Kazi yake ni kurekodi taarifa zote za ndege tangu inaanza safari.
 
Shebbydo Ujuzi mwingine wa masuala mazima ya Aviation na Piloting nitaenda kuuongeza katika Chuo mahsusi kabisa na kilichojizolea umaarufu Afrika ya Mashariki tokea miaka ya 80 cha Soroti. Asante kwa Elimu yako hii ya awali ila nikifika tu huko Soroti naamini nitayapata mengi zaidi ili hizo Ndege za Bombardier hasa ile Boeing 767 itakayokuwa inaruka moja kwa moja kutoka Dar es Salaam Tanzania hadi New York Marekani zikija tu niombe Kazi ya Urubani au Flight Engineer.
 
Bombardier siyo level ya Boeing 787. Hapo ni sawa na kulinganisha Simba na Manchester United japo zote ni timu. Boeing 787 ni ndege kubwa, ina uwezo wa kuwa angani muda mrefu, ina speed kubwa. Yaani katika kila kitu Boeing 787 huwezi ilinganisha na Bombardier labda katika unafuu wa kutumia mafuta na kuvumilia mazingira ya shida. Kwa mfano runway fupi Boeing 787 huwezi kuinyanyua ila Bombardier itanyanuka.
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Bombardier siyo level ya Boeing 787. Hapo ni sawa na kulinganisha Simba na Manchester United japo zote ni timu. Boeing 787 ni ndege kubwa, ina uwezo wa kuwa angani muda mrefu, ina speed kubwa. Yaani katika kila kitu Boeing 787 huwezi ilinganisha na Bombardier labda katika unafuu wa kutumia mafuta na kuvumilia mazingira ya shida. Kwa mfano runway fupi Boeing 787 huwezi kuinyanyua ila Bombardier itanyanuka.
Swali la 2

Ni kwa nn aviation oil haiuzwi shell kama ilivyo kwa petrol,diesel na kerosene.Nimeuliza kwa sababu kuna jamaa yangu huku bush anaangaika sana na chopper lake hadi limepak tu sasa Kuna siku amefatilia wese shell akaambiwa hawaruhusiwi kuuza....!
 
Hongera sana mkuu,nimeupenda huu Uzi. Kwa kweli Nilikuwa napenda sana kuwa pilot lakini physics ilinipiga chenga ya pere nikaangukia pua.

Swali langu, unajuaje njia za ndege?? As tunaona barabarani kuna michoro mieupe na mieusi,pengine ya njano. Huko huu mnajua jua vipi??

Na mkipita njia sio inakuaje?

Swali langu La pili nimeona unaongelea kuhusu hali ya hewa,ndege inatakiwa kuruka katika hali ya hewa ipi? Maana zingine naona hata mvua ikinyesha inakata mawingu. Na hali ya hewa ipi ukiachana na kimbunga na mvua kubwa ya mawe ambazo zina athiri safari ya ndege?

Swali la mwisho,niliwahi sikia ndege iki park kushusha au kupandisha abiria inalipia uwanja,ni kweli hili? Nisaidie ufafanuzi kama itawezekana.

Huu Uzi,Uzi of the century... Big up
Asante mkuu, pia pole kwa kutofikia malengo yako.

Nianze na swali lako la kwanza ambalo linahusu njia. Kwa sasa ndege nyingi zina vifaa ambayo vimerahisisha kazi ya urubani tofauti na zamani. Marubani wa zamani walipata tabu sana katikabkuongoza ndege. Na ndege moja ilikuwa na crew karibia 12. Mwingine msoma ramani ili kujua wapo wapi, mwingine yeye ni kucheza na power lever. Lakini sasa kila kitu kipo kwenye cockpit. Tena kwa ndege za kisasa zina glass cockpit kila kitu kipo kwenye screen moja. Wewe ni kubonyeza tu unataka nini. Kwa kesi ya uelekeo wa safari yako ukiingiza tu data kuwa unakwenda uwanja upi unakuja mstari ambao unakuonesha njia utakayofuata. Nikisema njia sina maana kuwa ni kama barabara, la hasha ni uelekeo unakoelekea. Ukideviate kwenye uelekeo unarudi tu haina shida. Maeneo mengi ndege inakopita unawasiliana na watu wa Aircraft Control Tower, hawa nao wanakusaidia kuongoza ndege.

Hali ya hewa ambazo zinaweza kuzuia safari ya ndege ni kama hizo ulizozitaja na barafu iliyozidi.

Kuhusu packing fee ndiyo kweli ipo. Ndege kupackblazima ulipie. Kwa mfano ndege yako imelala JNIA ilitakiwa kuondoka saa 12 alfajiri ukachelewa mpaka saa moja lazima wakung'ang'anie ulipie tena.
 
Ni maarufu kwa jina hilo lakini kina jina lake la avionics ambalo ni flight data recorder kama sitakosea. Nitacross-check. Kipo cased kwenye Box ambayo haishiki moto kwa urahisi iliyotengenezwa kwa Titanium alloys. Kazi yake ni kurekodi taarifa zote za ndege tangu inaanza safari.
Kipo katika mfumo gani,Ni wireless au??
 
Elimu nzuri sana.


Hivi Ndege kama bomberdier Q 300 au Q 400 inaweza kuwa na uzito wa tonne ngapi hasa ukizingatia material yanayotumika ni maalum na mepesi ? Na helicopter je?
Hizo ndege uzito wake mpaka niangalie kwenye manual zake sina figure halisi. Sifa ya ndege ni kuwa imara lakini nyepesi. Lakini siyo nyepesi kwa kiwango cha chinii sana kwa sababu component nazo ni nyingi.
 
Back
Top Bottom