Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Umemjibu mtu kua ndege ina ukomo wa matumizi. Je baada yakufikia muda wake wa mwisho kutumika inapelekwa wap? inakua recycled au?
Ndiyo ndege ina ukomo wake. Kinachosababisha ukomo wa ndege ni metal fatigue. Kwa wastani wa commercial aircraft ambazo zina long haul ni 40,000 cycles (Cycle ni ile take off na landing. Kwa mfano ndege ikiruka kutoka Dar ikatua Kigoma hiyo ni cycle moja. Kwa short haul idadi ya cycle huongezeka hadi 100,000 cycles.
Kuhusu kurecycle labda material yaliyotumika kuyeyushwa na kuwa processed tena. Hili wanaweza kufahamu zaidi watu wa aeronautical engineering.
 
mkuu vile vyuma vinavyoshikilia matairi ni vyuma vya kawaida hivi au vipo kama vya reli
Mkuu siyo kama vya reli. Vya reli ni vizito sana. Ndege asilimia kubwa ni Aluminum alloys, ukitoa Boeing 787 ambayo asilimia kubwa ni Composite material.
 
Swali lako la kwanza ni gumu kukupa jibu moja kwa moja kwa sababu ni la kimtazamo. Katika hizi ndege hii utakuta ni hiki na nyingine haina lakini pia ina kitu kingine ambacho kule hakipo.

Kipengele b, labda nikuulize mambo mawili; moja-hiyo ndege ilikuwa na propeller? 2; Hii ulikuwa ni movie au taarifa?
ndege ilikuwa na propeller...... ni movie
 
Kwa watu wa ndege kuna vibali maalum hata bila Passport
Kuhusu marubani uzoefu wao naona unahesabiwa kutokana na masaa angani. Je hayo masaa yanahesabiwaje na nani mwenye jukumu la kurekodi hayo masaa?
 
ndege ilikuwa na propeller...... ni movie
Kiuhalisia huruhusiwi kuwa karibu na injini ikisha washwa kwa sababu ni hatari. Kabla rubani hajawasha injini huwa anamuuliza mtu wa anayedispatch ndege mazingira yanayozunguka ndege yapo clear. Niliuliza kama ni movie kwa sababu ni vigumu matukio kama hayo kutokea.
 
Kuhusu marubani uzoefu wao naona unahesabiwa kutokana na masaa angani. Je hayo masaa yanahesabiwaje na nani mwenye jukumu la kurekodi hayo masaa?
Mkuu ndege kila kitu kinarekodiwa. Inatakiwa kuondoka saa ngapi, kama imechelewa kwa nini imechelewa. Muda halisi iliyoondoka na imefika saa ngapi ilikokwenda. Pia pilots wana logboik zao lazima wajaze.
 
Kiasi cha mafuta ya ndege kutumika hutegemea uzito wa ndege. Yaani ndege yenyewe, abiria na mizigo. Hivyo kujaza mafuta husubiriwa data hizo ndizo huamua ni mafuta kiasi gani yawekwe.
I see, ndo maana abiria wakipanda tu kila kitu kiko poa ndo mafuta yaanza kuwekwa hapo nimekuelewa!!
 
Kiuhalisia huruhusiwi kuwa karibu na injini ikisha washwa kwa sababu ni hatari. Kabla rubani hajawasha injini huwa anamuuliza mtu wa anayedispatch ndege mazingira yanayozunguka ndege yapo clear. Niliuliza kama ni movie kwa sababu ni vigumu matukio kama hayo kutokea.
shukrani mkuu....
sorry kama hutojali nijibu.... kampuni unayofanyia ipo bongo au nje ya nchi ?
unashauri nn mdau anaetaka kusomea mambo ya uhandisi wa ndege au pilot ?
najua huko mwanzo ulishatoa abcd za gharama zake n.k... je kiuhalisia ukizingatia gharama ni kubwa sana kusoma hizo course, kazi zikoje ? zinapatikana au kujuana kunahitajika ? vp salary ?
 
Kuna wakati nilibahatika kuangalia clip kwenye youtube, ndege ilikwenda mahali ikapuliziwa kitu kama spray hivi kwenye mabawa, mazingira ya airport ni yamejaa snow hivi hivi, zile spray zinasaidia nini?
 
shukrani mkuu....
sorry kama hutojali nijibu.... kampuni unayofanyia ipo bongo ua nje ya nchi ?
unashauri nn mdau anaetaka kusomea mambo ya uhandisi wa ndege au pilot ?
najua huko mwanzo ulishatoa abcd za gharama zake n.k... je kiuhalisia ukizingatia gharama ni kubwa sana kusoma hizo course, kazi zikoje ? zinapatikana au kujuana kunahitajika ? vp salary ?
Nipo hapa hapa nchini.
Ushauri wangu kwa mtu anayetaka kusomea fani hizo ulizosema:
1:Bajeti iwe ya kutosha
2:Awe tayari kukabiliana na changamoto wakati wa kutafuta experience ili afikie masharti ya sheria za mambo ya anga. Ila kama una pesa ya kutosha tafuta chuo ambacho kinatoa kabisa leseni (Uhandisi wa matengenezo ya ndege).

Kuhusu kazi zipo ukishafikisha sifa zinazotakiwa. Kwa upande wa Uhandisi ukiwa na leseni yako tayari wewe unagombaniwa. Leseni haitolewi hivi hivi unafanya mitihani. Kwetu hapa unafanya mitihani ya TCAA. Pass mark za aviation 70%. Hapo kwenye mitihani ya leseni lazima ukae sawa. Urubani changamoto kubwa kwao ni masaa.

Kuhusu mishahara kwa hapa nchini kwa mwenye leseni Aircraft Maintenance Engineering kuna kampuni zinalipa 4mil, kuna kampuni zinalipa hadi mil 20. Ukishapata basic licence na ukafanya type rating ya hizi ndege kubwa package ni kubwa. Upande wa urubani katika kampuni niliyopo kuna mil 6 hadi 15.
 
Nipo hapa hapa nchini.
Ushauri wangu kwa mtu anayetaka kusomea fani hizo ulizosema:
1:Bajeti iwe ya kutosha
2:Awe tayari kukabiliana na changamoto wakati wa kutafuta experience ili afikie masharti ya sheria za mambo ya anga. Ila kama una pesa ya kutosha tafuta chuo ambacho kinatoa kabisa leseni (Uhandisi wa matengenezo ya ndege).

Kuhusu kazi zipo ukishafikisha sifa zinazotakiwa. Kwa upande wa Uhandisi ukiwa na leseni yako tayari wewe unagombaniwa. Leseni haitolewi hivi hivi unafanya mitihani. Kwetu hapa unafanya mitihani ya TCAA. Pass mark za aviation 70%. Hapo kwenye mitihani ya leseni lazima ukae sawa. Urubani changamoto kubwa kwao ni masaa.

Kuhusu mishahara kwa hapa nchini kwa mwenye leseni Aircraft Maintenance Engineering kuna kampuni zinalipa 4mil, kuna kampuni zinalipa hadi mil 20. Ukishapata basic licence na ukafanya type rating ya hizi ndege kubwa package ni kubwa. Upande wa urubani katika kampuni niliyopo kuna mil 6 hadi 15.
shukrani sana mkuu......
 
Kuna wakati nilibahatika kuangalia clip kwenye youtube, ndege ilikwenda mahali ikapuliziwa kitu kama spray hivi kwenye mabawa, mazingira ya airport ni yamejaa snow hivi hivi, zile spray zinasaidia nini?

Lile uoezi linaitwa de-icing ile fluid humwagwa ili kuyeyusha barafu iliyopo kwenye fuselage na wings, mbali pia na airport de icing, pilot pia anaeruka kwenye snow lazima awashe de-icing ili kuyeyusha ice inayo formulate kwenye wings na pitot other wise ile barafu kwenye wings ikijaa inaondoa lift na kifuatacho ni ndege ku stall na kudondoka
 
Lile uoezi linaitwa de-icing ile fluid humwagwa ili kuyeyusha barafu iliyopo kwenye fuselage na wings, mbali pia na airport de icing, pilot pia anaeruka kwenye snow lazima awashe de-icing ili kuyeyusha ice inayo formulate kwenye wings na pitot other wise ile barafu kwenye wings ikijaa inaondoa lift na kifuatacho ni ndege ku stall na kudondoka
duh shukrani sana elimu murua
 
Inasemekana ndege haitumii mafuta mara mbili. Ikienda safar moja kama mafuta yatabaki Inabid yamwagwe yaekwe mengine. Je ni kwel?
Kama ni kwel, nnn sababu?

Kaika experience yangu ya ndege sijawahi kumwaga mafuta wala kuona yakimwagwa mkuu.
Nadhani atakuwa alisikia kwamba kama ndege kwa mfano inatoka Dar kwenda Bujumbura na kurudi, maybe haina haja ya kubeba mafuta ya return ambayo yataiongezea uzito bure, kwamba unaweza kubeba mafuta ya kwenda tu halafu ya kurudi ikajazia Bujumbura. Just thinking.
 
Nadhani atakuwa alisikia kwamba kama ndege kwa mfano inatoka Dar kwenda Bujumbura na kurudi, maybe haina haja ya kubeba mafuta ya return ambayo yataiongezea uzito bure, kwamba unaweza kubeba mafuta ya kwenda tu halafu ya kurudi ikajazia Bujumbura. Just thinking.
Yawezekana mkuu. Mimi tukio ambalo najua linaweza kufanya mafuta ya mwagwe ni ambapo ndege imesharuka ikiwa angani ikapata hitilafu na kutakiwa kutua tena. Hapo rubani lazima amwage mafuta kupunguza uzito.
 
Yawezekana mkuu. Mimi tukio ambalo najua linaweza kufanya mafuta ya mwagwe ni ambapo ndege imesharuka ikiwa angani ikapata hitilafu na kutakiwa kutua tena. Hapo rubani lazima amwage mafuta kupunguza uzito.
Mkuu anayamwagia wap sasa???
 
naona watu wengi wamestic kwenye technical issues...naomba niulize kiabiria zaidi....(sijawahi kupanda ndege) je endapo ndege itapata hitilafu angani tofauti na kufunga mkanda hamna option yoyote ya kujiokoa either kwa parachuti ni kusubiri tu mpaka ianguke?
 
Back
Top Bottom