Tujadili mila, jadi na desturi za wachagga


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,577
Likes
38,988
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,577 38,988 280
lsale:- Jamani huu ni mmea wa ajabu sana, tena wa mila wa kabila la Kichagga.

Mawandala ni mawe yanayochukuliwa kaburini kwa Mchagga aliye zikwa nje ya Moshi, ili kulihamishia kaburi lake Moshi

Mburu wa mrumwa- huyu ni mbuzi wa tambiko. Mbuzi huyu huwa anatumika kutabiri mambo na majanga ya mwaka mzima.

Jamani hebu naomba mnisaidie mengine ambayo sijayataja
 
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
851
Likes
133
Points
60
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
851 133 60
mbege:ni pombe ya asili ambayo inatumika kama kiburudisho na pia ina heshimiwa na wachaga.
Ndizi:hiki ndicho chakula cha asili cha wachaga,na itakuwa ajabu iwapo utakuta mgomba katika shamba analomiliki mchaga.
 
B

betty marandu

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
830
Likes
365
Points
80
B

betty marandu

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
830 365 80
Huu mmea wa isale (sijui kiswahili chake) ukiwa umemkosea mchaga ukaenda kumwomba msamaha ukiwa umeubeba lazima akusamehe.
 
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
2,159
Likes
60
Points
145
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
2,159 60 145
Huyu bujibuji tena hapa!
Machicha/mashisha ya mbege...........nguruwe anapenda sana hii kitu
 
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
2,159
Likes
60
Points
145
Memo

Memo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
2,159 60 145
Suruali: ni vazi la kusitiri sehemu ya chini ya kiuno ya mwanaume.
Mgomba: ni mmea unaotoa tunda linaloitwa ndizi.

nyambafu: tusi kubwa zaidi la kichaga
mbege:ni pombe ya asili ambayo inatumika kama kiburudisho na pia ina heshimiwa na wachaga.
Ndizi:hiki ndicho chakula cha asili cha wachaga,na itakuwa ajabu iwapo utakuta mgomba katika shamba analomiliki mchaga.
 
S

strit boy

Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
87
Likes
0
Points
0
Age
32
S

strit boy

Member
Joined Aug 24, 2011
87 0 0
Pesa ni kitu inatafutwa usiku na mchana pahala popote iwe kwa njia halali au isiyo halali na kuitumia ni kila mwisho wa mwaka (Dec 25)
 
RasJah

RasJah

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2009
Messages
702
Likes
18
Points
35
RasJah

RasJah

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2009
702 18 35
Toyota stout hii gari wachaga huitumia kubebea mizigo ya wizi kupeleka kenya kupitia tarakea
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,243
Likes
301
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,243 301 180
Wanawake wazuri wanapatikana maeneo ya Marangu na Machame.
Wanaume wapole na wenye hekima wanapatikana Kibosho.
Washamba wote wanapatikana maeneo ya Uru especially Kishumundu
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
mila na desturi za wachagga zilishakufa kwa sababu ya kuweka pesa mbele,kama huna pesa wewe ni takataka hata mbele ya ndugu zako
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
Wanawake wazuri wanapatikana maeneo ya Marangu na Machame.
Wanaume wapole na wenye hekima wanapatikana Kibosho.
Washamba wote wanapatikana maeneo ya Uru especially Kishumundu
mkuu wanawake wazuri viwango vipi,roho safi?au uzuri kwa nje?maumbile,sura?
aaaah mkuu wachagga wa uru ni wapiganaji,inaonekana walinyimwa elimu lakini wanapambana
mbona hujaongea kuhusu warombo?
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,243
Likes
301
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,243 301 180
mkuu wanawake wazuri viwango vipi,roho safi?au uzuri kwa nje?maumbile,sura?
aaaah mkuu wachagga wa uru ni wapiganaji,inaonekana walinyimwa elimu lakini wanapambana
mbona hujaongea kuhusu warombo?
Ni wazuri kwa kila kitu mkuu..ni wanawake wanaofaa hata kuweka ndani. Ukienda Uru utaelewa ninachosema.
Warombo ni wachapakazi sana..nawaheshimu kwa hilo!
Kuna wa Old Moshi na Waanjo ambao hawaeleweki eleweki.
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
Ni wazuri kwa kila kitu mkuu..ni wanawake wanaofaa hata kuweka ndani. Ukienda Uru utaelewa ninachosema.
Warombo ni wachapakazi sana..nawaheshimu kwa hilo!
Kuna wa Old Moshi na Waanjo ambao hawaeleweki eleweki.
warombo nahisi walinyimwa elimu kiaina,lakini kwa hasira hizo wamepiga bao baada ya kuamua kujituma kwa nguvu
nina rafiki wengi kutoka rombo kwa jinsi wanavyofanya biasharta napenda sana,pamoja na kwamba hawana elimu kama wamarangu na wamachame lakini jamaa wako mbali
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
warombo nahisi walinyimwa elimu kiaina,lakini kwa hasira hizo wamepiga bao baada ya kuamua kujituma kwa nguvu
nina rafiki wengi kutoka rombo kwa jinsi wanavyofanya biasharta napenda sana,pamoja na kwamba hawana elimu kama wamarangu na wamachame lakini jamaa wako mbali
waanjo ni wa wapi,ndio mara ya kwanza nasikia hiyo
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
Hawa ni wakutokea Kirua Vunjo na Kilema..
Wapo half way, siyo wamarangu..wala wa old Moshi!
yule Mrema wa TLP ni Mhanjo??aisee kama wako kama mrema vigeugeu basi hawafai hata kidogo
 
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
9,243
Likes
301
Points
180
Rejao

Rejao

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
9,243 301 180
yule Mrema wa TLP ni Mhanjo??aisee kama wako kama mrema vigeugeu basi hawafai hata kidogo
Hahah..umenifurahisha sana!!
Yule ndio kama Mungu wa wao!
Mbatia naye pia ni wa huko huko.
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
Hahah..umenifurahisha sana!!
Yule ndio kama Mungu wa wao!
Mbatia naye pia ni wa huko huko.
Mkuu unaweza kunieleza kwa nini wakibosho,wanarumu,wa-uru,na warombo walinyimwa elimu?
nikiangalia hayo maeneo roman catholic wamejikita sana,
lakini ukija machame na marangu kuna lutheran ambayo imejenga shule nyingi,
 
S

shalis

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2011
Messages
272
Likes
3
Points
0
S

shalis

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2011
272 3 0
kinanguri -ni kimnyama kimoja hivi huwa kunalia sana usiku
 

Forum statistics

Threads 1,250,522
Members 481,371
Posts 29,736,306