Tuhuma za kutisha za Dr. Munga Askofu KKKT -DKMS

Tuhuma za kutisha za Dr. Munga Askofu KKKT -DKMS

Status
Not open for further replies.
KKKT nadhani ni dhehebu linaloongoza nchini kwenye migogoro ambayo chimbuko lake ni pesa!

Swali la kujiuliza kwa nini linaongoza kwenye migogoro ya pesa?

Je, viongozi wa kutoka maeneo gani ambao wanakumbwa na migogoro ambayo chimbuko lake ni pesa?

Je, viongozi wake hawa wanajua sana umuhimu wa pesa kuliko wengine?
Sasa mbona unawachochea wenzio...wewe ni nani na unasimamia wapi?! ...'UPANDE'..hapa unamaanisha nini!?....
 
Hakuna kitu kizuri chini ya jua kama kuheshimu katiba(sheria) tulizojiwekea binafsi sioni raha kwa kile kinachoendelea kwa dayosisi yetu.
Laiti kama askofu wetu angeliheshimu katiba leo asingekuwa kwenye hali aliyonayo kwa sasa.

Sii vema sana kuendelea kumsongasonga maana kiafya sii mzima tena na pengine hizi tuhuma ndizo zimemfikisha hadi kuwa kitandani.
Kama viongozi wote tutaheshimu katiba na taratibu zore watu walizojiwekea hakuna baya lolote litakalo mfika akiwa uraiani.
Nasikitika tu kwamba wengi wanaoshabikia mgogoro huu sio waumini wala wafuasi wa kanisa la kilutheri bali ni waumini wa madhehebu mengine kwa ile sifa ya mwanadamu kupenda ugomvi. Kwa sasa vikao vyote vilivyokuwa vimesitishwa hadi hapo baadae itavyoamuliwa kulingana na afya ya baba askofu itakavyosema.
IMG_20191124_170809.jpg
 
Anguko la KKKT - DKMs, limesababishwa na nani?


"Neno la Bwana likanijia tena, kusema,
Mwanadamu, wewe unakaa kati
ya nyumba iliyoasi, watu ambao wana macho ya kuona, ila hawaoni, wana masikio ya kusikia, ila hawasikii; kwa maana ni nyumba iliyoasi".
Ezekieli 12:1 - 2.

Wapendwa Wana DKMs, nawasalimu katika Jina la Kristo Mfufuka.

Dayosisi yetu imepatwa na anguko kubwa sana; lakini jambo la kushangaza mpaka sasa wako baadhi ya Wachungaji na Washarika wanaofurahia na kuendeleza anguko hilo.

Swali la kujiuliza ni hili, je, anguko la DKMs limesababishwa na nani?
Jibu ni hili, anguko hilo limesababishwa na Askofu Mstaafu Dkt Stephen Ismail Munga, na Wasaidizi wake bila ya kuwasahau Wachungaji na Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Dayosisi.
Hao kwa kushirikiana na Askofu Munga, ndio wameifikisha Dayosisi hapa ilipo. Na wala hawataki kuamka katika usingizi mzito. Wachungaji na Wajumbe wa Halmashauri Kuu ndio waliopewa dhamana ya Uongozi, katika kuziwakilisha na kusimamia Sharika. Washarika hupokea maagizo kutoka kwao na kuyateketeza. Wachungaji na Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Dayosisi ndio wanaoingia katika vikao vya maamuzi, na yote yanayotendeka wanayajua; tatizo la wote hao ni woga na hofu, yaani Munga anaogopewa kuliko Mungu. Wameshindwa kumkosoa Askofu Munga na Mkewe pale walipokihujumu Chuo Cha SEKOMU, hatimaye kikapoteza sifa ya kudahili.

Wajumbe wa Halmashauri Kuu, walinyamaza hata pale Kituo cha Mafuta Mombo kilipouzwa na Askofu Munga akishirikiana na shemejiye aitwaye Mch James Mwinuka.
Kwa wasiojua historia ya Kituo cha mafuta - Mombo, ni hivi kwamba; alikuwepo Mjerumani mmoja anaitwa Schomer (Shoma), huyu alikuwa ni rafiki wa Baba Askofu Dkt Sebastian Kolowa (RIP), huyo ndiye aliyekikabidhi Kituo cha mafuta Mombo kwa Mzee Askofu Kolowa kiwe mali ya Dayosisi; Askofu Kolowa bila ya tashwishwi yoyote akakikabidhi Kituo kwa Dayosisi, ingawa kutokana na urafiki aliokuwa nao kati yake na yule Mjerumani, angeweza kumwambia Bw Shoma, unaonaje Kituo hiki kikiwa changu binafsi? Mr Shoma asingeweza kumkatalia. Bw Dulus naye alitoa jengo lile la gereji karibu na kituo cha mabasi Lushoto, pamoja na nyumba aliyokuwa akiishi Katibu Mkuu Bw Frederick Shebila, iliyoko jirani na European cemetery - Lushoto. Mzee huyu na wenzake hawakuwa na tamaa.
Hebu, kama huyo Askofu Mstaafu Munga ndiye angekabidhiwa mali hizo ( tena hapo tumetaja chache) si angezitafuna? hakuna patano lolote la Halmashauri Kuu ya Dayosisi, amekiuza Kituo cha mafuta Mombo, sembuse Shoma angemkabidhi yeye, si angekifanya mali yake?.

Misitu imevunwa, fedha hazijulikani, hakuna ukaguzi wa Mahesabu si katika Sharika, Dinari wala Dayosisi na Taasisi zake, imekuwa vurugu mechi.
Dayosisi inakabiliwa na madeni mengi sana, tena ina kesi kibao Mahakamani, na Tume ya Usuluhishi na Uamuzi (CMA), na kwakuwa ni haki zao Wafanyakazi watashinda tu, tena saa tatu asubuhi.
Wachungaji wamenyamaza, Wajumbe wa Halmashauri Kuu wametulia. Sasa mbio za Uongozi wenu umeifikisha Dayosisi hapa ilipo. Wapo baadhi ya Wachungaji wanaunga mkono udhalimu huo, na wao wenyewe wamesharithi jiroho la pepo badhilifu; na hapa niwataje wachache:
1.Mch Moses wa Kana, Mhasibu na kila kitu kinachohusu fedha ni yeye, hata ile mikataba ya Benki na Hospitali ni yeye. Hatoi ripoti yoyote ya fedha za Usharika na za Dinari.
2. Mch Yambazi Mauya wa Usharika wa Manundu Korogwe, huyu anapokea fedha toka Jimbo rafiki la Floto - Ujarumani, fedha za vifaa vya ujenzi wa makanisa na nyumba za Watumishi, usafiri na hata fedha za msaada wa elimu kwa wasio na uwezo. Je, Mchungaji Mauya unaweza kutokea mezani na kutoa hesabu ya uwakili wako?
3. Mchungaji Paulo Kivatiro wa Usharika wa Muheza, naye huyu ni kiburi na mbabe aliyejaa tamaa, amehamia Usharikani Muheza, kasikia kuna shamba la michungwa linauzwa, kawakusanya baadhi ya Washarika akawalazimisha wamchangie fedha za kununua shamba hilo. Hana matumizi mazuri ya fedha hali inayoleta shida kwa Mhasibu. Ameligawa Baraza la Wazee kwa Uongozi na misimamo yake mibovu; tena mzee mmoja mpigaji ndiye anayemkingia kifua. Patano la Baraza la Wazee, walikubaliana kuwa Mchungaji aliyehama Usharika huo aje afanye makabidhiano kabla ya kumfanyia sherehe za kumwaga ili wahakiki huo ufisadi wa milioni 19 umetokeaje? hata hivyo kwa kiburi na ubabe wa Mchungaji Kivatiro alitangaza hakutafanyika makabidhiano na kwamba Mch N'kanileka Chedi ataagwa na atapewa Shilingi milioni 4, walizochanga Washarika kama zawadi; yaani ni umwamba tu. Bila kushirikisha Halmashauri ya Dinari, yeye na Mchungaji Mauya wamewahamisha Wainjilisti na Wahasibu katika Sharika, wengi wakiwa wanadai mishahara yao. Baraza la Wazee liliposhauri Watumishi hao wasihame mpaka watakapolipwa stahiki zao, walipuuza maoni hayo.

4. Katibu Mkuu Mwinuka, huyu kila kona yumo, Ofisi Kuu yumo, Utume Radio, yumo, Bureau de change, yumo; mfuko mpana, yumo, SEKOMU, yumo; hakuna haja ya kuyarudia .
Huyu Katibu Mkuu James akishirikiana na Mchungaji Chedi, wameuhamisha mradi wa mnara wa simu, ambao Usharika wa Muheza uliwekeana na kampuni moja ya simu. Wameuhamishia Dayosisi na wala hawatoi malipo kwa Usharika kama unavyotaka; hiyo imepelekea Usharika kudai milioni 16, ambazo zingesaidia kulipa madeni ya mishahara ya Watumishi.

Wako wa Mungu walioamka kwa neema ya Kristo kuikomboa DKMs toka mikononi mwa wadhalimu, lakini watu hao wanaonekana kama wajinga. Wachungaji na Wajumbe wa iliyokuwa Halmashauri Kuu wanasapoti ufisadi uliofanyika na unaoendelea kufanyika, kwasababu kwenye vikao wamekuwa mabubu, ndio sababu Dayosisi imefika hapa ilipo.

Haya, TCU, wanahitaji kuhakiki Deni la Mkopo SEKOMU walilokopa CRDB, mtajibu nini, wakati fedha zilishachangwa na Washarika zaidi ya Bilioni moja, kila Usharika ukamkabidhi Mkuu wake wa Jimbo; fedha hizo mmezipeleka wapi?. Ndiyo maana fisadi mwenzenu hamtaki aguswe kwasababu mna maslahi yenu.

Mchungaji Mwarabu wa Usharika wa Soni acha kuwachangisha fedha Washarika wa Soni kwa ajili ya kulipa madeni ya mishahara ya Watumishi wa Usharika, wewe si ulitamka kwamba Dayosisi iko vizuri, Askofu Munga ni msafi, hakuna madeni, iweje sasa unawachangisha Washarika?.

Wanamatengenezo wanapoibua ufisadi na kutaka kuleta uhai, mnawatenga na Kanisa. Mlalo wametengwa Vijana 8, Kana Mzee 1, mwingine kasimamishwa uzee wa Kanisa; kisa wamehoji uharibifu unaoendelea.

Wito: Je, "Mwanadamu, wewe unakaa kati ya nyumba iliyoasi, watu ambao wana macho ya kuona ila hawaoni, wana masikio ya kusikia, ila hawasikii; kwa maana ni nyumba iliyoasi"
Eze 12:1,2.

Enyi Wachungaji na Washarika, endeleeni kufumba macho na kuziba masikio, kana kwamba hamzioni hujuma zilizofanyika na zinazoendelea kufanyika chini ya Uongozi wa Askofu Munga.
Subirini rundo la madeni ya mabilioni yatafumuka hivi karibuni, na msiache kuchanga ili yalipwe yote kwa ukamilifu wake, halafu yazalishwe mengine, yalipwe tena na tena.

Kunyamaza kwako kumetufikisha hapa tulipo.

Kwanini Askofu Kolowa na Askofu Jally hawakuwa mafisadi! Ni kwasababu walitunza viapo vya Uchungaji.
Hivi sasa tamaa tu ya mali, Mbuyukenda nayo iliponea tundu la sindano ilibakia nukta moja tu iuzwe.

Mwenye masikio ya kusikia na asikie.

++++ Sauti ya Waebrani: Shime amkeniiii!

Jr[emoji769]
 
Baadhi ya mambo ambayo yamejitokeza sakata la wana dayosisi ya kaskazini mashariki (KKKT) na aliekuwa askofu wao Dr Munga
1-Baba alibadili katiba ili kujiongezea madaraka na kubinya mifumo ya uongozi ya kanisa
2-Baba alijiongezea muda wa utawala kinyume na utaratibu wa kanisa tangu kuasisiwa kwake na askofu Sebastian Kolowa.
3-Katiba mpya inamtamka kuwa baba ndiye askofu wa kwanza na ndo mwanzilishi
wakati dayosisi ilikuako wakati yeye anasoma na kuna maaskofu wengi walikuako kabla yake.
4-kuna katiba mbili ambazo baba anazitumia
5-wazee ambao baba anasema waliandika dibaji na utangulizi wa katiba mpya wamkana kuwa hawajui lolote ktk hilo..kwa kuwa hata waumini hawajui kulikua na mchakato wa katiba mpya.
5-baba na mama wanajua matumizi ya ziada mpaka chuo cha sekomu kikakosa fedha kujiendesha na kwa nn walifungua akaunti nyingi kwa jina la chuo na baadhia ya akaunti watoa fedha walikua makao makuu ya dayosisi na si chuo
6- baba anaumwa hali yake ilikua mbaya na amerudi toka bondeni kwa madiba na sasa inaimalika kuwa nzuri na waumini wanaomba afya iimarike zaidi ili aweze kufika kwa pilato maana mwanasheria wa kanisa amejitetea kuwa mhusika mkuu mgonjwa japo kuna wazee wanaomba baadhi ya mambo yasiende mahakamani kumstahi ila akabidhi tu uongozi ila wanotaka ashtakiwe ni wengi kitokana na ubadhilifu wa mali za waumin km uuzwaji wa kituo cha mafuta,uvunaji wa misitu ya kanisa matumizi mabaya ya pesa za waumin nk.
7-idadi ya waumini wanaojisajili ktk daftari maalum la kumpinga inaongezeka na wanasubili afike ofisini ili maandamano yaanze tena ili.kesi iende kwa haraka maamuzi yachukuliwe.
8-makao makuu ya dayosisi yamefunguliwa tena ili kupisha shughuli za kawaida ziendelee(yalifungwa na waumini kushinikiza uwajibikaji kikatiba)
9- baadhi ya wachungaji washinikizwa kusaini kana kwamba walilidhia baadhi ya mambo ili kumnusuru baba ila taarifa ilivuja wakati wa majadiliano kabla hawajasaini waumin wakavamia kikao na polisi wakamnusuru baba na mkutano ukavunjika.
10-kesi ya awali ya kupinga mkutano ilifunguliwa na waumini waumin wameshinda kwa kua kikatiba baba hakupaswa kuendesha kikao /mkutano. i.e kwa katiba si mjumbe hivyo hawezi kuwaalika na kuhudhulia kikao nje ya katiba inavyotaka.

Tetesi:imesemekana km baba anataka kuwafungulia kesi baadhi ya waumin(devide and rule) kwa kutoa siri basi baadhi ya wastafu wameamua kutokaa kimya kuweka mambo yote hadharani km baba hatataka muafaka na kesi atafunguliwa kwa amabayo na yeye ana husika nayo na ushaidi wa nyaraka mbali mbali zilizopatikana ndani ya miaka 10 ya utawala.
Hitimisho;je ule mpango wa yeye na familia yake kutunzwa kama alivyopendekeza (kinyume na anavyotunza wastafu wenzake) baada ya kuachia madaraka je utakubalika na waumini?
 
 
 
Mshana umelipwa sh, ngapi kwa kazi hii? "Uyo Askofu Munga si ni kada wa Ccm? Atapelekwaje mahakamani?
 
Nasikia alienda kikao cha maaskofu Arusha...mwishoni ...polisi mteja yuko huku...nduki..
Ila mzee km umepona si umalizane na wenzako kuliko wakili kusema mteja mgonjwa halafu kikao unaudhuria au ugonjwa ulokupeleka kwa mandela unachagua location?
 
Nasikia alienda kikao cha maaskofu Arusha...mwishoni ...polisi mteja yuko huku...nduki..
Ila mzee km umepona si umalizane na wenzako kuliko wakili kusema mteja mgonjwa halafu kikao unaudhuria au ugonjwa ulokupeleka kwa mandela unachagua location?
Kwanza Dar anakaa kwa gharama za nani ?? Maana hata makazi kayahamisha
 
Wadau mwenye updates za Askofu Munga... kuna habari zenye uhakika kuwa Bishop Shoo Mkuu wa KKKT yupo Tanga Lushoto.... kufungua ofisi ya Askofu Munga ambayo ilikuwa imefungwa.....
 
Wadau mwenye updates za Askofu Munga... kuna habari zenye uhakika kuwa Bishop Shoo Mkuu wa KKKT yupo Tanga Lushoto.... kufungua ofisi ya Askofu Munga ambayo ilikuwa imefungwa.....
Nikweli ninesikia amefungua ofisi matokeo yake ameambiwa na polisi atoke maana hana mamlaka ya kuwepo ofisini.
Kunatetesi amesha vuliwa uongozi wote na ameambiwa arudishe vitu vya dayosisi.

Watu wana data zote za ufisadi na uchafu wote anao ufanya askofu.
 
Askofu Shoo alipokelewa na maandamano makubwa ya wana dayosisi akisindikizwa na tarumbeta kuanzia mombo mpaka makao makuu ya dayosisi..aliambatana na maaskofu wakuu wastaafu kadhaa.
Ameiweka dayosisi chini ya kamati ya watu km sikosei sita ..hao ndio wataandaa mkutano mkuu wa kuchagua askofu mpya...Munga hana chake..katoka kwa haibu
Wiki moja kabla kuna waraka ulitoka redio utume na pia Munga ndio aliuandaa pia usomwe kanisa kuu..vurumai ilipoibuka kanisa kuu kuupinga ikabidi isomwe na barua ya msajili iliyoibua shangwe kanisani ambapo kqnisa lilipewa wiki moja kabla ya munga kuuandaa waraka wake.
Kimsingi hatua za kisheria dhidi ya Munga ziko mikononi mwa waumini baada ya kukusanya ushaidi woote wa ufisadi.
Askofu shoo kaifungua ofisi na kuikabidhi kwa kamatinili ahughuli zisiathirike...
Askofu shoo kashangiliwa kwa maamuzi hayo....
Ijumaaa kwa kweli wachungaji woote walikuja kumpokea shoo na ujumbe wake tunashukuru polisi kwa kudumisha ulinzi wakati wote .
Update itakuja baadae.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom