Tufanyeje tuweze kuirejesha Tanganyika?

Tufanyeje tuweze kuirejesha Tanganyika?

Rasimu ya katiba iliyoandikwa na Mzee Warioba iliirejesha Tanganyika, ila Ccm waliiharibu kwa hila zao.
Kwanza hii ni kweli https://www.jamiiforums.com/threads...imepania-kufanya-kinyume-cha-maumbile.692849/
Wakili msomi Pascal Mayalla tia neno hapa tafadhali...
Muungano wetu ni muungano very unique
Kwa upande mmoja ni muungano wa union yaani nchi mbili zimeungana kuunda nchi moja mpya. Hizo nchi zote mbili zimepoteza sovereignty zake na kuunda nchi moja, hivyo kimataifa Tanzania ni nchi moja ya JMT or URT chini ya rais mmoja na Amiri Jeshi Mkuu mmoja. Hii ni fused state na haiwezi kuvunjika kamwe. Ule mkataba wa muungano yaani articles of union ni makubaliano tuu yaani ni an agreement na sio contract hili nimelifundisha humu https://www.jamiiforums.com/threads...ichopo-ni-makubaliano-tuu-ya-muungano.577999/

Kwa upande wa ndani ya muungano, muungano wetu ni federation wenye nchi mbili, serikali mbili, marais wawili. Sasa ndani ya mfumo huu wa federation ndio tunaweza kuanzisha serikali ya Tanganyika ila sio kuuvunja muungano.
P
 
Mambo ya kutia uarabu ni propaganda za CCM na Nyerere wake tokea 1964 alipovamia.

Serikali iliyopinduliwa ilikuwa ya Waziri Mkuu Shamte , mpemba wa Ole .

lakini chuki za Nyerere kwa uislamu ndio akatumia kadi ya uarabu
Hata Sultan Jamshid anaongea kiswahili n ni mswahili kama waswahili wengine.
 
Sababu kificho iliyofanya tuungane na Zanzibar ilikuwa ni kwasababu ya vita baridi ya dunia kati ya wajamaa na mabepari.. Sisi watanganyika tulitumika tuu, ishu ya kusema ni kwasababu za kiusalama na matisho ya kigaidi ilikuwa ni sababu kwepeshi ya kuficha ukweli

Vita baridi ilikwisha kwa anguko la Soviet Union USSR.. Mabepari yaliibuka washindi na kuweza kuitawala dunia yatakavyo lakini madhara yaliyotuachia si haba!

Muunganiko uliopaswa kuwa na usawa umefeli pakubwa.

Mamlaka moja jina lake asilia limenyongelewa mbali huku nyingine ikitamaki na la kwake.

Mamlaka moja pamoja na kupokwa madaraka hapo kwanza lakini sasa iko hatua za mwisho kujitwalia mamlaka kamili, bado kipengele kimoja tu dhaifu cha kisiasa!

Tunapoelekea tamati ya huu mwisho wa iliyokuwa ndoa ya mkeka ninini hatima ya Tanganyika kwa utambulisho?
Wasaidieni wachina kuirejesha Taiwan na wao watawasaidia kuirejesha Tanganyika.
 
Naomba kuuliza, hivi ili eneo ambalo sasa hivi linaitwa Tanzania bara zamani Tanganyika kabla ya Uhuru wake lilikuwa likitambulika kwa jina gani?
Kabla ya Uhuru hakukuwa na nchi inayoitwa Tanganyika, kila jamii ya Tanzania ilikuwa inajitegemea.
 
Kwanza hii ni kweli https://www.jamiiforums.com/threads...imepania-kufanya-kinyume-cha-maumbile.692849/

Muungano wetu ni muungano very unique
Kwa upande mmoja ni muungano wa union yaani nchi mbili zimeungana kuunda nchi moja mpya. Hizo nchi zote mbili zimepoteza sovereignty zake na kuunda nchi moja, hivyo kimataifa Tanzania ni nchi moja ya JMT or URT chini ya rais mmoja na Amiri Jeshi Mkuu mmoja. Hii ni fused state na haiwezi kuvunjika kamwe. Ule mkataba wa muungano yaani articles of union ni makubaliano tuu yaani ni an agreement na sio contract hili nimelifundisha humu https://www.jamiiforums.com/threads...ichopo-ni-makubaliano-tuu-ya-muungano.577999/

Kwa upande wa ndani ya muungano, muungano wetu ni federation wenye nchi mbili, serikali mbili, marais wawili. Sasa ndani ya mfumo huu wa federation ndio tunaweza kuanzisha serikali ya Tanganyika ila sio kuuvunja muungano.
P


Huu ni mpango wa waingereza kwa chuki zao kwenye dini . Kule India walifanya haya haya Kashmiri .

Singapore
Acha upotoshaji bwasheee

Ni uhalisia , hakuna alichopotosha
 
Tanganyika ilishakufa, lakini Zanzibar ingali hai...
 
Huu ni mpango wa waingereza kwa chuki zao kwenye dini . Kule India walifanya haya haya Kashmiri .

Singapore


Ni uhalisia , hakuna alichopotosha
Sio uhalisia
Hakuna hata siku moja yaliwahi kuitwa maadhimisho ya uhuru wa Tanzania.
 
Ule uhuru 9 December , Muingereza aliipa Tanzania ??
Makabila yaliyopo Tanzania yenyewe kama yenyewe hayajawahi kuungana na kupigania maslahi yao kwa pamoja kabla ya uhuru. Mapigano yao yote yalichochewa na msukumo wa mkoloni aliyetawala wakati huo.
 
Sababu kificho iliyofanya tuungane na Zanzibar ilikuwa ni kwasababu ya vita baridi ya dunia kati ya wajamaa na mabepari.. Sisi watanganyika tulitumika tuu, ishu ya kusema ni kwasababu za kiusalama na matisho ya kigaidi ilikuwa ni sababu kwepeshi ya kuficha ukweli

Vita baridi ilikwisha kwa anguko la Soviet Union USSR.. Mabepari yaliibuka washindi na kuweza kuitawala dunia yatakavyo lakini madhara yaliyotuachia si haba!

Muunganiko uliopaswa kuwa na usawa umefeli pakubwa.

Mamlaka moja jina lake asilia limenyongelewa mbali huku nyingine ikitamaki na la kwake.

Mamlaka moja pamoja na kupokwa madaraka hapo kwanza lakini sasa iko hatua za mwisho kujitwalia mamlaka kamili, bado kipengele kimoja tu dhaifu cha kisiasa!

Tunapoelekea tamati ya huu mwisho wa iliyokuwa ndoa ya mkeka ninini hatima ya Tanganyika kwa utambulisho?
Hamna haja ya kurejesha Tanganyika kwa sababu 85% ya raia waliopo sasa wamezaliwa Tanzania. Hivyo kuanza kuwaletea hoja ya Tanganyika ni sawa na kumywesha mtu dawa ambayo hajui inatibu ugonjwa gani!!
 
Hamna haja ya kurejesha Tanganyika kwa sababu 85% ya raia waliopo sasa wamezaliwa Tanzania. Hivyo kuanza kuwaletea hoja ya Tanganyika ni sawa na kumywesha mtu dawa ambayo hajui inatibu ugonjwa gani!!

Unaweza kubakia na Tanzania yako , hata Soviet Union ilikuwa hivyo hivyo , mbona hawakuleta madai kama yako ??
Czechoslovakia ilikuwa hivyo hivyo , kila mtu kaondoka kwa salama kachukuwa chake na wanaendeleza ujirani mwema .

Waafrika mnataka tuwe kama Eritrea na Ethiopia mpaka tuvurugane ndio tukae kwenye meza tugawane mbao ??
 
Makabila yaliyopo Tanzania yenyewe kama yenyewe hayajawahi kuungana na kupigania maslahi yao kwa pamoja kabla ya uhuru. Mapigano yao yote yalichochewa na msukumo wa mkoloni aliyetawala wakati huo.

Swali ni

Ule uhuru 9 December , Muingereza aliipa Tanzania ??
 
Wengi wamebaki kushangaa.. wameduwaa.. zama zile walizoea kutaja 'Tanzania Bara' na 'Tanzania Vsiwani' sasa nchi inatajwa 'Tanzania Bara' na 'Zanzibar' .. muungano ule sio huu. Kuna jambo haliko sawa. Kama muungano ulikuwa wa sovereign states mbili Tanganyika na Zanzibar, Tanganyika i wapi?
 
Rais wa Tanganyika atakuwa ni Mpango , Tanganyika ipo imevaa koti la muungano, Tanzania
Kwa Katiba Gani??
Mpango kaapa Kulinda Serkali ya Muungano!
Hivyo Tanganyika haitambui...
 
Yaani mtu amezaliwa na mababu walioishi zaidi ya miaka 200 bado anaonekana ni mwarabu,

kanisa na CCM yake ni hatari sana
ww ukizaliwa uarabuni na mababu walioishi zaidi ya miaka 200 utaitwa mwarabu??
msikiti ni hatari sanaaa[emoji56]
 
Back
Top Bottom