Tovuti Ya TBC: Muonekano mpya

Tovuti Ya TBC: Muonekano mpya

yako ni nzuri. Kinachoniboa kwenye site yoyote ni marquee direction kama niliyoiona tbc.go.tz
 
Iko poa kiasi, ila webmaster itabidi apate kazi yaziada kuhakikisha inakua maintained properly, pia ungejaribu kuweka color ambayo inaendana kidogo na rangi yao...
 
Habari Wakuu.
Katika nyakati za hivi karibuni website ya TBC, yaani Tanzania Broadcasting Corporation - (TBC) imekuwa ikilalamikiwa sana na wadau kwamba ipo chini ya kiwango na hairidhishi. Wadau kama Mtazamaji na Kang walikuwa mstari wa mbele kuhamasisha maboresho ya tovuti ya TBC.
Nimedesign website mbadala wa site ya TBC na nimeiweka hapa Tanzania Broadcasting Corporation na features nyingi zinaonekana hapo. Nitajaribu kuwapa TBC hii tovuti lakini wasipoitaka nitaitupa na kuifuta. Kama kuna mwenye maoni ningependa kuyasikia. Hii ni moja ya websites nyingi nilizotengeneza so worry not when giving comments. Itanisaidia hata kwenye websites nyingine nilizotengeneza. Nawasilisha,

GIVENALITY
Kitu kingine tempalte uliyochagua ni nzuri ila inabidi ujitahidi kuitendea haki ili usije ukaiharibu, maana kuna wengine wanatumia template nzuri lakini mwisho wa siku product inakua mbaya zaidi... nimejaribu kuingalia na iyo template uliyotumia nimeona bado vitu vingi ni vili vile vya kwenye demo so unayokazi nyingine yakuweka articles na content zako... ni hayo tu mkuu
 
Binafsi huwa ninawakubali sana wale wanaolalamika kivitendo na sio kuishia kwenye maneno tu, so nakupa tano kaka kwani umeshout kwa vitendo.

Tukirudi kwenye website, naomba kutoa mchanganuo wangu kwa milengo ifuatayo.

1. Tabia
Kitu cha msingi kwenye tovuti yoyote ni kufahamu culture ya wasomaji, kwani sisi kwenye IT huwa tunasema IT doesn't matter ila kinachomatter ni jinsi gani utaweza kufikisha tekinolojia kwa watu rasmi, kwa tabia ya Watanzania (nikiwemo mimi) huwa sipendelei tovuti yenye contents zilizokithiri, kwa tovuti yako, ni dhahiri imejaa contents nyingi mno ambapo ni lazima mtu aachwe hewani.

Naweza sema kuwa na contents nyingi sio tatizo bali mpangilio (structure) ya mpangilio ni tatizo. Kwenye lugha ya website huwa tunasema watu huwa hawasomi bali huscan hivyo website visibility ni kitu muhimu mno. unatakiwa kuzingatia mambo haya.

-mtu ajue nini website inafanya kwa jicho la kwanza (Kwa tovuti yako haijajitofautisha na ile ya mwananchi.co.tz)

-Kutumiamultimedia (Kwenye tovuti yako umetumia text nyingi mno)

- Social media integration ( watu wanapenda kujiachia, so kwa kuona rafiki zake wa FB basi inaongeza attensio yake kusoma)

-Rangi lazima ziwe na maana husika,na zinazovuta. Rangi kwenye tovuti yako haziashilii utanzania (ulichofanya ni kucopy na kupaste rangi zao, masanja anaweza kukutengenezea video ya kopi na pesti (hehe) na vilevile hazipo kwenye Multimedia colors za website design. Unaweza kugoogle rangi za website na matumizi yake.

-Epuka kuwa kama wao, ni kosa kufanana na website fulani, kwakuwa user huwa hawasomi, akiscan na kugundua inafanana na web fulani basi ataasume inafanana kila kitu na kuondoka. Kwenye website yako umetumia very default template bila ya customization kubwa, na inafanana mno na tovuti nyingi za media za Tz.

2. Technology. Kama ambavyo nimewahi kuelezea kwenye mafundisho yangu ya joomla kuwa, kikommo cha joomla ni wewe mwenyewe. Hivyo joomla inakuwezesha kutengeneza website ya level nyingine. Ukiangalia kwenye tovuti yako, vitu almost vyote ni basic, sijaona advanced extension au extension yoyote special kwa ajili ya multimedia. Hivyo itakuwa ngumu mno kumshawishi administrator wa TBC1. Kama mimi ndiye Webmaster wao, ningekuuliza, what's special in your website??

3. Usalama.
Kwa sasa tunazungumzia Joomla 3.0, ila kwenye tovuti yako umetumia 1.5 ambayo haina tena maboresho tangu joomla 1.5.26. Haishauliwi na ni hatari kuona bado watu wanatengeneza tovuti kwa kutumia joomla 1.5. Hivyo hii ni dole chini nyingine. Unaweza kuona kwa urahisi just kwa kwenda - Administration

...naendelea kwenye thread nyingine...
 
Nisiorodheshe mengi labda huu ni ushauri wangu.

1. Jaribu kusoma industry ya TBC na tabia za watanzania (nina uhakika CNN haiaply Tanzania)

2.List down kila point dhaifu kwenye tovuti ya TBC na uju na suluhiso lak, then ongezea vya kwako kuja na tovuti ya mwisho.

3. Kabla ya kuwasiliana au kutuma kwa watu, ni vyema ukawaonesha watu wachache, ni dhahili wewe utakuwa na ma rolemodel wako kwenye IT, watu hao wanaweza kukusaidia sana (ndio maana huwa tuna RCs), hili jukwaa hata webmester wa TBC anatembelea, hivyo utagundua kuwa umepoteza some points kwakuwa bado tovuti yako ipo kwenye initial stages.

4. Tumia data halisia ili kuleta mvuto na uhalisia.

NB: Nimewahi kupata project moja serikalini kwa mtindo kama uliotumia wa kuwatengenezea kitu mbadala, ila kutokana na utaratibu na mazoea ya serikali yetu. kitu kikishakuwa public, basi sahau, watakuchakachua tu kwa kumtafuta mtu na mumuambia tunatakakama hii.

Ni hayo tu kwa uchache wake nisije kutengeneza gazeti.
 
Wewe unataka kusaidia sikio la kufa,sioni haja ya kuisaidia TBC wacha ife maana hakuna hata habari yoyote ya maana wanayowapasha watanzania
 
Kilongwe na hbi nashukuru kwa maoni yenu. Ni vitu vya msingi mlivyosema. Will work on it.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom