Toka mtandaoni na Martin Maranja Masese

Toka mtandaoni na Martin Maranja Masese

Trump alishake hand baada ya kununua ndege kutoka kwao na alitupongeza.
Na ni kawaida kwa mfanyabiashara yoyote makini ila kwa bushman ni success story kwa muuzaji kushake nand na mnunuzi au rais wa bank ya dunia kutembelea mtu anayetaka kumkopesha
 
TUSIKASIRIKIANE!

Rais wangu Magufuli:

Trump atakuwa alicheka kwanini Profesa Kabudi alipaita UDSM ni jalalani, chuo kikuu cha kitaaluma na mashuhuri kusini mwa jangwa la sahara. Trump lazima ashangazwe na hili.

Au labda Trump alishangaa ni kwa sababu gani mtu mwenye hadhi ya kuwa profesa anaimba nyimbo za kumpongeza Rais kuliko idadi ya neno 'Tanzania' katika kinywa chake.

Au labda Donald John Trumol alicheka kwa sababu una miaka minne hujawahi kukanyaga pale New York City kwenye UNGA, na mara zote umekuwa unatuma wawakilishi tu..

Au labda alishangaa kwanini Profesa Kabudi anaacha kazi chuo kikuu ya kufundisha waswahili ambao wanahitaji ukuzwaji wa maarifa kutoka kwake na kukubali kuitwa "mpumbavu" kulinda cheo cha 'uwaziri'

Marekani haina shirika la ndege linalomilikiwa na kuendeshwa na serikali (state owned). Nafikiri watu wetu watajifunza kidogo kuhusu uendeshwaji wa American Airlines Group

Rais wangu Magufui:

Sijui kwanini unadhani Trump alishangaa Tanzania kununua ndege Boeing, wakati hata Eritrea Airlines wanayo Boeing 737-300

Kwanini watushangae sisi kununua ndege kwao wakati hata Air Djibouti wanazo Boeing 737-400 na Boeing 767-200ER? Kwamba sisi ndio 'maajabu?'

Hata wasomali waliokuwa vitani waliweza kununua ndege hizo za Boeing, kwetu Tanzania haiwezi kuwa ni jambo jipya la kumshangaza Trump! Eeh! Kwanini ashangae?

Pesa ya pambano moja la Floyd Mayweather Jr keenye endorsement yote katika pambano lake vs Conor McGregor... Ndio thamani ya ndege yetu moja.. Imshangaze Trumoe? kweli?

Rais wangu Magufuli:

Kwani na mimi nikinunua Azam Malt au Mo Energy, nitakuwa daraja sawa na Said Salim Bakhresa na Mohammed Gullam Abbas Dewji?

Kwamba kwa sababu tumenunua ndege hizo (Boeing) kwa watu wa Marekani basi na sisi tumekuwa 'level' moja na hawa wamarekani? Sawa!

Kwamba, kwa sababu Trump katupongeza kununua ndege Marekani, basi sasa ni rasmi na sisi tunalingana na hao wamarekani?

Umaskini sio jambo jema. Sio jambo la kufurahia. Lakini kujimwambafai kwamba sisi ni matajiri na kutaka tutembee vifua mbele ni kutulisha chakula kizuri machoni, mdomoni hakipiti.

Rais wangu Magufuli:

Tumetumia zaidi ya bilioni 571 za kitanzania kununua ndege hii ya Boeing 787, fedha za kodi zetu.. Nani alikueleza tunahitaji ndege? Wananchi gani huko kwenye ziara wanalilia ndege?

Wanakijiji wa kijiji cha Shuka, halmashauri ya Mtama, Lindi wanalalamika hawana maji ya kutumia, wanatumia maji na wanyama, maji ni kero kwao.

Mimi na wenzangu, kwetu huko Tarime, zahanati, vituo vya afya na hospitali ni kero kubwa, kata hazina vituo vya afya, hospital ya wilaya hakuna Vifaa tiba.

Needs vs Wants.. Mahitaji makuu sidhani kama ni hayo madege,.. Hizo ni 'wants' tu. Wananchi wa Mtama wanataka visima vya maji safi na salama sio ndege hizi .

Hatuna scale of preference? Au ni lazima kununua Lamborghini ,Ferrari, Porsche, Buggati,Bentley, Aston Martin, Jaguar, Rolls-Royce, Audi, Maserati wakati wa njaa kali nyumbani?

Rais wangu Magufuli:

Kuna upungufu wa vyumba vya madarasa kwa zaidi ya asilimia 50 kwa shule za msingi na sekondari..

Kuna upungufu mkubwa wa matundu ya vyoo mashuleni kwa zaidi ya asilimia 40 shule za msingi na sekondari

Kuna upungufu wa walimu wa shule za msingi na sekondari nchi nzima kwa zaidi ya asilimia 30.

Vipi upungufu wa vifaa tiba na dawa Katika hospitali za serikali kwa zaidi ya 65%?

Upungufu wa madaktari na wauguzi Katika hospitali za umma nchi nzima kwa zaidi ya asilimia 45?

Kuna kata hazina vituo vya afya, vijiji havina zahanati na baadhi ha hospitali za wilaya hazina vifaa tiba. Tumesahau?

Rais wangu Magufuli:

Umeme umefika kwa kiwango gani kwa wananchi vijijini? REA III inakuja, itamaliza vijiji vyote kwa Umeme?

Vipi nyongeza ya mishahara kwa watumishi? Mikopo elimu ya juu? Ajira? Wananchi Hawa wana uwezo wa kujiajiri wenyewe Katika sekta binafsi?

Rais wangu Magufuli:

Wapambe hawana jema. Hawatakueleza kweli, na ukweli tutakueleza sisi wengine ambao hatusubiri mrija wa mnunurisho wa asali na maziwa.

Wananchi wa Nachingwea, tunadai zaidi ya shilingi za kitanzania bilioni 3.4 za mazao yetu ya korosho ambayo serikali ilichukua kwetu. Mtulipe fedha zetu!

Wakulima wa mbaazi, dengu na choroko hatujui soko letu tena. Bidhaa zimeoza ndani. Naibu waziri wa viwanda na biashara alisema tule mbaazi kwa sababu ni nzuri kwa afya!

Rais wangu Magufuli:

Kwanini kila kiongozi ambaye anapata nafasi ya kupanda jukwaani mbele yako anasema ndege hizi ni zako, na yule wziri wa uchukuzi amesema hili ni wazo lako,

Ni kweli ni wazo lako? Sio matakwa ya wananchi? Hizi ndege zinaendeshwa kwa kodi ya nani kama sio hao wananchi? Zimenunuliwa na nani kama sio mwananchi?

Kiongozi wa serikali anapanda jukwaani anawananga wananchi wengine, hii ni kwamba kuna ambao hawakuchangia ununuzi wa ndege hizo? Kwamba

Rais wangu Magufuli:

Nimesikia ukisema utafuatilia faida iliyotengenezwa na ATCL. imetajwa na Kamwele kwamba ni USD14M yaani "dolari milioni 14 za kimarekani"

Kwa kweli uzifuatilie. Maana, The issue is endemic. Unfortunately. Anywhere in the world, political kleptomaniacs never put their people's interests ahead. Never. Saad

Kisha, utupe sisi "wanyonge wenzako" mrejesho, wa kimaandishi, ikikupendeza, na risiti za ununuaji ndege hizo, maana unasisitiza sana "Toa risiti: Dai risiti" ni vyema tukafanya hivyo.

Mheshimiwa Rais, nikutakie 'weekend' njema, afya tele! ni mimi mwananchi wa Tanzania, mtaani wananiita eti "jeshi" na hawataki kuacha, mimi nawaomba waendelee kuniita 'ninja' au wakishindwa 'Rambo'

Nakusalimu Tata!

#MMM, Martin Maranja Masese
ulitakaanunue nini?
 
Thumb up Thumb Up

Ila jamaa kaandika aisee, hakuna alichobakisha kabisa yaani.

Ni kweli, kwenye ziara za Mh. Rais sijawahi sikia wananchi wakipongeza kuhusu ndege zaidi ya wateuliwa wa Rais na wengine waliopata misukosuko kama Ask. Kakobe.

Mwananchi anasimama anasema shida yao Maji au Zahanati Mh. anatoa milioni 5, Rais anasema anahitaji Ndege Hazina inatoka Bil 200+.
Kila kiongozi ni lazima asifie ndege maana siku zote kizuri hujiuza na kibaya hujitembeza.

Nimenunua ndege zetu, tumefukuza fasjet. Nauli tumepandisha maradufu.

Tunahitaji usafiri wa uhakika wa anga. Tunahitaji ndege lakini kununua kwa cash ndiyo inayoumiza uchumi.

Mtoa mada ameandika vizuri sana, hasa kwa namna tunavyojisifia kwa mambo ya kawaida ili yaonekane ni maajabu tuliyoyafanya Watanzania.

Kibudu sikumtarajia apoteze muda kwenye mkutano wa Umoja wa mataifa kuelezea ujenzi wa vyoo na uunganishaji umeme vijijini. Aende Ghana ambako umeme vijijini uliwekwa tangu miaka ya 70. Alipoanza mbwembwe za kusifia na kuongea ule upuuzi, nikaamini kweli yeye ni profesa wa sheria ya mirathi na ndoa (family law).

Nilimtarajia kama profesa mbobezi wa masuala ya ndoa na mirathi angewasilisha ugunduzi wake kwa Dunia ni kwa namna gani maendeleo yanaweza kufikiwa kwa haraka kwa kufyatua watoto wengi.
 
Zero point!
Juzi Rais alipokuwa katavi wananchi walimuomba ndege za ATC zianzishe route ya Katavi-Dar na Rais alikubali na sasa wananchi wa Katavi wanafurahia matunda ya ununuzi wa ndege hizi.
Anyway, may be you weren't yet born else you must be a self-christened idiot.
Wewe unaamini route ya Mpanda ilianza mara moja kwa sababu watu waliomba kwenye mkutano?

Tofautisha hila na usanii vs uhalisia. Safari ya Mpanda ilikuwa tayari imeamliwa hata kabla ya ziara. Yaliyofuatia ni maigizo.
 
Kila kiongozi ni lazima asifie ndege maana siku zote kizuri hujiuza na kibaya hujitembeza.

Nimenunua ndege zetu, tumefukuza fasjet. Nauli tumepandisha maradufu.

Tunahitaji usafiri wa uhakika wa anga. Tunahitaji ndege lakini kununua kwa cash ndiyo inayoumiza uchumi.

Mtoa mada ameandika vizuri sana, hasa kwa namna tunavyojisifia kwa mambo ya kawaida ili yaonekane ni maajabu tuliyoyafanya Watanzania.

Kibudu sikumtarajia apoteze muda kwenye mkutano wa Umoja wa mataifa kuelezea ujenzi wa vyoo na uunganishaji umeme vijijini. Aende Ghana ambako umeme vijijini uliwekwa tangu miaka ya 70. Alipoanza mbwembwe za kusifia na kuongea ule upuuzi, nikaamini kweli yeye ni profesa wa sheria ya mirathi na ndoa (family law).

Nilimtarajia kama profesa mbobezi wa masuala ya ndoa na mirathi angewasilisha ugunduzi wake kwa Dunia ni kwa namna gani maendeleo yanaweza kufikiwa kwa haraka kwa kufyatua watoto wengi.
Aiseee....nimecheka kimya kimya.
 
[emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji116][emoji116][emoji116][emoji116][emoji116][emoji109][emoji109][emoji109][emoji109]
Kila kiongozi ni lazima asifie ndege maana siku zote kizuri hujiuza na kibaya hujitembeza.

Nimenunua ndege zetu, tumefukuza fasjet. Nauli tumepandisha maradufu.

Tunahitaji usafiri wa uhakika wa anga. Tunahitaji ndege lakini kununua kwa cash ndiyo inayoumiza uchumi.

Mtoa mada ameandika vizuri sana, hasa kwa namna tunavyojisifia kwa mambo ya kawaida ili yaonekane ni maajabu tuliyoyafanya Watanzania.

Kibudu sikumtarajia apoteze muda kwenye mkutano wa Umoja wa mataifa kuelezea ujenzi wa vyoo na uunganishaji umeme vijijini. Aende Ghana ambako umeme vijijini uliwekwa tangu miaka ya 70. Alipoanza mbwembwe za kusifia na kuongea ule upuuzi, nikaamini kweli yeye ni profesa wa sheria ya mirathi na ndoa (family law).

Nilimtarajia kama profesa mbobezi wa masuala ya ndoa na mirathi angewasilisha ugunduzi wake kwa Dunia ni kwa namna gani maendeleo yanaweza kufikiwa kwa haraka kwa kufyatua watoto wengi.
 
Mimi nikaendelea mpaka nwisho. Ila aliposema nae atoe risiti za malipo ya hizo ndege, machozi yalinilenga lenga. Tuombe Mungu atujalie mwisho mwema.
Wakuu mtu anapoandika andiko serious kama ilo hebu jipeni muda wa kutafakari na kusoma kati kati ya mstari. Ukiruhusu kuelewa jamaa alichomaanisha hapo, utagundua anaposema naye atoe risiti ya manunuzi anamaanisha aruhusu ukaguzi ufanyike kwenye hayo manunuzi. Yaani sisi wananchi tuna muwakilishi wetu kwa ajiri ya kukagua mahesabu ya matumizi ya kodi zetu ambaye ni CAG.

Kama tungekuwa na direct democracy (yaani wananchi wote kuwa sehemu ya bunge moja kwa moja bila uwakilishi) tipoti inheletwa kwetu moja kwa moja, lakini kwa mfumo wetu ndio maana ripoti hiyo inaletwa kwetu kupitia wawakilishi wetu (Bungeni)

Icho ndicho huyo mleta bandiko alikilenga kwenye icho ulichosema hapo yaani kutoa risiti. Sasa jenga hoja yako, kwa nini ni sahihi manunuzi haya ya ndege yasikaguliwe ili kujibu hoja ya mleta andiko kuliko kudhihaki bila kujenga hoja mbadala.

Sote tunampenda Rais wetu na Serikali yetu, sasa tunapotoka na kutetea muenendo wa Serikali yetu hebu tujipange vyema na kuja na hoja zenye mashiko dhidi ya hoja zenye nguvu za wakosoaji, vinginevyo vihoja vyetu vya kitoto vinaiweka Serikali yetu kwenye muonekano wa hovyo zaidi.
 
Acha kuongea kama umekalia kigogo... tofauti za uelewa ni sehemu ya kawaida ya maisha ya wanadamu.

Hata wewe unamwabudu mbowe na Mtei wenye NGO yao.

Next time usije kike....
Tatizo lako Magufuli ni mungu wako, kwa hiyo lolote afanyalo Magufuli kwako ni jema, kwako Magufuli huwa hakosei, Magufuli ni mungu wako
 
mimi ni mfanyabiashara.. naamini kwenyw uwekezaji kwa faida nene in future... kama umeajiriwa unategemea mshahata huwezi kuwa na sense of business.

Kwa nchi maskini tunahitaji biashara...

Kuwa na tabia ya kujaribu ku make sensw than kuharisha ujinga wako [emoji1]
Tatizo lako Magufuli ni mungu wako, kwa hiyo lolote afanyalo Magufuli kwako ni jema, kwako Magufuli huwa hakosei, Magufuli ni mungu wako
 
Back
Top Bottom