Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
Siwezi kuamini kwa asilimia 60 ulichoandika, maana kipindi cha 2000yr kurudu nyuma idadi ya shule ilikuwa ya wastani na hakukuwa na shida ya shule, nakumbuka wazazi wengi 1998 walianza kuwatoa watoto uganda kuwapeleka shule za hapa TZ.

Kuhusu nyenzo sijui unazungumzi kipindi gani but nyenzo ni zile zile ila kuna urekebishwaji kwenye matumizi ili kuleta ufanisi.

kumbuka kwenye mtihani hakuna mahabara.
Unataka tubishane?

Uwepo wa shule 2000s kurudi nyuma na miaka ya 2005s kuja 2020 wapi kulikua n shule za kutosheleza?
Sio tu za kutosheleza zenye vifaa bora vya kisasa.

Binafsi nilikua mtegaji mzuri shuleni na ningesoma 1998 huko nisingepata hata cheti, ila niliweza kutoboa kwasababu nyenzo zote nazipata hata nisipoenda shule.
 
IMG-20200111-WA0007.jpg
 
Kwa hapa Afrika one ya 7 zipo Nigeria wengine tuna zuga tu.Nigeria wanaelimu ya ukweli maana maisha yao yana reflect elimu waliopata,sisi tunakaririsha watoto maswali wanapata one wakimaliza chuo hakuna cha maana wanachobuni.Watu wenye akili hubuni mambo.
Katika nchi za kutolea mfano kwa impact ya elimu yao ukaiona NIGERIA kwa Africa !!!..
Nigeria ni population, kelele na uthubutu wao, other than that hawana vitu solid vya kuwashusha wasomi wa Tanzania.

Ukirudi Bongo, wasomi hawatumiki. Kila kitu ni siasa yaani leo engineer anafanya kazi yake ila mtu aliyepata chance kwa ukada wake anamdhalilisha.

Wasomi hawaheshimiki na hata wakiwekwa kwenye system bado wanamezwa na wenye "EXPERIENCE" ya toka enzi za Nyerere.

Vipaji halisi havipewi nafasi wala kuendelezwa. Vinashushwa au kutolewa nje ya system ili tu kuondoa "TISHIO" la kuchukua chances za watu wasio competent

Kwa mfumo kama huu unamlaumu MSOMI kwa kosa lipi
 
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Toa mfano walio potea. St Francis ni kama 70 tu wenye ufaulu huo nchi nzima unaweza kuwafuatilia wote.

St. Francis inawatesa sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni aina ya mitihani ile mitihan tuliokuwa tunafanya miaka ya 90's mpka 2000's ilikuwa habar nyingne kabisa ilikuwa inatungwa kweli kweli ya Sasa hv ukiona utacheka kama ungepata wasaa wakuona hzo paper za mwaka Jana ndio ungesema kweli siku hz watungaji wamelala

Sent using Jamii Forums mobile app
Zamani pia shule za english medium hazikuwepo ama zilikua adimu
Ss ushakua na akili ya mtu mzima unalinganishaje ufahamu wako na mtoto wa form 4
 
Na hyo ndo inatia shaka, watoto hawa ili waendelee kufaulu inabidi waendelee na shule hizo hizo bila hivo huwa wana fail sana tatizo nn hapo?
Mazingira

wakibadili mazingira kila mtu na lwake
 
Mwaka gani wewe?

St Francis ipo tangu 1998

Haha hujafika Mbeya wewe, Kulikuwa Iyunga sec kila mtu alipata div one isipokuwa wapuuzi na wahuni wachache

Mzumbe ndio ilikuwa balaa
Hapana St. Francis ipo toka 1966 au 1967 ikiendeshwa na masista Kanisa Katoliki ikataifishwa kwa Azimio la Arusha na kuitwa Muungano halafu serikali ikairudisha tena wakarudia jina lao.

Mi nilisoma hapo kabla haijataifishwa, misingi ya pale ilijengwa muda mrefu sio imetokea tu. Darasani tulikuwa @45 tu.

Ni kweli Iyunga ilikuwa inatisha kwa ufaulu.

Ule mwaka Iyunga walipinduka na gari wakitokea kucheza mpira wakafa 22 palepale ndio tukio kubwa nakumbuka wakati nipo St Francis. Msiba ulituhuzunisha sana wote.

St. Francis ilikuwa inakimbiza toka zamani ila miaka hiyo utandawazi wa kupata taarifa haukuwa kama huu. Masomo yote yalikuwa kwa kiingereza kasoro kiswahili na nidhamu kali mpaka wanawake unawaogopa ingawa wote tulikuwa boarding.

Nakumbuka nilipotoka pale hata kutongoza demu ilikuwa shida nimwambie nini demu sababu wazo la kufukuzia puchi lifutika kabisa na kuwaza shule tu.

Hayo mambo ya kufuliwa nguo na kupewa ma toys kwa madogo yalikuwepo pia na vitu kama wanaiita Open Days ambapo wazazi lazima waje kubadilishana mawazo na walimu na wanafunzi.

Kifupi St. Francis itazidi kukimbiza misingi ni ya siku nyingi.

Wanaoingia pale ni 100 tu.Waliopata Div 1 mwaka huu ni kama 70 hivi sio rahisi kuwafatilia wote nchi nzima.

Na sio kweli eti wanaishia mitaani kuganga njaa mi nilienda Mazengo Sec na na Chuo na baadae Wizara ya Maji nina jamaa zangu classmate wapo hazina.








Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ngoja niwape story transition yangu toka St. Francis Kwenda Shule ya Serikali Boarding enzi hizo.

Pale St.Francis masomo kama kawaida ila yote kwa lugha malkia kasoro kiswahili

Kuhusu msosi, asubui pudding mchana wali njegere au wheat na mara nyingine wali maharage. Au ndizi n.k Na kabla ya kula mchana sababu unarudi darasani tena unavaa apron usichafue uniform.

Ugali mara chache sana Na kila saa nne asubui lazima unywe maziwa usipokunywa adhabu.

Jioni unapanga foleni kugawiwa matunda sista aliyoleta siku hiyo hasa ndizi mbeya ndizi nyingi.

Hakuna kufagia au kufua au ku brush viatu kuna mtu kapangwa na mashine za kufulia zipo. Hakuna mchakamchaka asubui saa 11, Kusoma kama kawaida.

Ilitaifishwa shule nikarudishiwa ada ikabidi nihamie shule inaitwa Malangali Iringa huko.

Boarding ilikuwa boys tu.
Hapo asubui hakuna kwenda mess ila ndoo ya uji wa moto iliwekwa chini ya mwembe na kuna mtu anakuchotea .
Kila mtu anakuja na chombo kikubwa ashibe. Vikombe vya bati ngumu uji wa moto unaunguza mdomo inabidi nijifunze kuuvuta kwa hewa huku hapo hapo unapooza.

Ukienda mess sahani zilishapakuliwa wakati mko darasani kengele ikipigwa kila mtu anakimbilia iliyojaa hasa kama ni wali.

Msimu wa kilimo, shule ilikuwa na mradi wa Tumbaku hivyo baada ya zoezi zima la kulima kupanda kukata magogo ya kukaushia tumbaku wa boarding mnapangiwa zamu kusoma kipima joto kwenye baro la kukaushia majani ya tumbaku usiku kucha aidha upunguze au uongeze moto.

Kusoma utajijua mwenyewe. Asubui darasani kama kawaida hamna kusema mi nilikuwa kwenye baro.

Umeme hamna kuna karabai inabidi iwashwe jioni kwa ajili ya prepo.
Maisha yaliendekea pamoja na kero ya kuamshwa saa 11 mchaka mchaka kule
St.Francis hamna mchaka mchaka

Kilichonishangaza ile boarding ya serikali ni kugawiwa sabuni ya kijivu ile rangi blue na nyeupe ngumu pamoja na kopo dogo la Tanbond ( Sio blue band) kila mwezi Hapo naona serikali ilijitahidi sana.

Na pia ufundishaji haukuwa mbaya na hakupishana sana na St. Francis ingawa St. Francis kosa la nidhamu hasa la kuchokoza mabinti unafukuzwa fasta. Pale ndio kwanza nikaona walimu wenyewe ndio watongozaji wakubwa.

Wengine pale Malangali ilikuwa kama walilazimishwa na walikuwa hawajali maksi gani wanapata. Ajabu sana.

Moja ya kero niliyokuwa napata pia ni Mwl wa English kufanya maongezi na mimi kujifurahisha kila akiniona sababu wengine English iliwasumbua sana.

Hata hivyo nashukuru Mungu nilifaulu pale ila nilipata tuition ya uraiani kuna nini hasa.






Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa hali ya kawaida haiwezekani wanafunzi darasa zima wapate matokeo yanayofanana 1pts 7. Ni vyema wizara ikachunguza. Nenda popote Statistic haileti kitu kama icho.
Kwa human nature uwezo wa Kufikiri/kutafakari/kukariri/kuelewa havifanani.Mimi nakataa 100% darasa zima kupata 1pts 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa hali ya kawaida haiwezekani wanafunzi darasa zima wapate matokeo yanayofanana 1pts 7. Ni vyema wizara ikachunguza. Nenda popote Statistic haileti kitu kama icho.
Kwa human nature uwezo wa Kufikiri/kutafakari/kukariri/kuelewa havifanani.Mimi nakataa 100% darasa zima kupata 1pts 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
Very outlandish thinking kama wanaweza kufeli wote kwa nini wasiweze kufaulu wote.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Inawezekana sana. Kama mwanafunzi ashazoea kupimwa mitihani wastani wa 80 kwanini A kwake isiwe kitu cha kawaida.
Kwa hali ya kawaida haiwezekani wanafunzi darasa zima wapate matokeo yanayofanana 1pts 7. Ni vyema wizara ikachunguza. Nenda popote Statistic haileti kitu kama icho.
Kwa human nature uwezo wa Kufikiri/kutafakari/kukariri/kuelewa havifanani.Mimi nakataa 100% darasa zima kupata 1pts 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu hili lipo hadi leo. Inategemea wengi wamefaulu vipi.
 
Kwa hali ya kawaida haiwezekani wanafunzi darasa zima wapate matokeo yanayofanana 1pts 7. Ni vyema wizara ikachunguza. Nenda popote Statistic haileti kitu kama icho.
Kwa human nature uwezo wa Kufikiri/kutafakari/kukariri/kuelewa havifanani.Mimi nakataa 100% darasa zima kupata 1pts 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
Inawezekana bhana ila kitu ambacho haiwezekani nikufanana point to point ya marks maana one ya 7 mwingine kapata A 7 za masomo ya sayansi mwingine kapata za masomo ya arts lakin bado ni one ya saba ileile

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7 kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufaulu vizuri.

Miaka ya nyuma kidogo ilikuwa nadra sana kwa mwanafunzi kupata div ya saba,na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa.

Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufaulu wa div. One pointi 7 kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission.

Watu wengi wanahoji je ufaulu huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa?

Je, ufaulu huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakaririshwa tu?

Nini thamani ya ufaulu huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?
Siku hizi magori yametanuliwa sana, mfano hakkuna penalt wakati zamani ukipata F ya hesabu unapigwa penalt mpaka div 3 hata kama ulikuwa na point za kupata div 1.
Madaraja yametanuliwa zamani 21 illikuwa ni div 3 maana div 2 ilikuwa inaishia point 19 siku hizi divisiion 2 inaenda mpaka point 21 nadhani.
Sijui kama haya maboresho yanasaidia au yanafanya elimu iwe ya ovyo ndiyo maana watoto wanafaulu sana lakini sasa subiri wamalize shule waje mtaani utashangaa hata huko shule walienda kusomea nini.
 
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu mwanzoni ulianza vizuri ila pointi yako ya mwisho ndio umeboronga.
Yaani hawa watoto wa siku hizi wanaonyoa viduku ndio uniambie Wana akili kuliko wa miaka ya nyuma,hapo ni sawa umetutukana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siasa ilishaingia kwenye elimu na matokeo ni yakupika tu dogo wa shule ya msingi anafaulu mtihani wa la saba hajui kuandika wala kusoma sembuse huko form four

Siasa siasa tu wanajua hata wanafunzi wakofauli hawapati ajira zamani walikuwa wanabana ila sasa siasa imezidi tu

Na mdio maana wanasiasa wanasema tembeeni kifua mbele mchi iko vizuri
Nauongo uongo mwingi
Political propaganda kama ndege wanasiasa wanatafuta sifa tu za kisiasa wala hakuna jipya

Sent using Jamii Forums mobile app
Wewe umechungulia kwa macho matatu,sio mdanganyika.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom