Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
Naona sasa hivi madogo wameshushiwa kidogo , wakati mimi nasoma, grades za ufaulu Zilikua


A - 81-100
B - 61- 80
C - 41-60
D-31-40
 
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Siyo kwamba wanafunzi wa shule hizi ni genius,bali walimu wa shule hizi wanajitahidi kufundisha sana.Hii ndiyo maana wanapoenda kwenye shule za walimu goigoi ufaulu wao huwa mdogo.Hii ni kwa sababu wamezoea kufundishwa vizuri na wala si kubabaishwa katika ufundishwaji.Nadhani ungezipongeza hizo shule kwa ufundishaji wao mzuri unaofanya wanafunzi wakafaulu sana wakati wao siyo ma-genius
 
Miaka ya nyuma kulikua na matatizo / changamoto nyingi sana ndiomana ufaulu ulikua mdogo ie ukosefu wa vitendea kazi na ukosofu wa shule za kutosha ili kuchukua watoto wanaotoka darasa la 7 na kidato cha 4.

Kuanzia miaka ya 2000's mambo yalianza kulegea nyenzo za kufundishia na kujisomea zipo za kutosha kwanini tufeli ?
Siwezi kuamini kwa asilimia 60 ulichoandika, maana kipindi cha 2000yr kurudu nyuma idadi ya shule ilikuwa ya wastani na hakukuwa na shida ya shule, nakumbuka wazazi wengi 1998 walianza kuwatoa watoto uganda kuwapeleka shule za hapa TZ.

Kuhusu nyenzo sijui unazungumzi kipindi gani but nyenzo ni zile zile ila kuna urekebishwaji kwenye matumizi ili kuleta ufanisi.

kumbuka kwenye mtihani hakuna mahabara.
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ufuaulu
 
Na hyo ndo inatia shaka, watoto hawa ili waendelee kufaulu inabidi waendelee na shule hizo hizo bila hivo huwa wana fail sana tatizo nn hapo?
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Zamani zipi hizo walikuwa hawana grade?
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siku hizi wanafundisha jinsi ya kujibu necta, ni mwendo wa kufanya maswali ya miaka iliyopita na kuwakaririsha wanafunzi jinsi ya kujibu na kuwapa mbinu za kuongeza ufanisi wa kujibu.

Kuna nyimbo wanatungiwa kabisa, mfano kukariri sayari wanaimbishwa my very early grand mother...........yani hapo ni mercury Venus earch mars, n.k.

Syllabus imeonekana mzigo, wakiona topic ya demokrasia ya somo la civics maswali yake hayajatoka necta miaka mitatu mfululizo hawaifundishi wanakomaa kukaririsha jinsi ya kujibu topic zinazotoka kwenye mtihani wa taifa.

Vitabu vya review ya maswali ya mitihani iliyopita vimegeuka dili kuliko vya notes za kufundishia.

Kwa kuongezea kidogo tu siku hizi divisheni 4 na 0 zimekuwa chache sana, nakumbuka enzi hizo kawaida sana kukutana na shule ina 4 chache zilizobaki zote 0. Kwa sasa divisheni 3 unaweza kusoma ndio imechukua nafasi ya divisheni 4 na 0.
 
Ni wapi ambapo wewe umejibu hoja?
Swali ni kwamba je ni ufundishaji mzuri au mitihani imelegezwa?
Ulivyo na chuki ulikimbilia kuuliza badala ya kujibu hoja "Kama mitihani imelegezwa mbona shule za Islamic zinazungusha mabuyu? Au huwa wanamitihani yao tofauti migumu zaidi?"
Kwa kuuliza swali nimemjibu, na jibu ni kwamba haijalegezwa, otherwise wale wa madrassa wasingezungusha, huoni kama nimejibu hapo?
 
Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?
Miaka ya nyuma kila kitu kilikuwa nyuma mpaka akili ndio maana mlifeli 😂😂 hongereni wote mliofaulu 👏👏👏
 
Ni samehe bureeeee mkuu. Lugha zetu za asili kikwazo tehe tehe!
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa hapa Afrika one ya 7 zipo Nigeria wengine tuna zuga tu.Nigeria wanaelimu ya ukweli maana maisha yao yana reflect elimu waliopata,sisi tunakaririsha watoto maswali wanapata one wakimaliza chuo hakuna cha maana wanachobuni.Watu wenye akili hubuni mambo.
 
Sema wewe hukupata
Sisi tuliosoma shule bora tulipata,

Wewe vipi? Miaka ya 1999,2000 Mzumbe watu walifaulu kuliko St Francis
Wakuu mmepata one za 7 inaashiria mna akili sana.Sasa kwa mini hamjatokomeza magonjwa kwa kugundua tiba za magonjwa.Mfano homa ya nguruwe inaua nguruwe balaa lakini hakuna dawa na hali tuna watu mna akili sana, mnashindwa wapi ambapo wachina wanaweza au mi sielewi maana ya akili nyingi.
 
Salute kwa huyu dogo
255655516403_status_0fcb04d31778476ebe3386e07ad84c17.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni wapi ambapo wewe umejibu hoja?
Swali ni kwamba je ni ufundishaji mzuri au mitihani imelegezwa?
Ulivyo na chuki ulikimbilia kuuliza badala ya kujibu hoja "Kama mitihani imelegezwa mbona shule za Islamic zinazungusha mabuyu? Au huwa wanamitihani yao tofauti migumu zaidi?"
Mpotezee mdini huyo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom