Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Katika nchi za kutolea mfano kwa impact ya elimu yao ukaiona NIGERIA kwa Africa !!!..
Nigeria ni population, kelele na uthubutu wao, other than that hawana vitu solid vya kuwashusha wasomi wa Tanzania.

Ukirudi Bongo, wasomi hawatumiki. Kila kitu ni siasa yaani leo engineer anafanya kazi yake ila mtu aliyepata chance kwa ukada wake anamdhalilisha.

Wasomi hawaheshimiki na hata wakiwekwa kwenye system bado wanamezwa na wenye "EXPERIENCE" ya toka enzi za Nyerere.

Vipaji halisi havipewi nafasi wala kuendelezwa. Vinashushwa au kutolewa nje ya system ili tu kuondoa "TISHIO" la kuchukua chances za watu wasio competent

Kwa mfumo kama huu unamlaumu MSOMI kwa kosa lipi
Nakupa moja tu.
Innovators wa jun2019
1.A Nigerian innovatived a software which translate more than 2000 local African language.
2.Co inventor of real robot game is a Nigerian less than 25 years old.(rich robotic company).
Nitajie innovation zetu kwa mwaka 2019, ambozo in top 10 in Africa.Kisha ntakubali hizo 1.7 ni za mageneus.
 
Nakupa moja tu.
Innovators wa jun2019
1.A Nigerian innovatived a software which translate more than 2000 local African language.
2.Co inventor of real robot game is a Nigerian less than 25 years old.(rich robotic company).
Nitajie innovation zetu kwa mwaka 2019, ambozo in top 10 in Africa.Kisha ntakubali hizo 1.7 ni za mageneus.
Nigeria ni another level kwa innovation ukitoa SA.
Nigeria ni matajiri zaidi ya kumi ktk top 100 richest people in Africa.
Ndio PhD wanaoongoza ulaya kwa ubora na kufanya kazi kwenye makampuni makubwa.
Mnaijeria ndio mwafrika wa kwanza kutajwa kugombea Nobel prize ya physics japo hakushinda.
Ndio watu wanaowekeza mtambo mkubwa zaidi wa kusafisha mafuta(dangote oil refinery),huenda tukawa tunaagiza mafuta kutoka Nigeria, mkuu usiwachukulie poa.
Ndio watu wanaotumua internet said Africa.
Ndio watu wanaojua kucheza na kompyuta na Ku scam zaidi duniani.
Utapeli wote wa mitandaoni hapa kwetu umebuniwa Nigeria.
Ndio watu wasio penda kuburuzwa Afrika bora wapigane vita(akina shakawa wa boko).
Wanaijeria na sisi ni dunia mbili tofauti,tulisoma vitabu vyao shuleni.Tunaiga kila kitu,hata demokrasia wametuzidi.Ukweli ni kwamba wanatuzidi elimu ila tu tunabisha kwa sababu ni kawaida yetu.wenzetu wapo kila kona ya dunia sisi wa kuhesabu huko duniani.
 
Kwa elimu ya Tanzania ambayo tuliachiwa na mkoloni kupata 1 ya 7 au 1 ya 3 A level ni kipimo cha uwezo mkubwa wa kukariri maana toka 1961 mpaka leo tunasoma kufaulu mitihani tu ila kichwani hamna kitu. Tatizo ni kusoma kwa lugha ya kiingereza ambayo hatuielewi. Kama mataifa mengine yalivyorekebisha mfumo wa lugha ya kufundishia kuwa lugha zao za asili basi na Tanzania inabidi tuanze kusoma kwa kiswahili toka vidudu mpaka PHD.

Uhalisia angalia wasomi wetu nguli tunaowaamini hapa nchini, je akili zao ni za kuelewa au kukariri?
 
"I say gentlemen, I do believe we are in a quite spot of bother "
 
Kwa elimu ya Tanzania ambayo tuliachiwa na mkoloni kupata 1 ya 7 au 1 ya 3 A level ni kipimo cha uwezo mkubwa wa kukariri maana toka 1961 mpaka leo tunasoma kufaulu mitihani tu ila kichwani hamna kitu. Tatizo ni kusoma kwa lugha ya kiingereza ambayo hatuielewi. Kama mataifa mengine yalivyorekebisha mfumo wa lugha ya kufundishia kuwa lugha zao za asili basi na Tanzania inabidi tuanze kusoma kwa kiswahili toka vidudu mpaka PHD.

Uhalisia angalia wasomi wetu nguli tunaowaamini hapa nchini, je akili zao ni za kuelewa au kukariri?
Kuna wengine walipelekwa kusoma ulaya,SA,India,Chiba nk mkuu.Tatizo sio lugha,tatizo hatujaligundua mkuu au unasemaje
 
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app

Hapo mwisho ndio umeharibu
Pia madogo wa sasa wana akili sana
Huenda hujui unachomanisha
 
Ufundishaji mzuri kwa shule zinazofaulisha, kwani kuna shule nyingine hata wa div 3 wanakosekana.
Sababu nyingine ni mtoto anapotokea, kama wazazi wanatoka mkazo maendeleo yake au la. Kwani shule zenye ufaulu wa div 1 kwa wingi, hata wa div 3 wanakuwepo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna wengine walipelekwa kusoma ulaya,SA,India,Chiba nk mkuu.Tatizo sio lugha,tatizo hatujaligundua mkuu au unasemaje
Mimi nadhani tatizo kuu ni lugha ya kufundishia. Waswahili wanasema mtoto umelavyo ndivyo akuavyo, sasa ngoja nitoe mfano: mtu kazaliwa toka akiwa mdogo anazungumza kiswahili kisha anaanza shule za primary kwa kiswahili, halafu anaenda sekondari kwa kiingereza hapo ndipo majanga yanaanza maana unakuwa unapambana kuelewa kiingereza na kupambana kuelewa somo husika. Baada ya hapo kwa hofu ya kufeli au kuitwa kilaza au kuitwa una akili ndogo sana unaaza kukariri madude na kumeza madude ili ufaulu, mtihani ukija unakuwa unajifaulia vizuri huku unasolve pastpaper na possible za hapa na pale pamoja na solving.

Maana yake hapo unakuwa mtu unayeonekana kwa nje kwamba ni msomi ila kwa.ndani wewe ni chenga tu. Kwa hiyo umekuzwa kukariri ili ufaulu mtihani, kama Mungu akikujalia ukasoma nje hautaweza kubadilika maana toka utoto wako mpaka ujana wako wewe ni mtu wa kukariri, kwa hiyo ukienda kusoma nje maana yake umeenda huko ulaya kumeza madude na kweli utaonekana uko vizuri sana ila kichwani ni empty.


Sasa tatizo linaanza kwenye utekelezaji wa kwa vitendo kwa kile ulichokisoma unakuja kugundua kumbe ulikuwa unameza ufaulu mtihani na maisha halisi sio necta wala vyeti. Ndio maana Tanzania unakuta mtu ni msomi kweli kweli ila ni full chenga (mimiii nikiwemo).
Kwa kuwa shida ni kukariri. Mfano hai ni Mjerumani kajenga reli ya Tanga arusha mwaka 1898, kajenga reli toka Dar mpaka Kigoma ikafika mwaka 1914 na hakutumia kiingereza bali alisoma kwa lugha yake ya asili ya kijerumani na akajenga reli mpaka leo tunaitumia.
Nimefanya field kwa wachina mara kadhaa wao wamesoma kwao kwa kichina tena wengi wao wamesoma wakiwa gerezani ila ndio wanaotujengea barabara,majengo, miradi ya maji na madaraja. Na wanatengeneza vifaa vya ujenzi kwenye nchi yao huku wakilonga kichina tu mwanzo mwisho.
Muda umefika sasa sio kulaumu wasomi wetu wala wanasiasa maana wote ni matunda ya mfumo wa kukariri. Inabidi tufumue elimu ya Tanzania tusome kwa kiswahili na wale wanasoma nje waje nchini kutafsiri walichosoma kwa kiswahili ili kizazi kijacho kisipate mateso tunayopitia kukariri.
Nchi nyingi zilizoendelea duniani husoma kwa lugha zao za asili kuanzia chini mpaka PHD lugha ni kwa ajili ya mawasiliano tu.

NB: Wapo magenious wachache wenye kipaji toka kwa Mungu ambao wamesoma elimu ya Tanzania na wanaweza kufanya kwa ufanisi mzuri kile walichosomea.




Ukiona vyaelea ujue vimeundwa.
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7 kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufaulu vizuri.

Miaka ya nyuma kidogo ilikuwa nadra sana kwa mwanafunzi kupata div ya saba,na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa.

Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufaulu wa div. One pointi 7 kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission.

Watu wengi wanahoji je ufaulu huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa?

Je, ufaulu huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakaririshwa tu?

Nini thamani ya ufaulu huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?
Mitihani ya siku hizi ni rahisi mno tofauti na zamani.

Zamani tuliisoma namba sio mchezo.
yMfano unakuta darasa zima wa kwanza kwenye somo la Biology amepata 43
 
Kama mitihani imelegezwa mbona shule za Islamic zinazungusha mabuyu? Au huwa wanamitihani yao tofauti migumu zaidi?

Shule za kiislam hazifanyi mchujo wa wanafunzi , shule za kiikristo wanachuja na kuchukua cream only ..!
Unategemea nini?!
 
Kama mitihani imelegezwa mbona shule za Islamic zinazungusha mabuyu? Au huwa wanamitihani yao tofauti migumu zaidi?

Shule za kiislam hazifanyi mchujo wa wanafunzi , shule za kiikristo wanachuja na kuchukua cream only ..!
Unategemea nini?!
 
Kwa hali ya kawaida haiwezekani wanafunzi darasa zima wapate matokeo yanayofanana 1pts 7. Ni vyema wizara ikachunguza. Nenda popote Statistic haileti kitu kama icho.
Kwa human nature uwezo wa Kufikiri/kutafakari/kukariri/kuelewa havifanani.Mimi nakataa 100% darasa zima kupata 1pts 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama A inaanzia 75-100 kwa nini unafikiri haiwezekani wanafunzi 68 kuangukia kwenye range hiyo? Mbona ni kawaida sana?
 
Siwezi kuamini kwa asilimia 60 ulichoandika, maana kipindi cha 2000yr kurudu nyuma idadi ya shule ilikuwa ya wastani na hakukuwa na shida ya shule, nakumbuka wazazi wengi 1998 walianza kuwatoa watoto uganda kuwapeleka shule za hapa TZ.

Kuhusu nyenzo sijui unazungumzi kipindi gani but nyenzo ni zile zile ila kuna urekebishwaji kwenye matumizi ili kuleta ufanisi.

kumbuka kwenye mtihani hakuna mahabara.
Shida ya shule bado ilianza kupungua kuanzia miaka ya 2005 na kuendelea hasa baada ya kuanza kujenga shule za kata

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
Natamani ulichoandika kiwe kweli eeh Mungu saidia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nilimaliza 1989 sikuwahi kuona past papers ya Baraza zaidi ya mock. Nakumbuka nuliisoma Sana Abott second edition yote mwanzo mwisho nukaishia kupata C ya physics...

Miaka Ile ilikuwa shida sanaaaa
 
Zamani tulianza shule tukiwa na umri mkubwa, unafika secondary balehe tayari. Kipindi hiki wanamaliza shule ndio balehe inachanganya. Mtoto mdogo huwaza shule tu maana ndio jambo linalomuhusu.
Binafsi nilianzishwa na miaka 10, licha ya kuwa karibu na shule

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nakubaliana na wewe mkuu, nilipata II.20 2004, nikakutana na binti 2016 kapata I.16 na alienda kusoma PCM A-Level. Matokeo yake hayakuridhisha kabisa
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom