Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Thamani ya daraja la kwanza pointi 7(division 1.7) miaka ya leo

Kamgomoli

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2018
Posts
1,926
Reaction score
4,110
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7 kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufaulu vizuri.

Miaka ya nyuma kidogo ilikuwa nadra sana kwa mwanafunzi kupata div ya saba,na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa.

Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufaulu wa div. One pointi 7 kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission.

Watu wengi wanahoji je ufaulu huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa?

Je, ufaulu huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakaririshwa tu?

Nini thamani ya ufaulu huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?
 
Miaka ya nyuma kulikua na matatizo / changamoto nyingi sana ndiomana ufaulu ulikua mdogo ie ukosefu wa vitendea kazi na ukosofu wa shule za kutosha ili kuchukua watoto wanaotoka darasa la 7 na kidato cha 4.

Kuanzia miaka ya 2000's mambo yalianza kulegea nyenzo za kufundishia na kujisomea zipo za kutosha kwanini tufeli ?
 
Elimu ya Tanzania sio kuelewa ni kulenga mitihani ukisoma past papers kwa muda wa kutosha na kukariri lazima utatoboa

Pili wanafunzi siku hizi wanasoma sana (yaani all work without play makes jack a dull boy) wanasoma bila kupumzika kitu ambacho nadhani mbeleni kitawafanya burn out au kuchoka..., ila sababu wanasoma sana wanapata muda wa kutosha kumaliza syllabus na kuanza revisions (hence kulenga mitihani), kwahio usishangae mtu mwenye point 3 ukiongea nae understanding yake ika-leave a lot to be desired.....
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu, miaka ya nyuma NECTA walijuwa hawana grade za marks, mfano sasahivi inajulika kama ifuatavyo

A - 75 -100
B - 74 - 55
C - 54 - 45
Nk

Zamani hii ilikuwa inabadilika sana kutokana na ufaulu & nafasi za kujiunga na elimu ya A-level.

Hasa walikuwa wanalenga nafasi wala sio ufaulu, unakuta wanasema mwaka huu tunanafasi 1000 za kujiunga A-level, kwaiyo kama watu wamefaulu sana watajaribu ku-change grade za ufaulu inaweza kuwa labda
A - 95-100
B- 94-85
C- 84-50
Nk
Hapo watakuwa wamepata hizo nafasi 1000.
Grade zilizokuwa zinatumika mashuleni sio sawa na zile za necta, hata walimu walikuwa hawana uhakika

Pia watu wakifeli sana wana shusha sana hadi utakuta labda A 70 -100.

Lakini sasahivi Grade zinajulikana kabisa hazibadilishwi mara kwa mara. Maana shule ni nyingi sana.

Pia madogo wa sasa wana akili sana



Sent using Jamii Forums mobile app
 
kitu kingine ambacho Wizara ya Elimu ikiangalie hii tabia ya mtoto wa Darasa la kwanza kutoka shule saa 9 mchana ni kuwafanya watoto wetu pindi wakimaliza shule kutokuwa wabunifu. Mtoto wa darasa la kwanza atoke shule saa 4 au saa 5, ile michezo ya utotoni ina maana kubwa kutambua kipaji chake, lakini hii tabia yakuheuka na shule AJIRA zenyewe hamna. tunadhani ni maendeleo LAKINI NI UJINGA.. MAISHA YA LEO ELIMU YA MTAANI NI MUHIMU SANA KWA MTOTO.
 
Mkuu kwanza jifunze matumizi ya herufi l na r, umechapia mno kwenye uandishi[emoji853] Tukiachana na hayo, binafsi matokeo ya hizi shule huwa sina imani nayo sana, nafikir kuna udanganyifu mwingi kwa malengo ya kibiashara hasa wakishirikiana na watu ambao siyo waaminifu kutoka huko baraza la mitihani, kwanin sasa hawa wanafunz wakienda advance huwa wanapotea??? Kiingereza kingi tu ila kichwani hakuna kitu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siasa ilishaingia kwenye elimu na matokeo ni yakupika tu dogo wa shule ya msingi anafaulu mtihani wa la saba hajui kuandika wala kusoma sembuse huko form four

Siasa siasa tu wanajua hata wanafunzi wakofauli hawapati ajira zamani walikuwa wanabana ila sasa siasa imezidi tu

Na mdio maana wanasiasa wanasema tembeeni kifua mbele mchi iko vizuri
Nauongo uongo mwingi
Political propaganda kama ndege wanasiasa wanatafuta sifa tu za kisiasa wala hakuna jipya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma.?

Hili neno ‘ufauru’ umeandika kwa kurudia sana nini maana yake..? Kama ulimaanisha ufaulu, je kwa uandishi wako huu unalilia kupata pointi 7..?



Jesus saves, I spend.
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
1.population 1960 tulikuwa watu 9 mill sasa tupi 60 mil. Kupata 7 point ni direct proportional na population

2. Utandawazi, Sikh hizi nondo za shule zimo kwenye simu tu, unadownload kunasoma tofauti na zama zetu, mpaka uende Tanganyika library

3. Zipo shule zimewekeza zinalipa vizuri, zina walimu waliofaulu kwa viwango vya juu, sisi zama,zile tulifundishwa na walimu wa UPE, tulibahatika kufaulu kwa kuwa tulikuwa na uwezo kuliko walimu wetu

4. Shule za Sikh hizi Coursework na final exam zina uhalisia, zamani kupata coursework nzuri ilikuwa mbinde, mpaka uwe na undugu na mwalim mkuu

Sababu ziko nyingi ngoja niishie hapo
 
Jibu hoja, usijifiche kwenye kichaka cha chuki kutafuta huruma.
Ni wapi ambapo wewe umejibu hoja?
Swali ni kwamba je ni ufundishaji mzuri au mitihani imelegezwa?
Ulivyo na chuki ulikimbilia kuuliza badala ya kujibu hoja "Kama mitihani imelegezwa mbona shule za Islamic zinazungusha mabuyu? Au huwa wanamitihani yao tofauti migumu zaidi?"
 
Sema wewe hukupata
Sisi tuliosoma shule bora tulipata,

Wewe vipi? Miaka ya 1999,2000 Mzumbe watu walifaulu kuliko St Francis
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kitu kingine ambacho Wizara ya Elimu ikiangalie hii tabia ya mtoto wa Darasa la kwanza kutoka shule saa 9 mchana ni kuwafanya watoto wetu pindi wakimaliza shule kutokuwa wabunifu. Mtoto wa darasa la kwanza atoke shule saa 4 au saa 5, ile michezo ya utotoni ina maana kubwa kutambua kipaji chake, lakini hii tabia yakuheuka na shule AJIRA zenyewe hamna. tunadhani ni maendeleo LAKINI NI UJINGA.. MAISHA YA LEO ELIMU YA MTAANI NI MUHIMU SANA KWA MTOTO.
Ni kutesa watotot tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwaka gani wewe?

St Francis ipo tangu 1998

Haha hujafika Mbeya wewe, Kulikuwa Iyunga sec kila mtu alipata div one isipokuwa wapuuzi na wahuni wachache

Mzumbe ndio ilikuwa balaa
Sahivi shule moja inapiga 1.7 ambazo miaka ile nchi nzima haipati.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Katika matokeo ya form 4 2019/2020 sote tumeona Saint Francs watoto 57 wamepata div. Point 7.kati ya wanafunzi 91. Ni jambo jema kuona jinsi vijana wanavyosema kwa bidii na kufanikiwa kufauru vizuri. Miaka ya nyuma kidogo ilikua nadra sn kwa mwanafunzi kupata div. ya saba. Na ikitokea ingeweza kujirudia baada ya miaka kadhaa. Siku hizi si ajabu kwa wanafunzi kupata ufauru wa div. One pointi 7. kwa zaidi ya nusu ya darasa hasa kwa shule za Mission. Watu wengi wanahoji je ufauru huu umetokana na ufundishaji mzuri Au mitihani imelegezwa? Je ufauru huu unaendana na uwezo binafsi wa wanafunzi au wanakalilishwa tu? Nini thamani ya ufauru huu ukilinganisha na miaka ya nyuma?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni aina ya mitihani ile mitihan tuliokuwa tunafanya miaka ya 90's mpka 2000's ilikuwa habar nyingne kabisa ilikuwa inatungwa kweli kweli ya Sasa hv ukiona utacheka kama ungepata wasaa wakuona hzo paper za mwaka Jana ndio ungesema kweli siku hz watungaji wamelala

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom