TBC yadanganya, hatua stahiki zichukuliwe

TBC yadanganya, hatua stahiki zichukuliwe

Ikumbukwe ni yetu watanzania wote bila kujali itikadi za chama vyao,media ni chanzo kikuu cha machafuko ,TBC kupitia kwa mkurugenzi Mkuu ndugu mshana msicheze na Amani ya nchi yetu kwa upendeleo Wa wazi mnaouonyesha,hiyo sio Mali yenu ni Mali yetu watanzania wote,haki ndio msingi Wa Amani ,tendeni haki muimarishe Amani
 
...inasikitisha sana kuona kuwa TV za private hapa TZ ndizo za kuaminiwa na pia hazina bias...wakati TBC yenye kuendeshwa kwa kodi yetu watanzania wote ikifanya kila iwezalo kuhadaa umma kila kukicha...kwa kuonyesha habari za kiupendeleo kwa chama tawala ccm na kuwapamba watu wa ccm kana kwamba imekua TV ya ccm....inasikitisha na ifike wakati TCRA wawaangalie na kuwadhibu hawa wezi wa kodi zetu mchana kweupe....hakuna chombo cha umma kinachowaibia wananchi wake kama TBC....na ningekuwa na uwezo ningewafungia ama kubadili management yao yote...mana hawa watu hawatufai....

...Kingekua chombo cha binafsi kinafanya hivi kwa maslahi ya wamiliki tungeelewa lakini TBC ni chombo cha umma....na wanalipwa mishahara kwa kodi zetu....iweje kila leo wanadanganya umma kwa bias zao kwenye information??alafu wezi hawa ndio walitaka eti TV zote zionyeshe taarfa za habari kupitia kwao saa 2 usiku????...NO NO pls.....hawa wamekosa nidhamu mno....Mimi na family yangu tulishaacha kuangalia TBC kwasababu ya ubovu wao ki weledi....Waende wajifunze BBC wanavyofanya kazi zao....maana kile ni chomb cha umma lakini hawako biased kama hawa makopo wa TBC....

..na tunapoelekea uchaguzi october TBC lazima wabadilike...wasipofanya hivyo watachangia kuchagiza machafuko hapa TZ....nawaambia wajitafakari matendo yao mbele ya umma...watanzania wanawaona....na hawapendi matendo yao...
 
Nilichoona TBC magazetini ni aibu kama sio kujivika ujuha.
 
...inasikitisha sana kuona kuwa TV za private hapa TZ ndizo za kuaminiwa na pia hazina bias...wakati TBC yenye kuendeshwa kwa kodi yetu watanzania wote ikifanya kila iwezalo kuhadaa umma kila kukicha...kwa kuonyesha habari za kiupendeleo kwa chama tawala ccm na kuwapamba watu wa ccm kana kwamba imekua TV ya ccm....inasikitisha na ifike wakati TCRA wawaangalie na kuwadhibu hawa wezi wa kodi zetu mchana kweupe....hakuna chombo cha umma kinachowaibia wananchi wake kama TBC....na ningekuwa na uwezo ningewafungia ama kubadili management yao yote...mana hawa watu hawatufai....

...Kingekua chombo cha binafsi kinafanya hivi kwa maslahi ya wamiliki tungeelewa lakini TBC ni chombo cha umma....na wanalipwa mishahara kwa kodi zetu....iweje kila leo wanadanganya umma kwa bias zao kwenye information??alafu wezi hawa ndio walitaka eti TV zote zionyeshe taarfa za habari kupitia kwao saa 2 usiku????...NO NO pls.....hawa wamekosa nidhamu mno....Mimi na family yangu tulishaacha kuangalia TBC kwasababu ya ubovu wao ki weledi....Waende wajifunze BBC wanavyofanya kazi zao....maana kile ni chomb cha umma lakini hawako biased kama hawa makopo wa TBC....

..na tunapoelekea uchaguzi october TBC lazima wabadilike...wasipofanya hivyo watachangia kuchagiza machafuko hapa TZ....nawaambia wajitafakari matendo yao mbele ya umma...watanzania wanawaona....na hawapendi matendo yao...
 
Last edited by a moderator:
yakija kwenye mikutano ya ukawa yafukuzwe na makamera yao pumba kabisa
 
Yule msomaji awajibishwe tu kwa kweli maana hata kama ni maelekezo kutoka juu alitakiwa achanganye na za kwake. Huyu Mshana ni janga pale TBC, bad enough ni koda yangu mtanzania ndo inayowalipa mshahara.

Please TCRA kwa magnitude ile ile kwa ITV na Clouds kipindi cha nyuma do the needfull kwa hawa hata kama ni chombo cha Serikali msiwe wanafiki.
 
Last edited by a moderator:
Yule msomaji awajibishwe tu kwa kweli maana hata kama ni maelekezo kutoka juu alitakiwa achanganye na za kwake. Huyu Mshana ni janga pale TBC, bad enough ni koda yangu mtanzania ndo inayowalipa mshahara.

Please TCRA kwa magnitude ile ile kwa ITV na Clouds kipindi cha nyuma do the needfull kwa hawa hata kama ni chombo cha Serikali msiwe wanafiki.
Mi nadhani yule ni Mshana wa kuchovya, Washana hatuna akili za kushikiwa, nina wasi wasi na origin yake, pengine kachukua jina Ujombani. zumbemkuu njoo hapa na Kaka MANI ....waeleze huyu Mshana ni yupi anayechafua jina letu hivi???
 
Last edited by a moderator:
nimegundua jambo la ajabu katika msafara wa Lowassa. Hakuna wanawake na kama wapo ni wawili au watatu.s
 
Kama ingekuwa CCM Tv hamna ambaye angelalamika kwa sababu ingekuwa ya chama kama ambavyo hatulalamiki kwenye gazeti la uhuru, lakini kwenye TBC chombo chs umma hili halikubaliki. Clement Mshana hebu lizungumzie hili.
Inakera sana tena sana Mm nineshindwa kuendelea kutazama nahisi presha itanipanda bure kwa ujinga wanaofanya
 
wachangiaji wengi humu hawajui kabisa maana ya neno 'pekee'. Mtangazaji amesema kuwa habai iliyopewa uzito wa pekee na wala hksema habari ilyopewa uzito mkubwa She is a professional journalist. Asingeweza kusoma mafuriko wakati siyo mafuriko. Magazeti mengi yanaandika sensational news. Mafuriko,tsunami, kimbunga ni sensational. Mwandishi hawezi kurudia kusoma kichoandikwa na magazeti in a sensationa manner.
 
Tunawaonea bure TBC1,jamani TIDO MHANDO alifukuzwa sababu tu ya kuwa FAIR kwa upinzani nani anataka kuweka UGALI wake MCHANGA?

Waondoke hao wanaolazimishwa kufanya kazi au kutekeleza majukumu yao kinyume na utaratibu kwa shinikizo kama alivyoondoka Tido Mhando wakati ule.

Nchi inatakiwa iongozwe na iendeshwe kwa mujibu wa sheria sio utashi wa mtu.TBC ni televisheni ya taifa ,inatakiwa kuwajibika kwa hili hasa ukizingatia inaendeshwa kwa kodi za Watanzania wenye vyama na wasio kwenye vyama.Kupata habari kwa wananchi ni haki yetu kikatiba ,ilindwe na isimamiwe na tuone ikitendeka lakini sio kwa namna hii..

Siipendi CCM na viongozi wake kwa kuendesha nchi kwa matakwa yao ,polisi wanapovunja haki za raia wakiulizwa wanasema ni agizo kutoka juu ,ni nani alie juu ya Katiba ya nchi!!!????.Tukirusha ngumi mnasema tunapenda fujo ,wakati ninyi ndio wa kwanza kuvunja utaratibu...Hatupendi hizo ,hatupendi kugawanywa kihuni namna hii.
 
wachangiaji wengi humu hawajui kabisa maana ya neno 'pekee'. Mtangazaji amesema kuwa habai iliyopewa uzito wa pekee na wala hksema habari ilyopewa uzito mkubwa She is a professional journalist. Asingeweza kusoma mafuriko wakati siyo mafuriko. Magazeti mengi yanaandika sensational news. Mafuriko,tsunami, kimbunga ni sensational. Mwandishi hawezi kurudia kusoma kichoandikwa na magazeti in a sensationa manner.

Unajua maana ya 'soko'kweli ?.Au unafikiri watu wanajiandikia tu basi!!!!.Sema ukweli mkuu wangu na utakuwa huru ,muogope hata unaemuabudu basi kidogo.Usisimame na kushupaza Shinto kumtetea mtu au kikundi cha watu kinachonyang'anya haki za watu.Tupaze sauti sote ,hivi hauoni hata athari zinazoweza kutokea kwa kubagua(Ubaguzi)?.

Leo hii yakitokea machafuko unafikiri kituo cha TBC kitakuwa salama kwa chuki wanazozitengeneza kwa wakati huu?

Unajua unaweza kupingana na kuupinga ukweli ,lakini hauwezi kupingana na matokeo yake asilani abadani.
 
Hadi Mwandishi alikuwa anatetemeka maskini,maana alifahamu kabisa anachosoma hakitawapendeza wengi.Mimi siyo Journalist lakini pale ningeanza na Habari yenyewe ya Lowasa kwa Gazeti moja tu halafu mengine 'Habari za Lowasa zimejirudia narukia hizo zingine.Ingepunguza hasira,may be.!
 
Poleni sana kwa ambao bado mnaangalia mimi nilishasahau kabisa
 
Unajua maana ya 'soko'kweli ?.Au unafikiri watu wanajiandikia tu basi!!!!.Sema ukweli mkuu wangu na utakuwa huru ,muogope hata unaemuabudu basi kidogo.Usisimame na kushupaza Shinto kumtetea mtu au kikundi cha watu kinachonyang'anya haki za watu.Tupaze sauti sote ,hivi hauoni hata athari zinazoweza kutokea kwa kubagua(Ubaguzi)?.

Leo hii yakitokea machafuko unafikiri kituo cha TBC kitakuwa salama kwa chuki wanazozitengeneza kwa wakati huu?

Unajua unaweza kupingana na kuupinga ukweli ,lakini hauwezi kupingana na matokeo yake asilani abadani.



NduguCiril,

Mimi nimezungumza ‘profesionally'. Kwamba hakuna kosa lolote alilofanya Yule mtangazajiwa TBC katika uchambuzi wake wa magazeti. Many newspapers kwa sasa inTanzania. Yanaandika in a sensational manner. And the reason is obvious: One, they want to sell their newspapers in acompetitive market in this country. Vichwa vya habari kama Mafuriko Mbeya, Tsunami, Kimbunga etc etc and you ca gon naming ni sensational headlines. Two, many newspapers and journalists have beenbought by elites (political and business elites) to serve their interests. Ukweli unapindishwa kwa kiwango kikubwa mno. Ni wale professional journalists au waliobobea katika journalism ndio penginewatajua ninachozungumza hapa. Mtangazaji wa TBC asingeweza kurudia kusoma kamailivyokuwa imeandikwa na magazeti in a sensational manner kwani naye itaonekanakuwa anaunga mkono sensational news. Kizuri walichofanya TBC ni kuonyesha kile kilichoandikwa namagazeti ili mtazamaji uone mwenyewe.Mtangazaji wa TBC amesema kuwa habari iliyopewa uzitowa pekee ni......Hakusema kuwa habari iliyopwa uzito mkubwa. Ila iliyopewa uzito mkubwa ameionyesha iliwewe mtazamaji uione. She was/is beingprofessional. Sasa basi ni bahati mbaya mno watanzania wengi hawajuiuchambuzi wa issues. Gazeti kuandikakuwa Mbeya mafuriko hakuna ukweli kabisa pale. Ukiwauliza hao waandishi ni mafuriko gani hayo? Hawawezi kukueleza zaidi ya kusema we want tosell our newspapers. Watanzania wengiwamezoea umbeya na majungu. Wanapenda kusikiavitu vya rahisi rahisi na vya uvumi. UkimwambiaMtanzania au watanzania kuwa kule Mburahati kuna mama amezaa mtoto mwenye vichwa 100 vilivyofanana na vya sungura, nakuthibitishiakuwa thousands of people will walk toMburahati kwenda ‘kushuhudia'. And, whenthey come back to their areas orresidential places many will swear to God by spreading the word or rumour kuwahuko Mburahati wameshuhudia kituko hicho.. Yaani unaweza kukumbuka wakati wa miaka ya nyuma ‘nyoka wa Buguruni' aliyedaiwa kuwa na kichwa cha binadamu. In fact kwa wakati huu Tanzanians are being taken fora ride. Wanadanganywa na media in somany ways. And, unfortunately Tanzaniansdo love it. While it is true Lowassa anakusanya wafuasiwengi lakini hayo huwezi kuita mafuriko wala kimbunga, wala tsunami. Kwanini yawe mafuriko???!!!! Kwani wakaziwote wa Mbeya walikwenda kumuona huyo Lowassa? Yaani wilaya zote za Mbeya watu wake walikusanyika Jiji la Mbeya?. It is not true. Je, wakazi wote wa Jiji la Mbeya walikusanyika kwenye mkutano waLowassa? It is not true. Vyombo vya habari kwa wakati huu inabidi viwe professional by beingobjective and fair. Huwezi wewe kilawakati unaandika maovu tu ya kura za maoni ndani ya CCM wakati pengine irregularities za kura za maoni ndani ya CCM ni only 5%. Ukiangalia ITV utashangaa hivi TV station inataka kufanya nini kwaTanzania. Inakusanya maovu tu yaCCM kuhusu mchakato wa kura za maoni.Utaona ITV ikisema maoni ya wananchi yanasemaje lakini inawahoji wale tu wanaoikashifuCCM. Yaani upo wakati ITV huwezikutofautisha na Radio UHURU au gazeti la UHURU. Mimi vituo vya televisheni ambavyo angalau naviheshimu kwa kiwango Fulanini Star Tv, Mlimani TV na Channel Ten. Ingawani kweli Star Tv ina mwelekeo wa kuipendelea system ya nchi ikwemo CCM lakinini afadhali huwa iinajitahidi kujaribu ku-balance kwa kiwango Fulani.

 
Waondoke hao wanaolazimishwa kufanya kazi au kutekeleza majukumu yao kinyume na utaratibu kwa shinikizo kama alivyoondoka Tido Mhando wakati ule.

Nchi inatakiwa iongozwe na iendeshwe kwa mujibu wa sheria sio utashi wa mtu.TBC ni televisheni ya taifa ,inatakiwa kuwajibika kwa hili hasa ukizingatia inaendeshwa kwa kodi za Watanzania wenye vyama na wasio kwenye vyama.Kupata habari kwa wananchi ni haki yetu kikatiba ,ilindwe na isimamiwe na tuone ikitendeka lakini sio kwa namna hii..

Siipendi CCM na viongozi wake kwa kuendesha nchi kwa matakwa yao ,polisi wanapovunja haki za raia wakiulizwa wanasema ni agizo kutoka juu ,ni nani alie juu ya Katiba ya nchi!!!????.Tukirusha ngumi mnasema tunapenda fujo ,wakati ninyi ndio wa kwanza kuvunja utaratibu...Hatupendi hizo ,hatupendi kugawanywa kihuni namna hii.

Tido Mhando hakuacha bali aliachishwa,mkataba wake ulisitishwa baada tu ya UCHAGUZI.Bahati yake ni kuwa na experience tu ilimfanya apate kazi sehemu nzuri zaidi.

Ndiyo maana hao waliopo wanaogopa kufukuzwa au kuhamishwa.Chamsingi ni kuisusia na kupiga kampeni makampuni na mashirika ya watu binafsi yasipeleke matangazo.Ndiyo dawa.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom