Tatizo la Kukosa Usingizi (Insomnia) na tiba yake

Tatizo la Kukosa Usingizi (Insomnia) na tiba yake

Usingizi ni kitu muhimu katika maisha ya mwanadamu.Mtu mzima(adult) anatakiwa alale masaa 6-7 kwa siku.
Tatizo la usingizi limegawanywa katika makundi matatu
1.Tatizo la kuanza kulala
2.Tatizo la kushtuka hovyo(kutokulala usingizi mzito)HIGH RAPID EYE MOVEMENT
3.Kushindwa kulala kabisa
Zipo dawa za usingizi kwenye group linaloitwa BENZODIAZEPINE na BENZODIAZEPINE LIKE DRUGS.mfano ZOPICLONE/ZOLPIDEM,SOBRIL...ila hazitakiwi kutumiwa kwa muda mrefu zaidi ya wiki 2-4 kwasababu unakuwa addicted nazo yaani utakuwa huwezi kulala bila kula hizo dawa.
Jinsi ya kutatua tatizo la usingizi
1.Lala kila siku kwa wakati maalum mfano kila siku saa nne
2.Epuka kulala mchana
3.Epuka kunywa chai/kahawa usiku
4.Weka chumbani katika madhari nzuri kuwe na hewa safi ya kutosha
5.Epuka kutumia computer,ipad,simu kitandani/chumbani
6.Kabla kulala jaribu kuupumzisha mwili ili iwe tayari kiakili kwaajili ya kulala sio uanze kupiga deki robo saa kabla kulala
7.Epuka kulala na njaa au ukiwa na shibe
8.Jaribu kuepuka kufikiria sana ukiwa uko katika harakati ya kulala,andika dairy kama una vitu unahitaji kuvisuluhisha jaribu kuvisuluhisha siku ifuatayo.
9.Jaribu kufanya mazoezi/kuwa na activities ili kuuchosha mwili na ubongo
10.Chumba kitumike kwaajili ya kulala tu sio shughuli nyingine 🙂


https://www.jamiiforums.com/jf-doctor/460682-suluhisho-la-kukosa-usingizi.html#post6480726

Shukrani mkuu!!!!!!
 
kama kabla hajalala anaangalia PONO usingizi utatoka wap???
 
"Akili nzuri hupatikana kwa siha nzuri". Usingizi ni moja katika jambo la ibada, na kila ibada ina muda wake maalum kwa vile usingizi ni ibada bila shaka una muda wake maalum wa kuitekeleza ibada hii. Wanasayansi wamependezesha kuwa mtu alale masaa 8. Pia ni uzuri kulala mwanzo wa usiku (yaani baada ya isha) na ukaamka nusu ya usiku na kufanya ibada.

Kutopata usingizi husababisha wazimu (sio kukesha siku moja kwa wale wenye tabia ya kukosa usingizi siku zote). Kukesha kunaweza kumkondesha mtu na hudhurika ubongo.


YENYE KULETA USINGIZI:

1. Miongoni mwa vinvyosababisha usingizi ni mafuta ya tango, hufaa sana kwa wale wenye usingizi mchache wajipake mafuta hayo.

2. Vilevile mafuta ya busanji yanasaidia kuleta usingizi, pia ukitia miguu katika maji ya dafidafi (warm water).

3. Pia kunusa manemane na kunywa maji yaliorowekwa manemane.

4. Kunusa zafarani na tufaha (apple) na pia maji ya zafarani ukayatia kichwani husaidia kuleta usingizi.

5. Kunya maziwa huleta usingizi

6. Asali safi ya nyuki kunywa kabla kulala kwa saa huleta usingizi.

7.
BIRINGANYA(EGGS PLANTS)-

-Tunda la biringanya ukilipika kama mboga linatibu vidonda tumbo na linasaidia kupata usingizi.Kwa wale wenye tatizo la kukosa usingizi

(INSOMNIA)wanashauriwa kula biringanya kwa wingi.


-Biringanya huharakisha kupona magonjwa na kuleta afya nzuri mwilini.Ikumbukwe kuwa usingizi ni kitu muhimu sana kwa afya ya mwili wa

binadamu na ustawi wake.@
chakii
 
Heshima kwenu wanajamvi.Jamani naomba msaada wenu mimi ni binti wa miaka 23
yapata wiki ya pili ss napata usingizi kwa shida sana na sielewi tatizo ni nini naomba msaada wenu jamani.Ahsanteni
 
Stress inakusumbua ... jitahid kulala na mtu na pia amka mapema usilale mpk usingiz ukaisha unaonekana unalala sna , shiriki ktk mazoezi
 
Heshima kwenu wanajamvi.Jamani naomba msaada wenu mimi ni binti wa miaka 23
yapata wiki ya pili ss napata usingizi kwa shida sana na sielewi tatizo ni nini naomba msaada wenu jamani.Ahsanteni


Kama kweli huna stress;Kabla hujalala jitahidi usinywe vitu vyenye caffain kama haya ma cocacola nk.pia kama upo kwenye ndoa fanya mapenzi na upige kazi kweli upige mabao ya kutosha. kama hutopata usingizi basi tatizo lako halina tiba
 
ukitaka upate usingizi, hakikisha kila siku unakuwa na kiburudisho cha kugegeda kila siku usiku..

hapo usingizi utakuja automatically tena wa fofofo kabisa..

niamini mimi, hii ni njia ya asili kabisa ya kulala bila kutaka!

ukiamka, oga neda kazini...
 
Habari zenu wakuu,

Mimi nina tatizo la kukosa usingizi tangu mwaka 2008, namaanisha sijawahi kulala kabisa na sasa naanza kupata tatizo nakuwa kama narukwa na akili.

Naombeni msaada wenu tafadhali.
 
Nenda hospitali, uombe kuonana na daktari wa magonjwa ya akili. Watachunguza chanzo na kukupa dawa za kukusaidia kulala zilizo salama
 
Mmmh ukilala hupati usingizi kabisa?? Na je ulishajaribu kutumia dawa za usingizi au kwenda hospitali?
 
Yani haujawahi kulala kabisa tangu 2008? Mmmmmhhhhh mbona kama ngumu kumesa?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom