Tarehe 14/10/2026 Tunamkumbuka Nyerere

Tarehe 14/10/2026 Tunamkumbuka Nyerere

Naelekea butiama kumuomba mtaji nianze kuuza wanayofanya wengine

wafanyabiashara wadogo 115,794 walikuwa wametambuliwa kupitia mfumo wa kidijitali
 
Zaidi ya waganga 75,000: Hii ni idadi iliyokadiriwa kwa Tanzania Bara, kwa mujibu wa Taasisi ya Tiba Asilia ya Chuo Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili (MUHAS)
 
Kwa takwimu zilizochapishwa na TCRA, kufikia Machi 2025 Tanzania ilikuwa na redio 251 zilizosajiliwa na kupewa leseni
 
Machi 2026: Kulikuwa na leseni 21 za TV za kitaifa na 21 za TV za wilaya zinazorusha matangazo bila malipo (Free-to-Air)
 
Sasa si ungeandika insha ya pamoja tu pale juu mboni km unafanya kitu bila mpangilio?
vifo vyote Tanzania Bara na Zanzibar, pamoja na vifo vinavyotokana na magonjwa, uzee, ajali, majanga, vita na matukio mengine, kuanzia mwaka 1961 hadi sasa

Vifo vya jumla, 1961–2025

Takribani milioni 21
Haya ni makadirio ya awali, si jumla rasmi iliyothibitishwa. Chanzo cha takwimu za mwaka ni World Population Prospects 2024.
 
vifo vyote Tanzania Bara na Zanzibar, pamoja na vifo vinavyotokana na magonjwa, uzee, ajali, majanga, vita na matukio mengine, kuanzia mwaka 1961 hadi sasa

Vifo vya jumla, 1961–2025

Takribani milioni 21

Haya ni makadirio ya awali, si jumla rasmi iliyothibitishwa. Chanzo cha takwimu za mwaka ni World Population Prospects 2024.
 

Takwimu​

  • Kesi zilizoendeshwa mahakamani: 1,016
  • Kesi mpya zilizofunguliwa: 755
  • Kesi zilizotolewa uamuzi: 593
  • Kesi ambazo Jamhuri ilishinda: 483
  • Kiwango cha ushindi wa Jamhuri: 81.5%
 
takwimu rasmi za elimu za mwaka 2025, Tanzania ina shule za msingi na sekondari za serikali pamoja na zisizo za serikali 26,802. Takwimu hizi zinapatikana katika ripoti za Basic Education Statistics in Tanzania (BEST) za Wizara ya Elimu na TAMISEMI
 
Nyumba zilizoezekwa kwa bati: Mikoa ya Njombe na Kilimanjaro inaongoza kwa kuwa na asilimia kubwa zaidi ya makazi yaliyoezekwa kwa bati (asilimia 91.2 kila mmoja), ikifuatiwa na Dar es Salaam (89.3%), Kagera (89.3%), na Iringa (84.3%)

Mikoa yenye idadi ndogo ya bati: Tabora (55.6%), Lindi (60.2%), Mtwara (66.8%), Rukwa (68.9%), na Katavi (72.0%)
Huu ni uongo..Haswa kama Umetembelea hiyo mikoa..Dodoma kila mtu anaijua .
 
  • Kampuni zenye leseni za kuuza mafuta kwa jumla: 192.
  • Vituo vya mafuta mijini: 2,150.
  • Vituo vya mafuta vijijini: 637.
 
Meli zote zilizosajiliwa kwa bendera ya Tanzania: Takwimu za UNCTAD za mwaka 2024 zinaonyesha jumla ya meli 476
 
Back
Top Bottom