Tarehe 14/10/2026 Tunamkumbuka Nyerere

Tarehe 14/10/2026 Tunamkumbuka Nyerere

Teteme

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2026
Posts
229
Reaction score
143
Vifo vyote Tanzania Bara na Zanzibar, pamoja na vifo vinavyotokana na magonjwa, uzee, ajali, majanga, vita na matukio mengine, kuanzia mwaka 1961 hadi sasa

Vifo vya jumla, 1961–2025

Takribani milioni 21
Haya ni makadirio ya awali, si jumla rasmi iliyothibitishwa. Chanzo cha takwimu za mwaka ni World Population Prospects 2024.
 
Nyumba zilizoezekwa kwa bati: Mikoa ya Njombe na Kilimanjaro inaongoza kwa kuwa na asilimia kubwa zaidi ya makazi yaliyoezekwa kwa bati (asilimia 91.2 kila mmoja), ikifuatiwa na Dar es Salaam (89.3%), Kagera (89.3%), na Iringa (84.3%)

Mikoa yenye idadi ndogo ya bati: Tabora (55.6%), Lindi (60.2%), Mtwara (66.8%), Rukwa (68.9%), na Katavi (72.0%)
 
Upungufu wa jumla: Tanzania inakabiliwa na upungufu wa nyumba za makazi takribani milioni 3, huku pengo la mahitaji likiongezeka kwa takribani nyumba 390,000 kila mwaka.
 
Maeneo ya miji: Kwa mwaka wa 2022, makadirio ya upungufu wa nyumba mijini pekee yalikuwa ni 2,691,441, na inakadiriwa kufikia takribani 19,618,879 ifikapo mwaka 2052
 
Dar es Salaam – Morogoro (Km 300) & Morogoro – Makutupora (Km 422): Vipande hivi vya kwanza vimekamilika na treni za abiria na za mizigo za umeme ziko kwenye uendeshaji kamili wa kibiashara tangu mwaka 2024 (kwa abiria) na Juni 2025 (kwa mizigo).
 
Makutupora – Tabora (Km 368): Ujenzi unaendelea kwa kasi chini ya mkandarasi Yapi Merkezi. Kazi inahusisha njia kuu ya kilomita 294 na michepuko ya kilomita 74, huku vituo 8 vya abiria na mizigo vikijengwa. Huu unatarajiwa kukamilika kikamilifu ifikapo mwishoni mwa mwaka 2028.
 
• Tabora – Isaka (Km 163): Ujenzi unaendelea chini ya mkandarasi Yapi Merkezi na unalenga kuunganisha reli kuelekea kaskazini.
• Isaka – Mwanza (Km 249): Kipande hiki kimepiga hatua kubwa, ambapo ujenzi wake umefikia zaidi ya asilimia 67. Kinakamilisha usororaji wa reli kutoka Dar es Salaam hadi Ziwa Victoria.
• Tabora – Kigoma (Km 506): Rais Samia Suluhu Hassan aliweka jiwe la msingi la ujenzi rasmi mnamo Julai 20, 2026. Mradi huu una thamani ya dola za Kimarekani bilioni 2.74 na unajengwa na muungano wa makampuni ya CRCC na CCCC kutoka China ili kuifungulia njia reli hiyo kuelekea Ziwa Tanganyika na soko la DRC. Kazi za awali na utwaaji wa ardhi tayari zimevuka asilimia 10.
 
Barabara za Lami Tanzania Bara — barabara za kitaifa chini ya TANROADS (2025)

Takribani km 12,225
Kati ya kilomita 37,734 za mtandao wa barabara za kitaifa
 
Idadi ya kasino Tanzania
Kasino za ana kwa ana 10
Takwimu ya tathmini ya sekta ya fedha ya mwaka 2021.



Kasino za mtandaoni 6
Takwimu ya mwaka 2021; idadi ya sasa inaweza kuwa tofauti
 

Idadi ya taasisi za mikopo Tanzania​


Microfinance (Tier 2)

2,938​

Watoa huduma za mikopo wasiopokea amana za wateja.


SACCOS (Tier 3)

1,016​

Vyama vya kuweka na kukopa vilivyoorodheshwa katika takwimu za 2025.
 
Back
Top Bottom