TANZIA: Mh. Salim Hemed Khamis (CUF) afariki dunia

TANZIA: Mh. Salim Hemed Khamis (CUF) afariki dunia

Wale wataalam wa kafara jiandaeni kutoa za kwenu ili mshinde uchaguzi mdogo. Tanzania kufa kufaana. Mh nakuombea kwa mwenyezi Mungu akuweke mahala ulipojiandalia.
AMIN
 
Mola Muumba amlaze mahali pepma peponi! Ni aibu kubwa wafanyakazi wa ktk ofisi za umma na serikali kukosa elimu ya huduma ya kwanza. Makinda, Ndugai na katibu wa bunge wanatakiwa kufatilia mambo haya, badala suala la kuwakamata wabunge wa CDM. Pindi alipoanguka walitakiwa wamcheck vital sciences, oxygen level and blood sugar jambo ambalo ni rahisi. Vifaa vya kufanyia vipimo hivyo ni chini ya Shs laki tano pamoja na mshahara wa Nurse, lakini vitawasaidia sana.
 
ni kawaida kila mwaka wa bunge lazima mmoja au zaidi ya mmoja afe tena vifo vya gafla haijawai kutokea mbunge alieugua kwa mda mrefu hata mara moja
The opposite of great thinking, mioyo ya kuamini katika ushirikina.
Kazi ya Mungu haina makosa, RIP SH Khamis
 
Mwenzako JK anatuma vijana wa TISS kuchungulia humu hana ubavu wa kuingia humu kama wewe Rais wetu wa moyoni
Usimpe kichwa mkuu, sikumbuki ni lini alikwenda kukampeni huko Unguja na Pemba ili ajulikane huko kwa ajili ya kupata urais unaoongelea!
 
Habari zilizonifikia punde ni kwamba aliyekuwa mbunge wa Chambani(CUF) Salim Hemed Hamis aliyeanguka jana akiwa kwenye vikao vya kamati za Bunge amefarikileo MNH.(RIP).
 
Ni habari ya kusikitisha...
Ila nasikitika zaidi ninaposoma:
Wabunge hao na maofisa wa Bunge, waliendelea kumpepea ili apate ahueni, lakini hali ilizidi kuwa mbaya na kushindwa kuongea kila alipoulizwa jambo.

Walimbeba na baada ya muda waliomba msaada kwa wanahabari waliokuwapo eneo hilo huku wakiwazuia wasipige picha za tukio hilo kwa maelezo kuwa si kila kitu ni habari.

Waandishi watano walisaidiana na wabunge hao kumbeba kwa kupitia mlango wa dharura na alipakizwa kwenye gari la ofisi ya Bunge lenye namba za usajili STK 2178 likiongozwa na pikipiki ya polisi yenye namba za usajili PT 2591.

Ina maana hakuna watu wa huduma ya kwanza kwenye ofisi walizokuwa?
Ina maana ofisi waliyokuwa haina ambulence au hakuna emergence ambulance call?
Kumpepea mtu ambaye wana historia kuwa anasumbuliwa na maradhi, bila kumuwahisha hosp ni kusaidia kumuua!!!
 
Mungu ailaze roho ya marehemu S Hemed na marehemu wote mahali pema peponi, Amina.
 
RIP Mbunge na pole kwa wanafamilia na ndugu.
Lakini papo hapo tukio hili linatupa somo dogo - kwamba tunahitaji kuwekeza zaidi katika huduma za afya husasan huduma ya kwanza inayotumia utaalamu. Kama tungekuwa na huduma kama hiyo upo uwezekano maisha ya Mhe yangeokolewa (nasema uwezekano maana pia kuna mapenzi ya Muumba). Badala ya kupepewa na magazeti na Mtanzania na Mwananchi na kukimbizwa hospitalini na gari la kawaida la ofisi ya Bunge, tulipaswa kuwa na wataalamu wa huduma ya kwanza na magari maalumu ya kukimbiza wagonjwa hospitalini. Sasa kama huduma hii haipo kwa wakubwa tena katikati ya jiji letu la maraha kama DSM, je huko kwetu uswazi si ndio balaa!! Kwa hakika tunaishi kwa kudra za Mwenyezi Mungu kama ambavyo tunategemea mvua zake kwa kukuzia mazao ya chakula. Waheshimiwa wabunge tumia matukio kama haya kushinikiza serikali kuboresha huduma hizi kwa wananchi wote. Kwa mfano, mnaonaje tukiamua kununua magari ya kawaida ya serikali badala ya maVX ya bei mbovu na hizo pesa tukanunulia ambulances nyingi tu ambazo zitaegeshwa kwenye vituo mbali mbali mijini na vijijini kila moja ikiwa na dereva na mtaalamu wa huduma ya kwanza.
 
Back
Top Bottom