Tanzania iliwahi kuwa nchi ya tatu kwa upelelezi duniani


Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,557
Likes
7,452
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,557 7,452 280
Edward mondlane ndio nan au ni yule kiongozi wa Renamo

Sent using Jamii Forums mobile app
au umezoea kuona Eduardo?, Yes ndio miongoni mwa waanzilishi wa FRELIMO , chama cha ukombozi cha wanamsumbuji Kilichoanzishwa hapa Dare Es Salaam,
alikufa baada ya kufungua kifurushi alichotumiwa kama kitabu kumbe lilikuwa ni bomu ilikuwa mwaka 1969 hapa Dar es Salaam

alikuwa ni kingozi muhimu na alikuwa anawindwa sana na Wareno?, iweje kifurushi kipenye na kumfikia bila kuwa noticed na watu wa usalama?
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,627
Likes
1,426
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,627 1,426 280
au umezoea kuona Eduardo?, Yes ndio miongoni mwa waanzilishi wa FRELIMO , chama cha ukombozi cha wanamsumbuji Kilichoanzishwa hapa Dare Es Salaam,
alikufa baada ya kufungua kifurushi alichotumiwa kama kitabu kumbe lilikuwa ni bomu ilikuwa mwaka 1969 hapa Dar es Salaam

alikuwa ni kingozi muhimu na alikuwa anawindwa sana na Wareno?, iweje kifurushi kipenye na kumfikia bila kuwa noticed na watu wa usalama?
yawezeka labda walijua lkn wakamuacha afe maana mwalimu alikuwa anaweka vibaraka wake

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Vladimirovich Putin

Vladimirovich Putin

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2017
Messages
14,653
Likes
19,444
Points
280
Vladimirovich Putin

Vladimirovich Putin

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2017
14,653 19,444 280
Nilipoku dogo, Tulikua tunasema.... Tanzania inauwezo wa kuipiga marekan viti vya ardhin.


Tulipokua tunasahau.mikwamba hata silaha za Tanzania nyingine zinatoka Marekan.
 
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2018
Messages
1,627
Likes
1,426
Points
280
Richard irakunda

Richard irakunda

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2018
1,627 1,426 280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,178
Likes
8,818
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,178 8,818 280
JESUIT MASTER

JESUIT MASTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2018
Messages
403
Likes
70
Points
45
JESUIT MASTER

JESUIT MASTER

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2018
403 70 45
Ndugu wana bodi,wakati nikiwa mdogo enzi za mwalimu kuliwahi kuwa na uvumi kuwa Tanzania ilikuwa na idara nzuri sana ya TISS hata ikawa nchi ya Tatu kwa upelelezi duniani.

Kwa upande mmoja naweza kuona ukweli wa hili nikijaribu kulinganisha TISS ya enzi za Nyerere na TISS ya ezi hizi,nakumbuka wapelelezi wa enzi hizo wengine waliweza hata kuwa kama vichaa kwa kuvaa nguo chafu ili waweze kukamilisha upelelezi na wakafanikiwa hata kuwakamata makaburu waliokuwa wanakuja nchini kutoka Afrika kusini kwa njia za pori,lakini siku hizi wasomali wanaingia nchini na kutoka wachache ndo kuwa wanakamatwa tena na polisi kwa kupewa taarifa na raia wema na sio TISS.

Naomba michango yenu wana bodi kuhusu jambo hili ukilinganisha na haya matukio yanayotokea kwa sasa.
Siri zipo hapa gusa hapa Vatican Inamiliki Dunia - JamiiForums
 
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
677
Likes
282
Points
80
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
677 282 80
Polisi siku hizi kaka wanachukuliwa hadi form 4 leaver 2 ht km ana div 4 pnts 32 anaenda depo unategemea nn?
nani kakudanganya askari bora mwenye ufaulu mzuri darasani.
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
10,113
Likes
1,639
Points
280
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
10,113 1,639 280
au umezoea kuona Eduardo?, Yes ndio miongoni mwa waanzilishi wa FRELIMO , chama cha ukombozi cha wanamsumbuji Kilichoanzishwa hapa Dare Es Salaam,
alikufa baada ya kufungua kifurushi alichotumiwa kama kitabu kumbe lilikuwa ni bomu ilikuwa mwaka 1969 hapa Dar es Salaam

alikuwa ni kingozi muhimu na alikuwa anawindwa sana na Wareno?, iweje kifurushi kipenye na kumfikia bila kuwa noticed na watu wa usalama?
Halafu niliposoma kitabu cha Uria Simango(makamu wa rais wa frelimo enzi hizo) kuna jasusi (Robert Leroy) mreno aliingia Tz na kujifanya mwandishi wa habari kutoka Uchinaalifanikiwa kuwahoji na kupandikiza chuki kwa viongozi waandamizi wa frelimo,alifanikiwa mpaka kuzijua njia za panya ambazo frelimo wanazitumia na kufanya mashambulizi nchini Msumbiji,Tiss walipigwaje chenga na huyu mgema ulimbo!
Lile volume LA vitabu laiti vingeandikwa kwa kiingereza lingemuondoa makamu wa rais Uria Simango kwasababu angetaka kusoma,ilaalilishika ila alipoona limeandikwa kwa kifaransa lugha ambayo haijui ndio akalipotezea,
Bomu lile lilitengenezwa na agent mmoja wa PIDE(majasusi kipindi cha mreno nchini Msumbiji)
Nalog off
 
Kashinje Bulugu

Kashinje Bulugu

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2018
Messages
247
Likes
161
Points
60
Kashinje Bulugu

Kashinje Bulugu

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2018
247 161 60
Kumbuka enz za henry kissinger akiitembelea tanzania.na kituko cha kunyanghanywa miwani na nyerere na kupewa mingine.baadae nyerere anaondoka na kuwacha kisdinger na kambona.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,250,112
Members 481,224
Posts 29,721,096