Tanzania iliwahi kuwa nchi ya tatu kwa upelelezi duniani


S

socratess

Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
37
Likes
13
Points
0
S

socratess

Member
Joined Apr 22, 2012
37 13 0
Ndugu wana bodi,wakati nikiwa mdogo enzi za mwalimu kuliwahi kuwa na uvumi kuwa Tanzania ilikuwa na idara nzuri sana ya TISS hata ikawa nchi ya Tatu kwa upelelezi duniani.

Kwa upande mmoja naweza kuona ukweli wa hili nikijaribu kulinganisha TISS ya enzi za Nyerere na TISS ya ezi hizi,nakumbuka wapelelezi wa enzi hizo wengine waliweza hata kuwa kama vichaa kwa kuvaa nguo chafu ili waweze kukamilisha upelelezi na wakafanikiwa hata kuwakamata makaburu waliokuwa wanakuja nchini kutoka Afrika kusini kwa njia za pori,lakini siku hizi wasomali wanaingia nchini na kutoka wachache ndo kuwa wanakamatwa tena na polisi kwa kupewa taarifa na raia wema na sio TISS.

Naomba michango yenu wana bodi kuhusu jambo hili ukilinganisha na haya matukio yanayotokea kwa sasa.

 
V

viking

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
1,236
Likes
249
Points
160
Age
53
V

viking

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
1,236 249 160
Ndugu wana bodi,wakati nikiwa mdogo enzi za mwalimu kuliwahi kuwa na uvumi kuwa Tanzania ilikuwa na idara nzuri sana ya TISS hata ikawa nchi ya Tatu kwa upelelezi duniani,kwa upande mmoja naweza kuona ukweli wa hili nikijaribu kulinganisha TISS ya enzi za Nyerere na TISS ya ezi hizi,nakumbuka wapelelezi wa enzi hizo wengine waliweza hata kuwa kama vichaa kwa kuvaa nguo chafu ili waweze kukamilisha upelelezi na wakafanikiwa hata kuwakamata makaburu waliokuwa wanakuja nchini kutoka Afrika kusini kwa njia za pori,lakini siku hizi wasomali wanaingia nchini na kutoka wachache ndo kuwa wanakamatwa tena na polisi kwa kupewa taarifa na raia wema na sio TISS.
Naomba michango yenu wana bodi kuhusu jambo hili ukilinganisha na haya matukio yanayotokea kwa sasa
Hata mimi hayo mawazonilikuwa nayo.sasa hivi nina akilinajua jeshi la polisini makanjanga tu.
Nchi zilizo endelea wenzetu wako mbali sanaw
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
86
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 86 145
Zilikua ni story za utotoni tu!
Ulisikia MABOMU na Kulipuliwa kwa WATU kama Jirani zetu KENYA? Na Unajua tulikuwa tunaadua MAKABURU; Wakimtumia BANDA; WARENO; MOBUTU na CIA... Lakini TUlikuwa hatupigwi Mabumu nchini kwetu hata kidogo...

Na IDD AMIN Maeneo ya KAGERA na alitaka kweli kuilipua Hospitali ya BUGANDO

Au Unataka kutuambia ni AMANI TOKA kwa MABABU ZETU??
 
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2011
Messages
529
Likes
7
Points
35
M

MORIA

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2011
529 7 35
Usalama unaongozwa na mgeni toka nchi ya zanzibar wategemea nini..miujiza hii ipo tanganyika tu!...na mimi nikipewa nchi hii nitamteua mhindi ili tuwalishe pilipili mpaka..
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,438
Likes
1,326
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,438 1,326 280
Kuwa ya tatu inawezekana siyo kweli ila ni kweli kuwa ofisi ya usalama wa taifa ilikuwa ikijua sana kazi yake wakati huo. Kuna mtu alikuwa akiitwa Walingozi, yule bwana alikuwa siyo mchezo katika mambo ya usalama. Ni kutokana na usalama huo kuwa ingawa Nyerere alikuwa na maadui wengi matajiri, lakini walishindwa kabisa kumgusa. Kila wakijaribu mapinduzi wanakwapuliwa kabla hawajafika popote. Kwenye ile kesi ya akina Hans Pope, mmoja wa watuhumiwa (nadhani Badru Kajaja) katika testimony yake alionyesha kufadhaishwa sana kuwa plani zao zote zilipanguliwa na jamaa wa TISS katika muda ambapo ilikuwa zianze kutekelezwa kiasi kuwa wote wakachanganyikiwa wasijue namna ya kuendelea.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
81,965
Likes
121,275
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
81,965 121,275 280
Huo ndi usalama wa Taifa ambao kamwe hauwezi kufananishwa na huu usalama wa mafisadi. Madudu chungu nzima kila kukicha lakini hakuna hata mmoja anayekamatwa!!! pia wameingia katika kundi la kutengeneza ushahidi fake ili waharibu maisha ya Watanzania katika juhudi zao za kukisaliti chama cha upinzani. Wako busy kuidhibiti CDM wakati nchi inawaka moto kwa matukio mbali mbali ya kutisha ambayo yanaongezeka siku hadi siku.

Kuwa ya tatu inawezekana siyo kweli ila ni kweli kuwa ofisi ya usalama wa taifa ilikuwa ikijua sana kazi yake wakati huo. Kuna mtu alikuwa akiitwa Walingozi, yule bwana alikuwa siyo mchezo katika mambo ya usalama. Ni kutokana na usalama huo kuwa ingawa Nyerere alikuwa na maadui wengi matajiri, lakini walishindwa kabisa kumgusa. Kila wakijaribu mapinduzi wanakwapuliwa kabla hawajafika popote. Kwenye ile kesi ya akina Hans Pope, mmoja wa watuhumiwa (nadhani Badru Kajaja) katika testimnoy yake alionyesha kufadhaishwa sana kuwa plani zao zote zilipanguliwa na jamaa wa TISS katika muda ambapo ilikuwa zianze kutekelezwa kiasi kuwa wote wakachanganyikiwa wasijue namna ya kuendelea.
 
Mzalendo Mkuu

Mzalendo Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
738
Likes
13
Points
35
Mzalendo Mkuu

Mzalendo Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
738 13 35
Wazamani hakukuwa na tamaa ya pesa. Leo hawa watu wanatumia pesa nyingi sana lakini hakuna wanachofanya. Ndiyo leo maana mambo mengi ya ubadhirifu yanafanyika na hao jamaa wapo na hakuna zuio. Matatizo ni mengi sana.
 
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,168
Likes
135
Points
160
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,168 135 160
Hakuna chombo chochote kile duniani ambacho hufanya kaz ya kupima na kutoa remarks in ranks kwa vyombo vya upelelezi duniani (intelligence agencies) kutokana na utendaji wao kwasababu task nying za vyombo hivi huwa ni siri na haziwi published baada ya kufanyika na hta ikitokea izo task zikajulikana bas huwa baada ya muda mrefu mf. operation dhidi ya Lumumba imeichukua dunia miaka takriban 40 kuujua ukweli, task ya MI6 kubroke Enigma codes za wajeruman kweny WW II ilikuja kujulikna after yrs.
Hivyo hizo assesment hufanywa na watu personally lakini mapungufu yake ni makubwa. Binafsi napingana na hilo la TISS kua ya tatu! unless nalata vgezo dhidi taasisi nyingne.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,068
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,068 280
Ukiniambia Tanzania iliwahi kuwa nchi ya tatu kwa uzalishaji wa katani, utaniambia ni kwa tani, na mwaka. Na rekodi za World Trade Organization ambazo zipo na zinakubalika.

Of course kina Kiranga wanaweza kuzibishia, lakini Kiranga anaweza kubisha kwamba yeye mwenyewe ana exist, so that's entirely a different level of scrutiny.

Ukiniambia Tanzania iliwahi kuwa nchi ya tatu kwa upelelezi duniani, utanipa kigezo gani?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,995
Likes
49,109
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,995 49,109 280
Ya tatu duniani? Hell no!

Ingawa hata mimi nilizisikia hizo simulizi na nilikuwaga nabishana sana na watoto wengine wa mtaani na shuleni lakini sikuamini hata kidogo.

Lingine nililokuwa nalisikia sana ni kuhusu makomandoo. Eti makomandoo wetu walikuwa wakali sana kiasi cha kuweza kuwachakaza makomandoo wa Marekani na Urusi.

Hata enzi hizo nilijua zilikuwa BS tu.
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,346
Likes
2,053
Points
280
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,346 2,053 280
Usalama unaongozwa na mgeni toka nchi ya zanzibar wategemea nini..miujiza hii ipo tanganyika tu!...na mimi nikipewa nchi hii nitamteua mhindi ili tuwalishe pilipili mpaka..
Ni usalama wa tanzania na sio tanganyika so whats wrong apo?
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,037
Likes
536
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,037 536 280
Hakuna chombo chochote kile duniani ambacho hufanya kaz ya kupima na kutoa remarks in ranks kwa vyombo vya upelelezi duniani (intelligence agencies) kutokana na utendaji wao kwasababu task nying za vyombo hivi huwa ni siri na haziwi published baada ya kufanyika na hta ikitokea izo task zikajulikana bas huwa baada ya muda mrefu mf. operation dhidi ya Lumumba imeichukua dunia miaka takriban 40 kuujua ukweli, task ya MI6 kubroke Enigma codes za wajeruman kweny WW II ilikuja kujulikna after yrs.
Hivyo hizo assesment hufanywa na watu personally lakini mapungufu yake ni makubwa. Binafsi napingana na hilo la TISS kua ya tatu! unless nalata vgezo dhidi taasisi nyingne.
Mr. .......007;
Hapo kwenye red panaonekana patamu mno, lakini sielewi chochote, and I'm not kidding. Unaweza ukadadavua kidogo stori zake kwenye red hizo hapo mbili?
 
M

MABAGHEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
687
Likes
19
Points
35
M

MABAGHEE

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
687 19 35
Mbona kuna nchi zinafahamaika kwa majeshi zinaongoza duniani. Iweje intelligence agency tu ndo zisirankiwe? Wanazuoni niwaulize kwani ni lazima kila kitu kirankiwe kwa kuangalia quantitative data tu? Ina maana hatuwezi kujua kitu fulani ni cha ngapi kwa kuangalia qualitative data. Kama hatukuwahi kushambuliwa, na kama siri za usalama hazikuwahi kugunduliwa, na kama mbinu za majasusi ziligunduliwa mapema kabla madhara hayajatokea kwa nini tusijilinganishe na mataifa mengine na kujipa nafasi stahili? Mimi naweza kukubali kuwa huenda miaka hiyo intelligencia yetu ilikuwa ya tatu.
 
B

bob malya

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
247
Likes
7
Points
35
Age
35
B

bob malya

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
247 7 35
ilikuwa enzi za mwalimu enzi ya chama kimoja ila baada ya vyama vingi polisi,viwanja vya michezo,na open area,na majengo yaliyojengwa na wanainchi yakabakia ccm.hapo unategemea nini?
 
B

bob malya

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
247
Likes
7
Points
35
Age
35
B

bob malya

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
247 7 35
ilikuwa enzi za mwalimu enzi ya chama kimoja ila baada ya vyama vingi polisi,viwanja vya michezo,na open area,na majengo yaliyojengwa na wanainchi yakabakia ccm.hapo unategemea nini?
 
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,168
Likes
135
Points
160
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,168 135 160
Mr. .......007;
Hapo kwenye red panaonekana patamu mno, lakini sielewi chochote, and I'm not kidding. Unaweza ukadadavua kidogo stori zake kwenye red hizo hapo mbili?
Natumia cm hata hzo red sizioni
 

Forum statistics

Threads 1,250,106
Members 481,224
Posts 29,720,833