Tanzania: Big banks' profits fall amid continuing industry woes

Tanzania: Big banks' profits fall amid continuing industry woes

Hivi TRA huwa wanakusanyia mapato wapi kama walipa kodi wanatangaza hasara na kufunga biashara?

wape mda ndugu,
walichofanya TRA kwa miak miwili mfululizo ni kuua mitaji ya watu, wamekamua mpaka damu ndio manaa bishara zimekufa sana na zina endelea kufa.
 
Nilidokezwa na wakuu wa bank 3 ambao nawafahamu kuwa mara baada ya kukamatwa Manji mabenki yalishuhudia withdrawal ya pesa isio ya kawaida.
Anasema account nyingi binafsi na za maduka ya kawaida zilikwanguliwa kuwa tupu.
Pesa iliopo ni kulinda account tu.
Wengi ama wanaweka ndani au wanabadilisha na dola ..ili kujiwekea nje ya nchi kwani hapa hapaaminiki tena na hakuna ambaye ana hamu ya kuwekeza popote hata kwenye real estate
Hii ndo hali yetu
 
Hivi TRA huwa wanakusanyia mapato wapi kama walipa kodi wanatangaza hasara na kufunga biashara?

Bado tuna daiwa madeni ya miaka 10 ilopita...hivyo hio sia ajabu sana ndo maana ya hizi biashara kufilisika..watu wameuza mashamba magari kulipa madeni ya zamani ya kodi na penalty kubwa .
Kodi mpya ni mtihani ndo maana tunakomalia makinikia akitupa chenji kidogo tuta survive few yrs kabla ya uchaguzi bila ya hivo tutakwama
 
Jamani Natafuta MAROBOTI kama haya ya LUMUMBA. Kuna mahali kuna twaarabu nataka yakanisaidie kubishana!

Kama kuna mtu anafahamu yanapouzwa anambie
 
Faida katika mabenki makubwa nchini imeporomoka,hii ni kwa mujibu wa gazeti la THE CITIZEN

Wanauchumi watatuambia hii ina maana gani

NMB mwaka jana walipata faida ya bilioni 45,mwaka huu bilioni 35,pungufu bilioni 10


CRDB mwaka jana walipata faida bilioni 27,mwaka huu bilioni 13,pungufu bilioni 14


Ndani ya miaka kumi Tanzania itakuwa na benki yenye afya? Au zitakufa zote tubaki na benki za wakenya!View attachment 555206
Kama umezisoma hizo staatement utagundua mengi zaid. Kwa mfano NMB wan faida ya 45 billions ila ukitazama their retaining earnings zimepungua kwa zaidi ya bilion 100. Hiyo inaleta questions marks maana wametumia hadi retaining earnings kufinance some of their activities something that is bank for the bank. Also wameivest more than 800 billions kwenye amana za serikali ambayo hatujui kama itakua na credit worthness ya kuhorner them once they are matured. Kuna concern inabidi zishughulikiwe kwa ajili ya wanahisa kujua namna wanavyofanya biashara sio kuadvance loans to the government ambayo hatuna uhakika na stastistics za uchumi wanazo zitoa kila mara
 
Kuporomoka kwa mabenki ya nchi za magharibi miaka michache iliyopita kulileta mtikisiko mkubwa wa uchumi dunia nzima. Mabenki yetu yanapoanza kuyumba si ishara nzuri kwa uchumi. Umma unavyokosa imani na afya ya mabenki yetu hauwezi kuweka pesa huko hata kama wanasiasa wataimba kutwa kucha kwamba uchumi wa nchi unakua kwa kasi.
 
Mabenki yapunguze gharama za uendeshaji

Mabenki yanatakiwa kuwa mabunifu na kutanua shughuli zao. Yasome Mazingira yafanyamo kazi na kufanya kazi accordingly.

Mi naona yamekosa ubunifu tu
 
Hizi benki zimepata hasara kwa utoaji mikopo mibovu. Serikali kusimamia matumizi za pesa za serikali nayo imechangia kwa kiasi kikubwa. Serikali ndiyo ilikuwa mkopaji mkubwa kwasasa haikopi.
Sio haikopi. Sema haikopeshwi

sent from using iphone 7+ mobile app
 
Kwa mlinganisho na uchumi wetu bado hizo ni faida kubwa sana. Bilioni 35 ni zaidi ya fedha zilizojenga mabweni mapya UDSM na fedha walizopewa Magereza kwa ajili ya kujenga makazi Ukonga, combined!

Hayo mabenki yametangaza faida za makumi ya mabilioni baada ya kuondoa gharama za uendeshaji na kujilipa marupurupu yao kebekebe. Ni faida kubwa.

Ukilinganisha na faida walizokuwa wakipata wakati wa uchumi wa madili na ukwapuaji wa fedha za uma (yaani wakati wa kula na wezi) unaweza kusema faida sio kubwa. Ila sasa inawezekana ni faida halali.
 
Huku niliko mabenk jajwa hapo juu yamekuwa yanakodi MAGARI ya matangazo yanazunguka mjini kuhamasisha watu wafungue account ili kuongeza reserve zao mbaya zaidi minada ya kuuza nyumba zilizowekwa dhamana kwa mikopo ni common sana mpaka inastua kwa kweli
 
Huku niliko mabenk jajwa hapo juu yamekuwa yanakodi MAGARI ya matangazo yanazunguka mjini kuhamasisha watu wafungue account ili kuongeza reserve zao mbaya zaidi minada ya kuuza nyumba zilizowekwa dhamana kwa mikopo ni common sana mpaka inastua kwa kweli
Hii mkuu ni sawa na kuwaambia watu wenye 'utapiamlo mkali' wachangie benki damu!
 
walizoea kufanya biashara na pesa za umma,what do you expect?
 
Bitcoin is the new Sherriff in town if u catch my drift this ship is going down and its nobody's fault not at amateur level
 
Sasa waliomzunguka wanamcheka tu Sizonje alikuwa hataki kushaurika uchumi unaporomoka........anaweka historia aina yake nchini!!! Anafikiri kununua mapangaboi ndio uchumi!! Anaharibu nchi!! Ipo siku tutamtundika achapwe viboko
 
Mimi nikienda bank nachukuwa forms 2.
1. Deposit slip
2. TT transfer form.
Baada ya experience ya FBME, hela yangu hailali kwenye account. Tena nafanya haya kabla ya saa sita mchana ili kuhakikisha hela isilale kwao.
 
Endeleeni kushangilia sinema za makinikia na kutumbuana tu
 
Back
Top Bottom