Tanzania: Big banks' profits fall amid continuing industry woes

Tanzania: Big banks' profits fall amid continuing industry woes

Tatizo walioshika mpini wana akili za kawaida tu.

Kuna msemo maarufu ambao umekuwa ukitumiwa na viongozi wetu "Usione vyaelea" na hivi karibuni "ukiona tochi inawaka"; wao wawe wa kwanza kujifunza kutoka katika msemo huo kwani kujenga imani kwa wawekezaji na sekta binafsi zilifanywa jitihada kubwa na serikali zilizopita.

Kuna baadhi ya mambo unaweza "kuruka sarakasi" uwezavyo, lakini katika mambo yanayohusu uchumi wa nchi hasa hizi nchi zetu masikini inahitaji kuwa mwangalifu.
 
wanaomsifiaga uyu jamaa cjui wana matatzo ya akil au n maprofound
Ni sawa na bondia anayepigwa ulingoni karibu kufa,badala ya kurusha taulo ili refa asimamishe mechi,wao wanamuahamasisha aendelee kupigana

Bila uchumi hata usalimia kwa kisukuma,kijaluo,kifilipino,hutaeleweka

Uchumi inatakiwa uongoze siasa,sio siasa iongoze uchumi
 
Tatizo walioshika mpini wana akili za kawaida tu. Kuna msemo maarufu ambao umekuwa ukitumiwa na viongozi wetu "Usione vyaelea" na hivi karibuni "ukiona tochi inawaka"; wao wawe wa kwanza kujifunza kutoka katika msemo huo kwani kujenga imani kwa wawekezaji na sekta binafsi zilifanywa jitihada kubwa na serikali zilizopita. Kuna baadhi ya mambo unaweza "kuruka sarakasi" uwezavyo, lakini katika mambo yanayohusu uchumi wa nchi hasa hizi nchi zetu masikini inahitaji kuwa mwangalifu.
Hakika......yeye kila kitu anaona hewa,sasa nchi imechafuka kwa kunyanyasa wawekezaji,vijana wamemaliza vyuo hawana ajira na hawataelewa somo lolote,wawekezaji wa kuwaajiri umewatisha unawaita wapiga dili,hili jeshi la vijana litakwenda wapi?

Sekta binafsi ilikuwa inawaajiri huipi kipaumbele,kampuni zao huzipi kazi za serikali ,na wewe serikali umefikia ukomo wa kuajiri
 
Mikopo ya wenye viwanda kwenye mabenki 0 halafu wanaendeshaje hivyo viwanda!!?
 
Hizi benki zimepata hasara kwa utoaji mikopo mibovu. Serikali kusimamia matumizi za pesa za serikali nayo imechangia kwa kiasi kikubwa. Serikali ndiyo ilikuwa mkopaji mkubwa kwasasa haikopi.
 
Nikiangalia Profit zimeathiriwa na Vitu kama

-Change of Tranfer of Payment Mashirika ya Kiserikali yalikua yanapewa pesa Kupitia Local Banks lakini Sasa Pesa zinapitia Central Bank hii imeathiri mabenk

-Kumbuka Wafanyakazi kama waalimu walikua wanalazimishwa kutumia NMB na Waalimu they Constitute high percentage ya Waalimu Sasa hivi nao wanachagua Bank si lazima Wapishie Mishahara yao NMB hili limeathiri NMB.

-For the Past 2 years Serikali haijaajiri watu wengi ambao tunategemea ndo huwa wanafanya Saving sana ukilinganisha na Private sector ambayo wengi wanategemea Wire transfer kama za Mitandao ya Simu au Kuchimbia Pesa ndani.

-CRDB wanafungua matawi Kila siku lakini NPL ni Tatizo kwao.
 
Propaganda.

Uzushi na uchochezi hauwezi kuwaacha chadema salama.
 
Yaani umesoma kichwa cha habari tu, ukafyatuka kama risasi kuiliza swali ambalo lina jibu kwenye uzi. Soma habari yote.
Mkuu msamehe tu huyo naye anafanya kitu kwa maagizo toka juu!! kwenye hili la uchumi mchango wa mtu anaitwa Kobelo
 
Loans giving, expenditure ni moja ya vichocheo vya ukuaji wa uchumi,ambavyo kwa hivi sasa they are not free to that extent, watch out uchumi wetu!!! hah hah ha nilikuwa nachomekea kidogo kisukuma!!!

Mkuu kwa sasa tatizo sio hela, tatizo ni wakopaji makini hakuna kw asasa, kwani mtaani wateja hakuna, utakopa kwenda kuwekeza kwenye nini?
 
Back
Top Bottom