Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

Tanzania bado hatujapata Rais Mzalendo na Intellectual

unafiki unafiki unafiki mtupu! hakuna binadamu atakayesifiwa akiwa hai.....hata nyere leo angekuwa hai ungeona moto wake...endeleeni na unafiki wenu
 
Magufuli namkubali kwa 75%
Kikwete 90%
Mkapa 30%
Mwinyi 85%
Nyerere (....)
 
unafiki unafiki unafiki mtupu! hakuna binadamu atakayesifiwa akiwa hai.....hata nyere leo angekuwa hai ungeona moto wake...endeleeni na unafiki wenu
Changia hoja yako.
 
Yani mimi katika maraisi wote, namkubali Kikwete na mwinyi...

Kwanza nyerere ndio amesababisha haya yote

Nyerere ni overrated sana

..... Mfano mzee mwinyi ndio angekuwa raisi wetu wa kwanza, leo tungekuwa mbali sana
Asalam Aleykum
 
Wewe umekoamaa kusema Intellectual na uzalendo. Yaani unachoongea ni ujinga ujinga tu na upumvavu. Mtu anayeweza kumtambua Intellectual lazima pia yeye mwenyewe awe Intellectual. Vivyo hivyo kwenye Uzalendo, wewe unaonekana dhahili ni beberu utawezaje kuongelea uzalendo? Ongelea Li-Chadema lako
Chadema inahusika vipi kwenye hoja iliyopo mezani ?
kuna rais ambaye amewahi kutoka cdm ?

Huku mitaani wanachomwa moto wezi wa kuku halafu wanaacha watu wapumbavu kama wewe na wenzako.
 
Natofautiana nawe kidogo Mkuu..

JPM sio mzalendo..ila anapenda aonekane Mzalendo..

Huyu zaidi ni MBINAFSI, refer mambo ya maendeleo yanayoendelea Chato hivi sasa.

Kiongozi Mzalendo kwa nchi yake huwa ana watreat wananchi wake wote equally..huyu ni tofauti kabisa kwani ana vimelea vya ukabila na kuwapendelea watu wa kanda yake.

Huyu sio mzalendo kavaa koti la uzalendo but moyoni wala hata sio mzalendo
 
Yani mimi katika maraisi wote, namkubali Kikwete na mwinyi...

Kwanza nyerere ndio amesababisha haya yote

Nyerere ni overrated sana

..... Mfano mzee mwinyi ndio angekuwa raisi wetu wa kwanza, leo tungekuwa mbali sana

Nakuunga mkono kabisa Nyerere hata katiba y nchi yake ilimshinda akaishia kutuachia katiba ya kikoloni iliyokua inamlinda yeye asitoke madarakani
 
Lengo la vijiji vya ujamaa halikuwa baya tatizo lilikuwa utekelezaji, kwa hilo huwezi kumlaumu Nyerere kuwa hakuwa mzalendo, ni sawa na nia ya Magufuli kwa zao la korosho huwezi kuliingiza kwenye uzalendo wake hayo ni mapungufu ya utekelezaji wa ndani.

Kwa mfano issue ya Acacia huwezi kumlaumu Rais Magufuli kwa uzalendo wake lkn tunamlaumu kwa intellectual yake uwezo wa kukabiliana na challenges kama hizo.


..Magufuli is not presidential.

..ana akili na elimu kubwa sana ktk kemia.

..kwa bahati mbaya hana elimu au maarifa ya uongozi.

..ukimsikiliza mazungumzo na mpangilio wake wa mawazo unaona kuwa ni mtu asiyejisomea.

..wengine wamemuita majina ambayo siyo mazuri lakini chanzo chake ni kutokuwa na tabia ya kujisomea na mazungumzo na kauli zake siyo za kiwango cha Maraisi au wakuu wa nchi.
 
Ukiwa mtu wa kulalamika lalamika bila hoja za msingi, hata uwezo wako wa kufikiri unakuwa mdogo.

Tuwaulize Chadema, Patriotic & Intellectuals wapo kwenye chama chao?
Kwani mafisadi wote unaowajua ni nani kawagundua?
Ushawahi waona ccm wakipambana na ufisadi?
Ccm hawana intellectuals hata ufisadi wao sio wa kutumia akili.ufisadi wa kifala.
 
Jiwe ni bure kila mahali!

Patriotism ni bure...una-confuse upenda sifa na patriotism mzee!

Jamaa anapenda sifa hadi za kijinga aonekane!

Una-confuse na hiyo,which is very likely for anyone to mix’em up!

Jamaa anafanya anything for his larger than life narcissism!

Patriotism ni really another concept kabisa!

Jiwe kote anapata F...

Hadi vitu vidogo kama hiring and firing anafeli kabisa!

Na bado hiring yake na firing yake anafanya so carelessly mpaka unashangaa,is this dude doing all these in his sober and rightful mind!

Jamaa anapata F kote,hakuna mahali anapata hata D,nowhere!
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Mtanzania,
Mshua amekaa mezani na Prof. Thornton toka Canada wamekata issue kwa facts. Pale haikuwa nguvu ni akili na hoja. Mpaka Barick wakatuma team nyingine kwa ajili ya majadilino; eventually jamaa walikuba wameingia chaka.

JPM amekaa chini na Airtel ambao kwa miaka 19 walikuwa hawalipi dividend na baada ya mjadala wa kutosha, jamaa wamekubali kutoa 1 bil kwa miaka 6 pamoja na kifuta jasho cha kuomba radhi 5 bil ikijumuisha Tanzania kurejea katika managerial post na kuwa na wajumbe wa bodi

Tanzania ilikuwa inapigwa sana kwenye Tanzanite, jamaa kajenga ukuta. Hapo napo hamjaona ni akili ya kudhibiti na kutoa maelekezo Tanzanite cutting ifanyike Tanzania.

JPM aliwaondoa middle men kwenye

JPM amepunguza matumizi yasioyo ya lazima serikalini ya vikao na safari ambazo hazikua na tija. Hapo napo watu hawaoni. Walau akanunua national airline ku-facilitate travels za ndani.
Ni sisi hawa hawa tulikuwa tumechoshwa na fastjet kwa kuwa na gharama kubwa na ikiwa airline ambayo hawabadilishi ticket.
Hili nalo watu hawaoni.

Pengine, mseme mlitaka JPM atumie akili kiasi gani?
Au kuna nani ambae kama angekalia nafasi ile kama ingetokea akawa mzalendo, ilitakiwa afanye maajabu gani?

JPM kajenga PR na jirani na mtani wa jadi Kenya. Mpaka wanakamata mzigo wa dhahabu na kurejesha.
Huko nyuma Kenya iliwahi kuwa na kashfa na Goldenberg. Zote zilikuwa dhahabu zimepigwa toka Tanzania zikaingia katika mifumo rasmi ya reserve ya Kenya then zikayeyuka.

Ipo siku muda wa huyu mzee uliisha watu tutamkubuka. Muda huwa ni mwl. mzuri

View attachment 1161404

La mwisho, toka zama za kale, Mungu huwa anaweka solution za matatizo/changamoto kwenye kila taifa ili na wengine tawala ziwaone. Yusuf aliwahi kutoa economic solution kwa Taifa la Misri kwa kujenga warehouse za kuhifadhi chakula kwa miaka zaidi ya14 ikijumuisha kuwa na akiba kwa mataifa jirani. Sio suala la Imani, lilikuwa suala la kimkakati kwa Misri na mpaka sasa Pyramids ambazo ni tourist destion iko on record ilijengwa na wayahudi ambao walikwenda kutafuta msosi wakasahau kurudi kwao.

Kwa kile kinachopwaya, wewe umetafuta avenue ya kushauri kimkakati nini kifanyike kwa maslahi ya Taifa au tunalaumu tu na kuwa-rate watu based on own bench mark.

Mungu wa Mbinguni tunaemwombaga kwenye nyumba za ibada na atusaidie kushukuru na kushauri kwa staha inapobidi. Kukandia na kujiona tuko intellectual yet hatujaomba japo avenue ya kutoa sulution kwa mambo ambayo ni undone, nadhani sio sawa.
Result za huo ukuta mpaka sasa miaka mitano pls???

Result za hizo ndege mpaka leo pls

Result za kuzuia makinikia mpk leo pls??

Naomba majibu...[emoji1312][emoji1312][emoji1312]

Jee uchumi umekuwa?
Ajira jee?
Bajeti imeongezeka?
Madeni yamepungua???
Mfumuko wa bei jee?
Uiamara wa shilingi jee??

Hayo aliyotenda yameleta matokeo gani?naona 0 tu
 
Sasa mbona Magufuli hvyo vyote anavyo coz ktk marais wote ni yeye tu ndio amethink beyond na kugundua kwamba tuna uwezo wa kujenga miundombinu ya kisasa bila mikopo ya nje.
Kwa Nini asiwe Intellectual.
Hahaha we nayeee mbona haweki wazi hiyo miradi na kulishirikisha bunge?huoni anakopa kwa siri??halaf mbona deni linaongezeka?????
 
Nyerere angeenda na mixed economy tungekua mbali sana...kwa mfano madini na ges yawe gorvernment ownership halaf vingine aiachie private sector leo tungekua mbali sana
 
Hahaha we nayeee mbona haweki wazi hiyo miradi na kulishirikisha bunge?huoni anakopa kwa siri??halaf mbona deni linaongezeka?????
Kushirikisha bunge haoni faida yake coz bunge lilikuwepo tangu kuanzia enzi za nyerere walifanya kitu gani Cha maana Zaid ya kuwafanyia watu danganya toto na michezo ya kuigiza.
Na kumbuka magu sio mgeni serikalini ana karibu miaka 20 anaitumikia serikali kwa hyo ana details zote kuhusu uozo wa serikali na bunge.
 
Nyerere angeenda na mixed economy tungekua mbali sana...kwa mfano madini na ges yawe gorvernment ownership halaf vingine aiachie private sector leo tungekua mbali sana
Sio kwamba hakupenda kufanya hvyo bali kipindi hicho hapakuwa na wasomi wataalamu wa kusimamia hayo mambo.
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Hapo kwa Nyerere na challenges rudi kaulize tena.

Jumbe na wengineo waliteseka kwa sababu ya challenge, Kolimba, na watu kibao waliteseka, Sokoine unakumbuka vema.

Kuna mifano mingi tu
 
"Uzalendo" (patriotism) ni hali ya mtu kuipenda, kuithamini na kujitoa kwa ajili ya nchi yake. Uzalendo unakaribiana sana na utaifa, ukizidi sana huitwa uzalendo kipofu au uzalendo bubu.

"Intellectual" (mtanisaidia kiswahili chake), is a person who engages in critical thinking, research, and reflection about society, proposes solutions, understand things especially complicated ideas.

Marais tuliowahi kuwa nao ni Nyerere tu aliyekuwa navyo angalau vyote.

Nyerere alikuwa Mzalendo na angalau alikuwa Intellectual.
Mwinyi hakuwa na Uzalendo wala hakuwa Intellectual. Tofautisha kuipenda nchi, kupenda watu wake na Uzalendo.
Mkapa alikuwa Intellectual lakini hakuwa Mzalendo.
Kikwete hakuwa Mzalendo lakini alikuwa mjanja half intellectual.
Magufuli ni Mzalendo lakini si Intellectual.

Nyerere alikuwa na uwezo wa kulinda maliasili za taifa alikuwa na uwezo wa kuwaambia wawekezaji wayaache madini hayaozi, alikuwa na mapenzi na nchi yake na watu wake alikuwa na uwezo kiakili na alikuwa haogopi challenges hata UN walitambua hilo.

Mwinyi hakuna na malengo yeyoye ya muda mrefu kwa nchi zaidi ya kusolve matatizo ya kipindi kifupi (biashara huria), hakuwa na uzalendo wala uwezo kiakili (critical thinking), alikuwa muoga wa challenges, alikuwa dhaifu kiuongozi.

Mkapa alikuwa na uwezo kiakili (critical thinker), hakuogopa challenges, lkn uwezo wake haukutumika kwa faida ya kulisaidia taifa (NBC case), alivunja misingi mingi ya kitaifa aliyoikuta, aligawa maliasili nyingi za taifa kwa wageni, hakuwa mzalendo.

Kikwete alipenda watu wake wa karibu (inner circle) lkn si nchi, half patriotism, hakupenda challenges ingawa hakuzikimbia (democracy case), hakujali sana maliasili za nchi kupotea iwe kwa kuibiwa au kwa mikataba feki, mengi alifanya kwa ajili yake na machache kwa ajili ya taifa (half intellectual).

Magufuli ni mzalendo halisi anaipenda nchi yake lakini siyo intellectual, anaogopa challenges, anataka kulinda maliasili za taifa lkn hana uwezo (hataki kujijengea uwezo) wa kugundua tricks za mabeberu, anatumia nguvu instead, (Acacia case), kwa kutambua hilo wajanja wanatumia uzalendo bubu kwa maslahi yao.

Tanzania tunataka Rais awe na vyote angalau Nyerere alionekana kuwa navyo, tunataka rais kama Putin, rais kama Kagame, Abiy Ahmed ambao ni patriotic na intellectuals.

Kwa utajiri tulionao siku Tanzania ikipata Rais mzalendo na intellectual hakuna nchi Afrika Mashariki na Kusini itakayotupata kwa maendeleo na uchumi, itakuwa nchi ya kulinganishwa na SA.
Nakupinga magufuli siyo zalendo, huwezi nunua midege na kujenga uwanja wa ndege kijijini kwenu wakati wanakijiji wenzio wanakula mizizi

Hakuna mzalendo anatuma vikosi vya siri kuua na kuteka RAIA wake
 
Back
Top Bottom